๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:47:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปดูปืนแถวหลังวังมาครับเลยมาเล่าให้ฟัง  (อ่าน 20689 ครั้ง)
jaaekrab
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 06:17:49 PM »

ผมเป็นสมาชิคใหม่ครับไม่เคยมีปืนมาก่อนตั้งใจว่าจะหามาใช้สักกระบอกหนึ่งเพื่อไว้ป้องกันตัว และกำลังตัดสินใจระหว่าง ลูกซอง14-20" กับปืนสั้นพวก CZ หรือstyer ครับด้วยเหตุผลที่ว่าความชอบมันสวนทางกับกำลังทรัพย์เลยทำให้ตัดสินใจยากพอสมควร ส่วนตัวชอบstyer แต่งบที่มีสามารถซื้อได้แค่60000 ถ้าเกินนี้ก็พอซื้อได้100000ครับ แต่อาจต้องลำบากหน่อยเลยตัดสินใจยากพอสมควร เลยตัดสินใจว่าจะลองไปเดินดูปืนก่อนดีกว่าเพราะที่ผ่านมาเคยเห็นแต่รูปเท่านั้น ลองไปดูตัวจริงก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็คงไม่สาย วันนี้ก็เลยลองไปดูตามร้านต่างๆดังนี้ครับ พ.พานิช,สิงห์ทอง,ปืนรัตนา,เอราวัณ,สหเทพ,อินโดไทย
ร้านแรกที่ผมเข้าไปถึงประมาณ 12.45 น. เป็นร้านชื่อดังครับเป็นร้านที่อยู่หัวมุมและก็มีร้านขายอุปกรณ์อยู่ด้านหน้า มีสมาชิคหลายคนบอกว่าร้านนี้ถูกดีเจ้เจ้าของร้านบริการดี ผมเลยหวังว่าผมคงจะได้ความรู้และคำแนะนำจากร้านนี้ เลยรีบเดินตรงเข้าไปเลย โดยเริ่มดูจากหน้าร้านก่อน พอไปถึงก็มีพนักงานผู้ชายเข้ามาถามเลยว่าดูรุ่นไหน(เป็นพนักงานชาย ใส่เสื้อสีครีมลายตารางสีน้ำตาลเข้ม) ผมเลยบอกไปว่าดูremington870 และ czยังเลือกไม่ถูก พนักงานหัวเราะครับ และบอกว่ามันคนละเรื่องกันเลยพี่ พี่ขอปืนยาวก็ต้องซื้อปืนยาว ปืนสั้นก็ต้องดูปืนสั้น ผมเลยตอบกลับไปยังไม่ได้ขอ ป.3เลย ตั้งใจจะมาดูเพื่อตัดสินใจก่อนแล้วค่อยขอ พอบอกไปแบบนี้พนักงานก็แสดงอาการออกมาเลยครับ เหมือนไม่อยากคุย ผมเลยถามว่าราคาเท่าไร เขาก็ตอบมาแบบห้วนๆครับ 30000 ผมเริ่มเซ็งๆและเพราะท่าทางเขาเหมือนไม่อยากคุย ผมถามต่อ "แล้วมีของแถมอะไรบ้างครับ" "โ้อ้ย มันก็แถมเหมือนๆกันแหละพี่"พร้อมๆกับทำท่าไม่ค่อยพอใจและทำท่าทางดูถูกอย่างสังเกตุได้เลย  "แล้วไอ้ที่เหมือนๆกันน่ะ มันมีอะไรบ้างล่ะ"ผมถามต่อ  พนักท่านนั้นก็ตอบแบบร่ายยาวเลยครับ ร่ายแบบขอให้จบๆไปที พอเห็นท่าทีเขาผมเลยถามต่อเรื่องราคาczอีก2-3คำ แล้วก็ออกมาครับ พอออกมาผมเลยรู้สึกแย่มากเลยครับเหมือนผมมันกระจอก ไม่มีเงินซื้อของเขาหรือไงถึงบริการกันแบบนี้ หรือเพราะว่าผมไม่มีป.3เขาเลยไม่อยากบริการ หรือว่าปืนที่ผมถามมันราคาถูกไปครับ แค่30000(แต่สำหรับผมมันมีค่ามากครับ)เขาเลยไม่สนใจ ผมเดินมาตั้งหลักซักพักก็คิดจะกลับเพราะขนาดร้านที่เขาบอกบริการดีขนาดนี้ผมยังเจอแบบนี้ แล้วร้านอื่นจะเป็นยังไง ลองกลับไปดูรูปตัดสินใจแล้วไปขอป.3ก่อนดีไหมถึงค่อยกลับมาดูเผื่อเขาจะเห็นผมเป็นลูกค้าบ้าง