๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:09:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยอีกแล้วครับว่าปืนอื่นแพงแต่ทำไมปินลูกซองถึงไม่แพง  (อ่าน 3147 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:35:17 AM »

Gunchon.Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269
คะแนนหวาดเสียว +1 อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:41:59 AM »

Gunchon.Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269
คะแนนหวาดเสียว +1 อิอิ

ขอบคุณครับแช่อยู่นานแล้วเหนื่อย นึกว่าจะไม่มีใครช่วยซะแล้ว
+ให้ทุกคนในกระทู้นี้จนหมดโควต้าไปแล้ว ของท่านฮิตแมน อีก1 ชม. ครับเดี๋ยวคืนให้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
aka4229
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:24:12 AM »

2 วันก่อนไปรับ ฟ๊าบอาร์ม ที่อินโดไทย 55 k ครับไม่รับออฟชั่นปืนเพียวๆ

ทหารไทย  ในมาเลย์
anu-pi
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:04:33 PM »

ถ้าปืนยาวแพง สงสัยต้องหาไม้หน้าสามใว้แทนปืนแล้วครับ   (คนดีมีไม้หน้าสาม  คนร้ายมีปืน สถานะการณ์คงสงบอย่างที่รัด-บานต้องการ)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:20:30 PM »

เดี่ยวนัดเดียวก็ติดสองหมื่นเข้าไปแล้ว ....... ปีหน้าคงราคาเท่า 870 ปีนี้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:31:50 AM »

ค่าโควต้าปืนยาวถูกกว่าโควต้าปืนสั้นครับ... แถมปืนยาวได้จำนวนมากกว่า...
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:32:49 AM »

อยากให้แพงเหรอครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:34:56 AM »

2 วันก่อนไปรับ ฟ๊าบอาร์ม ที่อินโดไทย 55 k ครับไม่รับออฟชั่นปืนเพียวๆ
อินโดไทย  ผมไปถามบราวนิ่ง ไฮเพาเวอร์ บอกราคาซะตกใจเลย 320000บาท เวรกรรม คิก คิก คิก คิก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:58:21 AM »

ปืนลูกซองยาวโดยเฉพาะอี่เดี่ยวมันเป็นปืนชาวบ้านนะครับ สำหรับเฝ้าบ้านเฝ้าสวน อีกอย่างยิงได้ทีละนัด จากการที่เคยสัมผัสจริง ๆ บางกระบอกห้าปีแล้วยังไม่เคยยิงสักนัด เจ้าของว่าง ๆ ได้แต่เอามาเช็ดลงน้ำมัน
ส่วนที่เป็นปืนยิงเร็วลูกดก  รูปทรงเป็นปืนต่อสู้ที่ใช้สำหรับหน่วยงานของทางราชการ พวกนี้แพงมากครับ ผมไม่เห็นด้วยกับ 870 ที่ราคาพุ่งสูงขึ้นนะครับ เนื่องจากมีปืน 2 รายการนี้แหละ(870กับเดี่ยวลูกซอง)ที่เป็นปืนชาวบ้านจริง ๆ เหตุผลหนึ่งที่ทำให้ 870 ราคาพุ่ง...อาจเพราะมีการนำเทคนิคต่าง ๆ มาแต่งตัวให้เป็นปืนเอนกประสงค์นะครับ เช่น หลอดต่อกระสุน พานท้ายและอุปกรณ์ตกแต่ง

ส่วนที่ว่าปืนสั้นทำไมแพง ก็มันเป็นปืนพกได้นะครับ ป้องกันตัวได้ดี ลูกดก ฯลฯ   แต่ก่อนนี้ราคาไม่แพงนัก มีบางคนบอกว่าที่ปืนแพง........เพราะมันขายไม่ค่อยได้ครับ ในตอนนั้นผมก็เห็นด้วยครับ ไป ๆ มา ๆ พอปืนแพงขึ้นเรื่อย ๆ กลับมีคนซื้อเยอะขึ้นเรื่อย ๆ  ก็เลยกลายเป็นว่า ตกลงแล้วปืนมันขายยากหรือเงินมันหาได้เยอะกว่าหรือเป็นเพราะ....หลักประกันความปลอดภัยทางราชการไม่ดีพอสำหรับประชาชน จึงมีคนไข่วคว้าหามันไว้ซะเอง Grin

ด้วยความเคารพ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:13:23 AM »

ปืนสั้นพกง่าย  ปืนยาวพกยาก ครับลุงดุลย์
sorrachat - รักในหลวง
HS7FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:18:59 AM »

ถูกๆดีแล้วครับ แต่คงไม่นาน

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
ตัวเอ็ม + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:38:28 AM »

ต้องทำเป็นสินค้าควบคุมโดยให้กระทรวงพานิชย์เข้ามาดูแล.....ถามผู้รู้หน่อยครับว่าเป็นไปได้หรือไม่ครับ(ผมไม่มีความรู้ด้านพานิชย์เลย)

Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 11:27:49 AM »

ปืนสั้นพกง่าย  ปืนยาวพกยาก ครับลุงดุลย์

ใจจริงผมก็อยากให้ปืนสั้นลดราคาลงมาสูสีกะลูกซองนี่แหละ
คราวนี้สงสัยไปช็อปร้านปืนต้องเอารถเข็นในห้างแบบโลตัสไปขนเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์