๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:57:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปดูปืนแถวหลังวังมาครับเลยมาเล่าให้ฟัง  (อ่าน 20798 ครั้ง)
M2N68
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 01:25:47 PM »

ผมเลือกที่พูดดี และราคาเป็นที่พอใจครับ...............

คนพูดไม่ดี แม้จะขายถูก ผมไม่ซื้อ และเช่นกัน พูดหวานแต่ขายแพง ยังไงก็ไม่ซื้อเช่นกัน............

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ มีครบแบบที่เราต้องการหรือเปล่า เท่านั้นครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 02:07:44 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้เข้าร้านในบัญชีดำซะเกือบครบเลยครับ... เท่าที่ไล่ชื่อมา... เข้าไปเจ็ดร้าน... เจอไปสี่ร้าน... ขาดอยู่ร้านเดียวเท่านั้น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
jaaekrab
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:18:07 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้เข้าร้านในบัญชีดำซะเกือบครบเลยครับ... เท่าที่ไล่ชื่อมา... เข้าไปเจ็ดร้าน... เจอไปสี่ร้าน... ขาดอยู่ร้านเดียวเท่านั้น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมตั้งใจเข้าไปลองของครับ ประเภทอยากรู้อยากเห็นว่าเป็นยังไงครับเพราะวันนั้นยังไงก็ื้ืขายให้ผมไม่ได้อยู่แล้ว ยิ้มีเลศนัย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:18:56 PM »

ผมเลือกที่พูดดี และราคาเป็นที่พอใจครับ...............

คนพูดไม่ดี แม้จะขายถูก ผมไม่ซื้อ และเช่นกัน พูดหวานแต่ขายแพง ยังไงก็ไม่ซื้อเช่นกัน............

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ มีครบแบบที่เราต้องการหรือเปล่า เท่านั้นครับ

สำหรับผม..............มีไม่ต่ำกว่า 5 ร้านค้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:29:45 PM »

..
.. ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  เดี๋ยวชวนแฟนไปเดินดูดีกว่า

ระวังโดนสั้น 1 ยาว 1 นะครับ

ถ้าไปคนเดียวจะกี่กระบอกก็ได้ อิอิอิ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 08:23:14 PM »

เจ้าของกระทู้ได้ประสบการณ์มากพอสมควร แต่ถ้าท่าน มี ป.3 ไป  แล้วบางร้านเห็น ผมว่าบางทีเหนื่อยกว่านี้ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 09:09:29 PM »

เจ้าของกระทู้ได้ประสบการณ์มากพอสมควร แต่ถ้าท่าน มี ป.3 ไป  แล้วบางร้านเห็น ผมว่าบางทีเหนื่อยกว่านี้ครับ

ถอนตัวยากใช่ไหมครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 10:15:44 PM »

ครับจากที่คุณสมชายยกตัวอย่างมาก็ถูกครับ ถ้ามัวแต่เชื่อคำหวานของเซล โดนคำหวานนิดๆหน่อยๆก็ระทวย  อันนั้น ชีวิตก็หาไม่แล้วละครับ

แต่การขายที่ดีต้องมาพร้อมกับการบริการที่ดี เราพร้อมจะซื้อโดยไม่เดือดร้อน แล้วทางร้านมีสิ่งที่เราต้องการ (ปืน+บริการ) หรือเปล่า

ถึงร้านข้างๆๆ เดินไป2ก้าวก็ถึงจะถูกกว่าก็จริงแต่บริการแย่+ห่วย+ไม่เต็มใจขาย  ผมก็ซื้อร้านแพงครับ  ต่างคนต่างความคิดครับ

สำหรับนายสมชายเงินมีค่ามาก ราคาถูกกว่ากันแค่ 1000 บาท นายสมชายยอมเดินจากหัวถนนไปท้ายถนนเพื่อให้ได้ราคาที่ต้องการครับ... คนงานก่อสร้างทำงานทั้งวันได้เงินแค่ค่าแรงขั้นต่ำไม่กี่ร้อย นายสมชายเคยรับราชการเงินเดือนน้อย เคยวิ่งรอกยืนสอนหน้าชั้นเรียนเป็นอาจารย์พิเศษในมหาลัยได้ตังค์แค่ชั่วโมงละ 600 บาท ทั้งที่เตรียมการสอนตั้งแยะ แถมต้องตรวจการบ้าน ตรวจข้อสอบเด็กจนสว่างคาตา...

