๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:19:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สน.อส กับ สน.สก  (อ่าน 12588 ครั้ง)
supakit1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 09:13:07 AM »

เรียนเพื่อนสมาชิก

ขอสอบถามว่า การจัดซื้ออาวุธปืนในโครงการ สนอส กับ สนสก นั้น จำเป็นต้องข้าราชการในหน่วยงานที่ร่วมโครงการเท่านั้นที่สามารถซื้อได้ใช่หรือไม่

หากเป็นข้าราชการนอกหน่วยงานจะสามารถซือได้หรือปล่าว  ข้าราชการอื่นก้อต้องการปกป้องชีวิตและทรัพย์สินเหมือนกันนะ  ตกใจ งอน

ด้วยความเคารพครับ

...รู้...พอ...ย่อม...สงบ...
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 11:06:23 AM »

สน.อส. ข้าราชการร่วมได้หมด ส่วน สน.สก. ไม่ทราบครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 11:15:39 AM »

สน.อส.ข้าราชการและรัฐวิสาหกิจที่ขอร่วมซื้อได้แต่โอนไม่ได้ต้องตายเท่านั้น แต่สน.สก.ให้เฉพาะข้าราชการและรัฐวิสาหกิจสังกัด มท.เท่านั้นและยังสามารถโอนกันได้ภายใน 5 ปีอีกด้วยดีจังแฮ่ะ ไม่ต้องตายก็โอนมรดกได้เห็นไหมว่ามันต่างกันเยอะ ขนาดหน่วยงานราชการที่ขอเปิดโครงการก็ยังได้สิทธิ์ไม่เท่ากันเลย ต้องขออภัยถ้าความเห็นที่ลงไม่ถูกต้อง
ความยุติธรรมมันไม่มีอยู่บ้างหรืองัยก็ไม่รู้

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
nongmew
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 12:31:37 PM »

โครงการ สน.อส นั้น ถ้ายังเจ้าของยังไม่ตายโอนได้หรือไม่ เช่น พี่โอนให้น้องในครอบครัวเดียวกัน
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:16:17 PM »

หากเป็นข้าราชการนอกหน่วยงานจะสามารถซือได้หรือปล่าว  ข้าราชการอื่นก้อต้องการปกป้องชีวิตและทรัพย์สินเหมือนกันนะ  ตกใจ งอน

ทำหนังสือจากหน่วยงานขอเข้าร่วมโครงการครับ หน่วยงานผม โครงการ สน.อส. และ สน.สก. ได้รับการอนุมัติครับ  Grin

toxtoy
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:32:10 PM »

ขอสอบถามว่า การจัดซื้ออาวุธปืนในโครงการ สนอส กับ สนสก นั้น จำเป็นต้องข้าราชการในหน่วยงานที่ร่วมโครงการเท่านั้นที่สามารถซื้อได้ใช่หรือไม่

ใครอยากได้โบชัวร์ของโครงการ สน.สก. ยี่ห้อ KIMBER, SIG, HK, COLT, SPINGFIELD

ส่ง อีเมล์ มาครับเดี๋ยวส่ง File ให้ครับ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 03:18:41 PM »

ตอนนี้ ซื้อได้ทุกกระทรวงเหมือนของ สน.อส.แล้วครับ ลองดูที่เวปเพื่อนบ้านได้
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 03:38:42 PM »

อ้างถึง
โครงการ สน.อส นั้น ถ้ายังเจ้าของยังไม่ตายโอนได้หรือไม่ เช่น พี่โอนให้น้องในครอบครัวเดียวกัน
โอนได้เฉพาะทายาทเท่านั้น นอกจากว่าทายาทที่เหลือมีแค่ 2คนพี่น้องเท่านั้นถึงโอนได้และต้องให้เจ้าของอาวุธเสียชีวิตก่อนถึงจะโอนได้ จนท.วังไชยาบอกมาครับผมถึงไม่อยากซื้อปืนโครงการ สน.อส. แต่ถ้าโครงการสน.สก.เนี่ยน่าซื้อหน่อยเพราะสามารถโอนได้ภายใน 5 ปี ดีกว่าต้องรอตายก่อนถึงจะได้โอน
อ้างถึง
ตอนนี้ ซื้อได้ทุกกระทรวงเหมือนของ สน.อส.แล้วครับ ลองดูที่เวปเพื่อนบ้านได้
ผมรบกวนช่วยลงlinkเว็บเพื่อนบ้านได้ไหมครับ

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
sangud
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 10:06:20 AM »

โครงการ สน.อส.และ สน.สก.หากเป็นข้าราชการก็เข้าร่วมโครงการได้หมด แต่โครงการ สน.สก.น่าจะดีกว่ามากๆๆๆๆเพราะโอนปืนหลัง 5ปี สน.อส.เอาเปรียบผู้ปริโภค ผู้ใหญ่ในกรมการปกครองน่าจะรีบแก้ไขด่วน
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 10:14:18 AM »

Re: ภาพปืนและความสนุกสนานวันไปรับปืน ณ สน.อส.
« ตอบ #130 เมื่อ: 08,09, 2009, 22:23:52 » อ้างถึง แก้ไข 

