สอบถามเรื่องปืน Smith & Wesson ได้ที่นี่ครับ

<< < (7/35) > >>

at75:
อ๋อ ฟิกเท๊ก นี่เอง จริงๆน่าเปิดตัวเป็นทางการไปเลยครับ ตั้งหัวข้อ แบบนี้คนไม่รู้อาจ งงและไม่เข้าใจ

yah&yim™รักในหลวง:

ขอข้อมูลสมิทธ์ 915 ตัวนี้หน่อยครับ ผมซื้อมาเจ้าของเก่าซื้อสวัสดิการแล้วเก็บไม่ได้ใช้เลย ผมรับมายิงลูกจริง+ซ้อมไป 2 กล่องแล้ว ผมอยากเปลี่ยนเป็นศูนย์หลังแบบรุ่น 910 ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนกันได้เลยเปล่าครับ ::014::

smithinthailand:
อ้างจาก: คนส่องกล้อง ที่ พฤษภาคม 23, 2009, 02:18:17 PM

ตั้งหัวกระทู้อย่างนี้แสดงว่าเป็นผู้มีความรู้เรื่องสมิทเป็นอย่างดี น่านับถือครับ

ขอเรียนถามอีกหน่อย ถ้าไม่เป็นการรบกวน
           1.คืออยากทราบว่ารูโม่ของปืนลูกโม่ ขนาด .38 Spl. ถ้าจะให้ปลอดภัย ควรมีเส้นผ่าศูนย์กลางไม่เกินเท่าไหร่ ครับ เพราะบางกระบอก ผมเห็นเอาลูก .38 ซูปเปอร์ใส่ได้(ยิงได้) หรือว่าขนาดของรูโม่ไม่มีผลต่อความปลอดภัย
           2.อาการยิงแล้วปลอกแตก มีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ มีอัตรายหรือไม่ ผมมีลูก .357 เก่าเก็บอายุประมาณ ยี่สิบกว่าปี ยิงแตกทุกนัดแต่ปลอกแตกร้าว ไม่ทราบจะมีผลต่อปืนหรือไม่อย่างไร ครับ
           3.อันนี้อยากทราบมานาน คืออยากทราบว่าบ่าซิงเกิ้ลของปืนสมิท มันสูงเท่าไหร่ครับ ผมพยายามวัดหลายที แล้ววัดไม่ได้ ครับ

เอาแค่นี้ก่อนครับ เกรงใจ ถ้าจะให้ถามเรื่องปืนสมิท ผมมีคำถามเยอะ ครับ  ขอบพระคุณหลายๆ ครับ

อ้างจาก: คนส่องกล้อง ที่ พฤษภาคม 23, 2009, 02:18:17 PM

ตั้งหัวกระทู้อย่างนี้แสดงว่าเป็นผู้มีความรู้เรื่องสมิทเป็นอย่างดี น่านับถือครับ

ขอเรียนถามอีกหน่อย ถ้าไม่เป็นการรบกวน
           1.คืออยากทราบว่ารูโม่ของปืนลูกโม่ ขนาด .38 Spl. ถ้าจะให้ปลอดภัย ควรมีเส้นผ่าศูนย์กลางไม่เกินเท่าไหร่ ครับ เพราะบางกระบอก ผมเห็นเอาลูก .38 ซูปเปอร์ใส่ได้(ยิงได้) หรือว่าขนาดของรูโม่ไม่มีผลต่อความปลอดภัย
           2.อาการยิงแล้วปลอกแตก มีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ มีอัตรายหรือไม่ ผมมีลูก .357 เก่าเก็บอายุประมาณ ยี่สิบกว่าปี ยิงแตกทุกนัดแต่ปลอกแตกร้าว ไม่ทราบจะมีผลต่อปืนหรือไม่อย่างไร ครับ
           3.อันนี้อยากทราบมานาน คืออยากทราบว่าบ่าซิงเกิ้ลของปืนสมิท มันสูงเท่าไหร่ครับ ผมพยายามวัดหลายที แล้ววัดไม่ได้ ครับ