สำหรับร้านที่บริการสุนัขไม่รับประทานน่ะ นายสมชายมีวิธีจัดการ... คือพูดจาสุนัขไม่รับประทานใส่มั่ง เหมือนตอนเราพูดไม่มีหางเสียงกับคนงานก่อสร้างนั่นแหละครับ... ทนได้ก็ทนไป หากทนไม่ได้ทำท่าจะทะเลาะกัน คนขายจะเป็นฝ่ายอ่อนลงให้เราทุกที... หากทำท่าไม่เต็มใจขาย นายสมชายก็จะถามว่าจะขายหรือไม่ หากต้องการจะขายก็เอาของมาแลกตังค์ มันก็เท่านั้นเองครับ... ปืนหนึ่งกระบอกมันไม่มีการรับประกัน ไม่มีบริการหลังขายอยู่แล้ว สินค้าชนิดนี้ตาดีได้ตาร้ายเสียมาตั้งแต่นมนานกาเลแล้วครับ ส่วนเรื่องเดินเรื่องออกเอกสารน่ะ มันเป็นหน้าที่ หากไม่ทำ ทางร้านเองจะมีปัญหากับทางการฯ...

วิธีการพูดคือ"ไร้อารมณ์"ครับ ไม่สนใจหางเสียง ถามว่ามีของไหม ราคาเท่าไหร่ เลือกได้ไหม มีกี่ตัวให้เลือก... ตอบคำถามได้ครบ เราก็เข้าร้าน หากตอบคำถามไม่ครบ เช่นเลือกไม่ได้ ก็ถามว่าที่มีอยู่น่ะ จะขายไหม หากจะขายก็ขอดู เราดูแล้วบอกว่าใช้ไม่ได้ หรือราคาแพงไป เราก็เดินออก... มันก็เท่านั้นเองครับ...

ปืนหนึ่งกระบอกไม่เหมือนรถยนต์ที่ต้องการการบำรุงรักษาตลอดอายุใช้งาน... แต่ปืนหนึ่งกระบอกหากเลือกดีไม่มีปัญหา จะไม่กลับไปหาร้านปืนอีกเลย ชาตินี้ร้านปืนจะไม่ได้เห็นปืนกระบอกนั้นอีกเลย... แต่หากเลือกไม่ดี เจอกระบอกที่มีปัญหา จะกลับมาหาที่ร้าน ซึ่งยังไงก็เปลี่ยนกระบอกใหม่ไม่ได้อยู่ดี...

การบริการที่นายสมชายคาดหวังจากร้านก็แค่ราคาไม่แพง, มีให้เลือกใหม่ หากกระบอกที่ดูอยู่ไม่สวย, ส่วนคนขายปากเสียหรือไม่... นายสมชายไม่สนครับ เพราะคิดว่าตัวเองปากจัดกว่าคนขายปืน ปากเสียมากก็จะโดนนายสมชายด่าเอา... ฮา...

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 12:27:51 AM »

ครับจากที่คุณสมชายยกตัวอย่างมาก็ถูกครับ ถ้ามัวแต่เชื่อคำหวานของเซล โดนคำหวานนิดๆหน่อยๆก็ระทวย  อันนั้น ชีวิตก็หาไม่แล้วละครับ

แต่การขายที่ดีต้องมาพร้อมกับการบริการที่ดี เราพร้อมจะซื้อโดยไม่เดือดร้อน แล้วทางร้านมีสิ่งที่เราต้องการ (ปืน+บริการ) หรือเปล่า

ถึงร้านข้างๆๆ เดินไป2ก้าวก็ถึงจะถูกกว่าก็จริงแต่บริการแย่+ห่วย+ไม่เต็มใจขาย  ผมก็ซื้อร้านแพงครับ  ต่างคนต่างความคิดครับ

