๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:55:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีดูปืน CZ 452 12 เกลียว Suppermat (ปืนใหม่)  (อ่าน 7499 ครั้ง)
tK.b
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:19:03 PM »

ขอวิธีดูปืน CZ 452  12  เกลียว  Suppermat (ปืนใหม่)  ของประเทศเซ็ค
-  เลือกอย่างไร
-  ดูอย่างไร 
-  ถึงจะไม่ให้ถูกหลอก
-  ได้ของแท้

มือใหม่  พร้อมที่จะไปเดินทางแล้วครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:45:05 PM »

.............1. เลือกร้านที่ให้ราคาถูกที่สุด

2.  ดูเกลียวในลำกล้องครับ ลองนับสันเกลียวดู ถ้านับได้ 12 ก็ใช่

3. ดูปี พศ. ที่พานท้าย ว่าปีไหน ถ้าเป็น ปี 51-52 ของใหม่แน่ๆ 

4. ผมยังไม่เคยเจอของปลอมครับไม่รู้หน้าตาของปลอม มันเป็นยังไง เคยเจอแต่ร้านปืนบอกว่าให้นับทั้ง ร่องและสันเกลี่ยว มันได้ 12 พอดี..อันนี้เรียกโดนร้านหลอก Grin

ขอให้ได้ปืนถูกใจครับ แนะนำก่อนเดินทาง ลองหาเบอร์โทร  โทรถามหลายๆร้านดูก่อนว่ามีของ แล้วค่อยเข้า กทม. มาดูตัวจริงอีกที ราคา คงราวๆ + - 26,000 บาท และที่สำคัญระวังร้านแขกที่ บริการดีๆนะครับ ร้านนี้จะเอาใจเป็นพิเศษ ชอบบอกว่าร้านตัวเองปืนเกรดA   แต่ราคาเปิดมาสูงกว่าร้านอื่นๆ หลายหมื่น ให้รีบเดินออกและห้ามเชื่อคำพูดร้านนี้เด็ดขาด..จะได้ไม่มานั้งเสียใจภายหลัง ครับ  Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:55:03 PM »

ตามคำแนะนำของพี่Ninja19 ครับ  รับรองได้ว่าได้ของแท้ไม่มีหลอก  แต่ผมเองก็ยังไม่เคยเจอเหมือนกันนะปืนปลอมนี่   สิ่งที่ควรทำก่อนจะลงมาซื้อปืนก็คือ....ควรโทรเช็คราคาปืนไว้หลายๆร้านครับ    แล้วเราจะได้ไม่เสียใจหรือเสียรู้ทีหลัง   ไม่อย่างนั้นเราอาจได้ของที่ราคาแพงกว่าชาวบ้านเขาซื้อกันเป็นเงินหลักพัน หรือหลักหมื่นก็ได้นะครับ   ขอให้โชคดีได้ของถูกใจในราคาที่ควรจ่ายครับ
SORNORTW
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 01:05:06 PM »

ผมขอสนับสนุนข้อแนะนำของคุณninja นะครับ ผมเองเมื่อต้นเดือนนี้ถูกหลอกไปแล้ว ที่ร้านแขกนี้แหละ ผมไปซื้อเดี่ยวไบคาล โดนปั่นราคาตั้ง 25,500 บาท เนื่องจากไม่ได้ศึกษาเรื่องปืนที่จะซื้อก่อนและเชื่อง่ายนะ(อ่อนประสบการณ์)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 01:09:06 PM »

ผมขอสนับสนุนข้อแนะนำของคุณninja นะครับ ผมเองเมื่อต้นเดือนนี้ถูกหลอกไปแล้ว ที่ร้านแขกนี้แหละ ผมไปซื้อเดี่ยวไบคาล โดนปั่นราคาตั้ง 25,500 บาท เนื่องจากไม่ได้ศึกษาเรื่องปืนที่จะซื้อก่อนและเชื่อง่ายนะ(อ่อนประสบการณ์)
มันหลอกได้กับคนที่ไม่รู้นะครับ  แต่มันก็หลอกได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น....
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:08:25 PM »

ปืนดีมีมาตรฐาน ครับ วิธีเลือก ก็อาจดูจากกลุ่มกระสุนจากโรงงานไม่ว่ากระจายเกินไป ลองบริหารกลไกดูว่าคล่องหรือไม่ ฝืดเกินไปหรือเปล่า ลูกเลื่อนขัดกลอนแน่นหนาดีไหม แมกกาซีนล็อกแน่นไหม ศูนย์หน้าหลังไม่บิดไม่เบี้ยว พานท้ายลายสวยดีหรือมีรอยแตกหรือไม่ สนิมกินหรือเปล่า ประมาณนี้แหละครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:12:48 PM »

