๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:42:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปดูปืนแถวหลังวังมาครับเลยมาเล่าให้ฟัง  (อ่าน 20800 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:07:23 PM »

เรียนท่าน จขกท.ครับ...

บ่อยครั้งสิ่งที่เราเห็น มันไม่ได้เป็นเช่นนั้นจริงๆ...

ร้านแรกที่ท่านบอกนั้นผมเคยซื้อปืนมาแล้ว...

พอใจทั้งราคาและบริการครับ...

น้องผู้ชายคนนั้นอาจไม่ค่อยมี service mind เท่าไร แต่ไม่หลอกลวงครับ...

ส่วนร้านหลังสุดนั้น ผมทายว่าเมื่อท่านเดินถือป.3 พร้อมกำเงินไป...

ปืนรุ่นที่ท่าน จขกท.จะซื้อจะเกิดอาการของหมด ขึ้นมาทันทีครับ... คิก คิก

ปล.ผมแก่แล้ว วันหลังรบกวนเว้นวรรคให้ผมอ่านง่ายๆหน่อยนะครับ...

เพ่งซะตาลายเลย...ฮา... Grin
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:47:09 PM »

มี ป3 ก็อย่างเอาออกมาให้ดูนะ ถ้าไม่ซื้อชัวร์ๆ เหมือนที่ท่านอื่นบอก คนที่นี่บอกท่านแล้วนะ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 11:14:13 PM »

แล้วราคาเร 870 ยาว 18 นิ้ว เท่าไรครับ
TS2000
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 01:50:36 AM »

