๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:48:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการจองปืนเทารัสขนาด .44 magnum ครับ(ยังเปิดรับจองในงวดต่อไป ถึง 31 ก.ค.52)  (อ่าน 58743 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:20:25 PM »

เรียนพี่มะขิ่นครับ...

ผมประกาศไว้ในที่นี้เลยว่า...

ปีนี้ผมจะไม่จองปืนเพิ่มอีกแล้ว...

ถ้าหากพี่เห็นหรือได้ยินว่าผมจองปืนอีก...

ให้รับทราบว่าผมทำไปโดยไร้สติ...

กรุณาห้ามปรามอย่างรุนแรงได้เลยครับ...ไหว้
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:44:25 AM »

ปีนี้ผมจะไม่จองปืนเพิ่มอีกแล้ว...

ถ้าหากพี่เห็นหรือได้ยินว่าผมจองปืนอีก...

ให้รับทราบว่าผมทำไปโดยไร้สติ...

กรุณาห้ามปรามอย่างรุนแรงได้เลยครับ...ไหว้

คุณหมอ rute ครับ
จะให้ผมในฐานะ ผู้ดูแล ช่วยลบข้อความของคุณหมอข้างบนไหมครับ
คือว่า นี่ก็เช้าแล้ว เดี๋ยวคนอื่นๆ เข้ามาเห็นข้อความนี้
จะเข้าใจว่าคุณหมอกระทำการโพสไปด้วยความประมาทในยามดึก
ไม่มีใครเชื่อหรอกครับ

ขำก๊าก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 06:32:40 AM »

ขนาดหมอยังเป็นเลย ............... แล้วผมจะไปเหลืออะไร?  เศร้า

ยิ้มีเลศนัย

คุณหมอ rute ครับ
จะให้ผมในฐานะ ผู้ดูแล ช่วยลบข้อความของคุณหมอข้างบนไหมครับ
คือว่า นี่ก็เช้าแล้ว เดี๋ยวคนอื่นๆ เข้ามาเห็นข้อความนี้
จะเข้าใจว่าคุณหมอกระทำการโพสไปด้วยความประมาทในยามดึก
ไม่มีใครเชื่อหรอกครับ

ขำก๊าก

เห็นไหมครับ? ..............

ท่านลูกซองสั้นยังเข้าใจดีเลย  เยี่ยม

คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:15:12 AM »

เรียนพี่ซองสั้นและพี่มะขิ่นครับ...

ต้องรีบประกาศครับ...

เพราะกลัวใจตัวเอง จะเผลอไปจอง เทารัส เกาโชร์ มาอีกครับ...

เห็นพี่มะขิ่นบอกว่าโควต้าเหลือ ใจผมมันก็เริ่มสั่น...

เดิมทีตั้งใจว่าซิงเกิ้ลแอ็คชั่นต้องโคลท์เท่านั้น...

ต่อมาเริ่มเอนไปทางรูเกอร์...

สุดท้ายอาจเผลอใจให้เทารัสครับ...คิก คิก
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:08:18 PM »

คุณหมอครับ
เคยได้ยินไหมครับ "นกในมือหนึ่งตัว ย่อมดีกว่า นกในพุ่มไม้สองตัว"
ผมซื้อ Ruger New Vaquero เพราะว่า Colt แพงมาก แพงจนซื้อไม่ไหวแล้ว
ถ้าแม้นแต่ Ruger New Vaquero ก็ยังแพงจนซื้อไม่ไหว Taurus Gaucho ก็ซื้อไว้ก่อนเถอะครับ
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 02:49:16 PM »

คุณหมอครับ
เคยได้ยินไหมครับ "นกในมือหนึ่งตัว ย่อมดีกว่า นกในพุ่มไม้สองตัว"
ผมซื้อ Ruger New Vaquero เพราะว่า Colt แพงมาก แพงจนซื้อไม่ไหวแล้ว
ถ้าแม้นแต่ Ruger New Vaquero ก็ยังแพงจนซื้อไม่ไหว Taurus Gaucho ก็ซื้อไว้ก่อนเถอะครับ

จำไม่ได้หรือ พาไปหยิบ ไปจับ Colt มาแล้ว บอกว่าแพง แต่ ต้องมาซื้อ Ruger ในราคาที่ใกล้เคียงกัน  เศร้า

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 03:58:03 PM »

เรียนพี่ซองสั้นและพี่มะขิ่นครับ...

เพราะกลัวใจตัวเอง จะเผลอไปจอง เทารัส เกาโชร์ มาอีกครับ...

เห็นพี่มะขิ่นบอกว่าโควต้าเหลือ ใจผมมันก็เริ่มสั่น...

เดิมทีตั้งใจว่าซิงเกิ้ลแอ็คชั่นต้องโคลท์เท่านั้น...

