๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:25:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่มีสนามยิงปืนที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 7818 ครั้ง)
ฟงหวิน
Jr. Member
**

คะแนน 2

เรารบเพื่อเกียรติศักดิ์ไทย

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:00:22 PM »

สวัสดีครับ  ไม่ทราบว่า จ.เชียงใหม่  มีสนามยิงปืนที่ไหนบ้างครับ    พอดีต้นปีหน้าจะย้ายไปอยู่ที่ อ.แม่ริมครับ 
เห็นมีค่ายทหารเยอะเลย  ขอฝากตัวเป็นคนเชียงใหม่ด้วยนะครับ ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:08:15 PM »

ยินดีครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 12:31:11 AM »

...ผมยิงสนามทหารเล็กๆเก่าแก่แห่งหนึ่ง  ตรงสนามม้าน่ะครับ  เยื้องๆโตโยต้าลานนา  จอดรถใต้ต้นมะม่วง...บ้านๆดี  เด็กสนามแต่งชุดแดงๆเหมือนคาร์แคร์เลย
หนานเย็น
Jr. Member
**

คะแนน 248

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 01:22:10 AM »

เท่าที่นึกออกนะครับ
1. สนามกีฬาเทศบาล อยู่ภายในสนามกีฬาเทศบาล หรือภายในวิทยาลัยพละศึกษานั่นแหละครับ
2. สนามยิงปืนศูนย์กีฬาล้านนา หรือสนามหนองฮ่อ เป็นสนามของทหาร เจ้าเดียวกับสนามกอล์ฟล้านนา อยู่ในซอยตรงข้ามธนาคารชาติ ข้างๆ สวนล้านนา ร. 9 ครับ
3. สนามยิงปืนกองพันพัฒนาที่ 3 อยู่ในค่ายทหาร กองพันพัฒนาที่ 3 ทางออกไปแม่ริม ติดกับโรงพยาบาลแม่ริม (ซ้ายมือ ก่อนถึง ร.พ.)
4. สนามยิงปืน 700 ปี อยู่ภายในสนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี ครับ
5. สนามยิงปืนรบพิเศษ 5 อยู่ด้านในค่ายขุนเณร หรือ พลรบพิเศษที่ 5 แม่ริมครับ (แต่สนามนี้เป็นสนามกลางแจ้ง เน้นยิงรณยุทธ์ ไม่ได้เข้าไปราว 14 ปีแล้ว)
ุ6. แม่ริมชู๊ตติ้งเร้นจ์ เป็นสนามยิงปืนของเอกชน เน้นนักท่องเทียวชาวไทยและต่างชาติ คิดค่าบริการเช่าปืน และขายกระสุนเป็นชุดๆ ครับ อยู่เส้นทางท่องเที่ยวสายน้ำตกแม่สา เ้ส้นทางแม่ริม-สะเมิง ครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:23:09 AM »

วางแผนดีครับต้นปีหน้าจะย้าย สำรวจสนามยิงปืนก่อนล่วงหน้า

มีอีกทีหนึ่งครับ สนามของ มทบ 33 ตรงศูนย์ฝึกนักศึกษาวิชาทหาร หนองฮ่อ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:40:03 AM »

..สนามยิงปืนกองพันพัฒนาที่ 3 อยู่ในค่ายทหาร กองพันพัฒนาที่ 3 ทางออกไปแม่ริม ติดกับโรงพยาบาลแม่ริม (ซ้ายมือ ก่อนถึง ร.พ.)..สนามนี้ถ้าคุณไม่ไฮโซ อย่าคิดก้าวเข้าไปเพราะเขาจะรับเฉพาะฝรั่งที่กระเป๋าหนักๆมายิง สมัยอยู่ที่ ชม เคยเผลอเข้าไปครั้งหนึ่งเราก็ไม่รู้เห็นมีห้องรับรองติดกระจกกับมีนิตยสารอาวุธปืนวางอยู่ เราก็เข้าไปนั่งอ่าน ที่ไหนได้ โดนเชิญออกมาชนิดที่ประมาณว่า"เข้ามาทางไหนก็ออกไปทางนั้นแหละ" ถ้าคิดว่าทุกๆสนามที่เราเข้าไปยิงแล้วไม่ได้ยิงฟรี ก็คิดดีๆครับ แต่เหตุการณ์เกิดขึ้นนานแล้ว4-5ปีได้ทุกวันนี้อาจจะดีขึ้นก็ได้.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:46:22 AM »

ผมชอบไป 700 ปีครับ มาตรฐานดี มีกาแฟกิน ไม่ได้ต่ออายุสมาชิก มาสัก 5 ปีแล้วครับ ยังบริการดีเหมือนเดิมครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:46:34 AM »

