๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:12:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: STI ใส่แม็ก 140 m.m. ใส่กล่องสำหรับ Standard Division ได้ไหมครับ  (อ่าน 7437 ครั้ง)
Infinite Shooting
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:21:56 PM »

STI Edge บ่อแม็กโรงงาน
ใส่แม็ก 140 ม.ม. ลงกล่อง Standard Division ได้มั๊ยครับ

หรือ ได้แค่ 126 ม.ม.

ขอบคุณครับ
อั๋น

หลักสูตรเรียนยิง IPSC แบบเข้มข้น
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241969.0

สุดยอดอุปกรณ์ตกแต่ง Glock
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241552.0
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:28:10 PM »

140 ใส่ไม่ได้ครับยาวเกิน ใช้ได้แต่ 126 ครับ

ส่วน 140 ถ้าเอาไปแข่ง Limited division ที่อเมริกาไม่มีปัญหาครับ เพราะไม่มีกฏลงกล่อง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Infinite Shooting
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:13:40 AM »

ขอบคุณครับผม

หลักสูตรเรียนยิง IPSC แบบเข้มข้น
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241969.0

สุดยอดอุปกรณ์ตกแต่ง Glock
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241552.0
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:02:43 AM »

แม็กสแตนดาร์ด 126 มม. เราสามารถเพิ่มตูดแม็ก +1 นัดได้อีกครับ
เมื่อใส่แล้ว ลงกล่องได้พอดี

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:58:50 AM »

ว่าแล้วถามซะเลยดีกว่า

พระอาจารยืนาจามีวิธีแนะนำเวล่ถอด ส้นแม็กแบบนี้ไหมครับ

พอดีที่ใส่อยู่ กว่าจะถอดได้เล่นเอาเหงือตกเลยครับ ถอดยากถอดเย็นจริงๆครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 11:09:46 AM »

พระอาจารยืนาจามีวิธีแนะนำเวล่ถอด ส้นแม็กแบบนี้ไหมครับ

พอดีที่ใส่อยู่ กว่าจะถอดได้เล่นเอาเหงือตกเลยครับ ถอดยากถอดเย็นจริงๆครับ

pig pig ครับ คิก คิก คิก คิก

เอาตูด(แม็ก)มาเจาะรูไว้ 1 รู แล้วเอาไขควรเก่ามาอันหนึ่งทำให้เป็นร่องไว้ตรงกลาง เวลาจะเอาออกก็เอาไขควงนี้แหย่เข้าไปในรูยกสปริงขึ้นให้พ้นแล้วสไลด์ถอยหลังมาหน่อย พอสปริงพ้นมาหน่อยก็เอาไขควงออกแล้วสไลด์ออกมาได้เลย

อ่านแล้วเข้าใจหรือเปล่าเพราะคนเขียนๆแล้วก็งงเหมือนกัน เพราะพักนี้ไม่มีอะไรให้ซ้อมเขียนยาวๆ คิก คิก คิก คิก....เอ ความจริงก็มีนะแต่ขี้เกียจเขียน คิก คิก คิก คิก

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 11:31:50 AM »

pig pig ครับ คิก คิก คิก คิก

เอาตูด(แม็ก)มาเจาะรูไว้ 1 รู แล้วเอาไขควรเก่ามาอันหนึ่งทำให้เป็นร่องไว้ตรงกลาง เวลาจะเอาออกก็เอาไขควงนี้แหย่เข้าไปในรูยกสปริงขึ้นให้พ้นแล้วสไลด์ถอยหลังมาหน่อย พอสปริงพ้นมาหน่อยก็เอาไขควงออกแล้วสไลด์ออกมาได้เลย

อ่านแล้วเข้าใจหรือเปล่าเพราะคนเขียนๆแล้วก็งงเหมือนกัน เพราะพักนี้ไม่มีอะไรให้ซ้อมเขียนยาวๆ คิก คิก คิก คิก....เอ ความจริงก็มีนะแต่ขี้เกียจเขียน คิก คิก คิก คิก

Get ครับ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว พระอาจารย์แหม๋เดี๋ยวนี้มียิงมุกด้วย pig pig  Grin Grin Grin Grin

samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 01:06:21 PM »

ผมความรู้น้อยด้อยศึกษา  ขออนุญาตมาอ่านเพื่อเพิ่มความรู้นะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์