ผมเป็นสมาชิคใหม่ครับไม่เคยมีปืนมาก่อนตั้งใจว่าจะหามาใช้สักกระบอกหนึ่งเพื่อไว้ป้องกันตัว และกำลังตัดสินใจระหว่าง ลูกซอง14-20" กับปืนสั้นพวก CZ หรือstyer ครับด้วยเหตุผลที่ว่าความชอบมันสวนทางกับกำลังทรัพย์เลยทำให้ตัดสินใจยากพอสมควร ส่วนตัวชอบstyer แต่งบที่มีสามารถซื้อได้แค่60000 ถ้าเกินนี้ก็พอซื้อได้100000ครับ แต่อาจต้องลำบากหน่อยเลยตัดสินใจยากพอสมควร เลยตัดสินใจว่าจะลองไปเดินดูปืนก่อนดีกว่าเพราะที่ผ่านมาเคยเห็นแต่รูปเท่านั้น ลองไปดูตัวจริงก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็คงไม่สาย วันนี้ก็เลยลองไปดูตามร้านต่างๆดังนี้ครับ พ.พานิช,สิงห์ทอง,ปืนรัตนา,เอราวัณ,สหเทพ,อินโดไทย
ร้านแรกที่ผมเข้าไปถึงประมาณ 12.45 น. เป็นร้านชื่อดังครับเป็นร้านที่อยู่หัวมุมและก็มีร้านขายอุปกรณ์อยู่ด้านหน้า มีสมาชิคหลายคนบอกว่าร้านนี้ถูกดีเจ้เจ้าของร้านบริการดี ผมเลยหวังว่าผมคงจะได้ความรู้และคำแนะนำจากร้านนี้ เลยรีบเดินตรงเข้าไปเลย โดยเริ่มดูจากหน้าร้านก่อน พอไปถึงก็มีพนักงานผู้ชายเข้ามาถามเลยว่าดูรุ่นไหน(เป็นพนักงานชาย ใส่เสื้อสีครีมลายตารางสีน้ำตาลเข้ม) ผมเลยบอกไปว่าดูremington870 และ czยังเลือกไม่ถูก พนักงานหัวเราะครับ และบอกว่ามันคนละเรื่องกันเลยพี่ พี่ขอปืนยาวก็ต้องซื้อปืนยาว ปืนสั้นก็ต้องดูปืนสั้น ผมเลยตอบกลับไปยังไม่ได้ขอ ป.3เลย ตั้งใจจะมาดูเพื่อตัดสินใจก่อนแล้วค่อยขอ พอบอกไปแบบนี้พนักงานก็แสดงอาการออกมาเลยครับ เหมือนไม่อยากคุย ผมเลยถามว่าราคาเท่าไร เขาก็ตอบมาแบบห้วนๆครับ 30000 ผมเริ่มเซ็งๆและเพราะท่าทางเขาเหมือนไม่อยากคุย ผมถามต่อ "แล้วมีของแถมอะไรบ้างครับ" "โ้อ้ย มันก็แถมเหมือนๆกันแหละพี่"พร้อมๆกับทำท่าไม่ค่อยพอใจและทำท่าทางดูถูกอย่างสังเกตุได้เลย  "แล้วไอ้ที่เหมือนๆกันน่ะ มันมีอะไรบ้างล่ะ"ผมถามต่อ  พนักท่านนั้นก็ตอบแบบร่ายยาวเลยครับ ร่ายแบบขอให้จบๆไปที พอเห็นท่าทีเขาผมเลยถามต่อเรื่องราคาczอีก2-3คำ แล้วก็ออกมาครับ พอออกมาผมเลยรู้สึกแย่มากเลยครับเหมือนผมมันกระจอก ไม่มีเงินซื้อของเขาหรือไงถึงบริการกันแบบนี้ หรือเพราะว่าผมไม่มีป.3เขาเลยไม่อยากบริการ หรือว่าปืนที่ผมถามมันราคาถูกไปครับ แค่30000(แต่สำหรับผมมันมีค่ามากครับ)เขาเลยไม่สนใจ ผมเดินมาตั้งหลักซักพักก็คิดจะกลับเพราะขนาดร้านที่เขาบอกบริการดีขนาดนี้ผมยังเจอแบบนี้ แล้วร้านอื่นจะเป็นยังไง ลองกลับไปดูรูปตัดสินใจแล้วไปขอป.3ก่อนดีไหมถึงค่อยกลับมาดูเผื่อเขาจะเห็นผมเป็นลูกค้าบ้าง แต่ไหนๆก็นั่งแท็กซี่มาตั้ง150ไป-กลับก็เกือบ300 เสียดายครับ เลยตัดสินใจว่าจะเดินดูเอามันหน้าร้านนี่หละ ไม่ต้องถามอะไรใครและเดี๋ยวโดนเขาดูถูกเอาเปล่าๆ เลยเดินดูไปเรื่อยๆจนถึงร้าน รัตนาครับ คนขายเดินออกมาถามหน้าร้านเลยผมเลี่ยงไม่ได้ก็เลยบอกไปว่าอยากได้remington 870 แต่ยังไม่ได้ป.3(โกหกไปครับว่ายื่นขอไปแล้วเพราะกลัวโดนหมือนเดิม) พนักงานก็ดีครับแจ้งราคาผมพร้อมรายละเอียด(แพงกว่าร้านแรกนิดหน่อย)พร้อมทั้งให้นามบัตรมาด้วย แบบนี้กำลังใจค่อยมาหน่อยครับ หลังจากนั้นผมก็เดินไปดูเรื่อยๆครับ ตามร้านที่บอกก็ไม่ได้เจอปัญหาแบบร้านแรกเลย จนไปถึงร้านในเอราวัน กับสหเทพครับก็ไปด้อมๆมองๆเพราะอยากเห็นตัวจริงของfabarm 14" แต่ก็ไม่กล้าถามครับ แต่ก็มีพนักงานเข้ามาถามครับผมเลยขอดู แต่ปรากฎว่าของหมดครับ เลยลองถามราคาเล่นๆก็ตกใจครับ เพราะมันถูกกว่าที่คิดไว้พอสมควรเลยทีเดียว ไม่รู้ว่าพอมีของราคาจะขึ้นไหม(เฉพาะตัวปืน)และโดยส่วนตัวก็ชอบยี่ห้อนี้อยู่แล้ว ซึ่งทางร้านก็แนะนำด้วยดีครับแถมยังหยิบremingtonมาให้ผมลูบๆคลำๆด้วย พอออกมาผมก็เข้าร้านสุดท้ายครับ ร้านอินโดไทย พอเข้าไปก็เห็นแก้วกาแฟวางให้ลูกค้าทุกคนครับ ทำให้นึกถึงร้านในตำนานที่ว่ากาแฟอร่อย... ก็เข้าไปครับขอดูลูกซองอย่างเดียว อย่างอื่นไม่กล้าถาม(ส่วนหนึ่งเป็นเพราะผมเห็นCZแล้วไม่ชอบเลยครับเลยตัดออก styerก็ไม่เห็น เห็นแต่sig229ซึ่งชอบมาครับ แต่มันแพงเกินเอื้อม) ซึ่งมีแขกโพกหัวเข้ามาคุย ยังดูหนุ่มๆอยู่เลยครับ ก็เลยขอดูทั้งfarbarm 14" และremington 18" ซึ่งก็ให้ข้อมูลดีครับ เหมือนกับที่ทุกๆท่านเคยบอกเอาไว้ในเวปเช่นลำกล้องไทเทเนี่ยม กลุ่มกระสุนดีกว่าเร 50%และอื่นๆ เพียงแต่ไม่มีการบอกว่าลำกล้องแตกแต่อย่างใดและได้หยิบปืนมาให้ผมดูหลายกระบอกดีครับ ทั้งๆที่ผมออกตัวไปเ้ลยว่ายังไม่มีป.3 ซึ่งเป็นร้านที่บริการผมดีที่สุดในวันนี้ครับและก็ราคาremingtonถูกที่สุดที่ผมถามมาด้วยครับสามารถรับได้เลยส่วนของแถมก็มีลูก2แรงให้1กล่องแต่ทางร้านก็ไม่แนะนำให้ยิงครับ ควรใช้ลูก1แรงยิงพอ(ไม่รู้จริงไหม) หลังจากนั้นผมก็ขอตัวกลับครับพร้อมทั้งขอบคุณที่ให้ดูปืนซึ่งทางร้านบอกกลับมาว่า "ยินดีครับ"เป็นคำพูดง่ายๆแต่ทำไมกินใจเหลือเกินก็ไม่รู้ สงสัยเป็นเพราะร้านนี้เห็นคุณค่าเงิน30000ของผมมากที่สุดมั้งครับ
จบแล้วครับ กับการเดินดูปืนครั้งแรกในชีวิต ไม่รู้ว่าทำไมผมถึงซวยนักหนาที่ดันไปเจอประสบการไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ช่วยให้ตัดสินใจได้เยอะครับ เดี๋ยวจะกลับบ้านไปขอป.3เพื่อซื้อremington 18นิ้วเพราะคิดว่ามันเหมาะกับจุดประสงค์การใช้และความสบายกับเงินที่ไม่ต้องเดือดร้อน Grin ส่วนร้านไหนถึงเวลาค่อยเดินหาอีกทีครับ โดยใช้ราคาที่เคยถามไว้เป็นหลักครับ

อ้อ เคยมีกระทู้ถามถึงการใช้บริการเงินผ่อนผมถามดูแล้วไม่มีนะครับ แต่ถ้าบัตรเครดิตสามารถรูดได้ครับแต่ชาร์จ 2-5%ครับแล้วแต่ร้าน บางร้านถ้าจ่ายเงินสดครึ่งนึงก็ไม่ชาร์จครับ

+1 แต้มก่อนครับ เขียนยาวละเอียดมากเลยครับ
ซื้อปืนต้องใจเย็นๆครับ ปีที่แล้วผมไปซื้อปืนยาว.22 ก็เดินถามทุกร้านเลยครับ การบริการของแต่ละร้านก็แตกต่างกันครับ มีตั้งแต่ยอดเยี่ยมยันยอดแย่ครับ ร้านที่เพื่อนสมาชิกบอกว่าดีตอนที่เราไปอาจโชคร้ายเป็นช่วงที่เขายุ่งอยู่ก็อาจไม่ค่อยได้สนใจเราเท่าไร และเรื่องราคาต้องทำใจครับหากไม่ถามหลายๆร้านโอกาศเจ็บใจสูงครับ เพราะมีตั้งแต่แพงธรรมดา แพงมาก และก็แพงสุดๆ อ้อร้านปืนแขกดีๆก็มีหลายร้านนะครับ ต้องขยันเดินมากๆหน่อยครับ