สุดท้ายอาจเผลอใจให้เทารัสครับ...คิก คิก

ทําตามหัวใจเถอะครับคุณหมอ....ชอบก็ซื้อ...

ถ้าเบื่อเมื่อไร......ผมขอรอรับเอง.....อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:36:48 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ทิ้งทวนด้วย Colt SAA .45 LC เลยครับพี่รุต รุ่นลำกล้อง 5.5 นิ้วกำลังดี อิ อิ...

ถ้าไม่อยากจองก็ไม่ต้องจองครับ รอเข้ามาก็ซื้อเลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:56:19 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ทิ้งทวนด้วย Colt SAA .45 LC เลยครับพี่รุต รุ่นลำกล้อง 5.5 นิ้วกำลังดี อิ อิ...

ถ้าไม่อยากจองก็ไม่ต้องจองครับ รอเข้ามาก็ซื้อเลย

ถ้าเป็นกระบอกนี้....ยุต่อน้องต๊อกเลยครับ.....

และขอบอกอย่างหนักแน่นว่า.....คุณหมออย่ายิงเยอะนะครับ.....เพราะผมจะขอรับต่อแน่นอน......หนึ่งในวิชลิสต์เลยครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:37:29 PM »

คุณหมอครับ

จำไม่ได้หรือ พาไปหยิบ ไปจับ Colt มาแล้ว บอกว่าแพง แต่ ต้องมาซื้อ Ruger ในราคาที่ใกล้เคียงกัน  เศร้า

เป็นตัวอย่างที่ชัดเจนมากครับพี่...คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:39:02 PM »

ไม่มีตังค์ครับ...

ค่าจองพอไหว...

ตอนจ่ายที่เหลือยังคิดไม่ออกเลยครับ...

ว่าจะกู้ท่านต๊อกหรือท่านไดเมียวดี...น้ำลายหก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 12:26:29 PM »

วันนี้มีเรื่องหน้าแตกมาเล่าให้ฟังครับ ตกใจ
ผมซื้อรูเกอร์มือ2 New Model Super Blackhawk .44แมกนั่ม ซื้อแล้วต้องรอตรวจประวัติ์30วัน รอทำเรื่องโอนอีก10วัน รวมเป็น40วัน
รับปืนมาวันนี้ จำปืนตัวเองไม่ได้ คิดว่าเป็นรุ่นโม่เต็ม(เข้าใจอย่างนั้นมาตลอด) ตอนซื้อรีบไปทำงานเลยดูไม่ละเอียดคิดว่าเป็นรุ่น4 3/4นิ้ว
นำปืนกลับบ้านดูอย่างละเอียด ทำไมปืนเราเป็นรุ่นโม่ธรรมดาได้ละ  โทรไปต่อว่าร้านนิดหน่อย ว่าหยิบปืนผิดให้มาหรือเปล่า
เปิดดูเอกสาร เลขประจำปืนก็ตรงกัน วัดดูลำกล้องเป็นรุ่น5ครึ่งโม่ธรรมดาถูกต้องแล้ว   

.

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:40:02 PM »

ซื้อกันง่ายๆ จนไม่ต้องสังเกตุกันเลยนะครับ
วันก่อนก็ซื้อปืน .44 แต่ใส่โม่ผิดมากระบอกนึงแล้ว ใช่ไหมครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:53:41 PM »

ซื้อกันง่ายๆ จนไม่ต้องสังเกตุกันเลยนะครับ
วันก่อนก็ซื้อปืน .44 แต่ใส่โม่ผิดมากระบอกนึงแล้ว ใช่ไหมครับ
กระบอกแรกซื้อผิดโดยไม่ทราบจริงๆครับ ในกระดาษเขียนว่า.45โคลท์ ผมก็จับดูแต่ตัวปืนว่าสวย เข้าท่าดี ราคาไม่แพง
ตอนรับปืนมาลำกล้องเขียนว่า.44-40 Grin พอเอากระสุน44-40ใส่ไม่ได้ก็ต้องพาปืนกลับไปที่ร้าน ลองกระสุนว่าขนาดไหนกันแน่
สุดท้ายกลายเป็นโรงงานใส่โม่ผิด เอาโม่.44สเปเซียนใส่มาให้ 
กระบอกรูเกอร์ เรื่องจริงคือแอบหนีคนที่บ้านมาร้านปืนตอนเที่ยง พอจับดูปืนเขาก็โทรมาชวนไปทานข้าวกลางวัน ผมก็อึกๆอักๆรีบจ่ายเงิน
แล้วเซ็นเอกสาร ตอนเย็นก็ต้องรีบไปทำงานเลยไม่ได้ดูรายละเอียดของปืน ได้เห็นจริงๆก็วันนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 03:24:33 PM »

เลยได้ลำกล้อง 5 1/2 นิ้ว มาแบบไม่ตั้งใจ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์