๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:56:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบเสนอราคาโครงการจัดหาอาวุธปืน สน.สก. Link ตรวจสอบข้อมูล หน้า 5  (อ่าน 21272 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:53:34 PM »

Grin
ผมจองGlock 21 รุ่นธรรมดาไปแล้วสิครับ แหมเสียดายรุ่นพิเศษนี้จัง น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมยังไม่ได้จ่าย10% ยังรอสน.สก ตอบกลับ ผมกลับลำจองตัวพิเศษนี่้จะได้ไหมครับ ท่านกระต่ายป่า

โทรติดต่อกับเจ้าหน้าที่ครับ แจ้งขอเปลี่ยนแปลงรุ่นที่เราต้องการจะดีกว่ามั๊ยครับ  Grin

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:59:13 PM »

พนง.รัฐวิสาหกิจ สังกัด ก.คลัง ซื้อได้หรือป่าวครับ
ถ้าตัดสดจะมีไหม อยากได้ Px4 compect

ได้ครับ  Grin ก.คลัง คุ้น ๆ นะครับ  Grin

hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:04:32 PM »

ล่าสุดได้รับเอกสารขยายระยะเวลาของโครงการออกไปถึงวันที่ 1 มิถุนายน 2552 ครับ
หนังสือจาก หจก.ไทยเนชั่นแนลการค้า ผมได้รับเวลาประมาณ 12 นาฬิกา ครับผม  Grin

manokeรักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

กัมมุนา วัตตี โลโก

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:11:18 PM »

Grin
ผมจองGlock 21 รุ่นธรรมดาไปแล้วสิครับ แหมเสียดายรุ่นพิเศษนี้จัง น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมยังไม่ได้จ่าย10% ยังรอสน.สก ตอบกลับ ผมกลับลำจองตัวพิเศษนี่้จะได้ไหมครับ ท่านกระต่ายป่า

โทรติดต่อกับเจ้าหน้าที่ครับ แจ้งขอเปลี่ยนแปลงรุ่นที่เราต้องการจะดีกว่ามั๊ยครับ  Grin
ครับ จะลองโทรดู(ถึงแม้จะโทร.ติดย้ากยาก)

กลฺยาณการี กลฺยาณํ ปาปการี จ ปาปกํ
อันบุคคลใดสร้างกรรมดี ความดีนั้นจะตามสนอง
หากสร้างกรรมชั่ว ความชั่วก็ย่อมสนองเช่นเดียวกัน
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:17:19 PM »

ผมขอคัดลอกข้อความที่เกี่ยวข้องมาฝากครับ

หากผู้ที่ได้สั่งจองอาวุธปืนไปแล้ว ประสงค์จะเปลี่ยนชนิด ขนาด และยี่ห้ออาวุธปืน ให้แจ้งยกเลิกใบจอง
เดิมและจัดทำใบจองใหม่ เนื่องจากผู้สั่งจองอาวุธปืนตามโครงการฯ สามารถสั่งจองได้คนละ 1 กระบอกเท่านั้น

ตามนี้ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2009, 01:47:46 PM โดย กระต่ายป่า » บันทึกการเข้า

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:20:05 PM »

ยังไม่ต้องรีบร้อนกันมากก็ได้...

นอกจากปืนกรุงไทย (ตั้งอยู่แถว ๆ ช้างห้าเศียร) แล้ว
เดี๋ยวเดือนหน้า ก็มีเปิดตัวใหม่ ครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:23:15 PM »

ยังไม่ต้องรีบร้อนกันมากก็ได้...

นอกจากปืนกรุงไทย (ตั้งอยู่แถว ๆ ช้างห้าเศียร) แล้ว
เดี๋ยวเดือนหน้า ก็มีเปิดตัวใหม่ ครับ...คริ คริ

...จะเริ่มมีการ "ตัดราคา" กันหรือยังครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:24:08 PM »

ปืนกรุงไทย  ตกใจหมดเลย  คิก คิก
ครับผมรอดูเชิงไปเรื่อย ๆ ก่อน ไม่รีบครับ แต่ถ้าสถานะการนิ่งเมื่อไหร่สอยเมื่อนั้นครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2009, 01:26:47 PM โดย กระต่ายป่า » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:24:32 PM »

ร้่านที่โลโก้เป็นหัวตัวอะไรอย่างอื่นก็กำลังออกแคตาล๊อกครับ ที่จริงตอนนี้แคตาล๊อกแยะมาก แต่ละร้านขายซ้ำรุ่นกันก็มี ตาลายไปหมดแล้ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:26:58 PM »

ร้่านที่โลโก้เป็นหัวตัวอะไรอย่างอื่นก็กำลังออกแคตาล๊อกครับ ที่จริงตอนนี้แคตาล๊อกแยะมาก แต่ละร้านขายซ้ำรุ่นกันก็มี ตาลายไปหมดแล้ว

คริ คริ ต้องนี่เลย    ไงครับ....ข่าว sure ไม่มีมั่วนิ่ม  คริ คริ

...จะเริ่มมีการ "ตัดราคา" กันหรือยังครับ..