ดูที่โครงปืนเลยครับ  ไม่ต้องส่อง เลขโรมัน XII คือ 12 อารบิค
(ข้างกล่องอาจจะปั๊มมาว่า Standard)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:22:05 PM »

ภาพเปรียบเทียบ 6 เกลียว กับ 12 เกลียว ลำกล้องลูกกรดซีแซดครับ  อยากได้อย่างไหนจะได้เลือกถูก
ปืนเก่าช่วง 1967-1977 ซีแซด (บรอโน) ทำลำกล้อง 12 เกลียวแล้วเลิกไป  กลับมาอีกครั้งเมื่อปีที่แล้ว
ห้ามถามว่าอย่างไหนดีกว่ากัน   เลิกตอบแล้วครับ  ค้นของเก่าเอาเอง
    อ.ผณิศวร    ลิงค์ที่รูป 

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:25:23 PM »

CZ 12 เกลียว Barrel Tension 

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 04:56:49 PM »

ขอวิธีดูปืน CZ 452  12  เกลียว  Suppermat (ปืนใหม่)  ของประเทศเซ็ค
-  เลือกอย่างไร
-  ดูอย่างไร 
-  ถึงจะไม่ให้ถูกหลอก-  ได้ของแท้

มือใหม่  พร้อมที่จะไปเดินทางแล้วครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เลือกหกเกลี่ยว ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 05:14:26 PM »

ใจเย็นดูให้ทั่วทุกร้าน

เราเป็นเจ้าของเงิน ร้านไหนไม่อยากขาย

ดูร้านอื่น แต่อย่าเข้าร้านที่ชอบเอากาแฟมาให้ดื่มละ

โดยส่วนมากแล้วราคาใกล้เคียงกัน แต่เราเลือกลายไม้

เอาที่สวยๆนะครับ(บางทีมีบวกเพิ่มอีกนะ)

samaung tccx
San Siro / AcMilan
tK.b
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:38:27 AM »

ขอบคุณครับ (ทุกคำตอบ)
tannn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:19:19 AM »

การโทรไปเช็คก่อนก็อาจถูกหลอกได้ครับ เคยโทรไปถามกล๊อก19 ประมาณปี 46 ทางร้านบอกว่ามีราคา 60k ผมก็ไปพอไปถึงกลับบอกว่าหมดเหลือแต่ที่ สไลด์เป็นเลสผมบอกว่าเอาเงินไปไม่พอ ทางร้านยังจะให้เอาปืนไปก่อนแล้วค่อยโอนเงินเพิ่มมาอีกก็ได้ โชคดีที่ยังไปได้อีกร้านหนึ่ง 58k แถมลูกวิน 1 กล่อง
 ปล.ผมเสียความรู้สึกมากเพราะมาจากต่างจังหวัด ร้านนี้สงสัยถือคติว่าผีถึงป่าช้าแล้ว ไม่อยากเผาก็ต้องเผา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
PapNaipsy
PapNaipsyFA
Newbie
*

คะแนน 0

[url=http://medwaystudios.posterous.com]mixing and mastering dance music[/url] [url=http://medwaystudios.wordpress.com/]mastering electronic music[/url] [url=http://medwaystudios.tripod.com/]mastering electronic music[/url]

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 05:54:26 PM »

Audio engineering is a promising profession that delivers immense possibility in film, video clip production, sound broadcasting and marketing. Audio engineers use a selection of recording products these kinds of as superior-tech microphones that are demanded to report even the slightest variations of audio.

The basic principle of engineering relates to constructing bridges, properties, roads and very similar type of get the job done. Most men and women do not think of audio engineering as a sort of conventional engineering. Nonetheless, it is 1 of the greatest having to pay employment and has quite a few thriving persons doing work in the field.  dance music mastering

Audio conferencing has never ever had a technological know-how champion. The sector leader historically was the lethargic AT&T whose the moment revolutionary Bell Labs dabbled with web site technologies and then broke apart. The Newborn Bells carried on this custom. Hence, the industry has by no means had an innovative advocate. A new breed of entrepreneurial innovators is beginning a populist revolution.
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:52:28 PM »

1. เลือกร้านที่ราคาสมเหตุสมผลครับ ไม่นาจะแพงกว่า 6 เกลียวมากนัก แค่ พัน สองพัน พอรับได้ครับ บอกแพงเป็นหมื่น ไม่ไหว
2. ดูกลุ่มกระสุนทดสอบในกล่องด้วยครับ เลือกที่กลุ่มเล็กๆ ไม่ตรงกลางเป้าทดสอบไม่เป็นไร ปรับศูนย์เอาทีหลังได้
หน้า: [1]
  พิมพ์