๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:31:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคา CZ 452 6-12 เกลียวครับ ราคาเท่าไหร่ ร้านไหนครับ ณ มีนาคม 2554ฮะ  (อ่าน 76145 ครั้ง)
AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:02:22 AM »

CZ ๔๕๕ ก็น่าใช้น่ะครับ สั้น พอเหมาะพอดี เบา ถ้าเป็นตัว แม็กนั่ม ก็ ๓๐,๐๐๐ บ.
nuiy ไข่นุ้ย
เชิญยิ๊ง
Full Member

คะแนน 12

+++ครับพี่น้องครับ

« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:14:21 AM »

เจ้าของกระทู้ครับ ผมว่าท่านจะรอนานเกินไปหรือเปล่าครับ นี่เกือบ 2 ปีแล้วนะครับ เป็นกระทู้ที่ยาวมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน
 สมาชิกที่เข้าตอบคุณหรือมาเปิดดูเขาซื้อไปแล้วหลายกระบอกแล้วนะครับ คุณติดอะไรหรือเปล่าเช่น
ขอ ป.3 ไม่ได้  ตกใจหรือคุณภาพปืนไม่พอดีหรือสมราคา หากคุณตัดสินใจตั้งแต่ตอนนั้นอาจได้ราคาต่ำกว่าปัจจุบันนะครับ
 ใช้ปืนแก๊ปเดี๋ยวสนิมกัดมือนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

มีทุกกระบอกที่ท่านชอบ
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:42:15 PM »

2 อาทิตย์ก่อนเอา 452 2e + banner 6-24x40 ไปเปรียบเทียบกับ 512 + กล้องราคา 3000 ของเพื่อนที่ได้มาใหม่ไปกัน 3 คน ทุกคนยิง 512 ได้ดีกว่า 452 ทั้งที่ไก 512 ก็หนักมาก มันทำให้ความรู้สึกบอกไม่ถูกพิกลๆยังไงไม่รูครับ
เด็กอันดามัน
*จงก้าวต่อไปข้างหน้าโดยอย่าท้อถอย*
Jr. Member
**

คะแนน 3

พักผ่อนให้ร่างกายเสียบ้าง แล้ว อะไรๆ จะดีขึ้น!!

« ตอบ #183 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:46:06 PM »

เจ้าของกระทู้ครับ ผมว่าท่านจะรอนานเกินไปหรือเปล่าครับ นี่เกือบ 2 ปีแล้วนะครับ เป็นกระทู้ที่ยาวมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน
 สมาชิกที่เข้าตอบคุณหรือมาเปิดดูเขาซื้อไปแล้วหลายกระบอกแล้วนะครับ คุณติดอะไรหรือเปล่าเช่น
ขอ ป.3 ไม่ได้  ตกใจหรือคุณภาพปืนไม่พอดีหรือสมราคา หากคุณตัดสินใจตั้งแต่ตอนนั้นอาจได้ราคาต่ำกว่าปัจจุบันนะครับ
 ใช้ปืนแก๊ปเดี๋ยวสนิมกัดมือนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
ขอบคุณครับพี่ที่เป็นห่วงครับ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ ป.3 เลยครับ ต้องขอที่ไหนได้บ้างครับ ป.3 กรณีผมอยู่ต่างจังหวัด แล้วจะไปซื้อที่กรุงเทพครับ ทางร้านเค้าทำให้เลยได้ไหมครับพี่
แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ได้ครับ CZ 452 6-12 เกลียวครับ
 ด้วยความขอบคุณกระทุ้งพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ

"มัวหลงเมืองศิวิไล  หลงรัก หลงแสงไฟหลากสีแพรวพราว ก็คือแมงเม่าบินเข้ากองเพลิง"หลงรัก
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #184 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:40:54 PM »

ขอบคุณครับพี่ที่เป็นห่วงครับ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ ป.3 เลยครับ ต้องขอที่ไหนได้บ้างครับ ป.3 กรณีผมอยู่ต่างจังหวัด แล้วจะไปซื้อที่กรุงเทพครับ ทางร้านเค้าทำให้เลยได้ไหมครับพี่
แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ได้ครับ CZ 452 6-12 เกลียวครับ
 ด้วยความขอบคุณกระทุ้งพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ

