๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:23:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่องยาว : สงครามลับในลาว  (อ่าน 106901 ครั้ง)
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:46:03 AM »

ผมขออนุญาตลงลิ้งค์จากต้นฉบับจริงให้อ่านได้ต่อเนื่องในคราวเดียวน่าจะเข้าท่ากว่านะครับ..

http://teenoi.freeforums.org/topic-t444.html  เชิญผู้สนใจได้เลยครับ

ไม่ต้องรอ แล้วยังไม่ต้องลำบากคุณ Siri_Pat ไป copy มาให้อ่านอีกด้วย..เพราะคุณตาทุ้ย จขกท.

แจ้งให้ทำลิ้งค์ได้เรียบร้อยแล้ว ขณะเดียวกันเพื่อนสมาชิก อวป.จะได้อ่านคำถามหรือแง่มุมอื่นๆ อย่างครบถ้วนจาก

ในกระทู้อันนี้ของเว็บตี๋น้อย หรือหลากหลายจากกระทู้อื่นๆได้อีกด้วยนะครับ เพราะมีเรื่องราวที่น่าสนใจ

พร้อมทั้งลิ้งค์อื่นๆอีก นอกเหนือจากนี้มากมาย.. ฮาร์ดคอร์ ไม่ควรพลาดครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์และไม่ผิดกติกาของเว็บ อวป. นะครับ

ด้วยความชัดเจนและจริงใจเสมอมา

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:47:08 AM »

ข้อมูลชัดเจนอย่างยิ่งครับ ขอบพระคุณครับ

หวัดดีครับคุณ krajong เราเคยเจอกันที่สนามนวมินทร ไงครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 02:10:26 PM »

ผมขออนุญาตลงลิ้งค์จากต้นฉบับจริงให้อ่านได้ต่อเนื่องในคราวเดียวน่าจะเข้าท่ากว่านะครับ..

http://teenoi.freeforums.org/topic-t444.html  เชิญผู้สนใจได้เลยครับ

ไม่ต้องรอ แล้วยังไม่ต้องลำบากคุณ Siri_Pat ไป copy มาให้อ่านอีกด้วย..เพราะคุณตาทุ้ย จขกท.

แจ้งให้ทำลิ้งค์ได้เรียบร้อยแล้ว ขณะเดียวกันเพื่อนสมาชิก อวป.จะได้อ่านคำถามหรือแง่มุมอื่นๆ อย่างครบถ้วนจาก

ในกระทู้อันนี้ของเว็บตี๋น้อย หรือหลากหลายจากกระทู้อื่นๆได้อีกด้วยนะครับ เพราะมีเรื่องราวที่น่าสนใจ

พร้อมทั้งลิ้งค์อื่นๆอีก นอกเหนือจากนี้มากมาย.. ฮาร์ดคอร์ ไม่ควรพลาดครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์และไม่ผิดกติกาของเว็บ อวป. นะครับ

ขอบคุณที่ช่วยทำ Link ไปให้นะครับ เพราะเครื่องคอมพ์ผม พอใส่ Link ในเวปนี้แล้ว เครื่องจะ แฮงค์ จน Post ต่อไม่ได้ครับ และไม่รู้เป็นอะไรสมัครเวป ตี๋น้อย ไม่ได้ เลยไม่สามารถเขาไปขอคุณตาทุ้ย นำข้อความมานำเสนอในนี้..

แต่ผมให้เครดิต คุณตาทุ้ย และ เวป ตี๋น้อย เอาไว้ตั้งแต่ต้นกระทู้แล้วนะครับ ตามธรรมเนียม

และผมพอจะมีภาพสงครามในลาวอยู่บ้างจากญาติผู้ใหญ่ (เดี๋ยวเอาไว้มาลง รอ Scan Film ก่อน) ถ้าผมสมัครเวป ตี๋น้อย ได้แล้ว
ขอทุกท่านตามไปดูได้เลยนะครับ

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:10:39 PM »

..ผมขอแนะนำอย่างยิ่งให้อ่านกระทู้ "ภูผาที ใครหนีทัพ?? โดยตาทุ้ย"

ในเว็บตี๋น้อย เดียวกันนี้ด้วยครับจะได้ครบเครื่อง ครบองค์ประกอบ และครบรสชาติ..

สำหรับทุกท่านที่ชื่นชอบ "สงครามลับในลาว" ต้องห้ามพลาด.. เด็ดขาด

http://teenoi.freeforums.org/topic-t70.html?highlight=%E0%B9%83%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%9E%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A0%E0%B8%B9%E0%B8%9C%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%B5

เครดิตเว็บตี๋น้อย และคุณตาทุ้ย จขกท เช่นกันครับ

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 03:04:46 PM »