แต่ไหนๆก็นั่งแท็กซี่มาตั้ง150ไป-กลับก็เกือบ300 เสียดายครับ เลยตัดสินใจว่าจะเดินดูเอามันหน้าร้านนี่หละ ไม่ต้องถามอะไรใครและเดี๋ยวโดนเขาดูถูกเอาเปล่าๆ เลยเดินดูไปเรื่อยๆจนถึงร้าน รัตนาครับ คนขายเดินออกมาถามหน้าร้านเลยผมเลี่ยงไม่ได้ก็เลยบอกไปว่าอยากได้remington 870 แต่ยังไม่ได้ป.3(โกหกไปครับว่ายื่นขอไปแล้วเพราะกลัวโดนหมือนเดิม) พนักงานก็ดีครับแจ้งราคาผมพร้อมรายละเอียด(แพงกว่าร้านแรกนิดหน่อย)พร้อมทั้งให้นามบัตรมาด้วย แบบนี้กำลังใจค่อยมาหน่อยครับ หลังจากนั้นผมก็เดินไปดูเรื่อยๆครับ ตามร้านที่บอกก็ไม่ได้เจอปัญหาแบบร้านแรกเลย จนไปถึงร้านในเอราวัน กับสหเทพครับก็ไปด้อมๆมองๆเพราะอยากเห็นตัวจริงของfabarm 14" แต่ก็ไม่กล้าถามครับ แต่ก็มีพนักงานเข้ามาถามครับผมเลยขอดู แต่ปรากฎว่าของหมดครับ เลยลองถามราคาเล่นๆก็ตกใจครับ เพราะมันถูกกว่าที่คิดไว้พอสมควรเลยทีเดียว ไม่รู้ว่าพอมีของราคาจะขึ้นไหม(เฉพาะตัวปืน)และโดยส่วนตัวก็ชอบยี่ห้อนี้อยู่แล้ว ซึ่งทางร้านก็แนะนำด้วยดีครับแถมยังหยิบremingtonมาให้ผมลูบๆคลำๆด้วย พอออกมาผมก็เข้าร้านสุดท้ายครับ ร้านอินโดไทย พอเข้าไปก็เห็นแก้วกาแฟวางให้ลูกค้าทุกคนครับ ทำให้นึกถึงร้านในตำนานที่ว่ากาแฟอร่อย... ก็เข้าไปครับขอดูลูกซองอย่างเดียว อย่างอื่นไม่กล้าถาม(ส่วนหนึ่งเป็นเพราะผมเห็นCZแล้วไม่ชอบเลยครับเลยตัดออก styerก็ไม่เห็น เห็นแต่sig229ซึ่งชอบมาครับ แต่มันแพงเกินเอื้อม) ซึ่งมีแขกโพกหัวเข้ามาคุย ยังดูหนุ่มๆอยู่เลยครับ ก็เลยขอดูทั้งfarbarm 14" และremington 18" ซึ่งก็ให้ข้อมูลดีครับ เหมือนกับที่ทุกๆท่านเคยบอกเอาไว้ในเวปเช่นลำกล้องไทเทเนี่ยม กลุ่มกระสุนดีกว่าเร 50%และอื่นๆ เพียงแต่ไม่มีการบอกว่าลำกล้องแตกแต่อย่างใดและได้หยิบปืนมาให้ผมดูหลายกระบอกดีครับ ทั้งๆที่ผมออกตัวไปเ้ลยว่ายังไม่มีป.3 ซึ่งเป็นร้านที่บริการผมดีที่สุดในวันนี้ครับและก็ราคาremingtonถูกที่สุดที่ผมถามมาด้วยครับสามารถรับได้เลยส่วนของแถมก็มีลูก2แรงให้1กล่องแต่ทางร้านก็ไม่แนะนำให้ยิงครับ ควรใช้ลูก1แรงยิงพอ(ไม่รู้จริงไหม) หลังจากนั้นผมก็ขอตัวกลับครับพร้อมทั้งขอบคุณที่ให้ดูปืนซึ่งทางร้านบอกกลับมาว่า "ยินดีครับ"เป็นคำพูดง่ายๆแต่ทำไมกินใจเหลือเกินก็ไม่รู้ สงสัยเป็นเพราะร้านนี้เห็นคุณค่าเงิน30000ของผมมากที่สุดมั้งครับ
จบแล้วครับ กับการเดินดูปืนครั้งแรกในชีวิต ไม่รู้ว่าทำไมผมถึงซวยนักหนาที่ดันไปเจอประสบการไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ช่วยให้ตัดสินใจได้เยอะครับ เดี๋ยวจะกลับบ้านไปขอป.3เพื่อซื้อremington 18นิ้วเพราะคิดว่ามันเหมาะกับจุดประสงค์การใช้และความสบายกับเงินที่ไม่ต้องเดือดร้อน Grin ส่วนร้านไหนถึงเวลาค่อยเดินหาอีกทีครับ โดยใช้ราคาที่เคยถามไว้เป็นหลักครับ

