๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:25:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใหญ่บ้าน ถือปืนเถื่อนออกตรวจหมู่บ้าน เพื่อป้องกันอาชญากรรม น่าเกลียดมั้ย  (อ่าน 9645 ครั้ง)
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:36:10 PM »

ไม่ขอออกความเห็นครับ ผมมันยังเด็ก รอฟังครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:56:06 PM »

ก็เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแน่ๆครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:14:10 PM »

ผิดกฎหมาย
Teeratat
หาประสบการและความรู้เรื่องปืน
Jr. Member
**

คะแนน 0

เรา รัก ในหลวง

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:08:21 PM »

ผิดอ่ะครับ เปงผู้ใหญ่บ้านต้องรักษากฎหมาย การที่นำปืนเถื่อนมาเนี่ย ผมคิดว่าผู้รักษากฎหมายควรทำตามกฎหมายอย่างเคร่งครัดเพราะถ้าเขาไม่ทำ ประชาชนจะเคารพกฎหมายไปทำไม  แบร่

Tee S.
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:49:05 PM »

เรื่องกฏหมายขอข้ามไป..ใครๆก็รู้ว่าผิด แต่ถ้าแกเจตนาดีผมว่าไม่แปลก ถ้าผู้ใหญ่บ้านไม่มีปืนนี่สิแปลก เรื่องนี้ที่แปลกก็คือมีปืนถูกกฏหมายแต่ไม่ใช้กลับไปใช้ปืนเถื่อน แต่ก็ไม่แน่แกอาจพก ๒  กระบอกก็ได้ เผื่อมีสถานการณ์ที่พกปืนเถื่อนแล้วจะผ่อนหนักให้เป็นเบาได้  หรือแกอาจจะสลับกันพกเพื่อที่จะได้คุ้นมือทุกกระบอก  ถ้าผมเป็นลูกบ้านแกและแกเป็นคนดีเฉยๆครับ  แต่ถ้าไม่ดีก็แอบแจ้งผู้รักษากฏหมายครับ  กรณีนี้ท่านผู้ใหญ่พลาดเต็มๆที่ปล่อยให้ท่านจขกท. รู้ว่าแกพกปืนผิดกฏหมาย หรือแกอาจจะไว้ใจคุณมากจึงยอมให้รู้    มีคนดีเยอะแยะครับที่แอบมีปืนเถื่อนไว้ใช้ในยามจำเป็น   ยังดีกว่าผู้รักษากฏหมายที่เลี้ยงโจรใว้ใช้ในยามจำเป็น..
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:02:51 PM »

เคยโดน นปภ.ค้นพ่อตอนขับรถ ปืนอยู่ที่เอวลูกอยู่ในรังเพลิง ตำรวจปลดแม็กปลดลูกแล้วส่งให้แฟนผม (ลูกสะใภ้)ที่นั่งข้างๆ แล้ว เชญไปได้ครับ เพราะพ่อเป็นผู้ใหญ่บ้าน เขาเกรงใจกัน ภายในจังหวัด แต่เป็นปืนมีทะเบียน แต่ถ้าประชาชนธรรมดา ลูกคารังเพลิงอยู่คงโดนเต็มๆ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:17:16 PM »

ถึงจะทำดีแต่ก็เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีครับ

ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 04:05:24 AM »

แล้วท่านรู้ได้ไงว่าเถื่อน Grin
น่านซิรู้ได้ไง ยิ้มีเลศนัย ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
ฉวาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 06:46:36 AM »

ที่รู้ ก็เพราะว่า คนเล่นปืนเป็นชีวิตจิตใจ ย่อมต้องมีปืนเถื่อนแน่ๆ ถึงไม่มีก็ต้องเคยมีทุกคน

ถึงจะไม่ใช่ทุกคน แต่ก็เยอะ  เยอะมากหลายแบบจนสันนิษฐานได้ชัวร์ๆว่าไอ้กระบอกนี้นี่ ไม่มีทะเบียนแน่นอน...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 07:07:14 AM »

Grin...ไม่เคยมีครับ..ปืนเถื่อนเลยไม่รู้จะตอบยังไง... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 07:28:11 AM »