สำหรับนายสมชายเงินมีค่ามาก ราคาถูกกว่ากันแค่ 1000 บาท นายสมชายยอมเดินจากหัวถนนไปท้ายถนนเพื่อให้ได้ราคาที่ต้องการครับ... คนงานก่อสร้างทำงานทั้งวันได้เงินแค่ค่าแรงขั้นต่ำไม่กี่ร้อย นายสมชายเคยรับราชการเงินเดือนน้อย เคยวิ่งรอกยืนสอนหน้าชั้นเรียนเป็นอาจารย์พิเศษในมหาลัยได้ตังค์แค่ชั่วโมงละ 600 บาท ทั้งที่เตรียมการสอนตั้งแยะ แถมต้องตรวจการบ้าน ตรวจข้อสอบเด็กจนสว่างคาตา...

สำหรับร้านที่บริการสุนัขไม่รับประทานน่ะ นายสมชายมีวิธีจัดการ... คือพูดจาสุนัขไม่รับประทานใส่มั่ง เหมือนตอนเราพูดไม่มีหางเสียงกับคนงานก่อสร้างนั่นแหละครับ... ทนได้ก็ทนไป หากทนไม่ได้ทำท่าจะทะเลาะกัน คนขายจะเป็นฝ่ายอ่อนลงให้เราทุกที... หากทำท่าไม่เต็มใจขาย นายสมชายก็จะถามว่าจะขายหรือไม่ หากต้องการจะขายก็เอาของมาแลกตังค์ มันก็เท่านั้นเองครับ... ปืนหนึ่งกระบอกมันไม่มีการรับประกัน ไม่มีบริการหลังขายอยู่แล้ว สินค้าชนิดนี้ตาดีได้ตาร้ายเสียมาตั้งแต่นมนานกาเลแล้วครับ ส่วนเรื่องเดินเรื่องออกเอกสารน่ะ มันเป็นหน้าที่ หากไม่ทำ ทางร้านเองจะมีปัญหากับทางการฯ...

วิธีการพูดคือ"ไร้อารมณ์"ครับ ไม่สนใจหางเสียง ถามว่ามีของไหม ราคาเท่าไหร่ เลือกได้ไหม มีกี่ตัวให้เลือก... ตอบคำถามได้ครบ เราก็เข้าร้าน หากตอบคำถามไม่ครบ เช่นเลือกไม่ได้ ก็ถามว่าที่มีอยู่น่ะ จะขายไหม หากจะขายก็ขอดู เราดูแล้วบอกว่าใช้ไม่ได้ หรือราคาแพงไป เราก็เดินออก... มันก็เท่านั้นเองครับ...

ปืนหนึ่งกระบอกไม่เหมือนรถยนต์ที่ต้องการการบำรุงรักษาตลอดอายุใช้งาน... แต่ปืนหนึ่งกระบอกหากเลือกดีไม่มีปัญหา จะไม่กลับไปหาร้านปืนอีกเลย ชาตินี้ร้านปืนจะไม่ได้เห็นปืนกระบอกนั้นอีกเลย... แต่หากเลือกไม่ดี เจอกระบอกที่มีปัญหา จะกลับมาหาที่ร้าน ซึ่งยังไงก็เปลี่ยนกระบอกใหม่ไม่ได้อยู่ดี...

การบริการที่นายสมชายคาดหวังจากร้านก็แค่ราคาไม่แพง, มีให้เลือกใหม่ หากกระบอกที่ดูอยู่ไม่สวย, ส่วนคนขายปากเสียหรือไม่... นายสมชายไม่สนครับ เพราะคิดว่าตัวเองปากจัดกว่าคนขายปืน ปากเสียมากก็จะโดนนายสมชายด่าเอา... ฮา...