อ้อ เคยมีกระทู้ถามถึงการใช้บริการเงินผ่อนผมถามดูแล้วไม่มีนะครับ แต่ถ้าบัตรเครดิตสามารถรูดได้ครับแต่ชาร์จ 2-5%ครับแล้วแต่ร้าน บางร้านถ้าจ่ายเงินสดครึ่งนึงก็ไม่ชาร์จครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 07:17:18 PM »

ยาวจัง....อ่านซะตาลายเลยครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
@narong@
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 07:36:13 PM »

ได้ ป.3 แล้ว เดินถามหลายๆร้านนะครับ ราคาอาจเปลี่ยนแปลง
SOL1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 07:38:18 PM »

ดีแล้วครับ ที่กล้าไปเดินดูก่อน
ผมก็เคยเจอเหมือนคุณ เป็นร้านที่มีชื่อเสียงดีด้วยล่ะ

ตอนไปถามร้านในตำนานก็เจอเหมือนกับคุณอีก บริการดีมาก

ในความเห็นผม ถ้าเป็นปืนยาวร้านในตำนวนไม่แตกต่างกับร้านอื่น บริการดีกว่าด้วยซ้ำ
จะไม่ชอบเฉพาะกับปืนสั้นบางยี่ห้อที่โฆษณาเกินจริงเท่านั้น กับวิธีการขายที่จะบอกว่าเป็นปืนเกรดนู้นเกรดนี้
ยี่ห้ออื่นยิงแล้วลำกล้องแตก อะไรพวกนี่
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 07:51:07 PM »

ผมก็มือใหม่ในวงการนี้ครับ ยังไงมีอะไรผิดพลาดไปขออภัยสำหรับน้องใหม่ด้วยนะครับ

แต่ก่อนเคยสนใจอยู่พักนึงแล้วก็จางหายไปอย่างรวดเร็ว(เพราะ ญ มาก่อน 555+) เสียดายมากทำไมเมื่อก่อนที่สนใจไม่เอาจริงเอาจังทางนี้ ราคาปืนยังถูกๆอยู่เลย ผ่านไปแค่ 5-6 ปีทำไมมันราคาพุ่งทะลุปรอทแตกแบบนี้ - -"

วันนี้ถามร้านปืนไพศิษฐ์ อยากทราบราคา Glock 19 กะว่าจะซื้อรุ่นนี้เป็นกระบอกแรก เค้าบอกว่าพวกตระกูล Glock ไม่มีเหลือเลยสักรุ่น เค้าบอกขาดตลาดเมืองนอกก็ไม่ส่งของมาไทยเลย แถม..แนะนำว่าอย่าไปซื้อปืนเลยช่วงนี้แพงมากให้รอมีของเข้าไทยก่อน เค้าว่าประชนทางภาคใต้ขึ้นมาหิ้วปืนกลับไปบ้านกันเยอะเลยทำให้ของขาดและราคาสูงมีคนต้องการซื้อมาก

