๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:34:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโม่ RUGER  (อ่าน 23116 ครั้ง)
speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:11:37 AM »

ผมเคยเห็นสมิธ686ลำกล้องขาดค่าช่องยิงครับ เคยนำภาพถ่ายมาลงในเว็ปนี้แล้วด้วย
และเคยได้ข่าวว่ามีหลายกระบอกที่เป็นแบบนั้น เรื่องนี้ผมยืนยันได้ครับ

อย่าว่าแต่ 686 เลยครับ  Smith 500 นั่นก็นะเบิดจนลำกล้องขาดต่อหน้าต่อตาผมมาแล้ว   น่ากลัวสุดๆ
เราเอาความจริงมาคุยกัน แต่บางท่านอาจไม่เชื่อ Grin  ผมเองก็ไม่ได้ต่อต้านปืนสมิธว่าไม่ดี เพราะผมเองก็ชอบ และมีใช้อยู่หลายกระบอก
แต่เมื่อปืนสมิธมีส่วนดี ก็ต้องมีส่วนเสียหรือจุดอ่อนบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา ปืนรูเกอร์ โคลท์ เทารัส ก็เช่นเดียวกัน

คุยและแลกเปลี่ยนข้อมูลกันไปเถิดครับพี่บุญ ...................อย่างน้อยผมก็เชื่อพี่ครับ

เพราะพี่บุญมีปืน Ruger อยู่หลายกระบอก ................ ผมเองมีแค่ 4 กระบอกเอง

ประสบการณ์การใช้งานและข้อมูลมี"ความหนักแน่น"พอครับ .................ยิ่งสำหรับผู้ที่เคยเปรียบเทียบกันจริงๆ ยิ่งชัดเจน

อยากทราบว่า double แล้วสับไม่ค่อยแตกจะไปซ่อมร้านไหนดี ครับ  gp 100 357  แต่ไก single  เบา น่าจะแต่งมาจากเจ้าของเดิม ขอคําแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 12:37:08 PM โดย Fast shot » บันทึกการเข้า
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:54:44 AM »

นานๆจะได้มีปืนรูเก้อ กะเขาเสียที
ยิงดีเหมือนที่เขาเขียนในหนังสือมั้ยครับ
เขาว่ามันนุ่มมากเวลายิงลูก+ P น่ะครับ
ราคาสวัสดิการหย่อนกว่า STI Champion หมื่นเดียวเอง
    โดยส่วนตัวเท่าที่ลองมา  ผมว่ายิงดีนะครับ  จังหวะไกค่อนข้างคมดีทีเดียว  พอเจอกระบอกนี้  ผมโยนเทารัสทิ้งแล้วหันมาพกตัวนี้ทุกวันเลยครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:56:21 AM »

นานๆจะได้มีปืนรูเก้อ กะเขาเสียที
ยิงดีเหมือนที่เขาเขียนในหนังสือมั้ยครับ
เขาว่ามันนุ่มมากเวลายิงลูก+ P น่ะครับ
ราคาสวัสดิการหย่อนกว่า STI Champion หมื่นเดียวเอง
    โดยส่วนตัวเท่าที่ลองมา  ผมว่ายิงดีนะครับ  จังหวะไกค่อนข้างคมดีทีเดียว  พอเจอกระบอกนี้  ผมโยนเทารัสทิ้งแล้วหันมาพกตัวนี้ทุกวันเลยครับ
ถ้ามีมือสองหลุดเข้ามาบอกด้วยเด้อ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:04:10 AM »

โอ้... เข้ามาอ่านเพลินครับ...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:52:24 AM »

เทารัส งานเข้าเลย ครับ
ผมจะได้หาเก็บไว้บ้าง  ชอบ Ruger ครับ  แต่อยู่เมืองไทย หาลูก .38 NYCLAD ไม่ค่อยได้ ชอบ Colt เก่าๆมากกว่า Cheesy
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:36:56 PM »

