๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:07:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงการ  (อ่าน 4223 ครั้ง)
sirikitgas
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 02:59:08 PM »

ปืนโครงการคือปืนที่หน่วยงานของรัฐนั้นขอสั่งซื้อปืนจากข้าราชการในสังกัด
เนื่องจากหน่วยงานของผมไม่อยู่ในข่าย เพราะไม่อยู่ในกลุ่มการปกครอง
จึงไม่มีปืนโครงการ แต่วันก่อนร้านแห่งหนึ่งบอกว่าเขาทำได้ ให้ข้าราชการ
สังกัดหน่วยอื่นรวมมาเป็น pakage เดียวกับหน่วยที่เป็นโครงการ
เรายังไม่มั่นใจ ร้านบอกว่าให้กรอกแบบจองเอาไว้ แต่ยังไม่ต้องวางเงินมัดจำ
เรายังสงสัยเขาทำอย่างไร กลัวจะโดนหลอก โดยเอาชื่อเราไปสั่งจอง
ทำมิดีมิร้าย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 03:40:53 PM »

ปืนโครงการคือปืนที่หน่วยงานของรัฐนั้นขอสั่งซื้อปืนจากข้าราชการในสังกัด
เนื่องจากหน่วยงานของผมไม่อยู่ในข่าย เพราะไม่อยู่ในกลุ่มการปกครอง
จึงไม่มีปืนโครงการ แต่วันก่อนร้านแห่งหนึ่งบอกว่าเขาทำได้ ให้ข้าราชการ
สังกัดหน่วยอื่นรวมมาเป็น pakage เดียวกับหน่วยที่เป็นโครงการ
เรายังไม่มั่นใจ ร้านบอกว่าให้กรอกแบบจองเอาไว้ แต่ยังไม่ต้องวางเงินมัดจำ
เรายังสงสัยเขาทำอย่างไร กลัวจะโดนหลอก โดยเอาชื่อเราไปสั่งจอง
ทำมิดีมิร้าย

ขออภัยท่าน จขกท.ครับ...

รบกวนถามสักหน่อยเถิดครับ...

1.ชื่อ user name ของท่านใช้ชื่ออ่านออกเสียงว่าอะไรครับ...

2.หน่วยงานต้นสังกัดคือหน่วยราชการใดครับ...

3.ร้านปืนร้านไหนครับ...

4.ทำไมไม่สอบถามที่ สน.สก.หรือ สน.อส.ซึ่งเป็นผู้จัดตั้งโครงการครับ...Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 03:44:22 PM »

ชื่อแปลกๆ  เรียกยากๆ  ไม่ค่อยอยากยุ่งด้วยครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:55:14 PM »

ลองเข้าไปดูรายละเอียด ในเว็ปกรมการปกครองซิครับ แล้วเลือกดูหน่วนงาน สน.อส.,สน.สก.ครับ Grin

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 06:43:30 PM »

ชื่อเรียกลำบากไม่ยุ่งดีกว่าครับ

สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:30:55 AM »

จขกท.หายไปเลย เศร้า

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:38:37 AM »

จขกท.ออกมาตอบหน่อยครับ
สอบถามกันให้ดีๆก่อนครับ
พี่ๆเพื่อนๆในเวปเราก็ช้วยๆกันตอบครับเวปเรามีผู้รู้ก็มีเยอะครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
anu-pi
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 06:59:36 PM »

ชื่อเรียกลำบากไม่ยุ่งดีกว่าครับ
น่า จะ ชื่อ ศิริกิจแก๊ส นะครับ (ชื่อทำเอาใจหายใจคว่ำ)
sirikitgas
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:12:26 AM »

ปืนโครงการข้าราชการโครงการจัดหาอาวุธปืนสำหรับข้าราชการทุกหน่วยงานลูกจ้างประจำ มีบัตรข้าราชการซื้อได้หมดค่ะราคาพิเศษราคาถูกกว่าราคาร้านประมาณ 40% สนใจ ติดต่อ xxxx

ได้คำตอบแล้ว หน่วยงานรัฐอื่นๆที่ไม่อยู่ใน list เขาให้ด้วย ทำอย่างไรเขาไม่บอก
jidee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 12:30:13 PM »

ข้าราชการบำนาญซื้อปืนโครงการได้ไหมครับ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 01:48:05 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้อาจจะทำงานที่แหล่งน้ำมันลานกระบือกระมังครับ

ที่นั่นก็น่าจะมีอยู่สองหน่วยงาน

ปตท.  หรือไฟฟ้าฝ่ายผลิต

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
dragon6720
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 02:40:03 PM »

ขอแสดงความเคารพทุกท่านในห้องครับ.. มือใหม่จริง ๆ มันจำเป็นเพราะขโมยขึ้นบ้าน 7 ครั้ง ในเวลา 2 เดือน (ไม่เกรงใจกันบ้างเลย)
  เลยหาซื้อมาได้ 1 กระบอก จากคนรู้จักกัน(ขายให้แบบสงสารน่ะ) ลองยิงตอนปีใหม่ ไป 5 นัด ดีเหมือนกัน อยากได้ความรู้เบสิก ตั้งแต่เริ่มต้น เช่น
      - เก็บรักษาทำความสะอาดอย่างไร (ใช้ชุดทำความสะอาดที่ซื้อมาขัดได้ไหม? โดยใช้แปรงที่เป็นลวดเส้นเล็ก ๆ ขัด)
      - ควรใช้ลูกกระสุนขนาดไหนดีครับ (อ่านแล้วงงครับแยกไม่ถูก....เดี๋ยวเป็น มม. เดี๋ยวเป็นนิ้ว อันไหนมันเหนือกว่ากัน)
      - หรือจะแนะนำหนังสือขั้นพื้นฐานก็ได้ครับ
   อีกข้อ ซื้อปืนสวัสดิการมา 1 กระบอก .22 toz auto ถ้าเราใส่ลูกปืนไว้ในแม็กนาน ๆ (เผื่อเตรียมพร้อม) จะมีขอเสียอะไรหรือไม่

ขอความกรุณาผู้รู้ท่านไหนก็ได้ครับ....ถ้ามีเวลา
หน้า: [1]
  พิมพ์