๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:36:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BANNER BUSHNELL 3-9x40 รหัส 71-3949I ผลิตที่ประเทศอะไร  (อ่าน 4886 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 12:32:03 PM »

กล้อง BUSHNELLอีกอันครับ  อันนี้ผลิตที่เกาหลี ซื้อจากร้านขายกล้องชื่อดังในอเมริกาเหมือนกัน
คนอยู่อเมริกา ยังหาซื้อกล้องBUSHNELที่ผลิตในอเมริกาไม่ได้เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 12:47:18 PM »

ขอบคุณคุณบุญ ที่ช่วยให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ ... ไหว้
  อยากบอก จขกท.ครับว่า สมัยนี้ Globalization ครับ บริษัทที่ฉลาดไม่ว่าจะผลิตสินค้าอะไร ก็จะเลือกฐานการผลิตที่ค่าแรงถูก ส่วนวิธีการผลิตหรือ
  เรื่องเทคโนโลยีก็อย่างที่ผมโพสไว้ก่อนหน้านี้ คือมันถ่ายทอดให้กันได้ไม่ยาก อย่างง่ายๆก็สั่งนำเข้าเครื่องจักรเลย ...ดูอย่างเรื่องรถยนต์สิครับ ญี่ปุ่นยังเลือก
  บ้านเราเป็นฐานการผลิตและประกอบมาตั้งนมนาน แล้วก็ส่งออกไปขายทั่วโลก ดังนั้นท่าน จขกท.ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ว่ากล้องรุ่นที่ท่านซื้อหามาจะผลิต
  ที่เมืองจีน หรือว่า เวียตนาม แต่ถ้าผลิตถูกต้องตามลิขสิทธิ์แล้ว มันก็คือของแท้อย่างที่ท่านบุญว่าไว้นั่นแหละครับ... หลงรัก 

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:02:31 PM »

กล้อง BUSHNELLอีกอันครับ  อันนี้ผลิตที่เกาหลี ซื้อจากร้านขายกล้องชื่อดังในอเมริกาเหมือนกัน
คนอยู่อเมริกา ยังหาซื้อกล้องBUSHNELที่ผลิตในอเมริกาไม่ได้เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับ... เท่าที่ผมเห็น ก็ตามพี่เสือใบ(boon) ครับ

ของผมใช้ banner ซื้อจาก ม. ฮะ มาจากเกาหลี...ครับ

ELITE ที่ร้านวางไว้ก็มาจากญี่ปุ่น

หรือว่าที่เกาหลีเลิกผลิต ย้ายมาทำในจีนแล้ว Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:03:51 PM »

กล้องตัวนี้ซื้อที่เมกา ใช้ในเมืองไทย แต่ไม่ใช่ BUSHNELL ครับ   คิก คิก

ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:07:30 PM »

กล้องตัวนี้ซื้อที่เมกา ใช้ในเมืองไทย แต่ไม่ใช่ BUSHNELL ครับ   คิก คิก

แล้วราคาถูกกว่าBUSHNELLกี่เหรียญครับ Grin

ครับ... เท่าที่ผมเห็น ก็ตามพี่เสือใบ(boon) ครับ

ของผมใช้ banner ซื้อจาก ม. ฮะ มาจากเกาหลี...ครับ

ELITE ที่ร้านวางไว้ก็มาจากญี่ปุ่น

หรือว่าที่เกาหลีเลิกผลิต ย้ายมาทำในจีนแล้ว Cheesy
คิดอีกด้าน ถ้ากล้องเป็นของปลอม แล้วคนปลอมจะปั้มจริงๆทำไมว่าผลิตในจีน ต้องปั้มปลอมว่าผลิตในเมกาสิครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:22:38 PM »

แล้วราคาถูกกว่าBUSHNELLกี่เหรียญครับ Grin

ถูกกว่า ELITE ในเมืองไทยครับพี่   Grin
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:29:02 PM »

ถูกกว่า ELITE ในเมืองไทยครับพี่   Grin
Grinผมซื้อกล้องปืนสั้นLeupoldผลิตในอเมริกา ราคา200กว่าเหรียญ
ซื้อกล้องMillettกำลังขยายพอๆกันผลิตในจีนราคา 50เหรียญเอง Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์