ไนแคลด เป็นกระสุนแบบไหนครับ  แล้ว .38 แรงดันมาตรฐานรึเปล่า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:41:45 PM »

อยากทราบว่า double แล้วสับไม่ค่อยแตกจะไปซ่อมร้านไหนดี ครับ  gp 100 357  แต่ไก single  เบา น่าจะแต่งมาจากเจ้าของเดิม ขอคําแนะนำด้วยครับ

ติดต่อร้านลุงสังเวียนครับ

โทรคุยกันก่อนได้ครับ จะได้ทราบสาเหตุและการแก้ไขพื้นฐาน
โทร 02-221-4044 ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:55:41 PM »

ไนแคลด เป็นกระสุนแบบไหนครับ  แล้ว .38 แรงดันมาตรฐานรึเปล่า

เดี๋ยวรอท่าน Sting เอามาโชว์ให้ดูครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:23:30 PM »

ไนแคลดที่ผมมี... เป็นแบบ +p ครับ... ซื้อมานัดละ ๕๐ บาทเมื่อหลายปีมาแล้ว... ตอนนี้ผมหาไม่ได้แล้ว... หาได้แต่ไฮดร้าช๊อค... ที่เห็นราคาแล้วแทบช๊อค...

รูปครับ... ดูจากรูแล้ว... น่าจะบานดีนะครับ... แต่ผมยิงขวดน้ำพลาสติกไปหลายใบ... ไม่เคยเก็บหัวกระสุนได้...

sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 03:11:26 PM »

Grin หวัดดีครับ  Grin
 ผมเองก็มี รูเกอร์ อยู่กระบอกนึงครับ ผมว่า(ส่วนตัวนะครับ) ไกดับเบิ้ล ลากยาวไปครับ แต่ซิงเกิล เฉียบและคมครับพอๆกันกับสมิทครับ  Grin Cool
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 03:11:47 PM »

ไฮดร้าช็อคครับ  ในภาพเป็น.38

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 04:28:31 PM »

ผมเองก็มีใช้กับเขาอยู่ตัวครับ  รุ่น Sp-101 แต่งไกนิดหน่อย  ไกคมไม่แพ้ยี่ห้ออื่นครับ   ยิงเล่นหมดลูกไปหลายกล่องแล้วโม่ยังแน่นปึกอยู่เลยครับ   ยิงคู่กับสมิท M 60  ปืนสมิทของเพื่อนรุ่นน้องยิงลูกมาพอๆกันโม่คลอนบ้างแล้วผิดกลับปืนรูเกอร์ครับ  เพื่อนรุ่นน้องเลยตัดใจขายปืนสมิท M 60 ออกไป.ไม่แพงมากนักแล้วไปเล่น CZ 75 คอมแพคแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2009, 07:38:45 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:00:09 PM »

ถ่ายเมื่อสักครู่นี้เอง  มืดๆหน่อยครับ

.38+p ไฮดราช็อค ของ FEDERAL
.357magnum ไฮดราช็อค ของ FEDERAL
.357magnum jsp ของ S&B

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:03:30 PM »

มีกับเค้าอยู่หนึ่งกระบอก... ไปไหนมาไหนด้วยกันทุกวัน   Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:04:03 PM »

ยินดีด้วยครับน้องโอ๊ค  เยี่ยม

ผมขออนุญาตโม้ด้วยคนนะคร้าบ 

คิก คิก
ผมไม่มีสักกระบอก เลยโม้ไม่ออกเลย  ยิ้มีเลศนัย
ก็เฮียสะสมแต่ไฟฉายอ่ะ 5555

ก๊ากกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก

คิก คิก
ผมไม่มีสักกระบอก เลยโม้ไม่ออกเลย  ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก

คิก คิก

สะสมไฟฉาย ก็เป็นคลังแสงสิครับพี่      (ยืมมุกคุณโอ๊คหน่อย)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์