๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:55:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใหญ่บ้าน ถือปืนเถื่อนออกตรวจหมู่บ้าน เพื่อป้องกันอาชญากรรม น่าเกลียดมั้ย  (อ่าน 9706 ครั้ง)
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 10:41:34 PM »

มีปืนตั้งหลายกระบอก แล้วทำไมถึงเลือกถือปืนเถื่อนหนอ...ผิดเห็น ๆ  Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:32:42 PM »

ผู้ใหญ่บ้าน ถือปืนเถื่อนออกตรวจหมู่บ้าน เพื่อป้องกันอาชญากรรม 
บังเอิญว่าผู้ใหญ่บ้านคนนี้ มีปืนหลายกระบอกถูกต้องตามกฏหมาย แต่ไอ้กระบอกที่ถือออกตรวจนั้น มันดันไม่มีทะเบียน แต่ด้วยเจตนาที่ออกตรวจเพื่อปกป้องคุ้มครองลูกบ้าน เพราะหมู่นี้มีขโมยเยอะ ยาบ้าก็เยอะ
ท่านคิดว่า จะมีใครมาจับกุมหรือไม่ หรือ ตำรวจควรอะลุ่มอล่วย เพราะเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ ทำงานเพื่อส่วนรวม

ผมคิดว่า...

ในฐานะพลเมืองดี...

หากผมพบการกระทำผิดกฎหมาย...

ผมจะแจ้งเจ้าหน้าที่ครับ...

แล้วท่าน จขกท.คิดว่าจะทำอย่างไรครับ...คิก คิก
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:36:57 PM »

Grinแล้วแต่คิดครับ แต่ผมว่าไม่มน่าเหมาะสมควรทำตัวเป็นตัวอย่างครับ ถ้านำมาก็ไม่น่าจะให้ผู้อื่นรู้ครับ ผู้อื่นน่าจะเดาว่ามีทะเบียนถ้าไม่คุยโชว์ ขำก๊าก

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:38:35 PM »

ท่านผู้ใหญ่บ้านก็เนอะ...ไปบอกทำไมว่าปืนที่ถืออยู่นะเถื่อน......อิอิ

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:04:14 AM »

เป็นถึงผู้นำ...................................ผมว่าไม่เหมาะ................................. ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:28:49 AM »

ถามเจ้าของกระทู้บ้างดีกว่า  Grin Grin Grin

เกิดว่า ที่แกถือปืนเถื่อน เพราะได้รับคำแนะนำมาจาก จนท.ล่ะครับ  ทำยังไง....  Grin Grin Grin

อ้อ...ไม่ต้องตอบก็ได้  ผมไม่ซีเรียส  เพราะผมเองก็เคยเห็น  ผญบ. กำนัน มาประชุมที่อำเภอ
ยืนแบ่งใบกระท่อมเคี้ยวหยับๆอยู่หน้าห้องประชุมครับ  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:55:04 AM »

เป็นเจ้าหน้าที่.....ทำผิดก็คือผิดครับ......

ก็ของที่มันถูกกฎหมายมี.....ทำไมไม่ใช้ล่ะครับ..

ดันไปใช้ไอ้....ของที่มันผิดกฎหมาย...คน..นะ..คน..
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:32:38 AM »

ถามเจ้าของกระทู้บ้างดีกว่า  Grin Grin Grin

เกิดว่า ที่แกถือปืนเถื่อน เพราะได้รับคำแนะนำมาจาก จนท.ล่ะครับ  ทำยังไง....  Grin Grin Grin

อ้อ...ไม่ต้องตอบก็ได้  ผมไม่ซีเรียส  เพราะผมเองก็เคยเห็น  ผญบ. กำนัน มาประชุมที่อำเภอ
ยืนแบ่งใบกระท่อมเคี้ยวหยับๆอยู่หน้าห้องประชุมครับ  Grin Grin Grin

นายบ้าน  บ้าน  โผมมมมมมมมม

ยืนเคี้ยวอยู่ดีๆ  ปลัดมาเห็น  แทนที่จะว่า  ปลัดบอก  ขอสิบใบ  จะเอาไปทำยา

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:41:57 AM »

ผู้ใหญ่บ้าน ถือปืนเถื่อนออกตรวจหมู่บ้าน เพื่อป้องกันอาชญากรรม 
บังเอิญว่าผู้ใหญ่บ้านคนนี้ มีปืนหลายกระบอกถูกต้องตามกฏหมาย แต่ไอ้กระบอกที่ถือออกตรวจนั้น มันดันไม่มีทะเบียน แต่ด้วยเจตนาที่ออกตรวจเพื่อปกป้องคุ้มครองลูกบ้าน เพราะหมู่นี้มีขโมยเยอะ ยาบ้าก็เยอะ
ท่านคิดว่า จะมีใครมาจับกุมหรือไม่ หรือ ตำรวจควรอะลุ่มอล่วย เพราะเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ ทำงานเพื่อส่วนรวม
น่าจะนำปืนกระบอกที่ถูกกฎหมายมาใช้งานไม่ดีกว่าหรือครับ  ยิ่งเป็นผู้นำชุมชนด้วยก็ควรจะเป็นแบบอย่างที่ดี ไหว้ 
A@W
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:45:06 AM »

อยู่บ้านนอก  มีคนร้ายเยอะ  พวกค้่ายาบ้า ฯลฯ  หากเกิดการวิสา...ปืนเถื่อนทำงานแนบเนียนกว่า   ไหว้
+1ครับ โดนเลย ท่านคงเตรียมตัวไปวิสามัญคนร้ายแน่แน่ 555555
โจร ระวังนะ แกยิงแน่ๆ ยิงแล้วยัดอีกต่างหาก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:50:50 AM »

ถ้าจุดประสงค์ดี ผมน่าไม่น่าเกลียดนะ จะเถื่อนหรือถูก ถ้าทำเพื่อลูกบ้านได้นอนหลับสบาย อะไรก็ไม่น่าเกลียดครับ

ด้วยความเคารพ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:04:21 PM »

ไม่เหมาะสมเป็นอย่างยิ่งครับ

เป็นผู้นำหมู่บ้านถือปืนเถื่อน  ครอบครองปืนเถื่อนผิดกฏหมาย

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:11:53 PM »

ยิงแล้ว คว่าง ได้  ไม่เสียดายเท่าไหร่  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นกคอมมานเดอร์
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:45:10 PM »

แล้วท่านรู้ได้ไงว่าเถื่อน Grin
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:13:49 PM »

หาปืนถูกกฎหมายดีกว่าครับ เป็นผู้ใหญ่บ้านต้องทำตัวเป็นแบบอย่างที่ดีต่อลูกบ้าน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์