๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:39:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปดูปืนแถวหลังวังมาครับเลยมาเล่าให้ฟัง  (อ่าน 20688 ครั้ง)
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 09:57:08 AM »

ผมว่าอย่างผู้การครับ  ปืนไม่มีทางถูกลง

3'SF TRAINING COMPANY.
piasa
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 10:36:19 AM »

ร้านแรกลองเข้าไปในร้านดูนะครับผมว่าป้ากับพี่ผู้หญิงคุยดีนะ  อีก 4-5 วันผมว่าจะถอย cz452 มานอนกอด (หลังจากเอา cz75dรางเต็มมา)   หลงรัก
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 10:41:19 AM »

ร้านที่บริการดี มาก จนเกินไปก็น่ากลัวครับ

ผมคิดว่าจะซื้อจะหาอะไร ควรศึกษาข้อมูลให้ครบถ้วนก่อน ทั้งด้านราคา และ รูปแบบของตัวที่จะซื้อ
เวลาไปเดินตลาดจะได้มีความรู้เป็นอาวุธเอาไว้ก่อนในเบื้องต้น เมื่อรู้เท่าทันเค้าแล้ว สิ่งอื่นๆที่จะ
แฝงมากับ การบริการอันหลากหลาย หรือ Service Mind อันเลิศหรูจนเกินไป ก็จะทำอะไรเราไม่ได้ครับ

ยกตัวอย่างเหมือนที่พี่ๆกล่าวไว้  ตัวที่เราต้องการ เค้าจะบอกราคาถูกกว่าตลาดสักนิด ทำให้เราเกิด
ความรู้สึกว่าร้านนี้ขายของถูก เพื่อที่ร้านจะบอกต่อว่า มันหมดนะจ๊ะ และเสนอตัวอื่นๆที่เค้าบวก
ราคาไว้แพงมากๆได้ โดยที่ลูกค้ายังมีโอกาสที่จะตัดสินใจซื้อสูง เพราะคิดว่าร้านนี้อะไรๆ ก็ถูก....(ฟัน)

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 11:34:46 AM »

ใจเย็นๆครับจะซื้อปืนกระบอกแรก  หาความรู้เยอะๆ  ที่แน่ๆก็ในนี้แหละครับ
หากมีโอกาสก็เข้าสนามยิงปืน  ผมสมัยจะซื้อปินกระบอกแรกก็ใช้วิธีนี้  ดูจาก
รูปดูจากของในตู้โชว์หน้าร้าน  ก็ได้แต่ความรู้สึกว่าชอบ  ก็หาประสบการณ์จาก
สนาม รด.นั่นแหละ  ยิงปืนนัดแรกก็ที่นั่น  ปืนก็เช่าจากที่นั่น  ความรู้อีกหลายๆ
อย่างหลายประสบการณ์ก็จากที่นั่นครับ............
..    ส่วนเรื่องร้านปืนก็คงแล้วแต่จังหวะที่เราคุยครับ  ผมได้ข้อแนะนำดีๆจากร้าน
ป้าหัวมุมบ่อยๆ (ตัวป้าเอง)  แต่ปืน 5 กระบอกที่ซื้อในช่วง 10 ปีมานี้ไม่ได้ซื้อจาก
ร้านนี้เลย   เพราะบางช่วงที่กำ ป.3 ไปโชคร้ายของไม่มี  หรือบางครั้งเจอร้านอื่น
ที่ราคาถูกกว่า 1,000-2,000 บาท  ก็เลยไม่ได้อุดหนุนป้าแกสักที
M2N68
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 12:54:27 PM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ซื้อปืนแพงกว่าร้านอื่นครับและติดใจคำเดียวกับเจ้าของกระทู้แหละครับ

เลยจ่ายแพงกว่าแลกกับการบริการที่ดีกว่า ดีกว่าเสียเงินถูกกว่าหน่อยเพื่อเจอการบริการสุดแย่

แต่ผมก็เดินยิ้มออกจากร้านนะครับ        ต่างคนต่างความคิดครับ
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 03:19:59 PM »

ซื้อปืนกระบอกแรก มักจะอยากได้มาเชยชมไวๆ ทุกคนครับ ประกอบกับข้อมูลยังน้อย

เลยมักจะเจอเหตุการณ์ให้จดจำพอหอมปากหอมคอ ผมว่าเคยๆ ผ่า่นมากันทั้งนั้นครับ

พอกระบอกต่อ ๆ ไป จะสุขุม ใจเย็น ไม่รีบร้อนแล้วล่ะครับ ก็ของมันมีให้เล่นอยู่แล้วนี่นา... ยิ้มีเลศนัย
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 04:02:48 PM »

