๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:47:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .ถ้าให้เลือกระหว่าง CZ 75 COMPACT กับ SMITH 5906 จะเลือกตัวไหนดี  (อ่าน 6275 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:23:24 PM »

สำหรับผมเมื่อตอนซื้อ 9 มม.ก็ลองจับ 3 ตัวครับ
92 FS/75 Compact และ 5906 สรุปให้ตัวเองว่า
75 Compact เหมาะมือสุดก็เลยติดตัวมา 12 ปีแล้ว
การชึ้นลำก็ไม่ยาก เพราะใช้มือข้างเดียวกำแน่นๆ
กดหนักๆกับต้นขาออกแรงไถเบาๆก็พร้อมยิงครับ

(ผมพกปืนไม่เคยขึ้นลำ)

.................................   เยี่ยม    Cheesy

KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:30:12 PM »

เป็นผมขอเลือกปืนตระกูล  Cz  ..  เรื่องขึ้นลำยาก ทำไมไม่มองว่าเป็นเรื่องดีละครับ
เป็นการป้องกัน เด็กเล็ก หรือพวกหยิบฉวยแย่งปืน อย่างกระทันหัน

ปืนอยู่กับเรา ตัวเราเองต่างหากที่ต้องรู้จักปรับตัวเข้ากับปืน
ฝึกฝน หาบางจุดที่จะเป็นการขึ้นลำได้ง่าย.. ง้างนกก่อน เป็นทางหนึ่ง ที่จะทำให้การขึ้นลำง่ายขึ้น

การขึ้นลำ กับการเตรียมปืนให้พร้อม นั้นอาจมีความต่างกัน..
ถ้ามีการเตรียมปืนให้พร้อม ท่านจะไม่มีปัญหาเรื่องการขึ้นลำ ที่ขลุกขลัก.  Grin

ผมก็เลือก CZ  ครับ และจะพกแบบขึ้นลำเสมอ ถ้าปืนกระบอกไหนพกแบบขึ้นลำแล้วไม่มั่นใจในความปลอดภัยก็จะไม่พกกระบอกนั้นครับ
MARK232
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:20:28 PM »

ใช้ปืนมีเหตุผลอื่นมากกว่าความแม่นนะครับ แล้วขึ้นลำยากก็ใช่ว่าจะแย่
ลองจับ ลองแหนบ ลองพก แต่ตอนนี้ชอบยังไงก็ม่ายชื้อหรอกราคามันไม่สมเหตุสมผล
lookpong
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:51:00 PM »

ผมใช้ CZ 75 Compact ครับ

เป็นปืนที่ใช้งานได้ดี

ความแม่นยำไว้ใจได้

ไม่เลือกลูก ทนทาน แข็งแรง

เข้ามือผมมากกว่า "สมิธฯ"

มีผู้ใหญ่ที่ผมนับถือท่านหนึ่งเคยบอกว่าดีกว่า "กล็อก"

ประมาณว่าท่านใช้พกซ่อนอยู่ที่เอวทุกวันครับ

หมายเหตุ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่มีเจตนาจะบอกว่าปืนกระบอกไหนดีกว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 11:54:37 PM โดย pong-sk » บันทึกการเข้า
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 12:36:21 AM »

ต้อง cz อยู่แล้ว เหมาะมือ และแม่น ชอบ ๆ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:23:45 AM »

ไม่ชอบหางนกสมิธครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 07:58:48 AM »

โตโยต้า อัลติส(cz 75) กับ มาสด้า 3(s&w 5906) ครับ กินกันไม่ลง อยากขับคันไหนก็เลือกเลยครับ
ALTIS ขับสบาย  ,  MAZDA3 ขับสนุกขับมันส์ ครับ  Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:35:56 PM »

ถ้าCZเป็นTOYOTA ALTISงั้นของผมก็คงเป็นLEXUS  คิก คิก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:38:26 PM »

ถ้าCZเป็นTOYOTA ALTISงั้นของผมก็คงเป็นLEXUS  คิก คิก

ไม่ใช่หรอกครับ LIMO ต่างหากจ๊ะ 
เพราะไปเลียนเค้ามา....กร๊ากกกกกกกกกกกกก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:38:51 PM »

แลบลิ้น
ekarat_ch
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:35:33 PM »