อ่อ ราคา G19 พี่ที่ร้านบอกร้านอื่นๆพอมีของนะของใหม่ ราคา 100K ถ้วน

เอามาฝากบอกเฉยๆครับเผื่อใครสนใจตัวนี้อยู่

ป.ล. เพื่อนๆคนไหนรู้ร้านที่มี G19 และราคาถูกที่สุดเท่าที่ทราบมาช่วยบอกชื่อร้านหน่อยครับ เอาร้านที่พร้อมดำเนินการขอใบอนุญาต ป.3 จบต่อ ป.4 ให้ด้วยเลยนะครับ
jaaekrab
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 08:11:25 PM »

ตอนที่ผมถามเรื่องfarbarm ทางร้านบอกลำกล้องไททาเนียม ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ เพราะรู้อยู่แล้วว่ามันชุบเท่านั้น แต่ผมอาศัยหาข้อมูลในเวปนี้เอาครับแล้วค่อยไปดูตัวจริงเพื่อตัดสินใจครั้งสุดท้าย ส่วนglock19ก็ชอบนะครับ แต่ไม่อยากเป็นหนี้ รอให้ราคาลงก่อนค่อยคิดเรื่องปืนสั้น

**ตอนนี้มีโครงการ glock 19 42000นะครับ สำหรับข้าราชการหรือรัฐวิสาหกิจซึ่งรวม อส ด้วย เห็นร้านบอกว่าค่อนข้างกว้างสำหรับล็อตนี้ ใครสนใจลองไปหารายละเอียดดูครับ

นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 08:12:52 PM »