ตอนผมซื้อ เร 870 มกราคม 2551 ไม่ได้ไปเดินเลือกจะให้ส่งให้ทางเครืองบิน โทรไปถามเกือบทุกร้าน โทรไปบ้างร้านก็ตอบสั้นๆ ไม่มีของ  บางร้านก็บอกแค่ราคาสั้นๆแล้ววางหู  30 K บ้าง 28 K บ้าง สรุปคิดว่าเราไม่มี ป.3  โทรเจอร้านที่ถูกใจ ร้าน มิตร.... เฮียแกบอกละเอียด     
-สวัสดีครับ มีเร870 ไหมครับ
-มีครับ
-ราคาเท่าไหร่ครับ
-25,500 ครับ
-ส่งพัสดุทางเครื่องบินได้ไหมคับ ผมอยู่ต่างจังหวัด
-ได้ครับ  ของแถมมี เฮียแกก็บอกไปตามเรื่องของแก
- ตกลงผมซื้อเดี๋ยวผมส่ง EMS ป.3 ไปให้วันนี้เลย เลือกกระบอกสวยๆหน่อยนะครับ ลืมบอกว่าเอาเลขประจำปืนสวยๆ
- จะเลือกให้อย่างดีเลยครับ
  แล้วโอนเงินไปให้  ตรวจปืนที่วังไชยาเสร็จ เฮียโทรมาบอกว่าเครื่องที่ลงจังหวัดเราไม่รับฝาก จะส่งได้เฉพาะ การบินไทย ต้องลงอีกจังหวัดใกล้ๆ ผมบอกเสียเวลาไปรับ  เฮียแกอุตส่าห์จะฝากรถทัวร์มาอีก รถทัวร์ไม่กล้ารับฝาก  ตกลงจบที่ฝากรถรับส่งสินค้า ( น่าจะมีโอกาสหาย ) แต่ก็มาถึงมืออย่างปลอดภัย ใช้เวลา 3 วันเสร็จ ประหยัดกว่าไปเองตั้งแยอะ ได้ปืนสวยมาก แถมเลขประจำปืน ก็สวยด้วย เฮียแกเข้าใจเลือกให้จริงๆ  ถูกใจทุกอย่าง กระสุนแถมอย่างเดียวที่ฝากมาไม่ได้ เขาไม่กล้ารับฝากกลัวโดนจับ เฮียโทรแจ้งตลอด ไม่เป็นไรไหนๆ เราก็ต้องซื้อกระสุนมากกว่าราคาปืนซะอีก ไม่ได้กระสุนแถมก็ไม่เป็นไร เฮียบอกว่าถ้าผมมากรุงเทพเมื่อไหร่จะให้ หรือจะเอาอย่างอื่นก็ได้ 1 ปี แล้วยังไม่ไปเอาเลย ( ไม่รู้เฮียลืมหรือยัง)
      เห็นไหมครับร้านดีๆ บริการดีๆ ก็มีถมไป  เลือกใช้บริการกันเอาเองนะครับพี่น้อง
      มี ป.3 กระบอกต่อไป  ผมจะซื้อร้านเฮียแกอีกแน่นอนครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 04:23:53 PM »

จขกท. อายุน้อยครับ แค่เรื่องซื้อปืนยังหลงไปกับคำหวานของเซลแมน...

ในโลกนี้ยังมีอะไรต่อมิอะไรอีกแยะครับ ที่คนขายของพูดจาปากหวานแล้วโดนเชือด... ตัวอย่างเช่นเซลขายรถยนต์มือสอง, เซลขายประกันชีวิต, เซลขายแอมเวย์, เซลขายบัตรเครดิต, เซลขายสมาชิกฟิตเนส ฯลฯ...

พวกเซลทั้งหลายเหล่านี้ล้วนแต่ปากหวานปานน้ำตาลเมืองเพชรทั้งนั้นครับ... หาก ขจกท. โดนคำหวานเป่าหูแล้วระทดระทวยงวยงง เหมือนโดนมนต์มหาระรวยแล้ว นายสมชายนึกไม่ออกครับ ว่าชีวิตที่เหลืออยู่จะเป็นยังไง... ฮา...
M2N68
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:07:20 PM »

ครับจากที่คุณสมชายยกตัวอย่างมาก็ถูกครับ ถ้ามัวแต่เชื่อคำหวานของเซล โดนคำหวานนิดๆหน่อยๆก็ระทวย  อันนั้น ชีวิตก็หาไม่แล้วละครับ

แต่การขายที่ดีต้องมาพร้อมกับการบริการที่ดี เราพร้อมจะซื้อโดยไม่เดือดร้อน แล้วทางร้านมีสิ่งที่เราต้องการ (ปืน+บริการ) หรือเปล่า

ถึงร้านข้างๆๆ เดินไป2ก้าวก็ถึงจะถูกกว่าก็จริงแต่บริการแย่+ห่วย+ไม่เต็มใจขาย  ผมก็ซื้อร้านแพงครับ  ต่างคนต่างความคิดครับ

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:10:36 PM »

จขกท. อายุน้อยครับ แค่เรื่องซื้อปืนยังหลงไปกับคำหวานของเซลแมน...

