๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:59:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม-ตอบ เรื่องการขออนุญาตต่างๆ (พยายามจะไม่ตั้งกระทู้ใหม่เอามาที่เดียวกันเลย)  (อ่าน 79050 ครั้ง)
tidsadee
ก็คนมันชอบนี่ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 09:12:49 PM »

ผมไค้ขอคำแนะนำครับ

Grinกราบสวัสดีคุณลุงและอ้ายทุกท่านในที่นี้ครับที่อ่านๆมา  มีตึงลุง ตึงอ้ายที่มีประสพก๋านเรื่องขอ ป.3 ครับ.....ในกระทู้นี้ผมไค้ขอความเห็นสักน้อยครับ

วันจันทร์ที่จะถึงนี้ ผมว่าจะไปติดต่อขอ ป.3 ขอลูกซองแฝดขนานอิ๊ครับ.....ปอจะแนะนำได้ก่อครับว่าควรไปกี่โมงดี..

(กั๋วไปเช้าก๋านเปิ้นนั๊ก เดวเจ้าหน้าที่ลมบะดี)

อ.เมือง เจียงใหม่ครับ... ตกใจ ตกใจ  ใจ๋บะดี  กั๋วบะเรื่องบ่ผ่านเพราะ หลักทรัพย์บะมี เพราะยังอยู่บ้านป้อ กับแม่ครับ

แต่อยากมีปืนไว้ติดบ้านบ้าน

ปล.  ชอบลูกซองแฝดขนานครับ...

ด้วยความนับถือ
 ไหว้ ไหว้

(เห็นโฆนาทีวีเปิ้นอู้ ผมชอบ "มีแต่เมืองไทยเท่านั้นที่เรียกเพื่อนร่วมชาติเหมือนพี่น้องตัวเอง")
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 08:42:25 AM »

Grinกราบสวัสดีคุณลุงและอ้ายทุกท่านในที่นี้ครับที่อ่านๆมา  มีตึงลุง ตึงอ้ายที่มีประสพก๋านเรื่องขอ ป.3 ครับ.....ในกระทู้นี้ผมไค้ขอความเห็นสักน้อยครับ

วันจันทร์ที่จะถึงนี้ ผมว่าจะไปติดต่อขอ ป.3 ขอลูกซองแฝดขนานอิ๊ครับ.....ปอจะแนะนำได้ก่อครับว่าควรไปกี่โมงดี..

(กั๋วไปเช้าก๋านเปิ้นนั๊ก เดวเจ้าหน้าที่ลมบะดี)

อ.เมือง เจียงใหม่ครับ... ตกใจ ตกใจ  ใจ๋บะดี  กั๋วบะเรื่องบ่ผ่านเพราะ หลักทรัพย์บะมี เพราะยังอยู่บ้านป้อ กับแม่ครับ

ไหว้ ไหว้

(เห็นโฆนาทีวีเปิ้นอู้ ผมชอบ "มีแต่เมืองไทยเท่านั้นที่เรียกเพื่อนร่วมชาติเหมือนพี่น้องตัวเอง")

ยินดีเน้อครับ ใจ๋เย็นๆ ถามหาปี้ต้อย ลองเข้าไปอู้กับเปิ๊ลดีๆ  ถ้าบ่ได้เหลือแก่ก่อขอเป๋นจื่อป้อเฮากะได้ เอาไว้เฝ้าบ้าน อยู่ในบ้านเป๋นจื่อไผก่อได้ตี่อยู่ในบ้านครับครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
tidsadee
ก็คนมันชอบนี่ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:10:11 AM »

ยินดีจ๊าดนั๊กครับ  สำหรับคำแนะนำ Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้

ยินดีเน้อครับ ใจ๋เย็นๆ ถามหาปี้ต้อย ลองเข้าไปอู้กับเปิ๊ลดีๆ  ถ้าบ่ได้เหลือแก่ก่อขอเป๋นจื่อป้อเฮากะได้ เอาไว้เฝ้าบ้าน อยู่ในบ้านเป๋นจื่อไผก่อได้ตี่อยู่ในบ้านครับครับ
mrkieng
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 05:33:30 PM »

คือผมอยากถามผู้รู้ที่มีปืนในครอบครองมากกว่า 1 กระบอกว่า ถ้าเรามีปืนสั้นอยู่แล้ว 1 กระบอก เราอยากได้เพิ่มอีก จะยากมั้ย? และต้องมีขั้นตอนต่างจากครั้งแรกอย่างไรบ้างครับ
ท่านใดมีความรู้เรื่องนี้ กรุณาสงเคราะห์มือใหม่หัดยิงด้วยค้าบ
ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 07:43:42 AM »

แล้วแต่ บางที่ แต่เท่าที่เคย ไม่ยากครับ  เตรียมหลักฐาน เหมือน ครั้งแรกครับ  Cheesy
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 09:29:03 AM »

ผมพูดไว้หลายครั้ง  Grin  แต่ละครั้งก็พูดเหมือนๆกันคือ  ทุกอย่างขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ ของ นายทะเบียนฯ ท้องที่ ที่ท่านไปขอครับ  เยี่ยม

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 09:23:47 PM »

ถามว่ายากหรือเปล่าตอบได้เลยไม่ยากครับ
ไม่งั้นอดีตรัฐมนตรี จะไปมีสองร้อยกว่ากระบอกได้เหรอครับ
ที่เชียงใหม่บางคนที่ได้ข่าวมามีร้อยกว่ากระบอกครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
oohmachine32
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:08:10 AM »