ผมเป็นสมาชิคใหม่ครับไม่เคยมีปืนมาก่อนตั้งใจว่าจะหามาใช้สักกระบอกหนึ่งเพื่อไว้ป้องกันตัว และกำลังตัดสินใจระหว่าง ลูกซอง14-20" กับปืนสั้นพวก CZ หรือstyer ครับด้วยเหตุผลที่ว่าความชอบมันสวนทางกับกำลังทรัพย์เลยทำให้ตัดสินใจยากพอสมควร ส่วนตัวชอบstyer แต่งบที่มีสามารถซื้อได้แค่60000 ถ้าเกินนี้ก็พอซื้อได้100000ครับ แต่อาจต้องลำบากหน่อยเลยตัดสินใจยากพอสมควร เลยตัดสินใจว่าจะลองไปเดินดูปืนก่อนดีกว่าเพราะที่ผ่านมาเคยเห็นแต่รูปเท่านั้น ลองไปดูตัวจริงก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็คงไม่สาย วันนี้ก็เลยลองไปดูตามร้านต่างๆดังนี้ครับ พ.พานิช,สิงห์ทอง,ปืนรัตนา,เอราวัณ,สหเทพ,อินโดไทย
ร้านแรกที่ผมเข้าไปถึงประมาณ 12.45 น. เป็นร้านชื่อดังครับเป็นร้านที่อยู่หัวมุมและก็มีร้านขายอุปกรณ์อยู่ด้านหน้า มีสมาชิคหลายคนบอกว่าร้านนี้ถูกดีเจ้เจ้าของร้านบริการดี ผมเลยหวังว่าผมคงจะได้ความรู้และคำแนะนำจากร้านนี้ เลยรีบเดินตรงเข้าไปเลย โดยเริ่มดูจากหน้าร้านก่อน พอไปถึงก็มีพนักงานผู้ชายเข้ามาถามเลยว่าดูรุ่นไหน(เป็นพนักงานชาย ใส่เสื้อสีครีมลายตารางสีน้ำตาลเข้ม) ผมเลยบอกไปว่าดูremington870 และ czยังเลือกไม่ถูก พนักงานหัวเราะครับ และบอกว่ามันคนละเรื่องกันเลยพี่ พี่ขอปืนยาวก็ต้องซื้อปืนยาว ปืนสั้นก็ต้องดูปืนสั้น ผมเลยตอบกลับไปยังไม่ได้ขอ ป.3เลย ตั้งใจจะมาดูเพื่อตัดสินใจก่อนแล้วค่อยขอ พอบอกไปแบบนี้พนักงานก็แสดงอาการออกมาเลยครับ เหมือนไม่อยากคุย ผมเลยถามว่าราคาเท่าไร เขาก็ตอบมาแบบห้วนๆครับ 30000 ผมเริ่มเซ็งๆและเพราะท่าทางเขาเหมือนไม่อยากคุย ผมถามต่อ "แล้วมีของแถมอะไรบ้างครับ" "โ้อ้ย มันก็แถมเหมือนๆกันแหละพี่"พร้อมๆกับทำท่าไม่ค่อยพอใจและทำท่าทางดูถูกอย่างสังเกตุได้เลย  "แล้วไอ้ที่เหมือนๆกันน่ะ มันมีอะไรบ้างล่ะ"ผมถามต่อ  พนักท่านนั้นก็ตอบแบบร่ายยาวเลยครับ ร่ายแบบขอให้จบๆไปที พอเห็นท่าทีเขาผมเลยถามต่อเรื่องราคาczอีก2-3คำ แล้วก็ออกมาครับ พอออกมาผมเลยรู้สึกแย่มากเลยครับเหมือนผมมันกระจอก ไม่มีเงินซื้อของเขาหรือไงถึงบริการกันแบบนี้ หรือเพราะว่าผมไม่มีป.3เขาเลยไม่อยากบริการ หรือว่าปืนที่ผมถามมันราคาถูกไปครับ แค่30000(แต่สำหรับผมมันมีค่ามากครับ)เขาเลยไม่สนใจ ผมเดินมาตั้งหลักซักพักก็คิดจะกลับเพราะขนาดร้านที่เขาบอกบริการดีขนาดนี้ผมยังเจอแบบนี้ แล้วร้านอื่นจะเป็นยังไง ลองกลับไปดูรูปตัดสินใจแล้วไปขอป.3ก่อนดีไหมถึงค่อยกลับมาดูเผื่อเขาจะเห็นผมเป็นลูกค้าบ้าง แต่ไหนๆก็นั่งแท็กซี่มาตั้ง150ไป-กลับก็เกือบ300 เสียดายครับ เลยตัดสินใจว่าจะเดินดูเอามันหน้าร้านนี่หละ ไม่ต้องถามอะไรใครและเดี๋ยวโดนเขาดูถูกเอาเปล่าๆ เลยเดินดูไปเรื่อยๆจนถึงร้าน รัตนาครับ คนขายเดินออกมาถามหน้าร้านเลยผมเลี่ยงไม่ได้ก็เลยบอกไปว่าอยากได้remington 870 แต่ยังไม่ได้ป.3(โกหกไปครับว่ายื่นขอไปแล้วเพราะกลัวโดนหมือนเดิม) พนักงานก็ดีครับแจ้งราคาผมพร้อมรายละเอียด(แพงกว่าร้านแรกนิดหน่อย)พร้อมทั้งให้นามบัตรมาด้วย แบบนี้กำลังใจค่อยมาหน่อยครับ หลังจากนั้นผมก็เดินไปดูเรื่อยๆครับ ตามร้านที่บอกก็ไม่ได้เจอปัญหาแบบร้านแรกเลย จนไปถึงร้านในเอราวัน กับสหเทพครับก็ไปด้อมๆมองๆเพราะอยากเห็นตัวจริงของfabarm 14" แต่ก็ไม่กล้าถามครับ แต่ก็มีพนักงานเข้ามาถามครับผมเลยขอดู แต่ปรากฎว่าของหมดครับ เลยลองถามราคาเล่นๆก็ตกใจครับ เพราะมันถูกกว่าที่คิดไว้พอสมควรเลยทีเดียว ไม่รู้ว่าพอมีของราคาจะขึ้นไหม(เฉพาะตัวปืน)และโดยส่วนตัวก็ชอบยี่ห้อนี้อยู่แล้ว ซึ่งทางร้านก็แนะนำด้วยดีครับแถมยังหยิบremingtonมาให้ผมลูบๆคลำๆด้วย พอออกมาผมก็เข้าร้านสุดท้ายครับ ร้านอินโดไทย พอเข้าไปก็เห็นแก้วกาแฟวางให้ลูกค้าทุกคนครับ ทำให้นึกถึงร้านในตำนานที่ว่ากาแฟอร่อย... ก็เข้าไปครับขอดูลูกซองอย่างเดียว อย่างอื่นไม่กล้าถาม(ส่วนหนึ่งเป็นเพราะผมเห็นCZแล้วไม่ชอบเลยครับเลยตัดออก styerก็ไม่เห็น เห็นแต่sig229ซึ่งชอบมาครับ แต่มันแพงเกินเอื้อม) ซึ่งมีแขกโพกหัวเข้ามาคุย ยังดูหนุ่มๆอยู่เลยครับ ก็เลยขอดูทั้งfarbarm 14" และremington 18" ซึ่งก็ให้ข้อมูลดีครับ เหมือนกับที่ทุกๆท่านเคยบอกเอาไว้ในเวปเช่นลำกล้องไทเทเนี่ยม กลุ่มกระสุนดีกว่าเร 50%และอื่นๆ เพียงแต่ไม่มีการบอกว่าลำกล้องแตกแต่อย่างใดและได้หยิบปืนมาให้ผมดูหลายกระบอกดีครับ ทั้งๆที่ผมออกตัวไปเ้ลยว่ายังไม่มีป.3 ซึ่งเป็นร้านที่บริการผมดีที่สุดในวันนี้ครับและก็ราคาremingtonถูกที่สุดที่ผมถามมาด้วยครับสามารถรับได้เลยส่วนของแถมก็มีลูก2แรงให้1กล่องแต่ทางร้านก็ไม่แนะนำให้ยิงครับ ควรใช้ลูก1แรงยิงพอ(ไม่รู้จริงไหม) หลังจากนั้นผมก็ขอตัวกลับครับพร้อมทั้งขอบคุณที่ให้ดูปืนซึ่งทางร้านบอกกลับมาว่า "ยินดีครับ"เป็นคำพูดง่ายๆแต่ทำไมกินใจเหลือเกินก็ไม่รู้ สงสัยเป็นเพราะร้านนี้เห็นคุณค่าเงิน30000ของผมมากที่สุดมั้งครับ
จบแล้วครับ กับการเดินดูปืนครั้งแรกในชีวิต ไม่รู้ว่าทำไมผมถึงซวยนักหนาที่ดันไปเจอประสบการไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ช่วยให้ตัดสินใจได้เยอะครับ เดี๋ยวจะกลับบ้านไปขอป.3เพื่อซื้อremington 18นิ้วเพราะคิดว่ามันเหมาะกับจุดประสงค์การใช้และความสบายกับเงินที่ไม่ต้องเดือดร้อน Grin ส่วนร้านไหนถึงเวลาค่อยเดินหาอีกทีครับ โดยใช้ราคาที่เคยถามไว้เป็นหลักครับ

