๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:16:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าวถึงสาวกGLOCK  (อ่าน 12708 ครั้ง)
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 06:58:03 PM »

เมื่อวันเสาร์ที่ 4 ก.ย.ที่ผ่านมาผมเข้าไป กทม.เพื่อจัดการเรื่อง G.26 ที่อยากได้นักหนา  พอได้เสร็จก็ไปลองซะที่สนาม รด.วันนั้นเลย ผลเป็นที่น่าพอใจครับ  พอตกเย็นไปเดินดุ่มๆแถวเมเจอร์ปิ่นเกล้า ก็ถือโอกาสเข้าไปดูหนังเรื่อง MAN ON FIRE พระเอกผิวดำ ผมจำชื่อไม่ได้ แต่นามสกุล วอชิงตัน อะไรนี่แหละ พี่แกเล่นใช้ G.17 ทั้งเรื่องเลยครับ แหมอยากเห็นหนังแบบนี้มานานแล้วก็เลยฝากข่าวถึงสาวกกล็อกท่านอื่นด้วยครับ....ใครที่อยากเห็นพระเอกหนังใช้กล็อกก็รีบๆไปดูซะ Grin Grin Grin..
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 07:05:03 PM »

พรเอกเดี๋ยวนี้เขาเลิกใช้92fsแล้วหรอคับ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 07:12:15 PM »

พรเอกเดี๋ยวนี้เขาเลิกใช้92fsแล้วหรอคับ Grin
หนังเรื่องนี้พูดถึงบอดี้การ์ดขี้เมาชาวมะกัน แต่ไปได้งานทำในลาตินอเมริกาครับ ก็เลยต้องหาปืนนอกค่าย USA มาให้พระเอกใช้ครับ    Wink
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 07:17:07 PM »

บอกนามสกุล ผมนึกหน้านึกชื่อออกเลยครับ  Grin  จอร์จ วอชิงตัน  เอ้ยๆๆๆๆ... เดนเซล วอชิงตัน  Grin

คนนี้แสดงดีก็ดูดี  แสดงร้ายก็ดูดีอยู่ดีเนอะครับ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 07:19:32 PM »

Cheesy ดีใจกับคุณ ป. ที่ได้ปืนดีและถูกใจครับ....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 07:27:50 PM »

Cheesy ดีใจกับคุณ ป. ที่ได้ปืนดีและถูกใจครับ....
ขอบคุณครับ...คงต้องขอบพระคุณท่านมะขิ่นหน่ะครับ ที่กรุณาให้คำปรึกษาเรื่องปืนกระบอกนี้มาตลอดครับ 40k ตอนแรกก็รู้สึกว่าตึงไปนึด  พอเห็นปืนแล้วไม่เสียดายเงินเลยครับ (เป็น G.26 ศูนย์หลังปรับสี่ทิศครับ...ไม่ต้องเคาะ) ทดลองยิงเร็ว 2  มือ ระยะ 25 ไม่หลุดจาก 8 เลยครับ แสดงว่าปืนดี  ส่วนสายตาชักเริ่มแย่แล้วครับ  Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 01:06:55 AM »

ขอบคุณครับ...คงต้องขอบพระคุณท่านมะขิ่นหน่ะครับ ที่กรุณาให้คำปรึกษาเรื่องปืนกระบอกนี้มาตลอดครับ 40k ตอนแรกก็รู้สึกว่าตึงไปนึด  พอเห็นปืนแล้วไม่เสียดายเงินเลยครับ (เป็น G.26 ศูนย์หลังปรับสี่ทิศครับ...ไม่ต้องเคาะ) ทดลองยิงเร็ว 2  มือ ระยะ 25 ไม่หลุดจาก 8 เลยครับ แสดงว่าปืนดี  ส่วนสายตาชักเริ่มแย่แล้วครับ  Grin Grin Grin

Shocked Shocked Shocked กล็อกใหม่พี่มะขิ่นหาให้ได้ราคาถูกขนาด ๔๐ เค เลยหรือคับ...  Shocked Shocked Shocked

Grin ดีใจกับท่าน ป.สมิหลา ที่ได้ปืนดี(เหมือนของผมเลย..อิ..อิ..)ไว้ในครอบครองคับ...  Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 08:33:58 AM »

Shocked Shocked Shocked กล็อกใหม่พี่มะขิ่นหาให้ได้ราคาถูกขนาด ๔๐ เค เลยหรือคับ...  Shocked Shocked Shocked

