๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:42:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนจะขายปืน 11 มม. ยูเอสอาร์มี่ให้  (อ่าน 18429 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:54:23 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน........สภาพนี้ราคานี้ผ่านก่อนดีกว่า ปืนลูกครึ่งด้วย

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:27:53 AM »

ขอรั้งปลอกคนล่ะสีกับสไลด์ด้วยนะครับ อาจจะไม่ใช่ของเดิมที่ติดมากับปืน  ไหว้ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:37:06 AM »

ผมว่าหากระบอกอื่นดีกว่าครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:59:49 PM »

ถ้าเป็นมือใหม่ที่ยังไม่มีประสบการณ์  อย่าซื้อปืนมือสองเลยครับ  โดยเฉพาะปืนโคล์ท 1911  เพราะเป็นปืนที่เล่นแร่แปรธาตุมากที่สุด ( ขออภัยแฟนโคล์ทด้วยครับ )  Grin
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 05:04:16 PM »

ถ้าเป็นมือใหม่ที่ยังไม่มีประสบการณ์  อย่าซื้อปืนมือสองเลยครับ  โดยเฉพาะปืนโคล์ท 1911  เพราะเป็นปืนที่เล่นแร่แปรธาตุมากที่สุด ( ขออภัยแฟนโคล์ทด้วยครับ )  Grin
ไม่ต้องขออภัยแฟนโคลท์เลยครับ เพราะคนบ้าโคลท์อย่างผม ยอมรับเรื่องนี้มาตั้งแต่แรกแล้ว ดีใจที่ท่านบุ๊ค ช่วยกันกระจายข่าว มือใหม่หัดซื้อจะได้ไม่เสียเงินพร้อมกับความเสียใจในภายหลัง
ดังนั้น ก่อนเสียเงิน โปรดกรุณา ส่งภาพมา ให้พวกเราทัศนาเสียหน่อย
พวกเรายินดี วิเคราะห์ให้ตามความรู้ความสามารถ ด้วยความจริงใจจากพวกเรา เพื่อท่านจะได้ไม่เสียเงินพร้อมความเสียใจนะครับ
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 06:08:23 PM »

...อยากฟังท่านเต๋าพูดถึงความไม่ชอบมาพากลของปืนกระบอกนี้ครับ...

ด้วยความเคารพครับผม... ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 06:48:28 PM »

...อยากฟังท่านเต๋าพูดถึงความไม่ชอบมาพากลของปืนกระบอกนี้ครับ...

ด้วยความเคารพครับผม... ไหว้ ไหว้
ยินดีรับใช้ ...แต่วันนี้ ไม่ทันแล้ว ปืนกระบอกนี้ น่าวิเคราะห์ดีมาก แล้วผมจะมาเล่าให้ท่านฟัง ท่านรอหน่อยนะ
เอาสั้นๆ ไปก่อน
เป็นยูเอส แน่นอน รมดำจนบาง พยายามลบสนิม ทั่วไปหมด จนทำให้ต้องแกะใหม่ แต่ดันแกะผิดรุ่น
ที่ว่าเป็นยูเอส เพราะอะไหล่ ไก นก เซฟ ตูดห่วง ครบ ถ้าคิดจะเอาปืนพาณิชย์มาเป็นยูเอส คงไม่ไปพากเพียรหาอะไหล่มาขนาดนี้หรอก จึงเชื่อว่าเป็นยูเอส แต่แกะสไลด์ผิดไป
โครงปืน บางมาก สังเกตสลักเซฟ โผล่ออกมาอีกด้านจนโด่งเลย ได้แค่นี้ก่อนนะ
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 08:42:33 PM »

คุณ tao ตาถึงจริงๆ  ช่างเล่นซะปืนบางจริงๆ  สลักล้นออกมามากจริงๆ   นับถือ ตาไวมาก
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 09:19:36 PM »

สภาพนี้ ราคานี้ ผ่านได้ผ่านเลยครับ   ใจเย็น ๆ  จะได้ของดีครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:32:03 PM »

