๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:04:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยยิงป้องกันตนเองบ้าง อยากทราบอารมณ์ ความรู้สึกครับ  (อ่าน 24592 ครั้ง)
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:03:25 PM »

คนที่มีปืนถูกกฏหมาย เค้าจะไม่เอาปืนที่เขารักรองๆจากลูกและเมีย ไปทำให้เสียประวัติหรอกครับ ถ้าคิดจะยิงคนจริงๆ คงต้องใช้ปืนเถื่อน หรือปืนที่สามารถใช้แล้วทิ้งได้เลยครับ เป็นผมถ้าจะยิง คงหาอีโบ๊ะมาใช้ดีกว่า..
แต่เมื่อถืงเวลาจริงๆ แล้วคงเป็นเหตุการเฉพาะหน้านะครับไม่มีเวลามาพิจารณาข้อกฎหมายหรอกครับว่าถูกหรือไม่ผมยิงเอาชีวิตรอดไว้ก่อน  แต่ถ้าเหตุการณ์มันผ่านมาแล้วจะตามเอาปืนเถือนไปยิงผมว่าเอากันทางกฎหมายบ้านเมืองดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 04:23:20 PM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า

สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:33:05 PM »

ผมก็ยิงคนออกบ่อยๆ เวลาขึ้นสนาม1เดือน กลับลงมาบ้านที
แต่ก็ไม่เห็นตายเลย ก็อยู่กันสุขสบายดี เดี๋ยวตอนเย็นก็พาไป
กินข้าวดูหนังกัน

เรื่องอารมณ์ บอกไม่ได้....

3'SF TRAINING COMPANY.
REDDOT
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 02:11:28 PM »

เคยแต่เกือบยิงครับ ขโมยครับ แค่ยิงขู่ขึ้นฟ้าก็วิ่งหนีกันกระจายแล้ว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 02:23:52 PM »

ประสพการณ์ หลังการยิงปืน ผมว่าน่าสนใจกว่าการยิงคนอีกครับ
เพราะเรื่องมันไม่จบง่ายๆ เป็นหนังชีวิตเรื่องยาว เสียเงิน เสียทอง เสียสมบัตร์  เสียประวัติ
สุดท้ายอาจต้องย้ายออกจากบ้านหลายปี ก่อนการใช้อาวุธปืน สติยั้งคิด และการตัดสินใจวินาทีนั้นสำคัญที่สุด
เพราะเป็นจุดเปลี่ยนของชีวิตเราเลยละ  Angry

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 03:16:59 PM »

ผมก็เกือบได้เคยยิงเหมือนกัน  เสียดายชาวบ้านเยอะไปหน่อยกลัวพลาด   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่งั้นตายยย...สถานเดียว (ที่ผมจะยิงคือโจร 3 จชต.นะครับ)

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 07:12:29 PM »

ยังไม่เคยยิงคนครับ ส่วนตัวถือว่าโชคดีแล้วที่ไม่ต้องอยู่ในสถานการณ์นั้น ความตั้งใจที่ซื้อปืนทุกกระบอกมีตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน ข้อแรกคือความชอบ รองลงมาคือความอุ่นใจในการใฃ้ป้องกันชีวิตของเราและคนที่เรารัก  ส่วนอื่นที่ตามมาก็ได้มีเพื่อนเพิ่มครับผม Smiley
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 07:34:34 PM »

ไม่เคยยิงคนเช่นกันครับ แต่ถ้าถึงสถาวะเวลาที่โดนผู้ร้ายติดอาวุธบุกรุกเข้าบ้าน ผมจะพยายามไม่ยิงที่ตัวผู้ร้ายก่อน

อาจยิงขู่ลงพื้น(ถ้าเป็นไปได้ก็บริเวณใกล้ๆ เท้าผู้ร้าย) และในเรื่องของไหวพริบผมขอเลือก"หลบ"ก่อนเป็นอันดับแรก ถ้ามีเวลา

แต่ถ้าหากเป็นสถานการณ์เชิงรุก ผู้ร้ายบุก แล้วใส่เอาๆๆๆ ทันทีละก็ ถ้าผมยังไม่ตายซะก่อน ผมก็จะยิงใส่แบบไม่ยั้งเช่นกัน

ยิงคน ผมค่อนข้างคิดหนักเหมือนกันครับ ถ้าไม่จำเป็น ก็ขอภาวนาอย่าให้ต้องยิงเลย ชีวิตนี้  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 07:37:03 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 07:53:24 PM »

ประสพการณ์ หลังการยิงปืน ผมว่าน่าสนใจกว่าการยิงคนอีกครับ
เพราะเรื่องมันไม่จบง่ายๆ เป็นหนังชีวิตเรื่องยาว เสียเงิน เสียทอง เสียสมบัตร์  เสียประวัติ
สุดท้ายอาจต้องย้ายออกจากบ้านหลายปี ก่อนการใช้อาวุธปืน สติยั้งคิด และการตัดสินใจวินาทีนั้นสำคัญที่สุด
เพราะเป็นจุดเปลี่ยนของชีวิตเราเลยละ  Angry

ถูกที่สุดเลยครับ มีเรื่องสมัยนี้ไม่มีใครกลัวกันหรอกครับ กลัวจะไม่ได้อยู่เลี้ยง พ่อ แม่ ลูก แม่ มากกว่า 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:53:46 PM »

ขอบคุณและ +1 ให้ทุกความเห็นประจำวันนี้ครับ
sabphang
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:28:57 PM »

เกิดความอยากรู้ ลองค้นหากระทู้เก่าๆ ดูยังไม่เห็นว่ามีใครโพสต์ไว้ เลยตัดสินใจตั้งกระทู้ครับ
-------------------------------