อ้อ เคยมีกระทู้ถามถึงการใช้บริการเงินผ่อนผมถามดูแล้วไม่มีนะครับ แต่ถ้าบัตรเครดิตสามารถรูดได้ครับแต่ชาร์จ 2-5%ครับแล้วแต่ร้าน บางร้านถ้าจ่ายเงินสดครึ่งนึงก็ไม่ชาร์จครับ
ค่อยๆพิจารณานะครับ  เมื่อได้ป.3 แล้วลองพิจาณาอีกครั้ง Smiley
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 08:20:35 PM »

ตอนไปร้านแรกที่ผมก็เจอตานี่ทำคล้ายๆงี้เหมือนกัน ไม่ค่อยถูกชะตาเลยครับ แต่ป้ากับพี่ผู้หญิงบริการดีครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 08:41:00 PM »

ก็นับเป็นประสบการณ์ที่ดีครับ ได้เจออะไร ที่ไม่เคยเจอมาก่อน Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 08:58:45 PM »

ได้ ป๓. แล้ว ตอนไปดูปืนอย่าเอามาโชว์หรือยื่นให้เด็ดขาดนะครับ ร้านที่บริการดีๆนี่ ดูของดูอะไรตกลงราคาให้เรียบร้อยจนแน่ใจก่อนนะครับ เคยมีกรณี กล็อค ถูกๆ เพราะเป็นตัวแทนเอง พอยื่นป๓. ให้ดูแล้ว ไม่ยอมคืนหว่านล้อมจน สุดท้ายได้ยี่ห้ออื่นที่แพงกว่าเกือบสองเท่ามาแล้วครับ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:00:52 PM »

สมัยผมสนใจปืนใหม่ๆ ผมอาศัยศึกษาข้อมูลก่อนเยอะๆ และหาโอกาศทดลองยิงปืนที่อยากได้ก่อน(ถ้าเป็นไปได้)โดยอาศัยยืมชาวบ้านเค้าเอา ในสามยิงปืนมั่ง พี่ๆในเว็ปมั่ง พอมันใจกับข้อมูลแล้วก็ลุยเลยเดินหลังวังหนีบซองเอกสารไปซักใบ ถามไปเรื่อยรับรองได้รับการบริการดีแน่นอนครับ

ปล. CZ อย่าดูแต่หน้าตาอย่างเดียวนะครับให้ลองจับด้วย ผมว่าจับถนัดมือดีทีเดียว

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:02:37 PM »

จะซื้อปืนไม่ต้องรีบร้อนครับ...ศึกษาข้อมูลในนี้ไปสักพักก่อนครับ  ยิ้มีเลศนัย

ยังมีเวลาเงินอีก...เข้าออกเว็ปนี้บ่อยๆอาจจะเปลี่ยนใจจากรุ่นที่ดูอยู่ก็ได้ครับ

ผมแนะนำว่าหาปืนมือ2สภาพราคาไม่แรง จะดีกว่าครับ

ในบอร์ดซื้อขายก็มีผ่านๆ เช่น G19 , Cz75D  เป็นต้น(ราคา60-75k ตามสภาพ หรือ ต่ำกว่านี้)  ตกใจ

ไม่แน่คุณอาจจะเปลี่ยนใจเล่น1911ก็ได้(ตามความชอบ)  หลงรัก 

หากเฝ้าไร่หรือสวน แนะนำว่าลูกซองดีกว่าครับ 870ราคาคงไม่เกิน25k  ตกใจ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:30:49 PM »

จะซื้อปืนไม่ต้องรีบร้อนครับ...ศึกษาข้อมูลในนี้ไปสักพักก่อนครับ  ยิ้มีเลศนัย

ยังมีเวลาเงินอีก...เข้าออกเว็ปนี้บ่อยๆอาจจะเปลี่ยนใจจากรุ่นที่ดูอยู่ก็ได้ครับ

ผมแนะนำว่าหาปืนมือ2สภาพราคาไม่แรง จะดีกว่าครับ

ในบอร์ดซื้อขายก็มีผ่านๆ เช่น G19 , Cz75D  เป็นต้น(ราคา60-75k ตามสภาพ หรือ ต่ำกว่านี้)  ตกใจ

ไม่แน่คุณอาจจะเปลี่ยนใจเล่น1911ก็ได้(ตามความชอบ)  หลงรัก 

หากเฝ้าไร่หรือสวน แนะนำว่าลูกซองดีกว่าครับ 870ราคาคงไม่เกิน25k  ตกใจ

เห็นด้วยครับ ให้ดีหาโอกาสลองยิงหลายๆรุ่น แล้วค่อยเลือก จริงๆ หามือ 2 สภาพดีๆก็ยังได้นะครับ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:43:13 PM »

เดินดูเรื่อยๆ ดูบ่อยๆครับ ถ้าร้านไหนไม่อยากตอบ ไม่อยากขาย

ก็บอกไม่เป็นไรน้อง เดี๋ยวพี่ไปซื้อร้านอื่นก็ได้ ครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
ptbacon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:04:21 PM »

..
.. ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  เดี๋ยวชวนแฟนไปเดินดูดีกว่า
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์