๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:51:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับราคาปืนครับ  (อ่าน 2005 ครั้ง)
db2000
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 01:28:59 PM »

คือผมอยากทราบข้อมูลก่อนจะไปติดต่อขอซื้อปืนครับ
ผมอยากทราบว่าตอนนี้ "ปืนพก" ที่ราคาถูกที่สุด ครับ
จุดประสงค์ เอาไว้เฝ้าสวนที่ต่างจักหวัด
ลูกซองมีแล้วครับ ... ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะกับการขี่จักรยานไปตามสวนโดยพายลูกซองไว้ข้างหลัง
เลยอยากได้ เล็กๆไว้สักกระบอกครับ
 มาขอคำแนะนำครับ

ขอบคุณ ครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 01:34:56 PM »

ปืนหน้าร้านตอนนี้แพงมาก  ขนาดลูกโม่  สมิท  เอ็ม 60 ราคาหน้าร้านราคา 80000 บาทเข้าไปแล้ว ลองเข้วไปหาปืนมือสอง  ในตลาด ไม่ดีกว่าหรือครับ  ราคาจะถูกลงมาบ้าง  แล้วมีให้เลือกหลายรูปแบบ  หลายราคาให้ตัดสินใจ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 05:13:16 PM »

นายสมชายยังเห็นเหมือนเดิมครับ ว่าหากเงินน้อยไม่พอซื้อปืนสั้น... มีทางเลือกคือซื้อปืนลูกซองยาวหักลำฯ แล้วตัดลำกล้องให้สั้นเหมือนอีโบ๊ะครับ...

ป้องกันตัวตามเรือกสวนไร่นาดีนักและ ด้วยยิงได้ทุกกาลอากาศฝนตกฟ้าร้องมืดตื๋อ ต้นไม้ใบหญ้าบดบังทัศนะวิสัย... หากได้ระยะรับรองตูมเดียวงานเข้ามือสับปะเหร่อแน่ครับ...

หากใช้ป้องกันตัว... อีโบ๊ะพอไหวครับ เพราะระยะไกลเราก็วิ่งหนีเอา...
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 07:09:47 PM »

ปืนพกที่ราคาถูกที่สุด ตอบยากนะครับ เมื่อก่อนกล็อค ซีแซด เทารัส สมิธราคาก็เป็นกันเองกับกระเป๋า
แต่เดี๋ยวนี้ ราคาขยับขึ้นไปพอใกล้เคียงกับคัสต้อมกันอย่างแบร์ เอสทีไอ คิมเบอร์ โคลท์ กันเป็นแถว
อ้อ..อีกยี่ห้อบูล เอ็ม5 ราคาเห็นว่าราคายังอยู่ที่หลัก80kกว่าๆ กว่าเท่าไหร่ลองถามร้านดูนะครับ
คำแนะนำเรื่องปืนมือสอง ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ สำหรับผู้ที่มีความจำเป็นต้องใช้อาวุธปืนในยามที่ปืนใหม่แพงแบบนี้
ถ้าเลือกได้ให้เลือกปืนตลาดครับ อะไหล่หาง่าย เบื่อแล้วขายต่อก็ได้ราคา และได้เพื่อนเยอะครับ
ปืนบางยี่ห้อแทบไม่มีใครเอ่ยถึงในกระทู้ หรือตั้งกระทู้ขึ้นมาก็มีคนตอบน้อย เพราะไม่ค่อยมีคนใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 09:22:10 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:28:08 PM »

วันนี้ไปแวะถามลูกโม่ Ruger 101 ขนาด .38 ราคา 83,000 บาทครับ

แรงเกินคาดครับ

Glock 26 ก็ 110,00+
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 06:41:32 AM »

เฮ้อ  อ่านเรื่องราคาทีไร  ใจมันเฮี๊ยว เหี่ยว 

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
db2000
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:20:16 PM »

ผมว่าพาดลูกซองขี่จักรยานไปตามสวนเหมือนเดิมก่อนดีกว่า
เดียวไปดูในห้องตลาดเจอราคาถูกใจ เดียวติดต่อไปครับ

ขอบคุณ ครับ พี่ๆทุกคน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:27:49 PM »

ลองดูมือ 2 ครับ

อาจได้ราคาดีๆ สภาพถูกใจครับ

GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 03:31:47 PM »

ถูกๆต้องมือสองอย่างเดียวครับ
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:37:49 PM »

ถ้างบไม่มากก็เห็นด้วยกับปืนมือ 2 ครับ หาซื้อแถวรอบนอกหรือพวกกำนันผู้ใหญ่บ้านเก่า ปืนพวกนี้ราคาไม่ค่อยขึ้นตามปืนใหม่มากนัก
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:13:36 PM »

ถ้างบไม่มากก็เห็นด้วยกับปืนมือ 2 ครับ หาซื้อแถวรอบนอกหรือพวกกำนันผู้ใหญ่บ้านเก่า ปืนพวกนี้ราคาไม่ค่อยขึ้นตามปืนใหม่มากนัก
เห็นด้วยครับ หาปืนมือ 2 ที่จดทะเบียนสมัยปี 18-19 ใน ตจว.น่าจะเยอะนะครับ บางที เจ้าของอายุมากแล้วไม่ได้ใช้เก็บไว้เฉยๆ หรือเสียชีวิต ลูกเมียไม่เห็นความสำคัญของปืน ขายทิ้งออกบ่อยไป ลองไปสอบถามคนเฒ่าคนแก่ ผู้ใหญ่บ้าน หรือกำนัน หรือถามกับคนที่ทำทะเบียนปืนที่ที่ว่าการอำเภอดูครับ พวกนี้เขามีข้อมูล เพราะว่าบางทีลูกหลานเอามาโอนมรดก จนท.เขาจะถามว่าขายไหม หรืออาจจะซื้อไว้เอง คนที่ไม่รู้คุณค่าของปืนก็มักจะขายเพียงไม่กี่พัน หรือไม่กี่หมื่นเท่านั้นแหละครับ เพราะเขารู้เพียงว่า ซื้อมาเมื่อปี  18-19 เพียงไม่กี่พันบาท....ผมเคยซื้อลูกซองยาวแค่ 2,500.-เท่านั้นเอง ลองๆสืบดูครับ อาจโชคดี...ว่าแต่ท่านอยู่จังหวัดไหนละครับ...
หน้า: [1]
  พิมพ์