คนชอบปืน
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:23:27 AM »

ร้านในตำนานเวลาจะเอาจริง  บอกของหมดหน้าตาเฉย
แล้วเสนอรุ่นอื่นให้เราแทน... ค่อยดูเอาเถอะเคยเจอมุกนี้มาแล้ว
jaaekrab
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:28:37 AM »

บ่อยครั้งสิ่งที่เราเห็น มันไม่ได้เป็นเช่นนั้นจริงๆ...

ร้านแรกที่ท่านบอกนั้นผมเคยซื้อปืนมาแล้ว...

น้องผู้ชายคนนั้นอาจไม่ค่อยมี service mind เท่าไร แต่ไม่หลอกลวงครับ...

ส่วนร้านหลังสุดนั้น ผมทายว่าเมื่อท่านเดินถือป.3 พร้อมกำเงินไป...

ปืนรุ่นที่ท่าน จขกท.จะซื้อจะเกิดอาการของหมด ขึ้นมาทันทีครับ... คิก คิก

ปล.ผมแก่แล้ว วันหลังรบกวนเว้นวรรคให้ผมอ่านง่ายๆหน่อยนะครับ...

ผมกังวลในสิ่งพี่เตือนเหมือนกันครับในเรื่องของหมดเหมือนกันครับ แต่ว่าของราคาขนาดนี้ผมคงไม่หลวมตัวง่ายๆครับ
และด้วยเหตุผลเดียวกันทำให้ผมคิดว่าหากผมจะซื้อเขายังไม่มีservice mind แล้วบริการหลังการขายผมไม่ต้องคุกเข่าขอร้องเลยเหรอครับ(เว่อไปนิด เอาฮานะครับ)

ผมทำงานอยู่ในส่วนที่เกี่ยวข้องกับงานบริการครับ  ดังนั้นผมเข้าใจว่า การพูดจา รวมถึงการบริการบางครั้งอาจเกิดความเข้าใจผิดขึ้นได้  แต่การแสดงท่าทางดูถูกด้วยสายตา ท่าทางนั้นเกิดขึ้นจากภายในครับของแต่ละคนครับ  ในส่วนตัวผมก็เป็นแต่ของผมจะดูถูกคนที่เอารัดเอาเปรียบคนอื่นเท่านั้น ไม่ได้ดูถูกที่เขาไม่รู้ หรือที่ฐานะครับ ซึ่งผมรับไม่ได้จริงๆสำหรับเรื่องนี้

แต่ ผมไม่ได้เหมารวมทั้งร้านนะครับ คราวหน้าถ้าผมไปอีกครั้งอาจจะลองเข้าไปคุยกับเจ้าของร้านโดยตรงดูสักครั้ง โดยใส่เสื้อยืดกางเกงยีนเหมือนเดิม แล้วค่อยดูว่าจะเป็นอย่างไร แต่ตอนนี้คงต้องหาเสื้อผ้าหล่อๆไปขอใบป.3ก่อนครับ เดี๋ยวท่านปลัดไม่ปลื้ม  Grin

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:29:09 AM »

ความเห็นของผมนะครับ...........รอซักนิด......ปืนมีแนวโน้วว่าราคาจะลง....ถ้าโครงการสวัสดิการของสน.สก. บรรลุเป้าหมาย

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Negotiator
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:31:11 AM »

ระวังนะครับ ร้านที่บริการดีๆ(ที่โพกหัวอะ)  อันตรายนะครับ ค่าบริการแพงมากนะครับพวกนี้ แล้วนิสัยเป็นอย่างกระทู้ข้างบนว่าด้วย

อย่าไปคิดมากครับกับบริการ ถ้ามีงบแล้ว เลือกปืนได้แล้ว ซื้อปืนตลาดๆก่อนครับ พวก กล็อก ซีแซด ซิก สมิท คิมเบอร์ อะไรพวกนี้
ไปจองที่ร้านโยธินดีกว่าครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:36:36 AM »

