๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 04:48:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมฯกองปราบ CSDSC เปิดอบรม SPD# 9 * ปิดรับสมัครแล้วค่ะ * (13-14 มิ.ย. 52)  (อ่าน 17834 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 05:53:08 PM »

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม
เปิดอบรมหลักสูตรยิงปืนพกสั้นกึ่งอัตโนมัติ ระบบต่อสู้
Standard Pistol Defense  (SPD # 9)
วันที่  13 - 14  มิถุนายน  2552

* ชัำกไว ยิิงไว เคลื่อนที่ไว ปลอดภัย แม่นยำ *

กำหนดการฝึกอบรม           :       วันที่  13 - 14  มิถุนายน  2552
เวลา                                :       09.00-17.00 น.
ค่าใช้จ่าย                         :       3,000 บาท  (ไม่รวมกระสุน ) สำหรับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ชำระเพียง 50 %
อาวุธปืนที่ใช้อบรม             :       ปืนพกสั้น กึ่งอัตโนมัติ ขนาด 9 มม. ขึ้นไป
จำนวนกระสุนซ้อม             :       กระสุนซ้อม จำนวน 100 นัด  (สำรอง 100 นัด หากจบการอบรม แล้วท่านต้องการยิงปรับคะแนน)
รับสมัครจำนวน                 :        45 ท่าน    ( 1 ครูฝึก ต่อ 1 ผู้เข้าอบรม)
ปิดรับสมัคร                       :        30 พฤษภาคม 2552

วัตุถุประสงค์ของการจัดอบรม :    1.  เพื่อสนับสนุนให้ผู้มีและใช้อาวุธปืน ได้เรียนรู้วิธีการใช้อย่างถูกต้องและปลอดภัย
                                               2.  เพื่อหารายได้สนับสนุน /สมทบทุนจัดซื้อเสื้อเกราะ และยุทธภัณฑ์อื่น ๆ
                                                    เพื่อใช้ในหน่วยปฎิบัติการพิเศษกองปราบปราม

ท่านจะได้รับ                      :     1. เสื้อนักกีฬายิงปืนชมรมกองปราบปราม  จำนวน 2 ตัว
                                              2. บริการ น้ำชา กาแฟ เบเกอร์รี่ สำหรับมื้อเช้า
                                              3. อาหารกลางวัน  2 มื้อ
                                              4. งานเลี้ยงแสดงความยินดี (โต๊ะจีน) แด่ผู้ผ่านการอบรมฯ
                                              5. ประกาศนียบัตร การจบการอบรมฯ
                                              6. บัตรรับรองคุณวุฒิจากกองปราบปรามฯ
                                              7. เหรียญคุณวุฒิ  เหรียญเงิน
                                                  -  หากท่านทำคะแนนได้ ตั้งแต่ 345 คะแนน ขึ้นไป  ท่านจะได้รับเหรียญคุณวุฒิ   
                                                     โดยไม่คิดมูลค่า   
                                                  -  เหรียญคุณวุฒิ เงิน /ทอง ...ท่านสามารถติดประดับเครื่องแบบของท่านได้

สื่งที่ท่านจะได้รับจากการฝึกอบรม:   - หลักความปลอดภัยในการใช้ อวป.กึ่งอัตโนมัติ ในเชิงกีฬา และในสถานการณ์ต่อสู้จริง
                                                    - การฝึกยิง ในภาวะการตัดสินใจ ในช่วงเวลาเสี้ยววินาทีชีวิต
                                                    - หลักการควบคุมปืนในการยิงต่อเนื่อง
                                                    - การแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เมื่อปืนติดขัด ในสถานการณ์ต่อสู้
                                                   -  หากมีเวลาเหลือเพียงพอ จะมีการจัดแข่งยิงเป้าหัว (เป้าพลิก) มีรางวัลจัดให้ค่ะ
                                                      และ/หรือ จะเป็นการแนะนำ ศิลปการต่อสู้ด้วยมือเปล่า
                                                      โดยจนท. ซึ่งเป็นอดีตนักกีฬายูโดทีมชาติ

หลักฐานในการสมัคร              :   สำเนาบัตรประชาชน
                                                รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว 2 รูป (นำมาในวันฝึก อบรม)

อุปกรณ์ที่ต้องใช้                    :   ซองพกนอก   - หากเป็นแถวคู่        ใช้แม็ก 2 ตัว /  ซองแม็ก 2 อัน
                                                                   - หากเป็นแถวเดี่ยว     ใช้แม็ก 3 ตัว  / ซองแม็ก 3 อัน

สถานที่ฝึกอบรม                    :   สนามยิงปืนวังกานนท์ กองปราบฯ ซอยโชคชัย 4 ลาดพร้าว (หลังหน่วยคอมมานโด)
เบอร์โทรติดต่อ                     :   ชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปรามฯ          02 - 931 - 5965    Fax.  02 - 931 - 5966
                                               ครูวิเชียร คงทนไพศาล                      086 - 089 - 3682

