๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:38:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบนอรินโก้ 213 / 213b  (อ่าน 9522 ครั้ง)
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 02:41:23 PM »

ผมมีกระบอกหนึ่ง213B ยิงดีไม่ติดขัด ปืนแบนบางพกง่าย แต่ตอนนี้ขายไปเพื่อเอากล๊อก21เจน4แทน ที่จริงไม่อยากขายแต่ถ้าไม่ขายก็ไม่มีทุนไปเอากล๊อกครับ
boonmee thuekuamsu
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 08:15:29 PM »

มีกับเขาอยู่หน่วยตอนอยู่กับผมหมดลูกไปเกือบหกร้อยนัดมีบ้างที่ติดแต่คิดว่าเป็นที่เราจับปืนไม่แน่นมากกว่า หลงรักไปไหนมาไหนผมนำเจ้าหมวยนี่ติดรถไปมากกว่ากล็คเสียอีกชอบตรงมันบางดี
ayay
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 10:51:18 PM »

ผมก็มีนอรินโก 213b ใช้มา 5 ปีล่ะครับ แม่น ทน ไม่เคยเกเร ยิงประกบกับปืนใหม่ทุกรุ่น สู้เขาได้สบายครับ
ayay
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 10:54:43 PM »

ต้องการอยากได้แม็ก 213 b ไว้เป็นแม็กสำรอง ท่านผู้ใดพอมีหรือทราบแหล่ง ขอความกรุณาแจ้งผมด้วยนะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 11:10:05 AM »

ต้องการอยากได้แม็ก 213 b ไว้เป็นแม็กสำรอง ท่านผู้ใดพอมีหรือทราบแหล่ง ขอความกรุณาแจ้งผมด้วยนะครับ
เป็นปืนที่สวย...มืออาชีพ ที่มีอาชีพทำมาหากินบนชีวิตของคนอื่น นิยมใช้มาก เนื่องจากว่า ปืนบางอย่าง ราคาเรือนแสน แต่ถ้าด้ามประกับหายไป หรือไม่สนิท หรือน๊อตด้ามหายไป ทำให้ด้ามประกอบไม่ดี อาจทำให้เกิดปัญหาได้
แต่เจ้า 213 เนี่ยะ ไม่ต้องมีด้าม ก็ยิงได้ แถมพกเนียนอีกต่างหาก เสื้อโปโล ปล่อยชาย พกหน้า สบายๆ เพราะถ้าถอดด้ามออกด้วย มันบางเฉียบเลย ไม่มีใครบางเท่าอีกแล้ว  มืออาชีพ เขาชอบ บางๆ เนียนๆ ไม่ต้องดก มากก็ได้ กระสุนน่ะ หวดกันจริงๆ ไม่เกินแม็ก อยู่แล้ว
แม็กฯ ตัวนี้ เท่าที่เดินหาให้พวกๆ ไม่มีขายแบบสำเร็จรูป ท่านต้องหิ้วปืนมา วังบูรพา แล้วไปร้านมานิตย์การช่าง (ไม่ได้เป็นญาติ ไม่ได้ค่าหัวคิว ไม่ได้อะไรเลยนะ แต่รู้ว่าร้านนี้ เขารับตัดแม็กกาซีน ปืนทุกอย่าง ถ้ามีตัวอย่าง และเอาตัวปืนมาด้วย เหมือนตัดเสื้อตัดกางเกง)
ท่านต้องเอาปืนมาวางไว้ที่ร้านด้วยนะครับ เขาจะทำไปวัดไป จนกว่าจะพอดี
ช่างทำแม็กฯฝีมือดี ทำมาตั้งแต่หนุ่ม จนแก่แล้ว ทำมาตั้งแต่ก่อนปี 2529 ตอนนั้น ยังหนุ่ม ตอนนี้ ปี 2558 แล้ว ท่านชราลงไปตามกาลเวลา แต่ฝีมือ ความชำนาญ ผมว่า ยิ่งแก่ ยิ่งขลัง  ช่างท่านนี้ นามว่า "พี่บูรณ์" ใส่แว่น หน้าตาเหมือน จอน์ห เดนเวอร์... นักร้องเพลงคันทรี่สากล ผู้ล่วงลับ
...ลองหิ้วปืนมาครับ ....เถ้าแก่หน่อย.... เจ้าของร้าน ท่านคิดราคา ตามสมควรครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 11:26:32 AM »