ยื่นคำร้องขออนุญาต ณ ที่ว่าการอำเภอที่ท่านมีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านเกิน 6 เดือน ครับ
เอกสารมี
     1.สำเนาทะเบียนบ้าน พร้อมตัวจริง
     2.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน / บัตรข้าราชการ
     3.หนังสือรับรองการทำงานและความประพฤติ(กรณีเป็นข้าราชการ)  หรือ
     4หนังสือรับรองการทำงาน
     5.หนังสือรับรองความประพฤติ ที่ข้าราชการระดับ 6 รับรอง(กรณีไม่ได้เป็นข้าราชการ)
     6. แบบคำร้องขออนุญาต แบบ ป.1

ปล.อะไรที่ได้มายากลำบากเรามักเห็นคุณค่าของมันครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #185 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:14:16 AM »

2 อาทิตย์ก่อนเอา 452 2e + banner 6-24x40 ไปเปรียบเทียบกับ 512 + กล้องราคา 3000 ของเพื่อนที่ได้มาใหม่ไปกัน 3 คน ทุกคนยิง 512 ได้ดีกว่า 452 ทั้งที่ไก 512 ก็หนักมาก มันทำให้ความรู้สึกบอกไม่ถูกพิกลๆยังไงไม่รูครับ

ปืนลูกกรดออโตฯ มีข้อได้เปรียบปืนลูกเลื่อนอยู่จุดหนึ่งครับ  คือตัวลูกเลื่อนที่อัดสปริงไว้นั้นมันถอยขณะหัวกระสุนวิ่งอยู่ในลำกล้อง  ปืนจะไม่รีคอยล์จนกว่าลูกเลื่อนจะถอยสุดมากระแทกโครงปืนครับ   แต่ปืนลูกเลื่อนที่ตัวลูกเลื่อนไม่ถอย เมื่อกระสุนลั่นหัวกระสุนขยับจากปลอก ตัวปืนก็จะรีคอยล์ทันที   ถ้าคนยิงจับปืนหรือไหล่ยันปืนไม่เหมือนกันทุกนัดก็จะทำให้กลุ่มแตกได้ครับ  คนยิงต้องประณีตมากๆ ถึงจะทำกลุ่มได้ดี

พูดให้เข้าใจง่ายก็คือ  ความผิดพลาดเล็กๆ น้อยๆ ของคนยิง ไม่ค่อยมีผลกับปืนระบบออโตฯ ครับ แต่จะเห็นชัดถ้าเป็นปืนลูกเลื่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2011, 01:17:10 AM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
NaiAod@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #186 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:43:31 PM »

ปืนลูกกรดออโตฯ มีข้อได้เปรียบปืนลูกเลื่อนอยู่จุดหนึ่งครับ  คือตัวลูกเลื่อนที่อัดสปริงไว้นั้นมันถอยขณะหัวกระสุนวิ่งอยู่ในลำกล้อง  ปืนจะไม่รีคอยล์จนกว่าลูกเลื่อนจะถอยสุดมากระแทกโครงปืนครับ   แต่ปืนลูกเลื่อนที่ตัวลูกเลื่อนไม่ถอย เมื่อกระสุนลั่นหัวกระสุนขยับจากปลอก ตัวปืนก็จะรีคอยล์ทันที   ถ้าคนยิงจับปืนหรือไหล่ยันปืนไม่เหมือนกันทุกนัดก็จะทำให้กลุ่มแตกได้ครับ  คนยิงต้องประณีตมากๆ ถึงจะทำกลุ่มได้ดี

พูดให้เข้าใจง่ายก็คือ  ความผิดพลาดเล็กๆ น้อยๆ ของคนยิง ไม่ค่อยมีผลกับปืนระบบออโตฯ ครับ แต่จะเห็นชัดถ้าเป็นปืนลูกเลื่อน
กราบเรียนอาจารย์ ผณิศวร ครับ อาจารย์พูดถึงข้อดีของ .22 ออโต้ ตามข้อความข้างบน  พอดีผมเพิ่งได้ ป3. มาวันนี้เอง ก็ได้ความรู้จากกระทู้นี้เยอะมากๆหลังจากเฝ้าติดตามอ่านมา2-3เดือน เลยแอบไปติวเข้มข้อสอบอยู่3วันจน จบ ป3. ได้ใบประกาศฯ มาอุ่นๆ งานนี้ชิงตัดหน้าเจ้าของกระทู้อีกตามเคย   อยากเรียนถามอาจารย์ว่า
1.จากข้อมูลในกระทู้นี้ทำให้ผม อยากได้ลูกเลื่อน .22 CZ ตอนนี้คิดว่า CZ 455 American น่าจะเป็นตัวเลือกอันดับ 1
2.จากข้อความของอาจารย์ข้างบน ก่อนหน้านี้ผมหลงรัก Ruger 10/22T ลำหนา แฮมเมอร์ฟอส มากๆเลย  หลังจากนอกใจมารัก CZ  ตอนนี้ผมชักลังเล

