๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:50:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยยิงป้องกันตนเองบ้าง อยากทราบอารมณ์ ความรู้สึกครับ  (อ่าน 24547 ครั้ง)
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:49:13 AM »

ขอให้ได้คำตอบไวน่ะครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 04:24:05 PM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:50:45 AM »

รอฟังด้วยครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:54:32 AM »

หลงรัก
ครับ
เคยกำปืนแล้วขับรถไปจดหน้าบ้านรุ่นน้องปากหมา
จ้องมันว่าจะมีอะไรจากปากเสียๆของมันอีกมั้ย
วันนั้นหากมันพูดอะไรที่เคยพูด หมดโม่ แน่
วันนั้นตั้งใจยิงเสร็จหนีครับ
เตรียมทุกอย่างแล้ว
วันนั้นตัวเย็น หน้าเย็นหมด
สุดทน...
แต่มันนิ่ง ซีดที่หน้าบ้านมัน
สักพัก ผมก้อขับรถกลับบ้าน
นี่เรา เกือบหมดอนาคตแล้ว
โชควาสนายังดี
 หลงรัก

SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:03:41 AM »

ถ้าใจร้อนยิงไปนัดเดียว  ราคากระสุนไม่กี่บาท
แต่อาจต้องเสียเงิน   เท่ากับซื้อปืนเหมาร้านเลยทีเดียว
ไม่แน่เหมาปืนร้านกาแฟหมดร้านแล้วยังไม่   เท่าที่ต้องเสียเลยครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:17:47 AM »

คนที่เคยยิงคน คงไม่อยากเล่าให้ใครฟังน่ะครับ
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:21:30 AM »

สิ่งที่ จขกท.อยากทราบ แต่บังเอิญท่านที่ทำหน้าที่ประหารนักโทษบางขวางไม่ได้เข้ามาอ่านในเว็ปนี้ซะด้วย...ผมคิดว่าท่านนี้คงจะบอกถึงอารมณ์ที่ว่านี้ได้ดีที่สุด
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:15:47 PM »

หลงรัก
ครับ
เคยกำปืนแล้วขับรถไปจดหน้าบ้านรุ่นน้องปากหมา
จ้องมันว่าจะมีอะไรจากปากเสียๆของมันอีกมั้ย
วันนั้นหากมันพูดอะไรที่เคยพูด หมดโม่ แน่
วันนั้นตั้งใจยิงเสร็จหนีครับ
เตรียมทุกอย่างแล้ว
วันนั้นตัวเย็น หน้าเย็นหมด
สุดทน...
แต่มันนิ่ง ซีดที่หน้าบ้านมัน
สักพัก ผมก้อขับรถกลับบ้าน
นี่เรา เกือบหมดอนาคตแล้ว
โชควาสนายังดี
 หลงรัก

ขอบคุณครับ

เป็นประสบการณ์ที่มีค่าครับ

+1 ให้ครับ
ตัวเอ็ม + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 02:29:25 PM »

ยังไม่เคยเหมือนกันครับ แต่ก็เกือบไปเหมือนกัน เกือบยิงวัยรุ่นเมาสุราครับ ช่วงสงกรานต์วัยรุ่นมีเรื่องไล่ฟันกันมีคนหนีเข้ามาในบ้าน1คนคือคนที่ไม่มีอาวุธและถูกรุมกินโต๊ะ เลือดโชกเลย ผมเลยงัดลูกโม่เล็งขู่พวกที่กำลังวิ่งตามเข้ามาในรั้วบ้าน ปรากฏว่าพวกมันหยุดแต่เข้ามาอยู่ในเขตรั้วบ้านประมาณ 1-2 เมตร พวกมันไม่พอใจ ขว้างปาไม้ ท่อนเหล็ก ก้อนดิน เข้ามาหาผม ตอนนั้นผมก็ชั่งใจอยู่ว่าจะยิงขู่หรือยิงใส่กลุ่มวัยรุ่นดี พอดีตำรวจสายตรวจมาถึงพวกนั้นก็หนีกระเจิง ....ถ้าตอนนั้นผมยิงไปที่กลุ่มวัยรุ่นพวกนั้นคงต้องเคลียร์กันอีกยาวแน่ๆ...เกือบไปเหมือนกัน...