หิ้วไปแต่ แม็กฯ ไปเป็นแบบ ก็พอ ไม่ต้องเอาตัวปืนไปหรอก ครับ

เอาตัวปืนไปด้วย พลาดแล้ว ถูกจับกุม มันไม่คุ้ม

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 12:00:54 PM »

พี่โรด...ถ้าพี่เขามีใบ ป.4 ก็ให้เขาเอาปืนมาด้วยเหอะพี่ .... ตาบูรณ์ เขาจะได้ วัด... ตัด.... แต่ง... ให้มันพอดี ทำเสร็จ ลองยิงใส่ถัง หลังร้าน ถ้าผ่าน ก็โอเค 
เอามาแต่แม็กฯ ทำไป บางครัั้งมัน อ้วนไปนิด คับไปหน่อย ยัดแล้ว เป็นรอย ลายเสือเลย มันก็ไม่สวย ไม่พอดี
มันเหมือนวัดตัวตัดเสื้อเลยครับ ทำแม็กฯเมืองไทย   มันไม่มี แบบ ปั๊ม ออกมาเป็นอันๆ เหมือนฝรั่งเขา
เห็นเขาทำไป วัดไป ตะไบถูไป  แล้วยัดเข้าช่องแม็กฯที่โครงปืน วัดแล้ว วัดอีก กว่าจะพอดี
ถ้าเขามีป.4....หิ้วมาแต่ตัวปืน ไม่มีกระสุนมาด้วย  หิ้วมาเดินหลังวัง คงไม่เป็นไรกระมังครับ ......
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 12:02:34 PM »

ระหว่างทาง มาวังบูรพา ถ้าอยู่ในเส้นทาง ก็คงคุยกันได้กระมังครับ ยกมือไหว้สวยๆ  พี่จ่าครับ ....ผมเอาปืนมาทำแม็กฯ หลังวังครับ ..พี่จ่า...
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 12:52:37 PM »

ผมก็มีนอรินโก 213b ใช้มา 5 ปีล่ะครับ แม่น ทน ไม่เคยเกเร ยิงประกบกับปืนใหม่ทุกรุ่น สู้เขาได้สบายครับ
ทำเป็นเล่นไป ปืนทรงนี้แหละ ชักออกมาแล้ว.... พวกฝรั่ง อเมริกัน ที่เคยผ่านสงครามเวียตนาม เห็นแล้ว หนาวๆ ร้อนๆ เพราะนี่แหละ คือปืนพกของฝ่ายตรงข้าม ที่ทำเอามะริกัน ต้องวิ่ง กลับบ้านแทบไม่ทันมาแล้ว ในอดีต
มันบาง น่ารัก น่าใช้  แบบน่าใช้ คือหมายความว่า ไม่ต้องมาถนุถนอม กันจนไม่รู้ว่า ใครรับใช้ใครกันแน่ ปืนรับใช้คน หรือคน รับใช้ปืน ....
คุณภาพ เกินราคา เมื่อตอนที่ซื้อกันมา ตอนนั้น เป็นสวัสดิการ กรมการปกครองกระมัง ราคาไม่เท่าไหร่เอง แต่เมื่อเทียบกับคุณภาพ ที่สามารถยิงประกบกับปืนรุ่นใหม่ ได้ทุกรุ่น นั่นแสดงให้เห็นว่า คุณภาพ เกิน ราคา ครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 07:08:37 PM »

ชุดลั่นไกของมันถูกออกแบบมาให้แค่ยัดลงไปในโครงปืน และต่อกับอีเจคเตอร๋เป็นชิ้นเดียวกัน..สุดยอด
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 10:23:41 AM »

มีปืนใหม่ที่ก็อป Tokarev TT-33 เข้ามาขายนะครับ น่าจะมีแม็กขาย
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 03:16:22 PM »

มีปืนใหม่ที่ก็อป Tokarev TT-33 เข้ามาขายนะครับ น่าจะมีแม็กขาย
ท่าน ek.... ปืนใหม่ ก๊อป ทีที 33 เนี่ยะ ลูก 7.62 หรือเปล่าครับท่าน
ถ้า ลูก 7.62 แม็กกาซัีน ไม่น่าจะใช้กันได้นะท่านครับ เพราะขนาดเอาโครงเดิม ของ 33 มาแปลงเป็น 9 มม.พาราฯ ในโครงปืน ตัวมีเหล็กรูป ตัวยู  รองในช่องแม็กฯ ในโครงปืน เพื่อให้ช่องแม็กฯในโครงปืน สั้นลง จากด้านหลัง แม็ก
ดังนั้น แม็กกาซีนของ ทีที่ 33 น่าจะมีขนาดทางด้านหลังที่ยาวกว่า 213
ดังนั้น ถ้าเอาแม็กของ ทีที 33 ที่เป็นลูกของ 7.62    เอามาใส่ใน 213 มันจะยัดไม่เข้าซิครับท่าน ...
ผมก็ไม่เคยลองยัดแม็กฯดูหรอกนะ เพียงแต่เห็นในโครงปืน มันมีเหล็กรองให้ลดขนาด แม็กกาซีน เท่านั้นเอง
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 11:50:36 PM »

