๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:59:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าวถึงสาวกGLOCK  (อ่าน 12707 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 08:56:37 PM »

ผมก็นึกว่าใหม่ราคา 40 เค ผมว่าของพี่หมอถูกแล้วนะ จะยังมีถูกกว่านี้อีกเหรอ Grin

ตอนนี้ผมก็กะลังจะสู่ขอ กล็อก 19 ใหม่เหมือนกัน ราคาไม่เกิน 45 เค ปืนมา ตค.วันก่อนยิงของคุณบั๊กแล้วถูกใจครับ Grin
อ้างถึง

หา...คงมีผมตกยุคคนเดียว ที่กำลังวางแผนไปสู่ขอ ซีแซด 97 อยู่ ยุคนี้ใครๆหันไปคบกะ กล็อกหมดแล้ว

อย่ากังวลครับ...........ยังมีผมตกยุคอยู่อีกคนหนึ่ง Grin Grin

เสาร์นี้ จะไปดู CZ 97B ......อีกครั้ง พร้อมเจรจา

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 09:11:46 PM »

ขอให้ สาริกา ลิ้นทอง บินไปกะพี่ครับ.

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 11:02:25 PM »

ได้มาเรียบร้อยแล้วสิครับ....ยินดีด้วยครับ

ปืนท่านป.สมิหรา ไม่ใช่ปืนใหม่ครับ...แต่เป็นมือสอง สภาพสวยมาก

ทราบว่าซื้อจาก ทหารด้วยกัน Wink

ผมก็นึกว่าใหม่ราคา 40 เค ผมว่าของพี่หมอถูกแล้วนะ จะยังมีถูกกว่านี้อีกเหรอ Grin

ตอนนี้ผมก็กะลังจะสู่ขอ กล็อก 19 ใหม่เหมือนกัน ราคาไม่เกิน 45 เค ปืนมา ตค.วันก่อนยิงของคุณบั๊กแล้วถูกใจครับ Grin

Grin อ้าวๆ... คุณครูดำจะมาเป็นสาวกกล็อกอีกท่านหรือคับ...

ยังไงถ้าผ่านมาแถวๆที่ผมอยู่อย่าลืมโทรหาผมนะคับ...  Grin Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 07:50:07 AM »

Grin อ้าวๆ... คุณครูดำจะมาเป็นสาวกกล็อกอีกท่านหรือคับ...

ยังไงถ้าผ่านมาแถวๆที่ผมอยู่อย่าลืมโทรหาผมนะคับ...  Grin Grin

ที่จริงผมเป็นสาวกมานานแล้วครับ ผ่านไปผ่านมาอยู่เลื่อย แต่ครั้งนี้อดใจไม่ไหวจริงๆครับ  Grin Grin

ผมต้องไปแถวบ้านพี่หมออยู่แล้วครับ แล้วจะโทรหานะครับ Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 11:51:21 AM »

อ้างถึง

หา...คงมีผมตกยุคคนเดียว ที่กำลังวางแผนไปสู่ขอ ซีแซด 97 อยู่ ยุคนี้ใครๆหันไปคบกะ กล็อกหมดแล้ว

อย่ากังวลครับ...........ยังมีผมตกยุคอยู่อีกคนหนึ่ง Grin Grin

เสาร์นี้ จะไปดู CZ 97B ......อีกครั้ง พร้อมเจรจา

เอาใจช่วยครับ....สำหรับสาวก CZ   Grin Grin Grin Grin
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 01:17:46 PM »

ผมเองหลังจากยิงของพี่มะขิ่น(75compact)และของพี่sting(97B)..ก็รู้สึกติดใจในความแม่นยำ
และความคมของระบบลั่นไก..ถ้าเทียบกันระหว่าง 9มม.ด้วยกันกับ Glock..ผมว่ากินกันไม่ลง..อยู่ที่คนยิงแล้วครับ
ส่วน97B ที่ยิงได้แม่นยำเป็นพิเศษ..คงเป็นเพราะกระสุน .45ACP มากกว่าปืน..จุดที่อยากจะติCZก็คือ
สลักส่วนใหญ่เป็นเหล็กม้วน..ซึ่งยุ่งยากเวลารื้อ..และอาจจะเยินได้ถ้ารื้อบ่อยๆ..แต่ถ้าราคาปืนปรับเข้าสู่ภาวะปกติ
ก็อยากได้ CZ ซักกระบอกเหมือนกัน..ถึงตอนนั้นคงต้องรบกวนพี่มะขิ่น Grin

อ้างถึง
ตอนนี้ผมก็กะลังจะสู่ขอ กล็อก 19 ใหม่เหมือนกัน ราคาไม่เกิน 45 เค ปืนมา ตค.วันก่อนยิงของคุณบั๊กแล้วถูกใจครับ

อย่างนี้เค้าเรียกว่า..รักแท้แพ้พลาสติกครับ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 10:15:12 PM »