ในโลกนี้ยังมีอะไรต่อมิอะไรอีกแยะครับ ที่คนขายของพูดจาปากหวานแล้วโดนเชือด... ตัวอย่างเช่นเซลขายรถยนต์มือสอง, เซลขายประกันชีวิต, เซลขายแอมเวย์, เซลขายบัตรเครดิต, เซลขายสมาชิกฟิตเนส ฯลฯ...

พวกเซลทั้งหลายเหล่านี้ล้วนแต่ปากหวานปานน้ำตาลเมืองเพชรทั้งนั้นครับ... หาก ขจกท. โดนคำหวานเป่าหูแล้วระทดระทวยงวยงง เหมือนโดนมนต์มหาระรวยแล้ว นายสมชายนึกไม่ออกครับ ว่าชีวิตที่เหลืออยู่จะเป็นยังไง... ฮา...

ไอตรงแดงๆนี่แหละ  ผมเจอที่ไรเซ็งทุกที ทดลองสิ้นค้าให้ดูบ้าง "บอกไม่ว่าง"  วันหลังก็ได้(ตื้อไม่เลิก)

ระวัง!....คำพูดคมคายอาจทำให้ จขกท. หลงเชื่อเสียค่าโง่แล้วจะช้ำใจภายหลังละครับ

เสียเวลาเก็บเกี่ยวความรู้ไปก่อนเถอะครับ.....อาจจะได้ปืนดีราคาสวย

ของดีราคาคุ้มค้ามีเยอะไปครับ ของแบบนี้ไม่จำเป็นต้องรีบร้อน

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:12:57 PM »

ถูกต้องที่สุด ตัด คำหวาน คำขม ออกให้หมด
ได้ของดีในราคาคุ้มค่าที่สุด คือ สาระแห่งเป้าหมายสูงสุด
เหมือนไปกินก๋วยเตียวปากจัด อร่อยอิ่มพอแล้ว ถ้าไม่ชอบ ก็อย่าไปกินวันที่เราอารมณ์ไม่ดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
M2N68
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:34:41 PM »

ถูกต้องที่สุด ตัด คำหวาน คำขม ออกให้หมด
ได้ของดีในราคาคุ้มค่าที่สุด คือ สาระแห่งเป้าหมายสูงสุด
เหมือนไปกินก๋วยเตียวปากจัด อร่อยอิ่มพอแล้ว ถ้าไม่ชอบ ก็อย่าไปกินวันที่เราอารมณ์ไม่ดี

เอ......ทำไมผมไม่คิดอย่างนั้นครับ ผมคิดว่า ถ้าก๋วยเตี๋ยวปากจัด ก็อย่าไปกินมัน ไม่ชอบไม่อยากเจอ ก็อย่าไปหา

สงสัยอายุยังน้อย จิงๆๆ ครับ ต้องรีบเก็บเกี่ยวประสพการณ์ซะละ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:44:15 PM »

เอ......ทำไมผมไม่คิดอย่างนั้นครับ ผมคิดว่า ถ้าก๋วยเตี๋ยวปากจัด ก็อย่าไปกินมัน ไม่ชอบไม่อยากเจอ ก็อย่าไปหา

สงสัยอายุยังน้อย จิงๆๆ ครับ ต้องรีบเก็บเกี่ยวประสพการณ์ซะละ

นี่แหละครับโบราณถึงได้เคยกล่าวสุภาษิตไว้ว่า
 น้ำร้อนปลาเป็น - คนพูดไม่หวานคนฟังๆแล้วไม่ชอบทันทีไม่ฟังสิ่งที่เขาจะพูดจะนำเสนอต่อไป
 น้ำเย็นปลาตาย - คนพูดหวานคนฟังเคลิ้มลืมแก่นถึงสิ่งที่ตัวเองต้องการ

ง่ายๆถ้าพูดไม่หวานแล้วเสียเงินน้อยกว่าได้ของมากกว่า..คุณเลือกแบบไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 09:05:42 PM »

ผมเลือกที่พูดดี และราคาเป็นที่พอใจครับ...............

คนพูดไม่ดี แม้จะขายถูก ผมไม่ซื้อ และเช่นกัน พูดหวานแต่ขายแพง ยังไงก็ไม่ซื้อเช่นกัน............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 09:14:52 PM »

ผมเลือกที่พูดดี และราคาเป็นที่พอใจครับ...............

คนพูดไม่ดี แม้จะขายถูก ผมไม่ซื้อ และเช่นกัน พูดหวานแต่ขายแพง ยังไงก็ไม่ซื้อเช่นกัน............

พี่มะขิ่นครับ บูล เอ็ม5 .38 Super ของผมขายในราคา แกรนด์แรปเตอร์ ในโครงการ สน.สก ครับ
จะออกตัวไปเอาแรปเตอร์ครับ

อะแฮ้ม....ลองสวมวิญญาญนักขายดูครับ อิ อิ อิ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์