ความเห็นของผมนะครับ...........รอซักนิด......ปืนมีแนวโน้วว่าราคาจะลง....ถ้าโครงการสวัสดิการของสน.สก. บรรลุเป้าหมาย

...ถ้าราคาลง ผมคงจะมีความสุขมากเลยครับที่สามารถหาปืนในฝันอีกหลายๆ กระบอกมาครอบครองได้ครับ...  Grin Grin Grin

...สิ่งที่ผมกังวลมากที่สุดในเรื่องของราคาก็คือการขาดสมดุลกันระหว่างอุปสงค์และอุปทานในเรื่องของอวป. ครับ...  เศร้า เศร้า เศร้า

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:07:26 AM »

ถูกตัองครับ รออีก 5-6 ปี (เป็นอย่างน้อย)
ช่วงนี้ก็ปล่อยใหิร้านขึ้นราคาตามใจชอบไปก่อน
ส่วน จขกท ก็อย่าคิดมาก
ร้านปืนก็เป็นแบบนี้
เพราะการซื้อปืนไม่เหมือนซื้อรถ
มีเงินอย่างเดียวได้ซะเมื่อไหร่
แถมตลาดปืนยังเป็นของผู้ขาย
ยังไม่มีป3 ก็แค่ตูกับถามราคาเล่นๆไปก่อนแล้วกัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:42:03 AM »

เรื่องปืนสวัสดิการทายอนาคตยากครับ..................ว่าอีก  5 ปีพ้นเงื่อนไขการโอนแล้วจะทำให้ปืนตลาดอื่นๆที่ขายหน้าร้านถูกลง................

เอาง่ายๆ ณ ปีนี้ไง.............. ปืนตลาดราคาสูงแบบพุ่งพรวด  ปืนสวัสดิการที่ไม่ติดเงื่อนไขการโอนพวกที่พ้น 5 ปีไปแล้ว ..............เห็นออกมาขายกันโครมๆ ทำกำไรดีด้วย เพราะ ขายโดยอ้างอิงราคาปืนมือหนึ่งในท้องตลาด..................

ปืนสวัสดิการปื 40 สภาพดีๆ ซื้อตอนนั้น สองหมื่นกว่า ..................ขายเวลานี้ไป 70k เห็นแย่งกันซื้อ เพราะมือหนึ่งขึ้นไปเกือบแสน.................

คนซื้อปืนสวัสดิการในปีนี้ อีก 5 ปี เมื่อขายได้ คงไม่มีใครขายถูกๆหรอกครับ...............อย่างน้อยถ้าขายให้กับพรรคพวกก็ขายแบบเท่าทุน (เท่าที่เห็น) ............. ส่วนใหญ่จะขายออกเพื่อทำกำไรทั้งนั้น  เหตุผลง่ายๆคือ ไหนๆจะขายปืนออกไปแล้ว ต้องมีกำไร................ไม่มีใครเลือกขาดทุน หรือเท่าทุนหรอก ถ้าสามารถทำได้................ และถ้าใน 5 ปีข้างหน้า ราคาปืนตลาดมือหนึ่ง ขึ้นราคาไปเรื่อยๆอีก...............ราคาที่ร้านวางขายนั่นแหละครับ..............

จะเป็นราคาอ้างอิง เพื่อตั้งราคาขายปืนมือสอง ณ เวลานั้น................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2009, 08:50:37 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:46:32 AM »

เรื่องปืนสวัสดิการทายอนาคตยากครับ..................ว่าอีก  5 ปีพ้นเงื่อนไขการโอนแล้วจะทำให้ปืนตลาดอื่นๆที่ขายหน้าร้านถูกลง................

เอาง่ายๆ ณ ปืนนี้ไง.............. ปืนตลาดราคาสูงแบบพุ่งพรวด  ปืนสวัสดิการที่ไม่ติดเงื่อนไขการโอนพวกที่พ้น 5 ปีไปแล้ว ..............เห็นออกมาขายกันโครมๆ ทำกำไรดีด้วย เพราะ ขายโดยอ้างอิงราคาปืนมือหนึ่งในท้องตลาด..................