ปืนเรามีไว้ใช้ป้องกันตัว ถ้าใช้งานได้ดี ไว้ใจได้ ไม่เคยรวน ขัดลำ แม่นยำพอใช้ ก็พอแล้วครับ จะยี่ห้ออะไร เป็นที่นิยมหรือไม่ ผมว่า ไม่สำคัญครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 10:25:43 AM »

ปืนเรามีไว้ใช้ป้องกันตัว ถ้าใช้งานได้ดี ไว้ใจได้ ไม่เคยรวน ขัดลำ แม่นยำพอใช้ ก็พอแล้วครับ จะยี่ห้ออะไร เป็นที่นิยมหรือไม่ ผมว่า ไม่สำคัญครับ
ใช่เลยพี่ ตัวนี้แหละครับ ตรงกับคอนเซ็ฟ ที่พี่ว่าเลยครับ ...... เสียดาย หน้าร้านไม่เห็นคิดจะเอามาวางขาย เป็นจริง เป็นจัง เหมือน ปืนฝรั่ง ซักที มาก็เคยเห็นแบบ ฉาบฉวย  หรือไม่ก็แค่ สวัสดิการ   สำหรับ นอริงโก้   ตัว 213 นี่ก็แจ๋ว ยิงแล้ว ดีทุกกระบอก
แต่ที่อยากจะลองก็คือ 1911 เอ1 นอริงโก้ นี่แหละ เคยแต่เห็น เคยแต่จับ  แต่ไม่ได้ยิง ซักกะที ไม่รู้เป็นไงบ้าง
เคยรู้แต่ว่า 1911 เอ1 ของ นอริงโก้ ได้ถูกส่งไปขายที่ ประเทศบ้านเกิดของมัน   ปรากฎว่า มีนักแข่ง หลายคน ซื้อ ไป   แล้วเอาแต่โครงไปใช้ ซื้อเครื่องใน สไลด์ อะไหล่ต่างๆ มาแต่ง แข่งเล่น ในประเทศบ้านเกิด เล่นเอา 1911 เอ1 แถวบ้านเกิด หงายท้องไปหลายยี่ห้อ เพราะนอริงโก้ ถูกกว่า คุณภาพ โอเค.......
เคยจับมาแล้ว สภาพ ปืนใช้งานจริงๆ สำหรับ 1911 เอ1 จาก ซูสีไทเฮา
ถ้าร้านปืน จัดหามาขาย ในราคาชาวบ้านๆ ผมว่า น่าจะช่วยพี่น้องหลายคน ที่อยากเล่นปืน แต่กำลังทรัพย์น้อย ได้นะครับ
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 09:35:58 AM »

ท่าน ek.... ปืนใหม่ ก๊อป ทีที 33 เนี่ยะ ลูก 7.62 หรือเปล่าครับท่าน
ถ้า ลูก 7.62 แม็กกาซัีน ไม่น่าจะใช้กันได้นะท่านครับ เพราะขนาดเอาโครงเดิม ของ 33 มาแปลงเป็น 9 มม.พาราฯ ในโครงปืน ตัวมีเหล็กรูป ตัวยู  รองในช่องแม็กฯ ในโครงปืน เพื่อให้ช่องแม็กฯในโครงปืน สั้นลง จากด้านหลัง แม็ก
ดังนั้น แม็กกาซีนของ ทีที่ 33 น่าจะมีขนาดทางด้านหลังที่ยาวกว่า 213
ดังนั้น ถ้าเอาแม็กของ ทีที 33 ที่เป็นลูกของ 7.62    เอามาใส่ใน 213 มันจะยัดไม่เข้าซิครับท่าน ...
ผมก็ไม่เคยลองยัดแม็กฯดูหรอกนะ เพียงแต่เห็นในโครงปืน มันมีเหล็กรองให้ลดขนาด แม็กกาซีน เท่านั้นเอง
9mm.ครับ เป็นปืนโครงการ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์