๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:15:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการจองปืนเทารัสขนาด .44 magnum ครับ(ยังเปิดรับจองในงวดต่อไป ถึง 31 ก.ค.52)  (อ่าน 58723 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 03:43:11 PM »

เลยได้ลำกล้อง 5 1/2 นิ้ว มาแบบไม่ตั้งใจ
กระบอกนี้ตัวจริงสวยมากครับ รมดำเงาวับ ปืนสะอาดมาก สวยกว่าวาเคโร่กระบอก5 1/2นิ้วอีก
แรกๆรับไม่ได้ตรงไม่ใช่โม่เต็ม  เพราะปักใจตลอดว่าโม่เต็ม ถึงตอนนี้สบายใจแล้ว ลำกล้องยาวเกินไป1นิ้วก็พอรับได้ Grin Grin
ลองเอาโม่เต็มของอีกกระบอกมาใส่ดู ใส่ได้พอดีเลย หลงรัก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 05:31:12 PM »

ปืนสวยมากครับพี่บุญ...

พี่เริ่มเบื่อการซื้อปืนอีกหรือยังครับ...คิก คิก
Isara
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:08:38 PM »

แจ้งการปิดรับจองในวันที่ 30 มิ.ย.52 เป็นวันสุดท้ายครับ ..............

ทางร้านจะสรุปยอดสั่งจองเพื่อสั่งปืนในรุ่นอื่นๆให้ครบโควต้า 30 กระบอก

สำหรับ .410/.45 กับ กัวโช่ ขนาด .357 กับ .45 Colt ............... ทางร้านจะเคาะราคา และรับจองในงวดนี้นะครับคงได้สั่งในงวดนี้เลย............ รอราคาสองรุ่นนี้อีกนิดหนึ่ง

เพิ่งเข้ามาดูครับ พรุ่งนี้จะโทรไปที่ร้านตามคำแนะนำครับพี่
ขอบคุณครับ  ไหว้
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:54:24 AM »

ปืนสวยมากครับพี่บุญ...

พี่เริ่มเบื่อการซื้อปืนอีกหรือยังครับ...คิก คิก
ขอบคุณมากครับ ปืนรุ่นนี้รมดำสวยมากๆ รมดำแตกต่างกับวาเคโร่รุ่นใหม่ที่เห็น เพราะวาเคโร่จะรมดำแบบไม่เงาจัด
 Grinผมบอกแม่บ้านไปเมื่อวันรับปืน ว่าจะหยุดแล้วนะ เพราะซื้อแต่ปืนซ้ำๆกัน แต่ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือเปล่า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:45:31 AM »

คุณหมอครับ
เคยได้ยินไหมครับ "นกในมือหนึ่งตัว ย่อมดีกว่า นกในพุ่มไม้สองตัว"
ผมซื้อ Ruger New Vaquero เพราะว่า Colt แพงมาก แพงจนซื้อไม่ไหวแล้ว
ถ้าแม้นแต่ Ruger New Vaquero ก็ยังแพงจนซื้อไม่ไหว Taurus Gaucho ก็ซื้อไว้ก่อนเถอะครับ
จำไม่ได้หรือ พาไปหยิบ ไปจับ Colt มาแล้ว บอกว่าแพง แต่ ต้องมาซื้อ Ruger ในราคาที่ใกล้เคียงกัน  เศร้า
ขออนุญาตเรียนถามนะครับ ตอนนี้ Colt ที่ว่าไปสถิตย์อยู่ที่ไนครับ  .45 Colt หรือ .357 ครับพี่
จุดธูปตามกลับมาทันมั้ยครับ Tongue

ขอบพระคูณอย่างสูงครับ

วันนี้มีเรื่องหน้าแตกมาเล่าให้ฟังครับ ตกใจ
ผมซื้อรูเกอร์มือ2 New Model Super Blackhawk .44แมกนั่ม ซื้อแล้วต้องรอตรวจประวัติ์30วัน รอทำเรื่องโอนอีก10วัน รวมเป็น40วัน
รับปืนมาวันนี้ จำปืนตัวเองไม่ได้ คิดว่าเป็นรุ่นโม่เต็ม(เข้าใจอย่างนั้นมาตลอด) ตอนซื้อรีบไปทำงานเลยดูไม่ละเอียดคิดว่าเป็นรุ่น4 3/4นิ้ว
นำปืนกลับบ้านดูอย่างละเอียด ทำไมปืนเราเป็นรุ่นโม่ธรรมดาได้ละ  โทรไปต่อว่าร้านนิดหน่อย ว่าหยิบปืนผิดให้มาหรือเปล่า
เปิดดูเอกสาร เลขประจำปืนก็ตรงกัน วัดดูลำกล้องเป็นรุ่น5ครึ่งโม่ธรรมดาถูกต้องแล้ว  

.

ตัวนี้ผมมีครับพี่ ยิงดี  แต่งไกไว้ 2 ปอนด์ได้มั้งครับ  เล็งตรงไหนก็ได้แค่โดนใกล้เคียงเพราะผมไม่ค่อยแม่นครับ ใช้ด้ามยางของ Pachmayr  รุ่นที่ใส่ blackhawk ธรรมดาก็ช่วยถนอมนิ้วกลางได้พอดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 12:20:58 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:02:45 PM »

ปืนสวยมากครับพี่บุญ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:18:52 PM »

จองไปแล้วครับ รุ่น 444S6  ยังมีเหลืออยู่ครับ สิ้นเดือนปิดจองครับ รีบๆหน่อย หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 07:34:07 AM »

ได้รับแจ้งข่าวตามนี้นะครับ

ร้านปิดการจองงวดแรกไปแล้ว ............. ยอดจอง 11 กระบอก เป็นเรจจิ้งบูล .44 สเตนเลสล้วนๆ..............ถ้าไม่เลื่อนกำหนด ปืนเข้าช่วงต.ค. 52 ครับ...................