สาเหตุเพราะว่า
1.ตั้งใจเอาไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน  ผมมีจุดยิงที่อยู่บนบ้าน มองเห็นรอบรั่วบ้านในรัศมี35เมตร สำหรับกลางคืนคิดว่าจะติดจุดแดงหรือเลเซอร์  (หวังว่าคงไม่ได้ยิง ในความเป็นจริงนะครับ)
2.เนื่องจากกระสุนไม่แพงมาก คงได้ยิงเล่นสนุกๆบ่อยๆ เป้ากระดาษ  เเผ่นเพลทเหล็ก เน้นธรรมชาติตามป่า ชายเขา หลังเขื่อน คันดิน  ไม่ล่าสิ่งมีชีวิตทุกชนิด 
3.วันไหนคึกๆ คงเเบกเข้าป่าเดินเช้าเย็นกลับ เอาบรรยากาศสนุกๆ ยิงสัตว์ด้วยกล้อง แต่ปืนแบกไปให้หนักๆเอาอารมณ์มันส์ๆ

รบกวนอาจารย์ช่วยปักธงคำตอบให้หน่อยนะครับ   
กราบขอบพระคุณครับ   
sladang
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #187 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:49:53 PM »

ปืนลูกกรดออโตฯ มีข้อได้เปรียบปืนลูกเลื่อนอยู่จุดหนึ่งครับ  คือตัวลูกเลื่อนที่อัดสปริงไว้นั้นมันถอยขณะหัวกระสุนวิ่งอยู่ในลำกล้อง  ปืนจะไม่รีคอยล์จนกว่าลูกเลื่อนจะถอยสุดมากระแทกโครงปืนครับ   แต่ปืนลูกเลื่อนที่ตัวลูกเลื่อนไม่ถอย เมื่อกระสุนลั่นหัวกระสุนขยับจากปลอก ตัวปืนก็จะรีคอยล์ทันที   ถ้าคนยิงจับปืนหรือไหล่ยันปืนไม่เหมือนกันทุกนัดก็จะทำให้กลุ่มแตกได้ครับ  คนยิงต้องประณีตมากๆ ถึงจะทำกลุ่มได้ดี

พูดให้เข้าใจง่ายก็คือ  ความผิดพลาดเล็กๆ น้อยๆ ของคนยิง ไม่ค่อยมีผลกับปืนระบบออโตฯ ครับ แต่จะเห็นชัดถ้าเป็นปืนลูกเลื่อน
กราบเรียนอาจารย์ ผณิศวร ครับ อาจารย์พูดถึงข้อดีของ .22 ออโต้ ตามข้อความข้างบน  พอดีผมเพิ่งได้ ป3. มาวันนี้เอง ก็ได้ความรู้จากกระทู้นี้เยอะมากๆหลังจากเฝ้าติดตามอ่านมา2-3เดือน เลยแอบไปติวเข้มข้อสอบอยู่3วันจน จบ ป3. ได้ใบประกาศฯ มาอุ่นๆ งานนี้ชิงตัดหน้าเจ้าของกระทู้อีกตามเคย   อยากเรียนถามอาจารย์ว่า
1.จากข้อมูลในกระทู้นี้ทำให้ผม อยากได้ลูกเลื่อน .22 CZ ตอนนี้คิดว่า CZ 455 American น่าจะเป็นตัวเลือกอันดับ 1
2.จากข้อความของอาจารย์ข้างบน ก่อนหน้านี้ผมหลงรัก Ruger 10/22T ลำหนา แฮมเมอร์ฟอส มากๆเลย  หลังจากนอกใจมารัก CZ  ตอนนี้ผมชักลังเล

1.ตั้งใจเอาไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน  ผมมีจุดยิงที่อยู่บนบ้าน มองเห็นรอบรั่วบ้านในรัศมี35เมตร สำหรับกลางคืนคิดว่าจะติดจุดแดงหรือเลเซอร์  (หวังว่าคงไม่ได้ยิง ในความเป็นจริงนะครับ)
2.เนื่องจากกระสุนไม่แพงมาก คงได้ยิงเล่นสนุกๆบ่อยๆ เป้ากระดาษ  เเผ่นเพลทเหล็ก เน้นธรรมชาติตามป่า ชายเขา หลังเขื่อน คันดิน  ไม่ล่าสิ่งมีชีวิตทุกชนิด 
3.วันไหนคึกๆ คงเเบกเข้าป่าเดินเช้าเย็นกลับ เอาบรรยากาศสนุกๆ ยิงสัตว์ด้วยกล้อง แต่ปืนแบกไปให้หนักๆเอาอารมณ์มันส์ๆ