วัตถุประสงค์ตรงๆ ของปืน คือ เป็นอาวุธสำหรับ "ยิงคน"

แต่จะมีใครสักกี่คนที่เคยทำแบบนั้น

และแม้ว่าเราจะไม่สนับสนุนให้ใครต้องทำอย่างนั้น

แต่เมื่ออยู่ในสถานการณ์ที่ต้องยิงคนจริงๆ อยากทราบว่า อารมณ์ ความรู้สึกเป็นอย่างไรครับ ทั้งก่อนยิง ขณะยิง และหลังจากยิงแล้วครับ

---------------------------

กระทู้นี้ไม่ได้ต้องการสื่อถึงความรุนแรง แต่ต้องการคำตอบหรือความเห็นที่ผู้ตั้งกระทู้คิดว่าจะเป็นประโยชน์ครับ  ไหว้

[/quot

ก็เคยครับยิงไปก็รู้สึกเสียใจเหมือนกันครับที่คนไทยต้องมาฆ่ากันเองแต่ไม่ยิงมัน มันก็ยิงผม ผมก็เลยตัดสินใจยิง
พอยิงไปแล้วก็โดนที่หัวแล้วก็ตัวเลยครับ หน้าคว่ำลงไปพร้อมกลับเลือดออกมาครับแบบที่เป็นฟองๆครับแต่สมองนี้กลิ่นไขมันฟุ้งๆครับหน้ากลัวเหมือนกันครับก็รอเจ้าหน้าที่มาตรวจสอบแค่นั้นเอง ถ้าเข้าไม่หนี้พร้อมกลับ หันมายิงต่อสู้ผมนะครับ ผมว่าตัวโจรคนนี้คงได้กอดกลับแม่พ่อหรือมเขาอาจจะมีเมียก็ได้แต่ไม่ได้จดทะเบียน
แต่ถามว่าที่ยิงไปแล้วรู้สึกไงก็ใจเต้นแรงมากครับแต่ก็ไม่เท่าที่โจรมันยิงกลับมาหาผมแบบว่าวิ่งตามมัน นี้กิ่งไม้หักต่อหน้าครับด้วยคมกระสุนของมันเฉียดไปนิดเดียว
ไม่งั้นผมก็คงไปนอนวัดแล้วคงได้กลับบ้านแบบไปเครื่อง c 130แล้วครับ
จากเหตุการณ์นี้ก็ได้อาวุธ hk 47 1กระบอก
หมายเหตุนิดนึง คุณคิดว่าผมเล่ามานี้เรื่องจริงไม
ผมจะดูว่าคุณคิดไงกลับกระทู้ของผม

แต่ผมก็ทำบุญให้เข้านะครับ
RO 01
Global Moderator
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 04:34:26 PM »

เรียน ท่านสมาชิก
กระทู้นี้ได้รับการแก้ไขรายละเอียด และหัวข้อกระทู้ใหม่...ตามที่ท่าน จขกท.ได้ร้องขอ
เพื่อประโยชน์ และเพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์สำหรับสมาชิก
จึงขอคืนกระทู้นี้ ขอให้ท่านสมาชิกแสดงความเห็นอยู่ภายในกรอบของกฏหมายด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 04:37:06 PM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 06:55:50 PM »

ขอบคุณ RO 01    ไหว้

เยี่ยม +1  ให้ RO 01 คงไม่ผิดกติกานะครับ  ยิ้มีเลศนัย

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:38:42 PM »

ยิงที่สนาม............กลับบ้านแล้วมีความสุขกับการล้างปืน
ยิงคน.............บ้านไม่ได้กลับ....ปืนก็ไม่ได้ล้าง คิก คิก

กระทู้นี้ผมอ่านแล้วสบายใจ ที่พวกเรามีปืนพร้อมมีเหตุผลครับ ไหว้

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
janeorchid33 love the king
First Round Hit
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:21:01 PM »

ปี43 ยิงว้าแดงขนยาบ้าตาย 2 ที่ อ.แม่อายเชียงใหม่
อาวุธ M16A1 เวลาประมาณ 1700 คนยิงประมาณ11 คน ใช้เวลายิง 5 นาที (อย่าไปเชื่อหนังสือพิมพ์ที่ว่ายิงกันประมาณ 15 นาทีหรือ ครึ่งชั่วโมง ถ้าไม่ใช่สงคราม 5 นาทียังนานเลยครับ)
ไปดูศพ พรุน เลยไม่รู้รูไหนเป็นของใคร
ยิงคนเลวไม่รู้สึกอะไรมากหรอกครับ ลองคิดถึงยาที่อยู่บนหลังมันสิ
ฆ่าลูกหลานเราทั้งเป็นกี่คน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:23:49 PM »

ปี43 ยิงว้าแดงขนยาบ้าตาย 2 ที่ อ.แม่อายเชียงใหม่
อาวุธ M16A1 เวลาประมาณ 1700 คนยิงประมาณ11 คน ใช้เวลายิง 5 นาที (อย่าไปเชื่อหนังสือพิมพ์ที่ว่ายิงกันประมาณ 15 นาทีหรือ ครึ่งชั่วโมง ถ้าไม่ใช่สงคราม 5 นาทียังนานเลยครับ)
ไปดูศพ พรุน เลยไม่รู้รูไหนเป็นของใคร
ยิงคนเลวไม่รู้สึกอะไรมากหรอกครับ ลองคิดถึงยาที่อยู่บนหลังมันสิ
ฆ่าลูกหลานเราทั้งเป็นกี่คน

ให้กำลังใจประเดิม + คะแนนให้เลย เพราะท่านมีส่วนช่วยชำระสังคมที่ลูกผมจะเติบโตขึ้นด้วย
ขอบคุณครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์