จ.นครพนม จัดงานวันระลึกความสัมพันธ์ไทย– เวียตนาม ในโอกาสวันคล้ายวันเกิด อดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์ ประจำปี2552 (20/5/2009)
 ในโอกาสวันคล้ายวันเกิดอดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์วันที่19 พฤษภาคมของทุกปีชาวไทยเชื้อสายเวียตนามจ.นครพนมร่วมกันจัดงานวันระลึก เนื่องในวันคล้ายวันเกิดอดีตประธานาธิบดีโฮจิ ครบรอบ119ปี ณ หมู่บ้านมิตรภาพไทย–เวียตนาม บ้านนาจอก จ.นครพนม โดยนายพงษ์ศิริ กุสุมภ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ประธานการจัดงานวันระลึกความสัมพันธ์ไทยเวียตนาม เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเกิดอดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์ ซึ่งคณะกรรมการปฏิบัติการหมู่บ้านมิตรภาพไทย-เวียตนาม ร่วมกับพี่น้องชาวไทยเชื้อสายเวียตนามในจ.นครพนม ร่วมจัดขึ้นโดยมี นายเหวียน ยวีฮึง เอกอัคราชทูตสาธารณรัฐสังคมนิยมเวียตนาม ประจำประเทศไทย นายตรั่น เหวียนตรึก กงสุลใหญ่สาธารณรัฐสังคมนิยมเวียตนาม ประจำจังหวัดขอนแก่น พร้อมด้วย นายกสมาคมไทย-เวียตนาม และชาวไทยเชื้อสายเวียตนาม ทุกจังหวัด เดินทางมาร่วมสักการะอดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์เป็นจำนวนมาก บ้านนาจอก ตำบลหนองญาติ อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม เป็นหมู่บ้านที่อดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์ แห่งสาธารณรัฐสังคมนิยมเวียดนามได้เคยเข้ามาพึ่งพระบรมโพธิสมภารพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว แห่งราชอาณาจักรไทย เพื่อกอบกู้เอกราชของประเทศเวียดนามระหว่างปี พ.ศ. 2467–2474 ในยุคของสงครามอินโดจีน และสงครามเวียดนามโดยเฉพาะในชุมชนบ้านนาจอก สถานที่แห่งนี้ ในอดีตเคยเป็นสถานที่ที่อดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์ได้เดินทางเข้ามาอยู่นานถึง7ปี มีการใช้พื้นที่ดังกล่าวนี้ เป็นศูนย์ประสานงานวางแผนการกอบกู้เอกราชจากประเทศฝรั่งเศส ดังนั้นเมื่อถึงวันสำคัญของอดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์ ชาวไทยเชื้อสายเวียตนาม จึงได้จัดกิจกรรมความสัมพันธ์ไทย–เวียตนาม เพื่อรำลึกถึงอดีตประธานาธิบดีโฮจิมินห์ หมู่บ้านนาจอกได้จัดตั้งเป็นหมู่บ้านมิตรภาพไทย-เวียดนามโดยดำริของฯพณฯ พลเอกชวลิต ยงใจยุทธ อดีตนายก รัฐมนตรี ภายในหมู่บ้านมิตรภาพไทย-เวียดนามได้มีการจัดนิทรรศการ แสดงประวัติการทำงานและการเดินทางไปยังสถานที่ต่างๆ ของท่านโฮจิมินห์สถานที่แห่งนี้เป็นสถานที่มีความสำคัญยิ่งเป็นส่วนหนึ่งที่ได้ส่งผลให้การกู้ชาติประสบผลสำเร็จ ด้วยความสำคัญของบ้านนาจอก จังหวัดนครพนม จึงถือเป็นคุณูปการสำคัญในการกอบกู้อิสรภาพให้แก่สาธารณรัฐสังคมนิยมเวียดนามนตราบเท่าทุกวันนี้

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 03:25:58 PM »

ดีครับเรื่องเก่าๆๆเป็นประวัติศาสตร์ไปแล้วครับ

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 04:07:02 PM »

ครับท่านสหายตุ๊ ที่จริงน่าเรียกว่า ท่านอดีตประธานาธิบดี เหงวียน ไอ กว๊อก ตามชื่อเดิมของท่าน

ผมอยากทราบประวัติตอนที่ โฮจิมินห์ตัวจริง เสียสละตนเองเพื่อการกู้ชาติของเหงวียน ไอ กว๊อก ไม่ทราบว่าสหายคุ๊พอมีประวัติช่วงนี้หรือไม่   

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 05:37:49 PM »

..ผมขอแนะนำอย่างยิ่งให้อ่านกระทู้ "ภูผาที ใครหนีทัพ?? โดยตาทุ้ย"

ในเว็บตี๋น้อย เดียวกันนี้ด้วยครับจะได้ครบเครื่อง ครบองค์ประกอบ และครบรสชาติ..

สำหรับทุกท่านที่ชื่นชอบ "สงครามลับในลาว" ต้องห้ามพลาด.. เด็ดขาด

http://teenoi.freeforums.org/topic-t70.html?highlight=%E0%B9%83%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%9E%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A0%E0%B8%B9%E0%B8%9C%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%B5

เครดิตเว็บตี๋น้อย และคุณตาทุ้ย จขกท เช่นกันครับ

ขอบคุณ ครับ อ่านแล้วติดเลยครับ ไหว้ เยี่ยม

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:31:29 PM »

ขอบคุณครับที่เอามาให้อ่านพึ่งเจอกระทู้นี้ครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:53:52 PM »

Link ที่ท่านๆ ให้มาเข้าไม่ได้แล้วครับ (หรือ ว่าต้องสมัครสมาชิกก่อน) รบกวนด้วนครับ อ่านกำลังติดลม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 08:16:07 PM »

ไหว้ขอบคุณจขกท.ครับ +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
maxgti
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:03:13 AM »

ได้ความรู้มากจริงๆ  ว่างๆจะอ่านให้ครบเลย Grin

อยากให้มีคนโพสท์กันมาอีกครับ Cool

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 11:13:09 AM »

เข้า linkไม่ได้ครับท่านประธาน spd 7# รออ่านมันช่องนี้แหละ +1 จขกท  หลงรัก  ไหว้

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 03:53:43 PM »

ไหว้เชิญอ่านเรื่องจริงอิงนิยายไปพลางๆก่อนครับ
http://www.thailandroverclub.com/board/index.php?topic=1552.0

http://www.thaipoliceshootingclub.com/forum/index.php?PHPSESSID=de71bac595cc881d58b9f6fbcf4f14a2&topic=303.0

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 05:29:51 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ตาแฉะแน่ คราวนี้  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์