Wink คนเคยเป็นสาวก CZ ก็อยากย้าค่ายมา Glock  คนที่นิยม Glock ก็อยากจะมาคบหากับ CZ สรุปว่า ซื้อทั้ง 2 ค่ายเลย...แล้วจะได้ไปหาค่าย(ปืน)อื่นสังกัดต่อไป...แบบไม่รู้เบื่อ... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 11:14:22 PM »

Wink คนเคยเป็นสาวก CZ ก็อยากย้าค่ายมา Glock  คนที่นิยม Glock ก็อยากจะมาคบหากับ CZ สรุปว่า ซื้อทั้ง 2 ค่ายเลย...แล้วจะได้ไปหาค่าย(ปืน)อื่นสังกัดต่อไป...แบบไม่รู้เบื่อ... Grin

ถ.....ถ....ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบบบ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 12:50:00 AM »

Wink พี่มะขิ่นไม่เห็นเข้ามาส่งข่าวที่ไปหลังวังมาวันนี้เลยคับ...

ว่าผลการสู่ขอน้อง 97 บี เป็นอย่างไรบ้าง...  Grin
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 11:44:35 AM »

ได้มาเรียบร้อยแล้วสิครับ....ยินดีด้วยครับ

ปืนท่านป.สมิหรา ไม่ใช่ปืนใหม่ครับ...แต่เป็นมือสอง สภาพสวยมาก

ทราบว่าซื้อจาก ทหารด้วยกัน Wink

ขอบพระคุณมากครับ....ตอนแรกผมกะว่าจะต่อรองราคาลงอีกนิดหน่อย แต่วันที่ไปดูผมนัดกับเพื่อนที่เป็น เจ้าหน้าที่ สพ.ทร.ไปดูด้วยอีก 2 คน  ทุกคนบอก OK หมด..... พอดีจำเป็นต้องหาไว้ใช้ด้วยครับ(ติดตัวตลอด)  เมื่อเทียบกับของใหม่ที่บางร้านขาย 53K - 58K แล้วต้องรอด้วย  ผมเลยต้องรีบตัดสินใจหน่ะครับ.....ขอบพระคุณท่านมะขิ่นมากๆอีกครั้งครับ
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 11:50:21 AM »

ใหนๆก็เข้ามาแล้ว ขอถามหน่อยครับ   ผมเคยเห็น กล้อก มีไกอยู้ 2 ซีก ( ใช่มั้ง ) มันเอาใว้ทำอะไรครับ  มองดูคล้ายๆ กับไกลูกซองแฝดเลย Grin Grin Grin
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 12:00:43 PM »

ใหนๆก็เข้ามาแล้ว ขอถามหน่อยครับ   ผมเคยเห็น กล้อก มีไกอยู้ 2 ซีก ( ใช่มั้ง ) มันเอาใว้ทำอะไรครับ  มองดูคล้ายๆ กับไกลูกซองแฝดเลย Grin Grin Grin
ไม่ใช่2ซีกครับ เป็นชิ้นเดียว เพียงแต่ว่าส่วนไกด้านล่าง (ยาวขึ้นมาประมาณ 1ซม.) จะผ่าไว้สำหรับใส่เซฟหน้าไกครับ....แต่สำหรับผมแล้วคิดว่าเซฟแบบนี้ไม่ค่อยจะช่วยได้สักเท่าไหร่  เพราะชุดลั่นไกของเดิมจากโรงงานซึ่งมี 2 จังหวะ ก็หนืดพอจะให้ความมั่นใจได้ครับ (โดยส่วนตัวผมว่ามั่นใจกว่าลูกโม่ครับ)  Grin
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 12:08:22 PM »

Grin Grin ;D5555 ตรัสรู้แล้ว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:37:34 PM »

Wink พี่มะขิ่นไม่เห็นเข้ามาส่งข่าวที่ไปหลังวังมาวันนี้เลยคับ...

ว่าผลการสู่ขอน้อง 97 บี เป็นอย่างไรบ้าง...  Grin

CZ 97 B มีหลายท่านสู่ขอไปหลายกระบอกแล้วครับ.....เหลืออยู่ที่ร้าน 3-4 กระบอกเท่านั้น Grin

ทางร้านบอกว่า คนที่มาซื้อทราบจากใน เวป .............อิ อิ อิ ผมว่ามีหลายท่านในเวปนี้ แอบๆไปสู่ขอมาแน่ๆเลย.................ทางร้านบอกว่า อย่ากังวลว่าปืนจะหมด เพราะงวดหน้าก็จะสั่งเข้ามาอีก Grin Grin

ผมเลยเย็นใจ.............บอกกับร้านเขาว่า เอาไว้ปีหน้า(48)ก็แล้วกัน........ผมค่อยไปสู่ขอ เขาก็ OK

คุยกัน คุยกันมา..............เลยหยิบ Benelli M1 กลับมาบ้านกระบอกหนึ่ง ด้วยเงื่อนไขที่ปฏิเสธไม่ได้ Grin Grin Grin ...............ไปดู .45 กลับได้ลูกซองแทน Tongue

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:41:02 PM »

ใช้ดีมั้ยครับ   ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์