มาต่อให้นะ สำหรับกระบอกนี้
....ให้สังเกต รอยปาดเว้า บนโครงปืน ที่อยู่ด้านหลังไกปืน
รอยปาดเว้านี้ ถ้าสภาพสมบูรณ์ หรือได้รับการปรับความเรียบของผิวโครงปืนให้เป็นแนวราบๆ แล้ว
รอยเว้าจะยังสมบูรณ์อยู่ เพียงแต่ขนาดจะเล็กลงลงหน่อย

แต่ปืนนายแบบนี้ สังเกตเห็นได้ว่า รอยดังกล่าวไม่อยู่ในรูปแบบเดิม มีการลบเนื้อเหล็กด้านบน ล้ำเข้ามาในรอยปาดเว้าดังกล่าว น่าเชื่อว่า พยายามลบสนิม ให้เกิดความเสมอกัน แต่สนิมมันลึกไปหน่อย จึงไถลึกไปหน่อย ล้ำเข้ามาในรอยปาดเว้า ทำให้รอยปาดเว้า ดูไม่เหมือนเดิม

........ลายกันลื่นบนสไลด์  ของเดิม คงถูกไถออกไปพอสมควร ทำให้ลายกันลื่น ตื้นเกินไป จับไม่ติดมือ
ช่างปืน ท่านก็พยายามแทงลายให้ใหม่ แต่เนื่องจากแทงด้วยมือ ไม่ใช่เครื่องจักร ที่แทงที่เดียวพร้อมกันทุกเส้น
ช่างไทย ใช้ฝีมือ แทงทีละเส้น ทีละช่อง ทีละด้านของตัวสามเหลี่ยมที่จะหนึบกับนิ้วมือของเรา
บางช่องท่านแทงลึกไป บางช่องท่านแทงเบาไป จึงทำให้ลายแทงบางส่วน ล้ำเข้าไปในแนวส่วนโค้งของหลังคาสไลด์
.........การแกะตัวอักษร   แกะใหม่เสร็จแล้ว ทำไมดูเหมือนมีสีขาวๆ ลงไปอยู่ในตัวอักษรด้วยล่ะ
เอาละ อาจเป็นมุมกล้องก็ได้ ทำให้เกิดแสงสีขาว

แต่ถ้าไม่เกิดจากมุมกล้อง แล้วมีการเอาสีขาว ลงไปอยู่ในตัวอักษรแบบนี้ อาจเป็นเรื่องของ การรมปืนจนโล้นหมด แล้วมาแกะภายหลังรมดำ จะทำให้ส่วนที่แกะรมดำหายไป จึงต้องเอาสีขาวลงไปใส่ไว้

โอเคครับ เท่าที่พอจะเห็นได้ เนื่องจากภาพปืนตะแคง เวลาดู ผมก็ต้องตะแคงหัวดูภาพด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 05:33:35 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 06:01:26 PM »

จริงครับ เนื้อปืนบางมาก ยิงไปผิดท่าอาจจะบาดมือได้ สไลด์โผล่ออกมาเยอะมาก
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:02:38 PM »

ขอบคุณท่านเต๋าครับ

ขออนุญาต +1 สำหรับท่านครับ...
11mm
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 07:40:07 PM »

ไหว้  ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมาก นะครับที่ช่วยวิเคราะห์ให้ผม ผมตัดสินใจไม่ซื้อแล้วครับ ผมจะไปหาซื้อมือ 1  แทน   ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:32:41 PM »

ไหว้  ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมาก นะครับที่ช่วยวิเคราะห์ให้ผม ผมตัดสินใจไม่ซื้อแล้วครับ ผมจะไปหาซื้อมือ 1  แทน   ไหว้

ถ้าเจ้าของลดราคาสัก 40-50 % ก็น่าคิดเหมือนกัน .... อะไรๆก็ดูดี เว้นแต่ตัวหนังสือที่สไลด์ด้านซ้าย

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 05:30:35 PM »

ขอบคุณท่านเต๋าครับ

ขออนุญาต +1 สำหรับท่านครับ...
กราบขอบพระคุณ ครับ ที่ได้เป็นเพื่อนกัน .
มีอะไรเกี่ยวกับ 1911 ที่ผมพอบอกท่านได้ ผมยินดีครับ..
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์