ผมเลือก CZ ครับ

ผมมือเล็ก ตัวเล็กด้วยครับ

อีกอย่างผมไม่ค่อยถูกใจหุ่น 5906 (ส่วนตัวนะครับ)

เรื่องสไลด์แข็ง ช่วงแรกๆที่ได้ปืนมาก็มีปัญหาครับ

ขึ้นไม่ไหว ต้องใช้วิธีคว่ำมือซ้ายไปที่สไลด์ (โดยหัวนิ้วโป้งอยู่ฝั่งตัวเรานะ)

ยกปืนมาระดับหน้าอก มือซ้ายกำและกดลงหลังสไลด์แน่นๆ ขณะเดียวกันมือขวาก็กำด้ามปืน(นิ้วอยู่นอกโกร่งไกปืนนะ)และดันด้ามปืนสวนขึ้นมา(ช่วงใช้ปืนแรกๆนะครับ)

ปัจจุบันฝึกจนคล่องแล้วครับ

จับปืนท่าปกติ ใช้นิ้วชี้กะนิ้วโป้งมือซ้ายก็ขึ้นได้อย่างรวดเร็วแล้วครับ

คงฝึกจนกล้ามเนื้อมันเคยชินกับน้ำหนักแล้วน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 01:37:17 PM โดย ekarat_ch » บันทึกการเข้า

PSDC 35
C.S.D.105UNIT #K-04
SPD 12
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:33:47 AM »

เป็นผมขอเลือกปืนตระกูล  Cz  ..  เรื่องขึ้นลำยาก ทำไมไม่มองว่าเป็นเรื่องดีละครับ
เป็นการป้องกัน เด็กเล็ก หรือพวกหยิบฉวยแย่งปืน อย่างกระทันหัน

ปืนอยู่กับเรา ตัวเราเองต่างหากที่ต้องรู้จักปรับตัวเข้ากับปืน
ฝึกฝน หาบางจุดที่จะเป็นการขึ้นลำได้ง่าย.. ง้างนกก่อน เป็นทางหนึ่ง ที่จะทำให้การขึ้นลำง่ายขึ้น

การขึ้นลำ กับการเตรียมปืนให้พร้อม นั้นอาจมีความต่างกัน..
ถ้ามีการเตรียมปืนให้พร้อม ท่านจะไม่มีปัญหาเรื่องการขึ้นลำ ที่ขลุกขลัก.  Grin

แลบลิ้น ผมชอบแนวความคิดของพี่มากครับ  ลำเลื่อนสไลย์เล็กหรือใหญ่ไม่ใช่ปัญหา   อยู่ที่ตัวผู้ใช้ที่ต้องปรับตัวให้เข้ากับปืนจริงดั่งที่พี่ว่าครับ   ผมถึงได้บอกไงว่าจะเล็กหรือใหญ่ใช้ไปสักพักเดียวก็ชินเดี่ยวก็คล่องไปเอง
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:28:59 AM »

เรื่องslideเล็กไม่ใช่ปัญหาครับ  เพราะมีก็ฝึกจนชินเอง

คนที่ไม่เคยใช้ก็ลำบากหน่อย   
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:16:37 PM »

แลบลิ้น ผมชอบแนวความคิดของพี่มากครับ  ลำเลื่อนสไลย์เล็กหรือใหญ่ไม่ใช่ปัญหา   อยู่ที่ตัวผู้ใช้ที่ต้องปรับตัวให้เข้ากับปืนจริงดั่งที่พี่ว่าครับ   ผมถึงได้บอกไงว่าจะเล็กหรือใหญ่ใช้ไปสักพักเดียวก็ชินเดี่ยวก็คล่องไปเอง

ขอบคุณมากครับ. คุณ NUTAPHOL  Cheesy.

ปรับตัวให้เข้ากับปืน.. คำนี้ใช้กับคนคอปืนได้อย่างดี.. อาจมีการพูดมาก่อน ในที่แห่งอื่น มานานแล้ว ก็ได้ครับ.

แต่ในเวป อวป.  NaiMai ณ. ตาคลี คอนหวัน  เป็นท่านแรกที่นำมาให้คำแนะนำสมาชิก เื่มื่อต้น ปี ๒๕๔๖  ครับ. เยี่ยม

ผมเอง ถ้ากาลเทศะ เหมาะสม.. ก็จะกล่าวถึงเสมอ    Cheesy

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์