..สนามยิงปืนกองพันพัฒนาที่ 3 อยู่ในค่ายทหาร กองพันพัฒนาที่ 3 ทางออกไปแม่ริม ติดกับโรงพยาบาลแม่ริม (ซ้ายมือ ก่อนถึง ร.พ.)..สนามนี้ถ้าคุณไม่ไฮโซ อย่าคิดก้าวเข้าไปเพราะเขาจะรับเฉพาะฝรั่งที่กระเป๋าหนักๆมายิง สมัยอยู่ที่ ชม เคยเผลอเข้าไปครั้งหนึ่งเราก็ไม่รู้เห็นมีห้องรับรองติดกระจกกับมีนิตยสารอาวุธปืนวางอยู่ เราก็เข้าไปนั่งอ่าน ที่ไหนได้ โดนเชิญออกมาชนิดที่ประมาณว่า"เข้ามาทางไหนก็ออกไปทางนั้นแหละ" ถ้าคิดว่าทุกๆสนามที่เราเข้าไปยิงแล้วไม่ได้ยิงฟรี ก็คิดดีๆครับ แต่เหตุการณ์เกิดขึ้นนานแล้ว4-5ปีได้ทุกวันนี้อาจจะดีขึ้นก็ได้.. ไหว้

หุ ๆ ๆ   อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย  คล้าย ๆ กัน..  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:50:30 AM »

พี่ๆครับ

ลูกขนาด 6.35 มม. มีขายที่สนามไหนบ้างครับ หายากมากเลย ราคาสูงด้วย

Discovery
SONCONS
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:25:33 AM »

ผมชอบไป 700 ปีครับ มาตรฐานดี มีกาแฟกิน ไม่ได้ต่ออายุสมาชิก มาสัก 5 ปีแล้วครับ ยังบริการดีเหมือนเดิมครับ

แล้วค่าสมัครสมาชิกเท่าไหร่ครับ มีเอกสาร ขั้นตอน อย่างไรบ้างครับ (ถ้ามีข้อมูลขอสนามอื่นๆอีกในเชียงใหม่ ก็ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ )
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 12:24:22 PM »

ข้อมูลที่ว่าคือ 5 ปีก่อน กลัวคนอ่านจะเข้าใจผิด เพราะตอนนี้ไม่ได้เป็นอย่างที่คุณพญาจงอาง บอกครับ (คนทำเก่าในส่วนฝั่งกระจกติดแอร์ย้ายออกไปเปิดที่อื่นแล้วครับ) ณ ปัจจุบันนี้เปลี่ยนคนทำใหม่  ก็จะมีฝั่งของคนไทยเข้าสนามมาจะอยู่ซ้ายมือ ซึ่งมีกระสุนขายและเช่าปืนตามราคมปกติครับ และมีฝั่งต่างชาติรับรองด้วยครับ   รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ  ไหว้
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 12:58:52 PM »

การสมัครสมาชิก

สนาม 700 ปี / สนามยิงปืนลานนา
เตรียมรูปถ่าย 1 นิ้ว 2 รูป สำเนาบัตร สำเนาทะเบียนบ้าน ค่าสมัคร.........บาท (จำไม่ได้เหมือนกันครับว่า 300 หรือ 500 บาท)

รู้สองที่ครับ สนามอื่นเคยตามสมาชิกอื่นเข้าไปเฉย ๆ ไม่ได้เป็นสมาชิกครับ

ฟงหวิน
Jr. Member
**

คะแนน 2

เรารบเพื่อเกียรติศักดิ์ไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 05:59:20 PM »

ขอบคุณมากครับ   ยังไม่ได้ย้ายไปอยู่ยังได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่น 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:51:39 PM »

สวัสดีครับ  ไม่ทราบว่า จ.เชียงใหม่  มีสนามยิงปืนที่ไหนบ้างครับ    พอดีต้นปีหน้าจะย้ายไปอยู่ที่ อ.แม่ริมครับ 
เห็นมีค่ายทหารเยอะเลย  ขอฝากตัวเป็นคนเชียงใหม่ด้วยนะครับ ไหว้
ยินดีต้อนรับครับ ต้นปีหนาวพอดี Grin
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 09:12:42 AM »

ข้อมูลที่ว่าคือ 5 ปีก่อน กลัวคนอ่านจะเข้าใจผิด เพราะตอนนี้ไม่ได้เป็นอย่างที่คุณพญาจงอาง บอกครับ (คนทำเก่าในส่วนฝั่งกระจกติดแอร์ย้ายออกไปเปิดที่อื่นแล้วครับ) ณ ปัจจุบันนี้เปลี่ยนคนทำใหม่  ก็จะมีฝั่งของคนไทยเข้าสนามมาจะอยู่ซ้ายมือ ซึ่งมีกระสุนขายและเช่าปืนตามราคมปกติครับ และมีฝั่งต่างชาติรับรองด้วยครับ   รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ  ไหว้

เห็นด้วยตามนี้ครับ  คนดูแลคนใหม่  ใจดีสุดๆ หล่อสุดๆ ที่แน่ๆ  หากท่านมีปืนกล๊อก  ถามท่านได้ แนะนำสุดๆ  เยี่ยม

SPSC No.057       THPSA No.A-331
หน้า: [1] 2
  พิมพ์