๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:52:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์คูก้า8000กับPX-4storm  (อ่าน 4675 ครั้ง)
zxyza7722
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 03:33:37 PM »

ผมอยากทราบความคิดเห็น ของปืน 2 รุ่นนี้ครับตัวไหนดีกว่ากันเพราะ........
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 06:57:13 PM »

สองรุ่นนี้ระบบการทำงานเหมือนกันครับ เป็น รีคอยล์หน่วงด้วยลำกล้องหมุนตัวครับ
ตัวหนึ่งเป็น โครงอัลลอยด์(Cougar) ทำในตุรกี ครับ
อีกหนึ่งเป็น Polymer เปลี่ยนด้ามได้ตามขนาด เล็ก กลาง ใหญ่(PX4)
แล้วแต่ชอบครับ ลองจับดูก่อนครับ
ผมเดาว่าเจ้าของกระทู้ซื้อปืนโครงการใช่ไหมครับ เข้าไปที่ สนอส ไปลองจับดูได้ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
TEDDY BLUES ♥รักในหลวง♥
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 01:51:07 PM »

รู้สึกว่า px4 จะจุมากกว่าแล้วก็ติดตั้งอุปกรณ์เสริมพวกไฟฉาย,เลเซอร์ได้ ส่วนผมใช้คูก้าร์ครับ ปืนโครงการรักจริงห้ามโอนครับ..อิอิ
zxyza7722
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 01:57:56 PM »

-ขอบคุณครับแต่ถ้าเลือกพี่ๆเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ...ผมเด็กใหม่ทีเริ่มสนใจอวป.ครับ
zxyza7722
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 02:00:03 PM »

ผมอยากทราบความคิดเห็น ของปืน 2 รุ่นนี้ครับตัวไหนดีกว่ากันเพราะ........
sosu
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 04:45:53 PM »

ชอบ px4 มากกว่าครับแต่จับแล้วรู้สึกด้ามจะอวบนิดหน่อย
ถ้าซื้อในร้านจะมีกริปให้ 3 ขนาด
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:50:30 PM »

การที่เบเรตต้า  ผลิต  PX 4  ขึ้นมาแทน  คูการ์  8000  ที่ขายลิขสิทธิ์ให้กับสโตเกอร์ไปแล้ว  ย่อมแสดงว่าของใหม่น่าจะมีอะไรดี ๆ กว่าของเก่า   Grin Grin

""
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 06:49:57 PM »

การที่เบเรตต้า  ผลิต  PX 4  ขึ้นมาแทน  คูการ์  8000  ที่ขายลิขสิทธิ์ให้กับสโตเกอร์ไปแล้ว  ย่อมแสดงว่าของใหม่น่าจะมีอะไรดี ๆ กว่าของเก่า   Grin Grin
ไม่ได้ขายลิขสิทธิ์ครับ สโตรเกอร์เป็นบริษัทในเครือ ของ เบเรตต้า ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 08:35:07 PM »

เรื่องแบบนี้ นานาจิตตังครับ  ผมเชียร์ Px4  แต่อยากบอกว่า เรื่องแบบนี้ ของใครของมันครับ เหมือนชอบผู้หญิงแหละครับ  เพื่อนบอกว่า แฟนมรึงไม่เห็นสวยเลย  แต่กรูก็ชอบของกรูนี่หว่า   5555

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 08:52:04 PM »

ชอบ px4 มากกว่าครับแต่จับแล้วรู้สึกด้ามจะอวบนิดหน่อย
ถ้าซื้อในร้านจะมีกริปให้ 3 ขนาด

ผมเปลี่ยนเป็นด้ามเล็ก จับถนัดมือดีกว่า คูการ์มาก เยี่ยม

กริ๊ปก้ไม่ต้องไปซื้อที่ไหนหรอกครับ Huh ที่จริงปืนสวัสดิการก็มีมาครบเหมือนร้านปื่นทุกอย่าง  Huhเพียงแต่มี...... Angry Angry Angry อยากได้ก็ซื้อเอาครับ(ซื้อของเราเองนั่นแหละ) 2 ตัว 300 บาท อย่าถามต่อนะครับว่าซื้อกับใครที่ไหน Cry รับปืนตรงไหนกับใครก็ซื้อตรงนั้นเลย สะดวกที่ซู้ดดดด Undecided
หน้า: [1]
  พิมพ์