ปืนสวัสดิการปื 40 สภาพดีๆ ซื้อตอนนั้น สองหมื่นกว่า ..................ขายเวลานี้ไป 70k เห็นแย่งกันซื้อ เพราะมือหนึ่งขึ้นไปเกือบแสน.................

คนซื้อปืนสวัสดิการในปีนี้ อีก 5 ปี เมื่อขายได้ คงไม่มีใครขายถูกๆหรอกครับ...............อย่างน้อยถ้าขายให้กับพรรคพวกก็ขายแบบเท่าทุน (เท่าที่เห็น) ............. ส่วนใหญ่จะขายออกเพื่อทำกำไรทั้งนั้น  เหตุผลง่ายๆคือ ไหนๆจะขายปืนออกไปแล้ว ต้องมีกำไร................ไม่มีใครเลือกขาดทุน หรือเท่าทุนหรอก ถ้าสามารถทำได้................ และถ้าใน 5 ปีข้างหน้า ราคาปืนตลาดมือหนึ่ง ขึ้นราคาไปเรื่อยๆอีก...............ราคาที่ร้านวางขายนั่นแหละครับ..............

จะเป็นราคาอ้างอิง เพื่อตั้งราคาขายปืนมือสอง ณ เวลานั้น................

...ผมก็คิดเช่นนั้นครับพี่มะขิ่น ยิ่งความต้องการหรืออุปสงค์มีมากเท่าไหร่ ราคาปืนมือสองคงต้องอ้างอิงราคาตลาดเป็นหลักครับ...   เศร้า เศร้า เศร้า

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:50:31 AM »

..
.. ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  เดี๋ยวชวนแฟนไปเดินดูดีกว่า

อย่าชวนไปเด็ดขาด...คุณอาจไม่ได้ซื้อปืนอีกเลย
เราเตือนคุณแล้ว...จะชวนไปจริงๆเหรอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:54:39 AM »

ตอนได้ป3แล้วเช็กราคาดูอีกทีครับ เร870มีหลายรุ่นหลายราคา ดูรุ่นให้ตรงกันแน่ๆๆ เร870รุ่นใหม่ๆอย่าว่าแต่2แรงหรือที่เรียกว่าฐานสูงเลย 3นิ้วแม็กนั่มยังยิงได้สบายๆครับ ดูที่ข้างลำกล้องให้ละเอียดครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 09:40:54 AM »

ผมก็ตาลายครับ....เอ....สงสัยแก่แล้วเหมือนกัน..อิๆ

ผมซื้อปืนใหม่กระบอกแรกในชีวิต...หลังได้ป3มา...กําป3เดินทั่วหลังวัง....เข้าทุกร้าน คุยทุกร้าน ถามทุกร้าน....

บอกเลยว่า....มีป3แล้ว...ขอเช็คราคา....บอกไปเลยว่าร้านไหนถูกผมซื้อร้านนั้น...

ร้านที่ผมซื้อตอนจบ...คือร้านที่ตอนแรกเด็กหน้าร้านพูดจาห้วนๆกับผม ตอบแบบไม่อยากขายของ(เด็กผู้หญิง).....

แต่ผมกลับไปรอบ2...ไปนั่งคุยกันแบบเป็นจริงเป็นจัง.....สุดท้ายได้ราคาถูกกว่าร้านอื่นๆทั้งหมด.....

แถมเอาปืนมาให้เลือกเพียบตามสบาย.....

ทุกวันนี้......เวลาเดินผ่านหน้าร้าน....เด็กคนนั้นต้องทําให้ผมหยุดคุยทุกครั้ง.....ถามไถ่สารทุกข์สุขดิบกัน...

โดยเฉพาะ...ถ้าผมถามเรื่องลูกชายเธอที่เพิ่งคลอดว่า...แข็งแรงมั๊ย ซนมั๊ย....แววตาเธอจะมีความสุขแล้วเริ่มเล่าเรื่องลูกยืดยาว...

ผมซื้ออะไรๆได้ราคาดีจากร้านนี้บ่อยๆครับ.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์