Grin ดีใจกับท่าน ป.สมิหลา ที่ได้ปืนดี(เหมือนของผมเลย..อิ..อิ..)ไว้ในครอบครองคับ...  Grin

ดีใจกับท่านพี่ ป.สมิหลา ด้วยครับ.....อิจฉาเล็กๆครับ...สำหรับสมาชิก Glock ใหม่.... Grin Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 08:43:33 AM »

ได้มาเรียบร้อยแล้วสิครับ....ยินดีด้วยครับ

ปืนท่านป.สมิหรา ไม่ใช่ปืนใหม่ครับ...แต่เป็นมือสอง สภาพสวยมาก

ทราบว่าซื้อจาก ทหารด้วยกัน Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 08:51:31 AM »

ได้มาเรียบร้อยแล้วสิครับ....ยินดีด้วยครับ

ปืนท่านป.สมิหรา ไม่ใช่ปืนใหม่ครับ...แต่เป็นมือสอง สภาพสวยมาก

ทราบว่าซื้อจาก ทหารด้วยกัน Wink

ผมก็นึกว่าใหม่ราคา 40 เค ผมว่าของพี่หมอถูกแล้วนะ จะยังมีถูกกว่านี้อีกเหรอ Grin

ตอนนี้ผมก็กะลังจะสู่ขอ กล็อก 19 ใหม่เหมือนกัน ราคาไม่เกิน 45 เค ปืนมา ตค.วันก่อนยิงของคุณบั๊กแล้วถูกใจครับ Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 08:53:15 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน

กั๊ก กั๊ก กั๊ก พระเอกหนังยุคนี้เขาใช้ "กล๊อก" กันทั้งนั้นครับ ตั้งแต่ US Marshall แล้ว

มือปราบจริงๆ เขาก็ใช้กันทั้งนั้นตั้งแต่ CIA FBI DEA Secret Service etc. Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 09:14:48 AM »

เวลาเห็นพระเอกใช้ Glock เนี่ย รู้สึกดีนะครับ Grin Grin Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 12:49:43 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน

กั๊ก กั๊ก กั๊ก พระเอกหนังยุคนี้เขาใช้ "กล๊อก" กันทั้งนั้นครับ ตั้งแต่ US Marshall แล้ว

มือปราบจริงๆ เขาก็ใช้กันทั้งนั้นตั้งแต่ CIA FBI DEA Secret Service etc. Grin

น่าจะมีพระเอกใช้  CZ บ้างนะครับ...... Grin Grin Grin Grin

แหม๋..............ได้สมาชิกเพิ่มแล้วนิ่ครับ..........พ่อพระเอกรุ่นใหม่......  อิอิ

ไปก่อนดีกว่า...เดี๋ยวโดนเยอะ.... Grin Grin
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 04:47:26 PM »

เรื่องนี้ ผมดูแล้ว  ต้องขอแก้ข่าวนิดหน่อยนะครับ
พระเอกผิวดำ  คือแดนเซล วอชิงตัน  เป็นอดีต ซี ไอ เอ  และนักฆ่า(ตามฟอร์ม) ที่เบื่อหน่ายชีวิต  ไม่ใช่มือปืนขี้เมา
ดูหนังเรื่องนี้แล้ว ให้ข้อคิดนะครับว่า  เมื่ออยากตาย ไม่ถึงที่ตาย ก็ไม่ตาย
สุดยอดครับ ตอนฉากเอาปืนมาจ่อหัวแล้วสั่นไก....แช๊ะ !!!! 
กระสุนไม่ลั่น.....โฮ..จอกท้ายกระจุนบุบแล้ว  ...เฮงจริง ๆ
เนื้อหาดีมาก  ออกแนวดรามาแอ็คชั่น  กินใจดีมาก ๆ 
ติดตามดูได้เลย....ไม่ผิดหวัง

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 06:44:06 PM »

ผมก็นึกว่าใหม่ราคา 40 เค ผมว่าของพี่หมอถูกแล้วนะ จะยังมีถูกกว่านี้อีกเหรอ Grin

ตอนนี้ผมก็กะลังจะสู่ขอ กล็อก 19 ใหม่เหมือนกัน ราคาไม่เกิน 45 เค ปืนมา ตค.วันก่อนยิงของคุณบั๊กแล้วถูกใจครับ Grin
อ้างถึง

หา...คงมีผมตกยุคคนเดียว ที่กำลังวางแผนไปสู่ขอ ซีแซด 97 อยู่ ยุคนี้ใครๆหันไปคบกะ กล็อกหมดแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์