งวดต่อไป ............... จะเปิดรับจอง

1. The Judge 410/.45 (โดยมีข้อแม้ว่ารังเพลิงต้องเป็นแบบ 3 นิ้ว ตามที่ท่านลูกซองสั้นให้ความเห็น ไม่งั้นร้านจะไม่สั่ง)

2. กัวโช่ คาวบอย ลำกล้อง 5.5 นิ้ว ขนาด .357 และ .45 Long Colt ทั้งสเตนเลส และฮาร์ดเคส

รอเคาะราคาทั้งสามรุ่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 09:51:44 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 08:06:07 AM »

ผมยังรอฟังราคา The Judge ครับ
ต้องโม่ 3 นิ้วนะครับ  ถ้าโม่สั้น 2 1/2 นิ้ว ไม่เอานะครับ
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 08:42:35 AM »

ผมยังรอฟังราคา The Judge ครับ
ต้องโม่ 3 นิ้วนะครับ  ถ้าโม่สั้น 2 1/2 นิ้ว ไม่เอานะครับ

ท่านลูกซองสั้น  จะ กังวลไปไย  กับ กระสุนลูกซอง  .410 ยาว 3 นิ้ว   หรือ  2  1/2 นิ้ว  คิก คิก

ที่ท่านมีอยู่ ถ้ายิงด้วย The Judge คง หลายปี กว่าจะหมด

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:29:46 PM »

คงจะจริงครับ เพราะปรกติแล้วท่านผู้พิพากษา (The Judge) ใช้ค้อนทุบเวลาตัดสินคดีความ ไม่ได้ใช้ปืนยิง (เหมือนในหนังบางเรื่อง)
ผมเกิดปีวัว เลยอยากมีปืนตราวัวไว้สักกระบอก ก็เจอกระบอกนี้แหละครับ แล้วยังเป็นปืนลูกซองสั้นแบบถูกกฎหมายซะด้วย
ซื้อเอาไว้คุยครับ คงไม่ได้เอามายิงจริงๆหรอก อ้อ ผมเพิ่งจะนึกขึ้นมาได้ น่าจะไปอุดหนุนลูกโดดแบบ 2 1/2 นิ้ว ไว้สักจำนวนนึง
เผื่อมีข้อผิดพลาด ปืนที่มา โม่ใส่ลูก 3 นิ้วไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 04:10:11 PM »

เรียนพี่มะขิ่นครับ...

ผมประกาศไว้ในที่นี้เลยว่า...

ปีนี้ผมจะไม่จองปืนเพิ่มอีกแล้ว...

ถ้าหากพี่เห็นหรือได้ยินว่าผมจองปืนอีก...

ให้รับทราบว่าผมทำไปโดยไร้สติ...

กรุณาห้ามปรามอย่างรุนแรงได้เลยครับ...ไหว้

เอามาเตือนตัวเองครับ...คิก คิก
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 06:48:47 PM »

ปีนี้ผมจะไม่จองปืนเพิ่มอีกแล้ว...

ถ้าหากพี่เห็นหรือได้ยินว่าผมจองปืนอีก...

ให้รับทราบว่าผมทำไปโดยไร้สติ...

กรุณาห้ามปรามอย่างรุนแรงได้เลยครับ...ไหว้

เอามาเตือนตัวเองครับ...::005::

คุณหมอ rute ครับ
ผมคาดเดาว่า นี่คงจะเป็นโอกาสเดียว สำหรับคนที่อยากได้ RacingBull นะครับ

Go ahead, Make my day!
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 09:49:13 PM »

คงจะจริงครับ เพราะปรกติแล้วท่านผู้พิพากษา (The Judge) ใช้ค้อนทุบเวลาตัดสินคดีความ ไม่ได้ใช้ปืนยิง (เหมือนในหนังบางเรื่อง)
ผมเกิดปีวัว เลยอยากมีปืนตราวัวไว้สักกระบอก ก็เจอกระบอกนี้แหละครับ แล้วยังเป็นปืนลูกซองสั้นแบบถูกกฎหมายซะด้วย
ซื้อเอาไว้คุยครับ คงไม่ได้เอามายิงจริงๆหรอก อ้อ ผมเพิ่งจะนึกขึ้นมาได้ น่าจะไปอุดหนุนลูกโดดแบบ 2 1/2 นิ้ว ไว้สักจำนวนนึง
เผื่อมีข้อผิดพลาด ปืนที่มา โม่ใส่ลูก 3 นิ้วไม่ได้

"ปืนลูกซองสั้น" ของ ท่านพี่ "ลูกซองสั้น"   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 10:19:51 PM »

เอามาเตือนตัวเองครับ...::005::

คุณหมอ rute ครับ
ผมคาดเดาว่า นี่คงจะเป็นโอกาสเดียว สำหรับคนที่อยากได้ RacingBull นะครับ

Go ahead, Make my day!

แฮ่ะๆ..ไม่ทันมุขครับพี่ซองสั้น...

พี่หมายถึง Raging Bull จริงๆ...

หรือพี่จะบอกใบ้ถึง The Judge ครับ...

ถ้า Raging Bull น่ะผมจองแล้วและเอาแน่ครับ...

กลัวไอ้กระบอกหลังๆต่อจากนั้นสิครับ...คิก คิก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์