--------------------------------------------------------------------------------
เมือ่ปืที่แล้ว ผมไปรับเร 870 มาหนึ่งกระบอก  คิดว่า จะจบ พอแล้ว  แผนที่ที่ตั้ง ของ สน.อส. ที่โหลดมาจากในเวปนี้ ก็ลบทิ้ง  เพราะคิดว่าไม่มาซื้อ อีกแล้ว
   ที่จริงแล้ว ที่ผ่านมา ผมเอง   ผมเคยเดินทาง มารับบัตรเลือกตั้ง ที สน.อส. อยู่ สอง สาม ครั้ง  ต่อมา มีการส่งบัตรเลือกตั้งทางไปรษณีย์ เลยไม่ต้องเดินทาง มารับบัตร อีกเลย  ตอนนั้นยังไม่ทราบด้วยซ้ำ  ว่า ปืนสวัสดิการ ตั้งอยู่ในรั้วเดียวกันกับ  สน.อส.
   ปีนี้ เห็นโบชัวร์  m4  ทนไม่ไหว เลย จองเล่นๆไว้ ปรากฎว่า  ปืนมาจริงๆ  เลยไป ขอ ป3  ใหนๆ ขอป3  .22 แล้ว เลยขอควบ  9 มม.  นายอำเภอ  ใจดี ครับ  ให้ มาแล้ว
 งั้น  11 ก.ย. 52 นี้  เจอกัน  ที่ สน.อส.  อีกครั้ง....
    อยาก ฝาก  สน.อส. โปรดเห็นใจ แฟนขาประจำ  สน.อส. แม้น รู้ ว่าโอนไม่ได้  ก็ ยังซื้อ  ด้วยใจรักปืน โอนได้ หรือไม่ได้ ช่างหัวมัน  ไม่คิดโอนอยู่แล้ว
  ....แต่  ในอนาคต ยามเรา เกษียณ ราชการ แก่เฒ่า ยกปืนไม่ ใหว  ลูกหลาน อยู่ไกล ไม่มีเวลามาดูแล  จะได้  ขายปืนสมบัติชิ้นสุดท้าย ที่ สมัยทำงาน เก็บเงิน ไม่เที่ยวแตร่  เพื่อเอา มาซื้ปืน...
     ผมซือ เร  870 ไปแล้ว  งวดนี้ m 4  กับ 9 มม. (มีสมิท m60 โอนได้ สวัสดิการทหารเรือ  ปี 39 มั้ง) ถ้า 3 กระบอก ในอนาคต  โอนได้  จะมีเงินใช้ยามแก่เฒ่า  พอสมควร
   กราบ วอน  สน.อส.  แก้ข้อตกลง  "ห้ามโอนยกเว้นตกทอดเป็นมรดก"  เป็นโอนได้  ครบ 5 ปี  และมีผล ย้อนหลัง ครับ
  เหตผล...ช่วยข้าราชการ ทีทำงานมาตลอดอายุราชการ บ้าง ประเทศชาติคงไม่ล่มจม..
  ที นักการเมือง  ยัง นิรโทษกรรมได้
  รัฐธรรมนูญ  แก้ได้
  น้อง หม่อง ยังเดินทางไป ญิ่ปุน ได้
  นักโทษ จำคุกตลอดชีวิต  ยัง  หลุดพ้น
  ฯลฯ
 ช่วยกัน  เรียกร้อง  ไป ยัง สน.อส ด้วย ครับ  หากเหตุผล พอ ฟังขึ้น
แต่ ถ้า ไม่มีเหตุ อ่าน ผ่านไป ก็ได้  ครับ    ขอคุณ ครับ
banda
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 10:15:48 AM »

โครงการของ สน.สก.รัฐวิสาหกิจต้องสังกัด มท.เท่านั้นหรือครับสังกัด ก.พลังงานซื้อได้มั๊ยครับ Cry
Jawai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 01:49:38 PM »

ขอสอบถามเรื่องโครงการ สน.สก. ปี52 การสั่งซื้ออาวุธปืน ยี่ห้อ cz2075 RAMI P มาหรือยังครับ   และมีใครได้บ้างแล้วครับ...
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:09:38 PM »

เข้าใจผิดครับที่บอกว่า สน.สก.รัฐวิสาหกิจสังกัดมหาดไทยเท่านั้น
ผมสังกักกระทรวงการคลังยังร่วมแจมตั้ง 2 กระบอก  สำคัญแต่ว่า
หน่วยงานนั้นได้ขอเข้าร่วมหรือเปล่าเท่านั้นเอง
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 08:03:07 PM »

เข้าใจผิดครับที่บอกว่า สน.สก.รัฐวิสาหกิจสังกัดมหาดไทยเท่านั้น
ผมสังกักกระทรวงการคลังยังร่วมแจมตั้ง 2 กระบอก  สำคัญแต่ว่า
หน่วยงานนั้นได้ขอเข้าร่วมหรือเปล่าเท่านั้นเอง

ครับ....สาธารณสุข  กสท.ฯลฯ ได้ทั้งนั้น   ลองดู
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=35375.0
หน้า: [1]
  พิมพ์