๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 03:13:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการจองปืนเทารัสขนาด .44 magnum ครับ(ยังเปิดรับจองในงวดต่อไป ถึง 31 ก.ค.52)  (อ่าน 58492 ครั้ง)
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 04:54:43 PM »

ครับ คือคุยกับทางห้างฯ เขาบอกว่าสั่งขนาดนี้เพราะเป็นต้นตำรับ ครับ แต่ผมเองก็ยังอยากได้ ขนาด .357 ออยู่ดี เพราะผม เป็นคนชอบยิงครับ ปืนเกรดสะสมก็ตาม หากไปสนามต้องยิงอย่างน้อย 1 กล่อง ถึงจะสะใจ อิอิ .357นัดละ 26-30 บาท .45 โคลท์นัดหนึ่ง 80 บาทขึ้นไป

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 08:45:56 PM »

ผมมี Colt SAA .45 Colt 5 1/2 นิ้ว แล้วครับ มีทั้ง Royal blue และ Nickle
ผมไม่ได้รับราชการครับ คุณสมบัติไม่ตรง เลยซื้อปืนสวัสดิการไม่ได้
เลยได้ซื้อแต่ปืนโครงการพาน้องเสียเงิน กับโครงการชาวไทยร่วมใจ สู้ภัยเศรษฐกิจ

ทั้งสองรูป ถ่ายไม่สวย อย่าต่อว่ากันนะครับ ผมถ่ายรูปไม่เก่ง
พกซองซ้ายขวาเลยหรือเปล่าครับ Smiley เดาว่าไม่เคยหรือไม่ค่อยได้ยิงซิครับ  เยี่ยมจริง 
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 08:43:22 AM »

......แฮ่ะ...ๆ ......ส่วนของจ่าเฒ่า......นั้น.....คงได้แค่  วาเค่นโร่ ....สวัสดิการ  สน.สก.   แค่นั้นเอง....... คิก คิก คิก คิก

คงไม่อาจ .....เอื้อม.....เล่น  SAA  พันธุ์  แท้ .....ได้......ตั้ง 99000   บาท.....นะเนี๊ยะ.....****  ใจจริง  อยากได้   เป็นตัวเลสฯ .....แต่ มีแต่  ลำกล้อง  ยาว  4 3/4  นิ้ว.....ยาว  5.5  นิ้ว ....เค้าสั่ง  แต่ตัวดำ อย่างเดียว.....ก็ต้องรับไปโดย ....ปริยาย....****

ว่าแต่ .....น้าลูกซองสั้น ......  4 3/4  นิ้ว ....กะ  5.5  นิ้ว..... อย่างไร.....น่าจะเวิสก์  กว่ากัน.......... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผมมีกระสุน .45 Colt ไม่กี่นัดครับ เลยยังไม่ได้ยิง Colt SAA สักกระบอก แต่เคยยิง .45 Colt ใน Ruger Blackhawk ลำกล้อง 4 5/8 นิ้ว เสียงดังมันส์ดี
ถ้าจะถามว่าเลือกลำกล้องขนาดไหนดี ต้องบอกว่า ลำกล้อง 5 1/2 นิ้ว เป็นที่นิยมมากกว่า แต่ลำกล้อง 4 3/4 นิ้วจะควงได้ถนัดกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 07:40:48 PM โดย ลูกซองสั้น » บันทึกการเข้า
คนหลายใจ37
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 06:42:46 PM »

......แฮ่ะ...ๆ ......ส่วนของจ่าเฒ่า......นั้น.....คงได้แค่  วาเค่นโร่ ....สวัสดิการ  สน.สก.   แค่นั้นเอง....... 

คงไม่อาจ .....เอื้อม.....เล่น  SAA  พันธุ์  แท้ .....ได้......ตั้ง 99000   บาท.....นะเนี๊ยะ.....****  ใจจริง  อยากได้   เป็นตัวเลสฯ .....แต่ มีแต่  ลำกล้อง  ยาว  4 3/4  นิ้ว.....ยาว  5.5  นิ้ว ....เค้าสั่ง  แต่ตัวดำ อย่างเดียว.....ก็ต้องรับไปโดย ....ปริยาย....****

ว่าแต่ .....น้าลูกซองสั้น ......  4 3/4  นิ้ว ....กะ  5.5  นิ้ว..... อย่างไร.....น่าจะเวิสก์  กว่ากัน..........   

ผมมีกระสุน .45 Colt ไม่มีนัดครับ เลยยังไม่ได้ยิง Colt SAA สักกระบอก แต่เคยยิง .45 Colt ใน Ruger Blackhawk ลำกล้อง 4 5/8 นิ้ว เสียงดังมันส์ดี
ถ้าจะถามว่าเลือกลำกล้องขนาดไหนดี ต้องบอกว่า ลำกล้อง 5 1/2 นิ้ว เป็นที่นิยมมากกว่า แต่ลำกล้อง 4 3/4 นิ้วจะควงได้ถนัดกว่าครับ

*****นั้น....ซิ....น้าลูกซองสั้น.......ทำไม....ทำไม๋...... สิงห์ทอง....ไม่ เอา  5.5 นิ้ว  วาเค่นโร่...... เลสฯ    มามั่ง.....ก็ไม่รู้.......****

*****   ชั่งโมง  นี้  หน้ามืด  แล้ว......   5.5  นิ้ว เอาหมด.....ไม่สน....ว่าสี อะไร  แล้ว........ 55500   บาท    จะเอาอะไรไปมากกว่านี้อีก..........ยังดี  ที่ มี คนเห็นว่า  ข้าราชการ....ยังมีที่  รัก  ซิงเกิ้ลแอ็กชั่น อยู่.........***** หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 06:44:18 PM โดย คนหลายใจ37 » บันทึกการเข้า
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 07:42:41 PM »

แหม ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเลยนะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 05:47:21 PM »

แจ้งข่าวล่าสุดนะครับ ...............

Tuarus Ragging Bull 444S6 .44 magnum ที่จองกันไว้ ................ ปืนจะเข้ามาในช่วงกลางเดือน ต.ค.52 ............

ท่านที่จองไว้ ให้ไปขอป.3 ได้แล้วนะครับ ........... ระบุ ลูกโม่(รีวอลเวอร์) ขนาด .44 จากร้านค้าปืนกรุงเทพฯ

สำหรับท่านที่ต้องการจองปืนรุ่นนี้อีก ............... สามารถจอง Lot ที่สองได้ที่ร้าน ซึ่ง Lot ที่สองจะเข้ามากลางเดือน พ.ย.52 ครับ .............

จบข่าว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 08:19:16 PM »

ผมนัดร้านปืนไว้แล้วแต่...ติดกีฬาสีครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์