๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:56:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่เที่ยวพัทยาสำหรับครอบครัว+เด็ก 9-10 ปี  (อ่าน 4390 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 06:17:09 PM »

เยาะเย้ย พอดีจะไปเที่ยว พัทยาช่วงวันหยุดยาว ไม่ได้ไปมาหลายปีแล้วเรียนท่านสมาชิก อวป .แนะนำที่เที่ยวที่เหมาะกับครอบครัว
มีเด็ก 9-10 ขวบ และคุณแม่อายุ 76 ปีไปเที่ยวด้วยครับ
จะไป สวนนงนุช ตลาดน้ำ 4 ภาค พักโรงแรม ราวินน่า แถวนาจอมเทียนนะครับ พอดีเป็น โรงแรมเปิดใหม่นะครับเลยทดลองไปดูครับ Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 06:49:37 PM »

ไปห้องรอยัลฯ ริมหาดครับ ขึ้นไปลิบลี่ฯ ข้อเสียคือแพงไปหน่อยสำหรับคนไทย แต่สำหรับเด็ก อายุ 9-10 ปีพิพิธภัณฑ์ แบบนี้คงจะสร้างความตื่นเต้น และให้ความรู้ให้เด็ก ๆ ไม่น้อย......... Grin
 แนะนำอีกที่คือชวนครอบครัวไปทานบุฟเฟ่หมูกะทะ (มีกุ้ง ปลาหมึก) ตอนเย็น ๆ ราคาประมาณหัวละ 139(มั่งไม่แน่ใจ Grin) ถ้าเป็นทะเล มีกั๊ง หอยเชล ปลาหมึกตัวโตกว่า กุ้งตัวโตกว่า จะเพิ่มอีกไม่เท่าไหร่ครับ (200+) ของทะเลมีเตาใหญ่ให้ย่างรวม ถ้าย่างเองก็ฟรี(แต่ร้อนหน่อย) ถ้าให้พนักงานย่างให้ก็ 20 บาท/จาน (เราตักมาเองครับว่าจะให้ย่างมากน้อยแค่ไหน)
มีอีกอย่างที่น่ากินคือ ชิกกะบัฟ กับข้าวเหนียวจี่ (หมูบาร์บีคิว กับข้าวเหนียวทามาการีน โรยด้วยเกลือ พริกไทย) ริมถนนข้าง ๆ เซเวน ฝั่งตรงข้ามซอยเข้าโรงแรมสวัสดี (ปากซอยมีร้านข้ามต้ม) แถว ๆ ร้อยหลังครับ หรือเลยซอยโพธิสาร ไปหน่อยครับ
ถ้าไม่กลัวโคเลสเตอรอล ก็ขนมจีบกับกากหมู ข้างเซเวน ปั๊มเชล (เอ๋ไม่แน่ใจนะครับว่าปั๊มอะไร) ก่อนถึง รพ.กรุงเทพ-พัทยา (แต่เมนูนี้ผมไม่รับประกันนะครับว่าท้องจะเสียหรือเปล่า เพราะจะใส่น้ำสัมพริกดองกับซีอิ๊ว)
ขาหมูโลตัส ก็อร่อย ของดองตรงทางออกเซสเตอกริว ก็เยี่ยม
 Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 07:18:08 PM »

โอโหเยี่ยมเลยครับ อยากกิน อาหารทะเล บุฟเฟ่ห์ครับ   ออ ร้านอยู่ตรงไหนครับ เขาว่าพัทยาเปลี่ยนไปเยอะไม่ได้ไป  3 ปีครับ

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 07:34:01 PM »

โอโหเยี่ยมเลยครับหน้าไปเที้ยวจังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 03:56:20 PM »

ง่ายๆ พัทยาปาร์ค
พาลูกไปหัดว่ายน้ำ ระดับน้ำเด็ก 6 ขวบไม่จม คนละ 50 บาท มีสไลเดอร์
ของเล่นอื่นก็พอได้ อยากลงทะเลนั่งเตียงผ้าใบ เดินออกด้านหลัง

พูดแล้วอยากเล่นวินเซิร์ฟ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หาบอร์ดไม่ได้แล้ว

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 04:09:59 PM »

ทานข้าวเย็นแบบอาหารทะเล แนะนำไปบ้านอำเภอครับ.. ขับเลยจอมเทียนไปนิดเดียวของทะเลราคาอาจจะดูสูงแต่คุ้มค่า ผมไปร้านแรกขวามือมีเพิงยื่นในทะเล

ส่วนที่ท่านว่ามาแต่ละที่ก็ดีอยู่แล้วครับ  Grin
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:34:04 PM »

ทานข้าวเย็นแบบอาหารทะเล แนะนำไปบ้านอำเภอครับ.. ขับเลยจอมเทียนไปนิดเดียวของทะเลราคาอาจจะดูสูงแต่คุ้มค่า ผมไปร้านแรกขวามือมีเพิงยื่นในทะเล

ส่วนที่ท่านว่ามาแต่ละที่ก็ดีอยู่แล้วครับ  Grin

เพิ่มเติมให้ครับ
ร้านอาหารที่บ้านอำเภอที่แนะนำมี ร้านปรีชา และ ร้านศรีนวล ครับ Wink

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
หน้า: [1]
  พิมพ์