ในที่สุดก่อได๋ใบ ป.3 ปืนลูกซองเบอร์ 12 บรรจุ 5 นัดมาแล้วครับ ยื่นไปตั้งแต่วันที่ 7/9/9 ได๋ 19/10/9

43 วันรอเมินขนาด ตี่อำเภอขอหลักฐานหลายๆขนาดครับยื่นหลักฐานเพิ่มเติมแหม 2 รอบ กว่าจะได้

รอจนป่อเครียด ป.3 จหมดอายุเดือนเมษาปีหน้าตอนนี่ก่อเหลือเก็บตังแหมหน่อยก่อจะไปถอยออกมาแล้ว

เล็ง Remington 870 18" เอามาต่อหลอดได๋แหม 2 นัด ถ้าได๋มาแล้วจะใดก่อขอคำปึกษาจากปี่ๆทั้งหลาย

นะครับเกี่ยวกับก๋านใจ๋งานและก่อก๋านดูแลฮักษา.

ขอบคุณครับ. ไหว้ ไหว้
Eakja
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:15:35 AM »

ในที่สุดก่อได๋ใบ ป.3 ปืนลูกซองเบอร์ 12 บรรจุ 5 นัดมาแล้วครับ ยื่นไปตั้งแต่วันที่ 7/9/9 ได๋ 19/10/9

43 วันรอเมินขนาด ตี่อำเภอขอหลักฐานหลายๆขนาดครับยื่นหลักฐานเพิ่มเติมแหม 2 รอบ กว่าจะได้

รอจนป่อเครียด ป.3 จหมดอายุเดือนเมษาปีหน้าตอนนี่ก่อเหลือเก็บตังแหมหน่อยก่อจะไปถอยออกมาแล้ว

เล็ง Remington 870 18" เอามาต่อหลอดได๋แหม 2 นัด ถ้าได๋มาแล้วจะใดก่อขอคำปึกษาจากปี่ๆทั้งหลาย

นะครับเกี่ยวกับก๋านใจ๋งานและก่อก๋านดูแลฮักษา.

ขอบคุณครับ. ไหว้ ไหว้

ดีใจตวยเน้อครับ ซื้อที่ไหนครับ ชม หรือ กทม ครับ
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 10:13:20 AM »

ผมพูดไว้หลายครั้ง  Grin  แต่ละครั้งก็พูดเหมือนๆกันคือ  ทุกอย่างขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ ของ นายทะเบียนฯ ท้องที่ ที่ท่านไปขอครับ  เยี่ยม
หันตวยกับตี้คุณเอกว่าร้อยเปอร์เซ็นต์เพราะคำว่า ดุลยพินิจฯมันกว้าง ขึ้นกับความพอใจ๋นายฯแต่ละตี้ ต่อฮื้อมีเอกสารครบตามตี้นายต้องการเปิ้นก่อบ่อฮื้อง่ายๆอย่างเฮาตอ๋อนนี้โดนกับตัวเองแล้วซื้อปื๋นสวัสดิการนายฯเปิ้นว่ามีเกินสองแล้วบ่าอนุญาต กำลังจะยื่นอุทธรณ์อยู่ครับ
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 10:46:58 AM »

ยินดีโตยครับ ..  Cheesy
oohmachine32
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:08:00 PM »

จะไปซื้อในกรุงเทพครับ..ไปผ่อมาหลายรอบแล้วครับ คิก คิก คิก คิก
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:41:14 PM »

ถามว่ายากหรือเปล่าตอบได้เลยไม่ยากครับ
ไม่งั้นอดีตรัฐมนตรี จะไปมีสองร้อยกว่ากระบอกได้เหรอครับ
ที่เชียงใหม่บางคนที่ได้ข่าวมามีร้อยกว่ากระบอกครับ
แล้วแต่ บางที่ แต่เท่าที่เคย ไม่ยากครับ  เตรียมหลักฐาน เหมือน ครั้งแรกครับ  Cheesy
[/quote]
หันตวยกับตี้คุณเอกว่าร้อยเปอร์เซ็นต์เพราะคำว่า ดุลยพินิจฯมันกว้าง ขึ้นกับความพอใจ๋นายฯแต่ละตี้ ต่อฮื้อมีเอกสารครบตามตี้นายต้องการเปิ้นก่อบ่อฮื้อง่ายๆอย่างเฮาตอ๋อนนี้โดนกับตัวเองแล้วซื้อปื๋นสวัสดิการนายฯเปิ้นว่ามีเกินสองแล้วบ่าอนุญาต กำลังจะยื่นอุทธรณ์อยู่ครับ
[/quote]

เห็นตวยกับอ้ายๆเปิ่นครับ อยู่ที่ดุลพินิจฯ ครับ

[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 02:22:21 PM »

แล้วคนตี้โดนคดีอาวุธปืน (อัดลม No.1) แล้วศาลรอลงอาญา มีบางคนบอกว่าบ่สามารถขอ ป.3 ได้ บางคนก่อว่าได้ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของตางอำเภอแหมกำ แล้วหมู่อ้ายกึ้ดว่าใดครับ

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
Eakja
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 08:40:38 PM »

ขึ้นอยู่กับจังหวะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์