๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:25:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน Colt .38 Super ยิงนัดสุดท้ายแล้วสไลร์ไม่ค้างครับ  (อ่าน 7617 ครั้ง)
boodoo555
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 06:19:24 PM »

เรียนท่านผู้รู้ครับ ผมลองยยิงปืน Colt .38 super แล้วปรากฎว่า พอยิงนัดสุดท้ายแล้ว มันจะไม่ค้างสไลร์ให้ครับ แต่เวลาที่ผมดึงสไลร์เองในขณะที่ใส่แมกาซีนมันก็ค้างปกติครับ เป็นไปได้หรือป่าวครับว่า มันจะเป็นเพราะสไลร์มันขึ้นไม่สุดมันเลยไม่ค้างให้ ถ้าเป็นในกรณีอย่างนี้ ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ  เรียนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ มือใหม่หัดเล่นปืนครับ ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 07:26:40 PM »

น่าจะไปกดโดนคันค้างไว้ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 08:45:32 PM »

สปริงแม็กหรือเปล่าครับ

ไม่ทราบว่าแม็กที่ใช้อยู่เก่าหรือยัง

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:53:35 PM »

ปืนใหม่ถอดด้ามเป็นได้ ยังไม่ run in
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 12:49:53 AM »

กระทู้เก่า ๆ เคยมีการพูดถึงครับ.. เป็นที่ปลายลิ้นแม็กฯ สั้นไปครับ ทำให้ขาล็อกสไลด์ เกาะไม่ถึง
และเป็นกันเกือบทุกกระบอก เกือบเรียกว่า ปรกติไปแล้ว.. ทางแก้ เมื่อมันสั้น ก็หาทางทำให้มันยาวขึ้น

ถ้าเข้าใจอย่างนี้ จะได้เกิดความสบายใจขึ้นว่าปืนไม่ได้ผิดปรกติแต่อย่างใด..

ผมก็เป็นครับ.. จึงเลือกใช้ ปรับตัวเข้ากับปืนครับ  เมื่อไม่อยากค้าง ก็เปลี่ยนมานับกระสุน เอาครับ.  Cheesy

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 01:32:16 AM »

น่าจะไปกดโดนคันค้างไว้ครับ

............... Grin Grin Grin  หลายครั้งที่พบว่า ปืนยังดีอยุ่ แม็กก็ดีอยุ่.. แต่เกิดปัญหาจากการจับปืนของผู้ยิง ที่เอานิ้วหัวแม่มือซ้าย ไปทาบวางอยู่บนคันค้างสไลด์ ทำให้เวลายยิงนัดสุดท้าย นิ้วกดอยุ่ที่คันค้าง ทำให้ ลิ้นแม้กไม่มีแรงพอจะไปดันคันค้าง ให้สไลด์ปืนค้างได้ตามปรกติ แนะนำง่ายๆก่อนให้ ลองจับปืนและสังเกตุดูนิ้วหัวแม่มือซ้ายก่อนว่าท่านวางอยู่ตำแหน่งไหน..ถ้าใช่แบบที่บอกข้างต้น ก็ให้ลองเปลี่ยนที่วางนิ้ว แล้วไปลองยิงดูใหม่ครับ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 01:57:48 PM »

ง่ายๆครับลองดูทีลิ้นแม็กกระซีนลิ้นแม็กฯอันล่างครับบางครั้งบางอันมันจะอยู่ต่ำกว่าระดับเดือยกดคันค้างสไลย์ด้านในที่เป็นตุ่มเหล็ก   ผมใช้แก้ไขโดยการปรับลิ้นแม็กฯ.อันล่างให้ตั้งฉากและสูงขึ้น (ลิ้นแม็กฯจะแบ่งเป็นสองแฉกปรับแค่ลิ้นอันล่างพอครับ) แล้วลองขึ้นลำขึ้นสไลย์ดูครับไม่ต้องใส่ลูกนะครับใช้แม็กฯปล่าวๆนี่แหละถ้าขึ้นสไลย์แล้วยังไม่ค้างก็ให้ปรับลิ้นแม็กฯ แล้วลองจนมันค้างนะครับ  มันค้างเมื่อไหร่ก็ใช้ได้แล้วละครับ
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 03:43:44 PM »

ใส่บัฟเฟอร์หรือเปล่า ยิงลูกซ้อมหรือลูกจริง
boodoo555
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:32:20 PM »

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกๆคำตอบ  เดี๋ยวผมจะลองนำไปปฏิบัติดูครับ ได้ผมยังงัยเดี๋ยวค่อยมาชี้แจงแถลงไขครับ
ตอนนี้แม๊ก ที่ใช้อยู่มันก็เก่าครับ ถ้าเป็นที่แม็ก กะว่าจะหาซื้อใหม่อยู่ ไม่ทราบวราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่ได้ครับ ส่วนการจับปืนคงต้องไปฝึกอีกเยอะครับ เพราะมือใหม่จริงๆ พูดแล้วอายจังครับ ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำอีกครังนะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:11:39 PM »

ถ้าไม่พูดถึงเรื่องการจับปืนของคุณ พูดแต่เรื่องการค้างไม่ค้างของสไลด์  ก็มีชิ้นส่วนที่สัมพันธ์ กันอยู่ 3 ชิ้นเท่านั้นคือ
1.ตัวคันค้างสไลด์  อาจไม่สัมผัสกับลิ้นแม็ก ซึ่งทำหน้าที่ยกตัวคันค้างสไลด์ขึ้นเมื่อลูกกระสุนนัดสุดท้าย หลุดออกจากแม็กฯไป
2.ลิ้นแม็กกาซีน อาจไม่ยอมมาสัมผัสกับค้นค้างฯ
3.แรงดันของสปริงในแม็กกาซีน อาจน้อย หรือตอนประกอบ อาจใส่ไม่ถูกจังหวะ ก็เป็นได้

น่าจะถ่ายรูปแม็กฯ มาให้ดูแบบละเอียดๆ หน่อย อาจเจอแม็กกาซีนสยาม ที่ช่างฝรั่งอาจตาเหลือก ว่า นี่ ทำกับมือ ของไอ ปั๊มจากเครื่อง ไหง มันเหมือนกันจะแยกไม่ออกเลยว่ะ ก็ได้

ลองไปหาแม็กใหม่ มาลองดูหน่อยเป็นไรมี
boodoo555
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:07:49 AM »

ขอบคุณครับคุณ NUTAPHOL โดยปกติเวลาที่ใส่แม๊กกาซีนโดยที่ไม่มีลูกอยู่ข้างในแล้วดึงสไลด์มันก็ค้างปกติครับ มันจะเป็นเฉพาะกรณีที่ยิงนัดสุดท้ายแล้วมันจะไม่ค้างให้ครับ เป็นไปได้หรือป่าวครับว่า สปริงของสไลด์มันแข็งเกินไปทำให้สไลด์มันขึ้นไม่สุด มันเลยไม่ค้างครับ
boodoo555
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:20:19 AM »

ขอบคุณครับคุณ tao bangkhaen พยายามเอารูปลงแล้วครับ แต่ไม่ทราบเป็นที่อะไรครับ มันขึ้นError ครับ เดี๋ยวจะพยามเอาขึ้นอีกครับครับ เพื่อประกอบคำวินิจฉัยของเซียนปืนครับ
Birth
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:38:16 PM »

ผมก็เป็นคราบตัวล็อกแม็กมันสึกอ่ะ

ยังไม่รู้เลยว่าจะทำไงดีแม็กมันจะดันไม่สุดอ่ะคราบ

ใครรู้ช่วยบอกทีคราบ
Birth
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:41:45 PM »

ผมก็เป็นคราบตัวล็อกแม็กมันสึกอ่ะ

ยังไม่รู้เลยว่าจะทำไงดีแม็กมันจะดันไม่สุดอ่ะคราบ

ใครรู้ช่วยบอกทีคราบ
Birth
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:50:03 PM »

Re: ปืน Colt .38 Super ยิงนัดสุดท้ายแล้วสไลร์ไม่ค้างครับ

http://img197.imageshack.us/i/11062009263.jpg/
หน้า: [1] 2
  พิมพ์