๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:06:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ปืนพกสั้นที่เหมาะกับการใช้งานในป่า  (อ่าน 31990 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:47:12 PM »

ใครบอก..ท่าน ซีอู๊ด...ท่านอยู่จากถนนใหญ่นิดเดียวอ่ะจ๊ะ
แต่ข้างหลังที่ทำงานท่าน  เป็นทุ่งนาสุดลูกหูลูกตาเร๊ย..............

นั่นเลยคร้าบบบ    อยู่ดีไม่ว่าดี  ไปขวางทางจิ้งเหลนผ่านก็ยังงี้แหละ  โดนจิ้งเหลนฟาดหางกระเด็นมาตกในเขตอิธิพลซึมฯภาคตะวันออก  ว่าแต่รับน้องหรือยังครับพี่   คิก คิก

ยังครับ  ท่านซีอู๊ด...บอกว่า  งานแยะ งานยุ่ง อีรุงตุงนัง ครับ
เห็นบอกว่า ล่าสุด...แอบไปมีกิ๊ก...ด้วย
เลยไม่มีเวลามาให้ป๋มและเพื่อน ๆ ครับ  คริ คริ

อย่าไปเชื่อครับพี่  แกไม่กล้าไปตะหาก   สโลแกนแก  สามแก้วพับใครไม่หลับสนหลับเอง    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:47:47 PM »

ถ้าผมจะแต่งเมื่อไหร่ขอแจก ปลั๊กอุดหูยิงปืน แก่พี่ๆ เพื่อนๆ ซศ. เอาไว้เป็นศิริมงคลแก่ผู้จากไป เอ้อ ผู้สละโสดครับ แต่ก่อนอื่น ต้องเม้มไว้ใช้เองด้วย ฮ่า ฮ่า

ผมขอเป็น clip แทนได้ม่ะครับ ท่าน จนท. คริ คริ

Shocked Shocked Shocked

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:49:21 PM »

ถ้าผมจะแต่งเมื่อไหร่ขอแจก ปลั๊กอุดหูยิงปืน แก่พี่ๆ เพื่อนๆ ซศ. เอาไว้เป็นศิริมงคลแก่ผู้จากไป เอ้อ ผู้สละโสดครับ แต่ก่อนอื่น ต้องเม้มไว้ใช้เองด้วย ฮ่า ฮ่า

ผมขอเป็น clip แทนได้ม่ะครับ ท่าน จนท. คริ คริ

Shocked Shocked Shocked

สนใจขึ้นมาทันทีเลยล่ะซิท่า...คริ คริ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #108 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:49:52 PM »

เอาคลิปไปหนีบหูเหรอครับ หูยานล่วงหน้าเปล่าๆ นะ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #109 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 03:50:10 PM »

Grin Grin Grin  กลายพันธุ์แล้ว   Grin Grin Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 04:28:14 PM »

.45  เหตุผลง่าย ๆ คือความเชื่อในกระสุนขนาด .45 ว่าได้พิสูจน์ตัวเองกับปืนในขนาด 1911 มาตั้งแต่ WW II ไล่มาจนถึงสงครามเวียดนาม (ที่เป็นสงคราม มีการสู้รบแบบประชิดตัวครั้งสุดท้าย.......ในความรู้สึกส่วนตัวของผม) ในฐานะอาวุธสำรองที่ทรงประสิทธิภาพแบบหนึ่งของโลกครับ Grin
ส่วนเรื่องที่ท่าน จขกท.กล่าวล่วงเกินผู้ใหญ่ที่ผมนับถือนั้น ผมไม่ชอบครับ