โห.... Shocked  นายสมชาย สอนหนังสือได้ชั่วโมงละ 600 ........  อู้...ยังใช้คำว่า "แค่" อีกหรือครับ  คิก คิก   (มหาวิทยาลัยไหน เดี๋ยวผมไปสมัครมั่ง  เยี่ยม)

ผมสอนโรงเรียนเอกชน  ได้ชั่วโมงละ 60 บาท  ถ้าผ่านโปรแล้วถึงจะได้ 80 บาท............. แบร่

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:50:57 AM »

ผมสอนโรงเรียนเอกชน  ได้ชั่วโมงละ 60 บาท  ถ้าผ่านโปรแล้วถึงจะได้ 80 บาท............. แบร่

สอน ป.ตรี ม.เอกชนทุกแห่งครับ... ค่าตอบแทนเท่านี้เป็นอัตราของเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วครับ เดี๋ยวนี้แพงกว่านี้...

นอกจากนี้ยังมีค่าเป็นที่ปรึกษาโครงงานนักศึกษา, ที่ปรึกษาโครงการทางวิชาการ(หลากประเภท), ค่ากรรมการพิจารณาโครงงานนักศึกษา ฯลฯ ครับ...

หาเงินยากมากครับ งานทางวิชาการทุกอย่างมีเนื้องานเบื้องหลังแยะมาก ต้องค้นคว้าเตรียมการสำหรับตอบคำถาม เพราะค้นเรื่องเองยังสงสัยต่อไม่รู้จักจบจักสิ้น... คนอื่นฟังเราพูดเขาก็คงสงสัยเหมือนเราครับ...

นายสมชายวิ่งรอกสอนหนังสือได้สิบกว่าปี เอาเรื่องที่ค้นมา รวบรวมทำเป็นตำราขายให้ซีเอ็ดฯ ได้หลายเล่ม ทั้งแต่ง ทั้งแปล(ที่จริงเรียบเรียง)... ในที่สุดค้นพบว่างานทางวิชาการที่อ่อนที่สุดของสังคมเมืองคือตำราเกี่ยวกับหุ้น(หลักทรัพย์)ครับ เพราะคนที่รู้จริงไม่แต่งตำรา ไม่รับจ้างคนอื่นกินเงินเดือน... ทั้งนี้เกิดจากตัวองค์ความรู้เองมันทำเงินได้ เลยไม่เคยมีตำราดีๆ เพราะนั่งเล่นเองหาเงินได้ง่ายกว่าครับ...

และงานด้านวิชาการที่ทำเงินได้ดีที่สุด(เงินเดือนแพงมากกกกก) คือกฏหมายธุรกรรมระหว่างประเทศ โดยเฉพาะธุรกิจเกี่ยวกับก่อสร้างและขุดเจาะน้ำมันครับ หากท่านใดไม่รู้จะให้ลูกหลานเรียนหนังสืออะไร ให้ไปเรียน ป.ตรีกฏหมาย+โท LL.M+MCL เน้นด้านกฏหมายธุรกิจระหว่างประเทศ แล้วสอบ เนฯ+ผู้ช่วย... ระหว่างนั้นให้ทำงานหาเงินกับสำนักกฏหมายระหว่างประเทศไปพลางๆ... หากสอบไม่ได้ก็ยังมีรายได้ดี...

แฮ่ๆ... นอกเรื่องจนได้ ตามประสาคนแก่... ฮา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:48:20 AM »

และงานด้านวิชาการที่ทำเงินได้ดีที่สุด(เงินเดือนแพงมากกกกก) คือกฏหมายธุรกรรมระหว่างประเทศ โดยเฉพาะธุรกิจเกี่ยวกับก่อสร้างและขุดเจาะน้ำมันครับ หากท่านใดไม่รู้จะให้ลูกหลานเรียนหนังสืออะไร ให้ไปเรียน ป.ตรีกฏหมาย+โท LL.M+MCL เน้นด้านกฏหมายธุรกิจระหว่างประเทศ แล้วสอบ เนฯ+ผู้ช่วย... ระหว่างนั้นให้ทำงานหาเงินกับสำนักกฏหมายระหว่างประเทศไปพลางๆ... หากสอบไม่ได้ก็ยังมีรายได้ดี...

แฮ่ๆ... นอกเรื่องจนได้ ตามประสาคนแก่... ฮา

เพื่อนรุ่นเดียวกับผมแต่เรียนนิติฯ....จบตรีแล้วไปต่อโทที่เมืองนอก....กลับมาทําที่เบเกอร์ฯ......มันขับเบนซ์สปอร์ตป้ายแดงตั้งแต่อายุ30นิดๆ....