ไม่ตัดและไม่ต่ำกว่าครับท่านพี่ของน้อง 51    คริ คริ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:27:21 PM »

ไม่ต้องรีบ  ใจเย็นๆครับ จองไม่ทันอย่าตกใจ ค่อยๆเก้บเงินได้ โครงการนี้ยังมีเวลา อีกยาววววววววววววววววววววว ครับ จองกันได้อีกหลายระยะ ส่วนใครจองก่อน ก็ได้ก่อน เร็วสุด อีก 2 เดือน รับปืนได้แล้วครับ สำหรับปืนบางรุ่น รวดเร็วทันใจจริงๆ ไม่ต้องกลัว จองลมได้ลมครับ ของเขาอนุมัติแล้ว เตรียมเสียเงินอย่างเดียว

ผมทราบจากวงในมาว่า มีการขยายระยะเวลาไปเรื่อยๆครับ ทั้งการจอง การรับปืน แต่ขยายรอบละน้อยๆเดือนต่อเดือน

ที่น่สนใจกว่า โครงการก่อน.คือ ปืนดีมีระดับให้ได้จองกันมากกว่า  ราคาเบากว่า แถมมีส่วนลดอีก 4 % ถ้าชำระแบบเงินสด ปืนจองคาดว่าได้รวดเร็วกว่ามาก ไม่ต้องรอข้ามปี ข้ามหลายๆปี และที่สำคัญ  มันโอนได้ด้วยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:27:43 PM »

ปืนกรุงไทย  ตกใจหมดเลย  คิก คิก
[/quote]

เกรดเดียวกันหมดครับท่านครับ พี่น้องข้าราชการติดใจน้ำชากาแฟร้านไหนก็เร่เข้าไปจิบๆๆ แล้วจองๆๆๆ กันเลยครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:32:57 PM »

ชัวร์เลยครับท่านแมลงวัน แคตาล๊อกยังพิพม์ไม่เสร็จแต่ลูกค้าเขียนใบจองเสร็จไปแล้วครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:34:44 PM »

ครับผมรอดูเชิงไปเรื่อย ๆ ก่อน ไม่รีบครับ แต่ถ้าสถานะการนิ่งเมื่อไหร่สอยเมื่อนั้นครับ  Grin

เคยมีอยู่สมัยหนึ่ง...
โครงการฝากเงินไปซื้อปืน  ฟุ้งเฟื่องมาก...
จนแต่ละราย มีรายการเตะตัดขากันเอง...ในด้านการเสนอข่าว...

ทั้งฝ่านค้านก็รุมสับ เพราะตัวเองไม่ได้บ้าง...

จนต้องพับการฝากเงินไปซื้อปืนลงไป

แต่งานนี้...ผมเดา ๆ ว่า
คงจะเป็นการระดมกระสุน ไว้สำหรับสมัยหน้าของภูมิใจไทย (กลุ่ม 16)
พรรคที่คาดว่า  จะเป็นลำดับสองหรือสาม ในครั้งหน้า
ฝ่ายที่จะยุ่งก็มีแค่ พท. หน้าเดิม ๆ เท่านั้น  คริ คริ

ไม่ต้องเชื่อป๋มหรอกกั๊บ....ผมไม่เคยไปหลังวังฯ มาหลายปีแล้วครับ คริ คริ
แต่ผมฟังท่าน จนท. ละเมอออกมาเท่านั้น  คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2009, 01:36:57 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:35:44 PM »

ชัวร์เลยครับท่านแมลงวัน แคตาล๊อกยังพิพม์ไม่เสร็จแต่ลูกค้าเขียนใบจองเสร็จไปแล้วครับ

ใบจอง  มิสำคัญเท่า ป.2 หรอกครับ ท่าน จนท.  คริ คริ
ข้าผู้น้อยมิกล้าครับ...เพราะแหล่งข่าวมาจากกระดาษพับถุงใส่กล้วยแขก ครับ คริ คริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2009, 01:38:27 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์