ไม่ใช่ จขกท. ครับ ท่าน ซี แต่เป็นคนอื่นต่างหากครับที่มาแรงแซงทางโค้ง

ทั่นเลขาแกอยู่ในพื้นที่ ที่เนตเข้าไม่ค่อยถึงครับพี่  เลยตะกุตะกักหน่อย   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ใครจะอยู่ที่เจริญเท่าท่านละครับ แหม่มีโรงนมให้ตั้ง 1 โรง มีบ้านพัก สิ่งอำนวยความสะดวกพร้อม อิอิ
ปล.มีคอมประจำส่วนที่ไว้เล่นเกมส์ด้วย Cool
ใครบอก..ท่าน ซีอู๊ด...ท่านอยู่จากถนนใหญ่นิดเดียวอ่ะจ๊ะ
แต่ข้างหลังที่ทำงานท่าน  เป็นทุ่งนาสุดลูกหูลูกตาเร๊ย..............

นั่นเลยคร้าบบบ    อยู่ดีไม่ว่าดี  ไปขวางทางจิ้งเหลนผ่านก็ยังงี้แหละ  โดนจิ้งเหลนฟาดหางกระเด็นมาตกในเขตอิธิพลซึมฯภาคตะวันออก  ว่าแต่รับน้องหรือยังครับพี่   คิก คิก

ยังครับ  ท่านซีอู๊ด...บอกว่า  งานแยะ งานยุ่ง อีรุงตุงนัง ครับ
เห็นบอกว่า ล่าสุด...แอบไปมีกิ๊ก...ด้วย
เลยไม่มีเวลามาให้ป๋มและเพื่อน ๆ ครับ  คริ คริ
อะจ๊ากกก ใครว่าผมมีกิ๊ก ไม่มี๊ ไม่มี ภรรยาไม่อนุญาตให้มีกิ๊กครับ แต่มีเล็กมีน้อยได้ตามความเหมาะสม Cool

อย่าไปเชื่อครับพี่  แกไม่กล้าไปตะหาก   สโลแกนแก  สามแก้วพับใครไม่หลับสนหลับเอง    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อีตากวางนี้ชอบเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นอยู่เรื่อย งอน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 06:20:57 PM »

โถ .....  พ่อสน   อ๋อย อ๋อย         โดนชก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 07:06:39 PM »

.45  เหตุผลง่าย ๆ คือความเชื่อในกระสุนขนาด .45 ว่าได้พิสูจน์ตัวเองกับปืนในขนาด 1911 มาตั้งแต่ WW II ไล่มาจนถึงสงครามเวียดนาม (ที่เป็นสงคราม มีการสู้รบแบบประชิดตัวครั้งสุดท้าย.......ในความรู้สึกส่วนตัวของผม) ในฐานะอาวุธสำรองที่ทรงประสิทธิภาพแบบหนึ่งของโลกครับ Grin
ส่วนเรื่องที่ท่าน จขกท.กล่าวล่วงเกินผู้ใหญ่ที่ผมนับถือนั้น ผมไม่ชอบครับ

ไม่ใช่ จขกท. ครับ ท่าน ซี แต่เป็นคนอื่นต่างหากครับที่มาแรงแซงทางโค้ง
ขอบคุณครับพี่ที่ทักท้วง ผมรีบอ่าน เลยพลาดเอง Embarrassed
และต้องขอโทษท่าน จขกท. ด้วยครับที่กว่าโทษท่าน ผมอ่านไม่ดีเอง ไหว้
ปล.แก้ไขข้อความให้แล้วครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ECT_AT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:51:52 AM »

อ้างอิงจากการแนะนำ SIG PRO ของคุณ rute เพื่อใช้ในป่า

ขอ Comment ของ SIG PRO 9mm ด้วยครับ สนใจมากทีเดียว
ตอนนี้ใช้ P229R อยู่ติดใจในประสิทธิภาพหลายๆ อย่างของ SIG

ขอขอบคุณล่วงหน้า
Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #114 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 07:35:43 AM »

ลูกโม่ 357 แบบ 686 ลำกล้อง 4 หรือ 6 นิ้ว ก็ได้สมิธแอนเวสสันครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์