๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 06:12:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามที่จอดรถ วังไชยา  (อ่าน 5035 ครั้ง)
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:46:08 AM »

รบกวนถามเรื่องที่จอดรถ วังไชยา หน่อย ครับ
หากผมจอดที่ สนามม้า มาจาก ทาง เลียบทางรถไฟ ผมจะเลี้ยวขวาเข้าถนนพิษณุโลก ได้เลยใหม ครับ
และ หากผมไปจอดที่ สนามม้า ผมหิ้วปืนใส่ กระเป๋าปืน เดินข้ามถนน เข้า ซอยไป วัง จะโดน จับก่อนใหมครับ

ผมจะไปตัดโอนออกจากวังไชยา ไปปทุม นะครับ  รบกวนรายละเอียดนิดหนึ่งนะครับ
กะว่าจะไป พรุ่งนี้ เช้าเลยไม่ทราบว่า ที่วัง ไปวันใหนช่วงใหนที่คนน้อยไม่ต้องรอนาน นะครับ
ขอบคุณครับ
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:55:40 AM »

ถ้าลางานไว้แล้ว ไปก่อน 8.00 จะได้คิวแรกๆ เข้าไปหาที่จอดในวังไชยาครับ พอมีที่จอด แต่ต้องฝากกุญแจรถไว้ เอาของมีค่าติดตัวไปด้วย
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:01:13 AM »

หลงรัก
ครับ
แท๊กซี่ สะดวกดีครับ
 หลงรัก

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:05:56 AM »

อย่าจอดเลยครับสนามม้า/
มีป้อมตำรวจจราจร  คุณต้องเดินผ่านทางนั้นด้วย
สองทางเลือกข้างต้นทำให้สะดวกรวดเร็วที่สุดตลอดกระบวนการ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:11:22 AM »

ตาม สามท่านแนะนำไว้ ครับ  หากไปได้ก่อน ๐๘.๐๐ น. ก็ดีครับ..  ถ้าไม่ได้ จะใช้โอกาสที่เสร็จงาน
เดินดู อาวุึธปืนหรืออุปกรณ์ ที่หลังวัง ก็จอดที่ดิโอลด์สยาม แล้วนั่งแทกซี่ ไป วังไชยา

ไม่ก็หาเพื่อนไปอีก ๑ ส่งลงในวังไชยาพร้อมอาวุธปืน ..แล้วท่านก็วนอีกรอบไปจอดที่ สนามม้านางเลิ้ง ครับ.  Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:26:59 AM »

ถ้าเป็นกระเป๋าปืนสั้นคงจะไม่พิรุธอะไรครับ ที่จริงผมเคยหิ้วกระเป๋าปืนยาว ทรงปืนยาวเดินจากสนามม้าไปยังงั้นแหละ แต่นั่นก่อนมีเหตุจลาจลในกรุง ตอนนี้ไม่แนะนำครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 06:14:07 PM »

ตัวเจ้าหน้าที่ในวังไชยาเอง  ก็แนะนำให้ไปจอดสนามม้า  (ติดป้ายไว้ที่แผงเหล็กกั้นด้วย ว่าจอดรถที่สนามม้าฯ)   ถ้าเดินข้ามถนนมาแล้วตำรวจจับ  ทางวังไชยาก็น่ามีส่วนรับผิดชอบด้วย  และคุณตำรวจก็คงต้องใช้วิจารณญาณในการจับ

ผมจอดที่สนามม้าประจำ ไม่ว่าจะขอ ป.3 รับ ป.4 หรือตรวจปืน   เสียค่าจอด 20 บาทครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
coky1900
Jr. Member
**

คะแนน 8

ทำความดี แม้เพียงเล็กน้อย ก็อย่าละเลย

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 07:33:02 PM »

อืม...ไม่น่าเป็นไรนะครับ ผมหิ้วเจ้าเร870 ของ สน.อส.ไปตรวจก็เดินข้ามสะพานลอยผ่านป้อม จอดรถที่สนามม้า ปืนใส่ในกระเป๋าใครดูก็รู้ว่าปืน หรือผมโชคดีก็ไม่รู้ หุหุ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:31:25 PM »

ผมไม่เห็นว่าเป็นสิ่งต้องกังวลนะครับ.... ที่สำคัญ....เจตนาต้องสุจริต
จนท.ตร.รู้อยู่ว่างานอาวุธปืนกทม.ของมท.อยู่ที่นี่ ก็ต้องมีผู้นำปืนมาตรวจ ต้องผ่าน
แค่ใส่กล่อง ใส่กระเป๋าไม่ให้ประเจิดประเจ้อ ... อย่าเอากระสุนมาด้วย อย่าทำลับๆล่อๆ อย่าทำรีรอเวลาจะมีขบวนผ่าน
เวลาจอดที่สนามม้า ผมเดินข้ามสะพานลอย ... ข้อเข่ายังดี  เยาะเย้ย  แต่เห็นบางคนอยากเดินไปข้ามทางม้าลายเผื่อเจอ สาวๆสวยๆ คิก คิก
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:35:39 PM »

อย่าไปกังวลมากไปเลยครับ  ตอนที่ผมไปตัดยอด  ก็เอาขึ้นรถไฟฟ้าไปลงที่สยาม  แล้วต่อรถแทกซี่ไปลงที่หน้าสนามม้า  เพราะว่าแท็กซี่ก็ไม่รู้เหมือนกัน  เลยเดินเดาเอาว่ามันต้องอยู่แถวนี้ เดินไปเดินมาหาไม่พบเลยเดินไปที่ป้อมยาม ถามตำรวจเลยว่าอยู่ตรงไหน แกบอกอย่างเรียบร้อยเลยครับว่าอยู่ตรงไหน  ไม่เห็นแกจะถามเลยว่าจะไปทำไม  แกคงไม่อยากจะรู้ ว่าเราจะไปทำอะไร
nusorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:27:56 PM »

ผมขับเข้าไปในนั่นเลยครับถ้าเห็นช่องว่างก็เปิดกระจกบอกรปภว่าขอจอดตรงนี้แป้บหนึ่งเดี๋ยวเค้าก็มาเอาแผงเหล็กออกให้ครับรู้กันหรือถ้าไม่มีช่องว่างก็จอดตรงรปภนั่นแหล่ะครับแล้วให้กุญแจเค้าไป.......อย่าลืมติ๊บนะครับ
ผมทำยังงี้ประจำครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:55:10 PM »

ผมจอดสนามม้าประจำครับ...

เคยเดินแบกปืนสองกระบอก...

ลูกซองเบเนลลี่กับกระเป๋าปืนวอลเธอร์ ไม่มีกระดาษห่อเดินโต้งๆเลยครับ...

เพราะว่าไม่คิดว่าสน.อส.จะจ่ายปืนกันมาแบบโล่งๆอย่างนั้น...

พอเอาปืนไปตรวจ จอดรถที่สนามม้าเลยแบกปืนโชว์ กล่องซะงั้น...คิก คิก
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:29:13 AM »

วันนี้ พลาดแล้ว ครับ เจองานด่วน ทั้งที่บอกหัวหน้าไว้เรียบร้อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน คงต้องอาทิตย์ หน้าเลย ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ครับ  ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์