จะเป็นคนดี ไม่ใช่ให้เกิดเป็นข้ออ้างให้กระทำละเมิดกฎหมาย เป็นอภิสิทธิ์ชน
เป็นนายบ้าน กลับมาทำตัวเลว ๆ เป็นแบบให้ลูกบ้านอย่างนี้  แล้วจะไปคุม ลูกบ้านได้อย่างไร

ปืนเถื่อน ในหมู่บ้าน ถ้าลูกบ้าน หรือพวกตน ไม่พกกันเกลื่อนหรือ  

พกพาปืนเถือน เจตนาก็เพื่อใช้ปืนเถื่อน.. ในกิจกรรม หวังจะกระทำตัวเป็นศาลเตี้ย ซะเอง
ที่หวังจะปกปิดการกระทำของตนเอง..เป็นผู้ใหญ่บ้าน ครอบครอง พกพาปืนเถื่อนติดตัว  
เจตนาละเมิดกฎหม่าย อย่างชัดแจ้ง เมื่อถูกดำเนินคดี.. โทษ ที่ได้ จะหนักกว่าชาวบ้าน ด้วยนะครับ.

ถ้าเป็นปืนเถือนจริง จัดว่าน่าเกลียดมาก ๆ  อย่าว่าแต่ผู้ใหญ่บ้าน ต่อให้เป็นกำนัน หรือข้าราชการระดับใด
ไม่สมควรไปเชียร์ ไปชม อย่าไปอ่อนด้อย มองเห็นผิด เป็นถูก
และหาเหตุผลมาสนับสนุน เป็นช่องให้รอดอยู่เลยครับ   Wink

การเผลอไปสนับสนุน นี่อาจเป็นจุดหนึ่ง ของการย่อหย่อน ในเรื่องกฎหมาย โดยที่ท่านไม่รู้สึกตัว..
มันจะพาลทำให้เสียระบบของกฎหมาย..

เราจะต้องเข้มแข็ง.. เดินในช่องทางที่ถูกต้องตามกฎหมาย  ครับ
กฎหมายจึงจะศักดิ์สิทธิ์ และบังคับใช้กับทุกคน อย่างเท่าเทียม  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2009, 07:36:13 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:14:03 AM »

ถ้าเป็นสัก40-50 ปีที่แล้วคงไม่เป็นไร......................
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:29:36 AM »

ถ้าเป็นสัก40-50 ปีที่แล้วคงไม่เป็นไร......................

สมัยนั้น....พี่ที่ทำงาน(วัยใกล้เกษียณ)ที่เดียวกับผม....เล่าให้ฟังว่า

พ่อของแกเป็นตำรวจมือปราบ....ใต้เตียงนอนของพ่อแกจะมีปืนลูกซองไทยประดิษฐ์

อยู่ตลอดคราวละหลายกระบอก....หมดแล้วก็จะมีมาใหม่....คงเดาออกว่าท่านมีเอาไว้ทำไมนะครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 09:27:12 AM »

เมื่อ ๒๐ ปีก่อน ลูกซองสั้น ที่ต้องคดี ก่อนนำไปทำลายทิ้ง ๒ กระสอบ
เพื่อนผม จะด้วยเหตุใดไม่ทราบได้ นำมาให้เลือก หยิบไปตามความพอใจ

ผมแค่คุ้ย เขี่ย และไม่สนใจ จะหาเรื่องใส่ตัวเลย ครับ 
ก็ ออโต S&W ๙ พารา และ Colt .๔๕ ปืนมีทะเบียนผิวเลื่อนเป็นปลาไหล

มีคนนำมาให้ฟรี ๆ ทั้งทะเบียน ผมยังปฎิเสธ มาแล้ว กะแค่ปืนเถื่อนโนเนมนั้น..  ถึงขั้นรังเกียจเลยครับ   ตกใจ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 09:52:57 AM »

ที่รู้ ก็เพราะว่า คนเล่นปืนเป็นชีวิตจิตใจ ย่อมต้องมีปืนเถื่อนแน่ๆ ถึงไม่มีก็ต้องเคยมีทุกคน

ถึงจะไม่ใช่ทุกคน แต่ก็เยอะ  เยอะมากหลายแบบจนสันนิษฐานได้ชัวร์ๆว่าไอ้กระบอกนี้นี่ ไม่มีทะเบียนแน่นอน...

สันนิษฐานลอยๆไปหน่อยครับ ไม่ค่อยมีน้ำหนัก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์