รู้ว่าเงินเดือนสูงมาก.....บริษัทข้ามชาติมักจะไว้ใจให้บริษัทที่ปรึกษากฏหมายที่มาจากต่างประเทศทําธุรกรรมต่างๆให้.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
M2N68
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 01:37:18 PM »

รู้อย่างนี้น่าจะเรียนนิติ  --*--

เพื่อนรุ่นเดียวกับผมแต่เรียนนิติฯ....จบตรีแล้วไปต่อโทที่เมืองนอก....กลับมาทําที่เบเกอร์ฯ......มันขับเบนซ์สปอร์ตป้ายแดงตั้งแต่อายุ30นิดๆ....

รู้ว่าเงินเดือนสูงมาก.....บริษัทข้ามชาติมักจะไว้ใจให้บริษัทที่ปรึกษากฏหมายที่มาจากต่างประเทศทําธุรกรรมต่างๆให้.....

รู้อย่างนี้ น่าจะเรียน นิติ  -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2009, 01:39:23 PM โดย M2N68 » บันทึกการเข้า
hobbyguy
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:01:11 PM »

ผมเป็นสมาชิคใหม่ครับไม่เคยมีปืนมาก่อนตั้งใจว่าจะหามาใช้สักกระบอกหนึ่งเพื่อไว้ป้องกันตัว และกำลังตัดสินใจระหว่าง ลูกซอง14-20" กับปืนสั้นพวก CZ หรือstyer ครับด้วยเหตุผลที่ว่าความชอบมันสวนทางกับกำลังทรัพย์เลยทำให้ตัดสินใจยากพอสมควร ส่วนตัวชอบstyer แต่งบที่มีสามารถซื้อได้แค่60000 ถ้าเกินนี้ก็พอซื้อได้100000ครับ แต่อาจต้องลำบากหน่อยเลยตัดสินใจยากพอสมควร เลยตัดสินใจว่าจะลองไปเดินดูปืนก่อนดีกว่าเพราะที่ผ่านมาเคยเห็นแต่รูปเท่านั้น ลองไปดูตัวจริงก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็คงไม่สาย วันนี้ก็เลยลองไปดูตามร้านต่างๆดังนี้ครับ พ.พานิช,สิงห์ทอง,ปืนรัตนา,เอราวัณ,สหเทพ,อินโดไทย
ร้านแรกที่ผมเข้าไปถึงประมาณ 12.45 น. เป็นร้านชื่อดังครับเป็นร้านที่อยู่หัวมุมและก็มีร้านขายอุปกรณ์อยู่ด้านหน้า มีสมาชิคหลายคนบอกว่าร้านนี้ถูกดีเจ้เจ้าของร้านบริการดี ผมเลยหวังว่าผมคงจะได้ความรู้และคำแนะนำจากร้านนี้ เลยรีบเดินตรงเข้าไปเลย โดยเริ่มดูจากหน้าร้านก่อน พอไปถึงก็มีพนักงานผู้ชายเข้ามาถามเลยว่าดูรุ่นไหน(เป็นพนักงานชาย ใส่เสื้อสีครีมลายตารางสีน้ำตาลเข้ม) ผมเลยบอกไปว่าดูremington870 และ czยังเลือกไม่ถูก พนักงานหัวเราะครับ และบอกว่ามันคนละเรื่องกันเลยพี่ พี่ขอปืนยาวก็ต้องซื้อปืนยาว ปืนสั้นก็ต้องดูปืนสั้น ผมเลยตอบกลับไปยังไม่ได้ขอ ป.3เลย ตั้งใจจะมาดูเพื่อตัดสินใจก่อนแล้วค่อยขอ พอบอกไปแบบนี้พนักงานก็แสดงอาการออกมาเลยครับ เหมือนไม่อยากคุย ผมเลยถามว่าราคาเท่าไร เขาก็ตอบมาแบบห้วนๆครับ 30000 ผมเริ่มเซ็งๆและเพราะท่าทางเขาเหมือนไม่อยากคุย ผมถามต่อ "แล้วมีของแถมอะไรบ้างครับ" "โ้อ้ย มันก็แถมเหมือนๆกันแหละพี่"พร้อมๆกับทำท่าไม่ค่อยพอใจและทำท่าทางดูถูกอย่างสังเกตุได้เลย  "แล้วไอ้ที่เหมือนๆกันน่ะ มันมีอะไรบ้างล่ะ"ผมถามต่อ  พนักท่านนั้นก็ตอบแบบร่ายยาวเลยครับ ร่ายแบบขอให้จบๆไปที พอเห็นท่าทีเขาผมเลยถามต่อเรื่องราคาczอีก2-3คำ แล้วก็ออกมาครับ พอออกมาผมเลยรู้สึกแย่มากเลยครับเหมือนผมมันกระจอก ไม่มีเงินซื้อของเขาหรือไงถึงบริการกันแบบนี้ หรือเพราะว่าผมไม่มีป.3เขาเลยไม่อยากบริการ หรือว่าปืนที่ผมถามมันราคาถูกไปครับ แค่30000(แต่สำหรับผมมันมีค่ามากครับ)เขาเลยไม่สนใจ ผมเดินมาตั้งหลักซักพักก็คิดจะกลับเพราะขนาดร้านที่เขาบอกบริการดีขนาดนี้ผมยังเจอแบบนี้ แล้วร้านอื่นจะเป็นยังไง ลองกลับไปดูรูปตัดสินใจแล้วไปขอป.3ก่อนดีไหมถึงค่อยกลับมาดูเผื่อเขาจะเห็นผมเป็นลูกค้าบ้าง แต่ไหนๆก็นั่งแท็กซี่มาตั้ง150ไป-กลับก็เกือบ300 เสียดายครับ เลยตัดสินใจว่าจะเดินดูเอามันหน้าร้านนี่หละ ไม่ต้องถามอะไรใครและเดี๋ยวโดนเขาดูถูกเอาเปล่าๆ เลยเดินดูไปเรื่อยๆจนถึงร้าน รัตนาครับ คนขายเดินออกมาถามหน้าร้านเลยผมเลี่ยงไม่ได้ก็เลยบอกไปว่าอยากได้remington 870 แต่ยังไม่ได้ป.3(โกหกไปครับว่ายื่นขอไปแล้วเพราะกลัวโดนหมือนเดิม) พนักงานก็ดีครับแจ้งราคาผมพร้อมรายละเอียด(แพงกว่าร้านแรกนิดหน่อย)พร้อมทั้งให้นามบัตรมาด้วย แบบนี้กำลังใจค่อยมาหน่อยครับ หลังจากนั้นผมก็เดินไปดูเรื่อยๆครับ ตามร้านที่บอกก็ไม่ได้เจอปัญหาแบบร้านแรกเลย จนไปถึงร้านในเอราวัน กับสหเทพครับก็ไปด้อมๆมองๆเพราะอยากเห็นตัวจริงของfabarm 14" แต่ก็ไม่กล้าถามครับ แต่ก็มีพนักงานเข้ามาถามครับผมเลยขอดู แต่ปรากฎว่าของหมดครับ เลยลองถามราคาเล่นๆก็ตกใจครับ เพราะมันถูกกว่าที่คิดไว้พอสมควรเลยทีเดียว ไม่รู้ว่าพอมีของราคาจะขึ้นไหม(เฉพาะตัวปืน)และโดยส่วนตัวก็ชอบยี่ห้อนี้อยู่แล้ว ซึ่งทางร้านก็แนะนำด้วยดีครับแถมยังหยิบremingtonมาให้ผมลูบๆคลำๆด้วย พอออกมาผมก็เข้าร้านสุดท้ายครับ ร้านอินโดไทย พอเข้าไปก็เห็นแก้วกาแฟวางให้ลูกค้าทุกคนครับ ทำให้นึกถึงร้านในตำนานที่ว่ากาแฟอร่อย... ก็เข้าไปครับขอดูลูกซองอย่างเดียว อย่างอื่นไม่กล้าถาม(ส่วนหนึ่งเป็นเพราะผมเห็นCZแล้วไม่ชอบเลยครับเลยตัดออก styerก็ไม่เห็น เห็นแต่sig229ซึ่งชอบมาครับ แต่มันแพงเกินเอื้อม) ซึ่งมีแขกโพกหัวเข้ามาคุย ยังดูหนุ่มๆอยู่เลยครับ ก็เลยขอดูทั้งfarbarm 14" และremington 18" ซึ่งก็ให้ข้อมูลดีครับ เหมือนกับที่ทุกๆท่านเคยบอกเอาไว้ในเวปเช่นลำกล้องไทเทเนี่ยม กลุ่มกระสุนดีกว่าเร 50%และอื่นๆ เพียงแต่ไม่มีการบอกว่าลำกล้องแตกแต่อย่างใดและได้หยิบปืนมาให้ผมดูหลายกระบอกดีครับ ทั้งๆที่ผมออกตัวไปเ้ลยว่ายังไม่มีป.3 ซึ่งเป็นร้านที่บริการผมดีที่สุดในวันนี้ครับและก็ราคาremingtonถูกที่สุดที่ผมถามมาด้วยครับสามารถรับได้เลยส่วนของแถมก็มีลูก2แรงให้1กล่องแต่ทางร้านก็ไม่แนะนำให้ยิงครับ ควรใช้ลูก1แรงยิงพอ(ไม่รู้จริงไหม) หลังจากนั้นผมก็ขอตัวกลับครับพร้อมทั้งขอบคุณที่ให้ดูปืนซึ่งทางร้านบอกกลับมาว่า "ยินดีครับ"เป็นคำพูดง่ายๆแต่ทำไมกินใจเหลือเกินก็ไม่รู้ สงสัยเป็นเพราะร้านนี้เห็นคุณค่าเงิน30000ของผมมากที่สุดมั้งครับ
จบแล้วครับ กับการเดินดูปืนครั้งแรกในชีวิต ไม่รู้ว่าทำไมผมถึงซวยนักหนาที่ดันไปเจอประสบการไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ช่วยให้ตัดสินใจได้เยอะครับ เดี๋ยวจะกลับบ้านไปขอป.3เพื่อซื้อremington 18นิ้วเพราะคิดว่ามันเหมาะกับจุดประสงค์การใช้และความสบายกับเงินที่ไม่ต้องเดือดร้อน Grin ส่วนร้านไหนถึงเวลาค่อยเดินหาอีกทีครับ โดยใช้ราคาที่เคยถามไว้เป็นหลักครับ