รบกวนอาจารย์ช่วยปักธงคำตอบให้หน่อยนะครับ   
ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ

กรณีเฝ้าสวนเฝ้าไร่ในเวลากลางคืนผมใช้10/22ใส่แมก25นัด คล่องตัวกว่าปืนลูกเลื่อนที่มีอยู่ครับ

เนื่องจากเบากว่าสั้นกว่าและเร็วกว่าในการยิงครับ ยิงกลางคืนไม่สามารถเล็งได้ง่ายอาศัยความชำนาญ

ในภูมิประเทศและการใช้อาวุธ รวมถึงอำนาจการยิงครับ 10/22ยิงสนุกเปลืองลูกมากๆ ยิงแผ่นเหล็ก

เล่นๆระยะ100เมตรสนุกครับ แต่ถ้าเน้นๆเนียนๆก็CZลูกเลื่อนจะดีกว่า

อ้ออีกเรื่องหนึ่งแม็ก25นัดของ10/22เวลายิงระวังอย่าไปกระแทกหรือโดนนะครับอาจจะมีแจมได้

และเจ้าของกระทู้รีบซื้อก็ดีนะครับ452จะไม่มีแล้วนะครับราคาคงอยู่แถวๆ27-30Kครับ
sorrasak(a)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #188 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 05:06:25 AM »

กราบเรียนถามอาจารย์ ผณิศวร ด้วยครับ ผมเพิ่งย้ายเข้า กทม.มานะครับ ได้สามเดือนแล้วครับ
ผมรอจะไม่ไหวแล้วครับอาจารย์กลัว452หมดนะครับ  ไปจองปืนไว้ ร้านก็ไม่รับจองบอกว่ารอนานไป
ผมอยากถามว่าถ้า452หมดแล้ว จะเล่น455ได้ไหมครับ  แล้วไม้ที่ใช้ทำสต๊อกแบบไหนทนสุดครับ
ระหว่างไม้บีชกับไม้วอลนัล ผมต้องการเอาไปใช้ในการยิงนก ยิงหนู นะครับ ใช้แบบลุยๆหน่อยครับ
แล้วเรื่องกล้องติดปืนนะครับ ของบุชแนลนะครับเลือกไม่ถูกครับ ระหว่างเบนเนอร์กำลังขยาย6ถึง24เท่า
เส้นเล็ง มิดดอท กับ โทรฟี แต่กำลังขยายต่ำกว่าคือแค่ 3ถึง9เท่า หน้ากล้อง40มม. เท่ากัน
ราคาของสองตัวนี้สูสีกันมากครับ รวมถึงวัสดุที่ใช้ทำต่างกันมากหรือปล่าวครับเห็นว่าเป็นกล้องคนละระดับกันครับ
  อาจารย์กรุณาช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูงนะครับ ไหว้

พลังเงียบ  เฉียบขาด
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 07:33:52 PM »

แอบมาเก็บครามรู้ กำลังมีปัญหาเรื่องนี้อยู่พอดีขอบคุณครับอาจารย์  +1
sorrasak(a)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #190 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 09:11:41 AM »

มารอคำตอบครับ ไหว้

พลังเงียบ  เฉียบขาด
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #191 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 11:27:41 AM »

คลิกที่ชื่อผม ส่งเป็น PM ดีกว่าครับ  กระทู้นี้มันเน่าแล้ว

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
เด็กอันดามัน
*จงก้าวต่อไปข้างหน้าโดยอย่าท้อถอย*
Jr. Member
**

คะแนน 3

พักผ่อนให้ร่างกายเสียบ้าง แล้ว อะไรๆ จะดีขึ้น!!

« ตอบ #192 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:33:25 AM »

ขอบคุณมากครับท่านอาจารย์ ผณิศวร

"มัวหลงเมืองศิวิไล  หลงรัก หลงแสงไฟหลากสีแพรวพราว ก็คือแมงเม่าบินเข้ากองเพลิง"หลงรัก
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13]
  พิมพ์