รายละเอียดปลีกย่อย             :   - บัตรรับรองคุณวุฒิ  ใช้เวลาท่านมาติดต่อ ยิงปรับวุฒิ (ยิงปรับคะแนน)
                                              - บัตรรับรองคุณวุฒิ ต่างไปจากบัตรสมาชิกสนาม  ซึ่งหากท่านต้องการเป็นสมาชิกสนามฯ
                                                 จะมีค่าสมัคร ดังนี้    ...2 ปี 1,000 บาท  / ตลอดชีพ 3,000 บาท   
                                              - เสื้อนักกีฬายิงปืนตรากองปราบฯ  ..เป็นเสื้อยืีดคอกลม สีดำ พิมพ์ซิลค์สกรีน
                                              - ทางผู้จัดฯ มีกระสุนไว้บริการ  / ท่านสามารถนำมาเองได้
                                              - ท่านสามารถจอดรถได้ที่  ทีจอดรถสำรอง ในหน่วยคอมมานโด 
                                                จะมีประตูเล็กด้านหลังเดินทะลุมาสนามฯ ได้
                                              - หากท่านอบรมไม่ครบ 2 วัน  ทางผู้จัดฯ ขอสงวนสิทธิ์ การมอบประกาศนียบัตร
                                                * แต่ท่านสามารถมายิงซ่อม จนครบเต็มหลักสูตรได้ ในภายหลัง
                                                   และรับมอบประกาศนียบัตรในภายหลัง *

ขออนุญาตแจ้ง กฎกติกาใหม่ดังนี้ค่ะ   1. เมื่อท่านตัดสินใจลงทะเบียนแล้ว จะไม่สามารถเลื่อนไปอบรมในรุ่นอื่น ๆ ได้ค่ะ
                                                               หากท่านจำเป็นมาอบรมไม่ได้   ขอสงวนสิทธิ์การคืนเงินค่ะ
                                                               แต่ท่านสามารถมารับการอบรมทุกวันพฤหัสที่ 1 และ 3 ของเดือน จนจบหลักสูตร
                                                               และรับวุฒิบัตร เมื่อท่านจบหลักสูตรค่ะ

2. ท่านผู้จะเข้ารับการอบรม จะต้องมี อวป. เป็นของท่านเองค่ะ
                                                                ขออนุญาต งด จัดปืนให้เช่าค่ะ

โอนค่าสมัครอบรม ตามนี้ค่ะ          เพชร  ชิตนุชตรานนท์  (Mrs.Petch Chitnuchtaranon )
                                                 ธนาคารกรุงเทพ  สาขาตรอกจันทร์
                                                 ออมทรัพย์
                                                 133  - 5 - 25683 - 8

หลังโอนแล้วนะคะ กรุณาทำขั้นตอนดังนี้ค่ะ แฟกซ์ 2 รายการนี้ั มาที่นี่ ค่ะ 02-931-5966

1.  เมื่อโอนแล้ว กรุณาแจ้งการโอน ของท่านที่กระทู็รับสมัคร หรือทาง pm
                   2.  แฟ๊กซ์ สลิปการโอน พร้อมเขียนชื่อลงในใบโอน จะได้ทราบว่าเป็นของท่านใดค่ะ
                   3.  แฟ๊กซ์ สำเนาบัตรประชาชน พร้อมรายละเอียดดังนี้ค่ะ
                           กรุึณาเขียนตัวบรรจงค่ะ
                         -  ชื่อนามสกุล   
                         -  ที่อยู่ปัจจุบัน   
                         -  ชื่อเล่น
                         -  ไซส์เสื้อ
                         -  เบอร์โทรศัพท์   
                         -  อวป. ขนาด
                         -  กรุ๊ปเลือด
                         -  อาชีพ
                         -  เบอร์โทรบุึคคลอื่นที่ติดต่อได้ กรณีฉุกเฉิน

* ในวันมาเข้ารับการอบรม  รบกวนท่านนำ สลิปโอนเงิน / รูปถ่าย 2 ใบ มาด้วยค่ะ
    เืพื่อทำบัตรผู้เข้าอบรมให้แด่ท่านค่ะ *

ท่านสามารถติดตาม ความเคลื่อนไหว ได้ที่นี่ค่ะ
  http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=292.0

ขอบพระคุณพื้นที่ดี ๆ ค่ะ
 ไหว้

ข้อมูลโดย             :   พ.ต.ต. ภูมินทร์  พุ่มพันธ์ม่วง      สารวัตรกองกำกับการปฎิบัติการพิเศษ กองบังคับการปราบปราม
                           :   คุณอนุศักดิ์        กิตติศิริสวัสดิ์    ประธานชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปรามฯ
นำเสนอโดย         :   เพชร                ชิตนุชตรานนท์  เลขานุการประธานชมรมฯ / วิทยากรฯ
นำเสนอ ณ           :   วันที่ 1  พฤษภาคม 2552

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 09:10:52 AM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 05:56:40 PM »

ขออนุญาต ขอพื้นที่ค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ
Baby Beretta
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 06:06:15 PM »

ขอโทษครับ ทำไม่รอมนี้ไม่มีปืนให้เช่าครับ เศร้า
เสียใจจังเลยครับ รอบที่แล้วจองไม่ทัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอจะกรุณาหาให้เช่าซักกระบอกใด้มั๊ยครับ
ถ้าใด้ ขอจองเลยครับ แล้วเปิดมาวันจันทร์ จะทำการโอนเงินครับ

ขอบคุรมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 07:23:15 PM »

ขอโทษครับ ทำไม่รอมนี้ไม่มีปืนให้เช่าครับ เศร้า
เสียใจจังเลยครับ รอบที่แล้วจองไม่ทัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอจะกรุณาหาให้เช่าซักกระบอกใด้มั๊ยครับ
ถ้าใด้ ขอจองเลยครับ แล้วเปิดมาวันจันทร์ จะทำการโอนเงินครับ

ขอบคุรมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบพระคุณที่ท่านให้ความสนใจในหลักสูตรของชมรมฯกองปราบ นะคะ

ขออนุญาตเรียนอย่างนี้ค่ะ
เนื่องจาก ที่ผ่าน ๆ มา มีความขลุกขลัก หลายเรื่องเกี่ยวกับ จัดหา ปืนเช่าน่ะค่ะ
ที่ประชุมจึง ของด บริการเช่าปืนจากนี้ไปค่ะ

ต้องขออภัย ไว้ ณ โอกาสนี้ค่ะ
ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2009, 07:25:57 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
Baby Beretta
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 11:57:14 AM »

ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง
แต่ยังไงผมก็จะเยนครับขอจองเลยนะครับ
แล้วจะทำการโอนเงินให้เร็วที่สุดแล้วแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ
lattanon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 04:36:02 PM »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2009, 05:02:48 PM โดย lattanon » บันทึกการเข้า
lattanon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 05:00:54 PM »

.0....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2009, 02:57:10 PM โดย lattanon » บันทึกการเข้า
ป่าไผ่ ณ บ้านอีเติ่ง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 05:02:00 PM »

แจ้งpmทำไงครับโอนไปแล้วเหลือแต่แจ้งpm(ผมแจ้งไม่เป็นใครรู้ช่วยบอกทีครับ)

คลิ๊กตรงลูกศรสีแดงตามรูปครับ   ไหว้

lattanon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 05:16:37 PM »

ขอบคุณครับ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 05:39:05 PM »

แจ้งpmทำไงครับโอนไปแล้วเหลือแต่แจ้งpm(ผมแจ้งไม่เป็นใครรู้ช่วยบอกทีครับ)

คลิ๊กตรงลูกศรสีแดงตามรูปครับ   ไหว้

ขอบพระคุณ คุณป่าไผ่ฯ มากค่ะ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2009, 05:41:14 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 05:40:51 PM »

ผมโอนไปแล้วนะครับ
ชื่อ นาย วัชรินทร์
เบอร์โทร 081-3383096

รับทราบค่ะ
ขอบพระคุณที่ใ้ห้ความไว้วางใจ ในหลักสูตรของชมรมฯกองปราบค่ะ

โปรดติดตามความเคลื่อนไหวของการอบรมได้ที่นี่ค่ะ

http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=292.0

ไหว้

PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:03:39 AM »

* มี  1  ท่านนะคะ โอนแล้วไม่ได้แจ้งดี้นะคะ

โอนวันที่ 3 /5/52 ค่ะ  3,000.00 บาทถ้วนค่ะ

ไม่ทราบว่าเป็นของท่านใดค่ะ  ทางชมรมฯ ไม่สามารถดำเินินการลงทะเบียนให้ท่านได้นะคะ
  ขอความกรุณาท่าน แจ้งชื่อ นามสกุล เบอร์ ทาง pm ให้ดี้สักนิดนะคะ
  ขอบพระคุณค่ะ *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2009, 03:05:13 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 05:33:19 PM »

อยากอบรมมากครับ  แต่เสียดายไม่มีปืนส่วนตัวเลย

ไม่ทราบว่าจะมีการจัดและมีปืนให้เช่าอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:53:53 PM »

อยากอบรมมากครับ  แต่เสียดายไม่มีปืนส่วนตัวเลย

ไม่ทราบว่าจะมีการจัดและมีปืนให้เช่าอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ 

ขอขอบพระคุณที่ท่านให้ความสนใจในหลักสูตรของทางชมรมฯกองปราบนะคะ
ทางชมรมฯ งดจัดปืนเช่า เป็นการถาวรค่ะ
เนื่องจากติดขัดหลายจุดค่ะ จึงต้องขอยกเลิกการจัดหา ปืนให้เช่าน่ะค่ะ

ขออภัยเป็นอย่างสูงนะคะ
 ไหว้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 09:23:18 PM »

ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง
แต่ยังไงผมก็จะเยนครับขอจองเลยนะครับ
แล้วจะทำการโอนเงินให้เร็วที่สุดแล้วแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
หากท่านโอนแล้ว กรุณาแจ้ง ชื่อนามสกุล เบอร์โทร ทาง pm ให้ดี้สักนิดนะคะ
และกรุณาแฟ๊กซ์ ตามที่ดี้แจ้งไว้  มาที่เบอร์ แฟกซ์ 02 -931 -5966 นะคะ

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามยินดีบริการ
ขอบพระคุณค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์