คะแนน 17

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 03:06:31 PM »

ยังไม่เคยใช้ปืนจริงยิงคนเลย และชาตินี้ถ้าไม่จำเป็นจริง ๆ ก็คิดว่าไม่อยากใช้ปืนยิงคน  แต่ผมเคยโดนคน (พวกชั่ว เป็นโจร พวกขโมยรถชาวบ้านเพื่อนำไปขายยังประเทศเพื่อนบ้าน) ยิงปืนใส่ ตอนตามเอารถคืน พอรู้ว่ารถหาย ก็ตามรอย จนเจอพวกคุ้มกัน ที่มองเห็นพวกมันเป็นเงาดำ ๆ ยื่นอยู่ ประมาณ 3 คน ระยะห่างจากตัวผมประมาณ 20-30 เมตร  พวกมันก็ยิงปืนขู่ผมขึ้นฟ้าทันที 2 นัด (เสียงปืนเป็นปืนสั้น แต่ตอนนั้นไม่รู้ว่ามันยิงจากปืนอะไร) แต่ผมทำเป็นใจดีสู้เสือหมอบลงมีกอหญ้าคาบังอยู่แล้วตะโกนขู่พวกมัน สิ้นเสียงผมพูด มันก็ยิงใส่อีกชุดหลายนัด ชุดหลังนี่ไม่ใช่ปืนสั้นแน่นอน เพราะมันยิงรัวกราดใส่มายังตำแหน่งที่ผมและพ่อผมหมอบอยู่ คงเป็น AK โชคดีผมหมอบอยู่ กระสุนลอยผ่านหัวผมไปหลายนัด มีนัดหรือสองนัดที่ลงกระทบดินใกล้ตัวผมมาก ผมคงทำกรรมมาดี มันเลยยิงไม่ถูก อาจเป็นเพราะมันมืดด้วย ตอนนั้นหัวใจผมเต้นแรงมากแทบจะหลุดออกจากอก มือผมกำมีดไว้แน่นเลย กะว่าเป็นงัยเป็นกันจวนตัวหากพวกมันเดินเข้ามา ก็คงต้องวิ่งเข้าใส่มันแน่นอน (ตอนนั้นผมกำลังเป็นวัยรุ่นอายุเลย 18 ปีมาได้เดือนสองเดือน ใจกล้าเกินร้อยแน่นอน เหลือไม่ถึงสองเดือนก็จะจบ ม.6 แล้ว เพิ่งผ่านการฝึก รด. ภาคสนาม 5 วัน ของปี 3 มาใหม่ ๆ) แล้วพ่อผมก็ให้ผมถอยก่อน  ตอนนั้นถ้าผมมีปืนอยู่ในมือ ก็คงได้ยิงคนจริง ๆ แน่นอน เพราะผมหมอบอยู่จะมองเห็นเงาคนยิงได้ชัด เนื่องจากคนยิงมันยืนอยู่ เหตุเกิดมานานเกือบ 20  ปีแล้ว สุดท้ายก็ไม่ได้รถคืน

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 03:34:11 PM »

ยังไม่เคยครับต้องมีเหตุการณ์ที่แย่ๆแน่ครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 04:05:19 PM »

Huh Huh  ถ้าจำเป็นต้องยิง ด้วยเหตุผลที่สมควร ก็ต้องยิง พร้อมเตรียมรับผลที่ตามมา  หากเราถูก... คุกเรารอด... แต่เดือดร้อนแน่นอน
                    หากชนะด้วยอาวุธ มักสิ้นสุดด้วยความแค้น ก่อนยิงกับหลังยิงความรู้สึกต่างกันแน่ๆ ผมไม่เคยยิงตัวเห็นๆ  เคยแต่ยิงสวนตามเสียง
                   และแสดงกริยาหยาบคาย ใช้..โบก10ล้อด้วยข้อหาขวางถนน  หรือใช้ตบกระโหลก โหนกแก้มก็เคย....อยู่มาวันหนึ่งที่คิดได้  ลองเอาใจเขา
                    มาใส่ใจเรา  แล้วจะเอาไง... สิ่งที่เคยทำผิดแค่คิดก็บาป ความรู้สึกหลังยิงคน ผมว่าสับสนน่าดู  เตรียมแผนมาดี บางทียังไม่มีที่ไปเลย
                    (งงไปไม่ถูก)  ผมว่า จขกท.ชวนตระหนักเรื่องนี้ก็ดีเหมือนกันครับ เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 04:11:18 PM »