เอาแค่นี้ก่อนครับ เกรงใจ ถ้าจะให้ถามเรื่องปืนสมิท ผมมีคำถามเยอะ ครับ  ขอบพระคุณหลายๆ ครับ

หากโม่ปืน .38 Special สามารถใส่ลูก .38 super ยิงได้ก็แสดงว่าปืนกระบอกดังกล่าวไม่น่าจะใช่ปืนขนาด .38 Special ครับ ถึงแม้เส้นผ่าศูนย์กลางของหัวกระสุนจะมีขนาดใกล้เคียงกัน คือขนาด .38 มีขนาดเส้น่าศูนย์กลางที่ประมาณ 0.357 นิ้ว ส่วน .38 ซูเปอร์ มีเส้น่าศูนย์กลางที่ประมาณ 0.356 นิ้ว แต่ส่วนฐานของปลอกนี่ซิครับต่างกันมาก กล่าวคือ ฐานปลอกของ .38 Super มีเส้นผ่าศูนย์กลางที่ 0.384 นิ้ว ส่วนของ .38 Special อยู่ที่ประมาณ 0.379 นิ้ว ดังนั้น กระสุน .38 Super จึงไมาน่าจะนำมาใส่ยิงในปืน .38 Special ได้ครับ ส่วนที่ถามว่าถ้าจะให้ปลอดภัยควรมีเส้นผ่าศูนย์กลางไม่เกินเท่าไหร่นั้น ผมเองก็ไม่ทราบแน่นอนหรอกครับ เพราะไม่ใช่ช่างปืน แต่ผมจะรู้ว่าลำกล้องปืนผมควรจะเปลี่ยนเมื่อไรนั้น ผมจะใช้ Bore Gauge เป็นเครื่องวัดครับ .
2. อาการปลอกแตก เป็นได้หลายอย่างครับ ตั้งแต่คุณภาพของตัวปลอกกระสุน หากยิ่งเป็นกระสุนที่โหลดกันเองก็ยิ่งมีอันตรายมากขึ้น เพราะการ over load สามารถทำให้ปลอกแตกได้ครับ อย่าว่าแต่ปลอกเลยครับ ลูกโม่ยังแตกได้เลย ดังนั้นแนะนำให้หยุดยิงกระสุนล็อตดังกล่าวครับ อาจทำให้โม่บวมได้
3. ผมไม่ใช่ช่างปืนครับ คำศัพท์ที่ว่าบ่าซิงเกิ้ล ก็ไม่รู้จัก หากอยากรู้จริงๆ ให้ส่งรูปมาให้ดูหน่อยครับ และต้องชี้ด้วยว่าตรงบริเวณไหน

อ้างจาก: goff ที่ พฤษภาคม 23, 2009, 02:11:43 PM

สวัสดีครับ คุณ smithinthailand รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ ผมกำลังรับโอนปืน ขนาด.22smith&wesson สีดำลำกล้อง 2นิ้ว ศูนหลังปรับได้ด้ามเป็นไม้แบบเรียวของsmithแท้คำถามคือ1.ปืนนี้คือโครงและรุ่นอะไรครับ2.ด้ามสามารถเปลี่ยนไปใช้แบบ m.60 ของผมได้มั้ยครับของเดิมเวลาจับแล้วรู้สึกไม่ค่อยกระชับมือ 3.ลูกปืนควรใช้แบบไหนดีครับ ขอขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ ปล.ปืนประมาณปี 2520-2523

ค่อนข้างตอบยากครับ หากไม่รู้ว่าปืนของท่านที่จะรับโอนและปืนโมเดิล 60 ของท่านเป็นโมเดิลอะไรแน่ครับ

อ้างจาก: khun-mum ที่ พฤษภาคม 23, 2009, 04:30:09 PM

สมิธชีพ 2นิ้ว ใหม่ออกห้างตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ::014:: ::002::

ผมขออนุญาตไม่ตอบเรื่องราคาปืนและเรื่องโครงการปืนครับ เพราะจะเป็นการเสียมารยาท และหลายๆคนอาจนึกว่าผมจะมาทำการค้าหรือหาประโยชน์ในเว็ปนี้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว