๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:57:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นที่คุ้มราคาคือ?  (อ่าน 7579 ครั้ง)
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 07:28:26 AM »

ชัดเจน และมีประโยชน์มากสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจเลือกซื้อปืนเลยครับ
ขอบคุณครับ
 ไหว้
assassin5844
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:46:03 AM »

ตอนนี้ก็คงไม่พ้น เลสแบร์ เอสทีไอ และสมิทฯ เพอร์ฟอร์ม้านซ์ ครับ

คุ้มค่า ราคาไม่เปลี่ยนแปลงมากนัก
ถูกต้องนะครับ
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:32:34 AM »

ปืนสั้นที่อเมริกาครับ...
คุ่มค่าทุกกระบอกยิ่งถ้าเทียบกับรายได้ประชากรของเขาแล้ว
....คุ้มค่าแบบสุดๆครับ Undecided Cry

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:41:55 AM »

Wink Wink Winkเห็นด้วยกับพี่เสือ Wink Wink Wink
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 11:01:24 AM »

Wink Wink Winkเห็นด้วยกับพี่เสือ Wink Wink Wink

หายไปนานเลยนะ.........มาอ่าน มาโพสต์ กันบ้างสิ........ คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:10:56 PM »

ปืนสวัสดิการครับ...คิก คิก

นี่คือคำตอบของปืนสั้นที่คุ้มราคาแน่นอนครับ

ปืนสวัสดิการราคาใกล้เคียงหรืออาจถูกกว่าราคาปืนมือสองซะด้วยซ้ำครับ

อุ๊ย...อย่าเออออห่อหมกมากครับ...

อายชาวบ้านเขา...คิก คิก

อิ อิ อีกหน่อยก็ชินครับคุณหมอ

WutWadPut
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:43:36 PM »

เห็นด้วยกับหลายๆความเห็นครับ ผมเลยไม่เลือกซื้ออะไรที่ไม่คุ้มราคาใครอยากจะปั่นก็ปั่นไป ตอนนี้ก็ใกล้จะได้ Sig แล้ว ตามด้วย STI ปลายปีคงจะได้ครับ ถ้าราคาสมเหตุผลเมื่อไรค่อยมาดูกัน
 ไหว้ต้องขอบคุณ พี่ๆทุกท่านด้วยครับที่ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์อย่างมากกับทุกคนที่ไม่รู้ รวมทั้งตัวผมด้วยครับที่ได้ข้อมูลที่ถูกต้องตรงไปตรงมาก็จาก อวป นี้แหละครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:03:45 PM »

.....ปืนสวสัดิการครับ.....
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:06:49 PM »

หลงรัก
ครับ
ปืนที่มีอยู่ ใช้ให้เกิดประโยชน์ ถือว่าคุ้มค่าแล้วครับ
 หลงรัก

Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 11:38:57 PM »

ปืนมือสอง ครับ. ถ้ามือหนึ่งตระกูล Sig  น่าจะยังสมราคา กว่า พวกปืนตลาดปั่น ไม่นานนักก็อาจจะเละเทะ  ตกใจ

คือตอนนี้กำลังจะซื้อปืนตลาดที่เหมือนกับว่าราคามันปั่นกันจนซะไม่อยากจะซื้อแล้วครับเนี่ย (Glock 19)

อยากจะทราบเป็นข้อมูลของคำที่ท่านบอกว่า ไม่นานนักก็อาจจะเละเทะ คือยังไงครับ อยากทราบเพื่อการตัดสินใจหน่อยครับ

เละเทะ หมายถึงราคา และความเป็นตลาดของอาวุธปืน นะครับ ส่วนคุณภาพนั้น ยังเชื่อถือได้เหมือนเดิม

ปืนสั้น ตระกูล Cz และ ตระกูล Glock  แต่เดิมเมื่อเข้าสู่ตลาดนั้น อาศัยราคาที่ต่ำ ทำตลาด จนทำใ้ห้ ปืน ๒ ยี่ห้อนี้

ติดตลาดผู้ใช้ปืน ในบ้านเมืองเรา ซึ่งขณะเดียวกัน ปืน ยี่ห้อ Sig ขนาด ๙ พารา จะมีราคาออกจากแหล่งผลิต สูงกว่า
เกือบเท่าตัว

Sig ในบ้านเรา มีราคาสูงและเกือบจะไม่ีขยับราคาสูงขึ้นไปอีก.. ในขณะที่ Cz,Glock ในเมกาก็ไม่ได้ขยับตัวมากมายนัก
แต่ในบ้านเรา ร้านปืนได้ ฉวยโอกาส ที่คอปืนบ้านเรากำลังนิยม .. โขกราคา และปัจจุบันกลายเป็นปืนในระดับเดียวกับ
Sig  Hk Beretta Walther ไปซะแล้ว.

อาวุธปืน ชื่อชั้น ความปราณีต จะมาพร้อมกับราคาที่สูงและตั้งราคามาจากแหล่งผลิตอย่างสมราคา เป็นตัวแบ่งตลาด
แต่เดี๋ยวนี้ ปืนในตลาดล่าง ร้านค้าปั่นราคา จนเจือสมกลายเป็นราคาเดียวกับปืนตลาดบน .. คือความเละเทะ .. ที่คอปืนบางท่าน ที่มาใหม่อาจไม่มีทางเลือก และอาจไม่ทราบถึง ความเป็นมา ของปืนตลาดเหล่านี้.  นะครับ.  ตกใจ

ในตลาดปืนบ้านเรา ที่ยังสมราคา และคุ้มค่ากับเงินที่จะต้องแลกมา ก็ ตระกูล Sig, ฺีBul ฯลฯ และในบางแบบของ ๑๙๑๑  เยี่ยม 

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์