อ้อ เคยมีกระทู้ถามถึงการใช้บริการเงินผ่อนผมถามดูแล้วไม่มีนะครับ แต่ถ้าบัตรเครดิตสามารถรูดได้ครับแต่ชาร์จ 2-5%ครับแล้วแต่ร้าน บางร้านถ้าจ่ายเงินสดครึ่งนึงก็ไม่ชาร์จครับ

เวลาผมไปเดินดูปืน ผมมักจะถือซองเอกสารเปล่าๆไปด้วยครับ ซึ่งข้างในไม่มีอะไร มักจะได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี
(คนขายคงคิดว่าข้างในมีใบป3.อยู่)คราวหลังถ้าจะไปดูปืน ลองใช้วิธีผมดูนะครับ ใช้ได้ผลจริงๆ Smiley

มีดติดกาย...ปืนติดเก๊ะ... ตัวติดคุก Smiley
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:51:09 PM »

กลางเดือนนี้ผมจะเดินดูบ้างครับ

funnygun
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 08:01:32 PM »

ต้องคิดว่าเป็นนักชอบปิ้งครับ....ผมว่าอยู่ที่ราคาและความชอบ น้ำลายหกถ้าไม่ใช่หรือไม่อยากฟังก็หาร้านใหม่ผู้ซื้อมีโอกาสเลือกครับ....นอกจากซื้อและแพงกว่าคนอื่นก็ทำเงียบ หัวเราะร่าน้ำตารินไว้น่ะครับ....อยากได้ของถูก...บริการดี...ไม่ถูกหลอก...หายากครับ ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์