ที่อ่านมายังไม่มีใครเคยยิงคน(หรือมีแต่ไม่อยากเล่า)

ก็ถือเป็นความโชคดีของทุกคนที่ตัดสินใจได้ดี

ผมคิดว่าคนที่เคยยิงคน คงไม่มีโอกาสได้เล่าประสพการณ์ผ่านเวปบอร์ดนัก  เพราะพวกเขาอาจอยูในแดนต่างๆของเรือนจำ

ผมเองก็เคยอยากยิงปากคนเหมือนกัน ก็ไม่มีอะไรมาก คุณเคยเจอกันมั้ย แบบว่าเลี้ยงหมาแมวแล้วหมาแมวมาทำลายข้าวของเบาะรถ ข่วนหลังคารถ เกลือกกลิ้งบนแปลงผักเสียหาย พอไปบอกเจ้าของว่าช่วยดูแลสัตว์เลี้ยงด้วย กลับโดนตะแบงกลับมาว่า มันเป็นอะไรนักหนา เสียหายอะไรนักเชียว มึงเป็นใครกูเป็นใคร คือเขาอายุมากแล้วครับประมาณ 60 ต้นๆ ปากตลาด และด่าไม่หยุดแถมยังบอกให้ผมย้ายไปอยู่ที่อื่นหรือไกล้อมรั้วกั้นซะของจะได้ไม่เสียหาย   ตอนนั้นเหงื่ออกมือ ใจเต้นรัว ทำไมถึงพูดกันดีๆไม่ได้ เราเป็นฝ่ายเสียหายแต่โดนด่ากลับ หน้าเริ่มชาๆ ผมคิดในใจว่าจะกลับเข้าบ้านแล้วเอาลูกซองส่องทั้งแมวทั้งคนให้ล่วงไปพร้อมๆกันซะดีมั้ง แต่พอมองหน้าลูก อายุ 6 เดือน เขาชอบมองหน้าผมแล้วยิ้ม ในเวลานั้นผมยืนอุ้มลูกอยู่ด้วย ทำให้ผมกลับเข้าบ้านโดยไม่ตอบโต้อะไรทั้งสิ้น มองตาลูกและยิ้มกับลูกอย่างมีความสุข แต่อยอมรับว่า เครียดและใจมันรัวคิดอยากส่งคนแก่ปากดีกลับเมรุมากๆ  
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 04:48:44 PM »

คนที่เคยยิงคน คงไม่อยากเล่าให้ใครฟังน่ะครับ

เห็นด้วยครับ...

หากเป็นผม...

ผมก็คงไม่เล่าในหน้าเวปบอร์ดหรอกครับ...คิก คิก
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 04:51:05 PM »

ที่อ่านมายังไม่มีใครเคยยิงคน(หรือมีแต่ไม่อยากเล่า)

ผมว่าส่วนใหญ่ที่เคยยิงคงไม่อยากพูดถึงมันแหละครับ ... Undecided

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:07:49 PM »

คงจะหาคนตอบในนี้ได้ยากครับ

แต่ผมว่าความเครียดที่เกิดหลังจากลั่นกระสุนไปแล้วมันจะมีมากกว่าตอนก่อนยิงแน่นอนครับ
ไม่ว่าเราจะเป็นฝ่ายถูกหรือผิดก็ตาม

ฉะนั้นเมื่อรู้ว่าเหตุการณ์เริ่มมีทีท่าดำเนินไปสู่ความรุนแรง ก็ควรหาทางหลีกเลี่ยงก่อนเสียดีกว่าครับ 

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์