๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:29:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะเริ่มอย่างไร เด็กใหม่จริงๆ  (อ่าน 894 ครั้ง)
blackcode
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 01:18:46 PM »

คือ ผมเปิดธรุกิจ ร้านคอมพิวเตอร์ที่สงขลาครับ

แล้วพ่อ ก็มี ลูกโม่ .22 smith อยู่กระบอกนึง 
พ่อมี ใบอนุญาตพา  ถูกต้องตามกฎหมายทุกประการ

ส่วนตัวผม อยากมีไว้บ้านซักกระบอก  หรือ เวลา เดินทางไป ทำธุระที่ยะลา  ผมก็อยากมีติดรถไปบ้างจะได้อุ่นใจ
ธุรกิจตอนนี้ก็เริ่มสร้างตัวจึงไม่ค่อยมีงบ   

อยากถามว่าผมจะทำอย่างไรได้บ้างเพื่อจะได้ปืนไว้ ครอบครองอย่างถูกกฎหมาย สามารถใส่ในรถไว้เดินทาง ได้อย่างถูกกฎหมายครับ
ผมไม่รู้อะไรเลยต้องเริ่มอย่างไร
และวิธีไหนประหยัด ที่สุด

ขอจากพ่อ หรือ พี่(ตำรวจ)  ผมต้องเหมือนกันไหม อย่างไรบ้าง (ทั้งคู่ยังมีชีวิตอยู่
มรดก ต้องทำ ป.3 ด้วยใช่ใหม่
ถ้าต้องขอ ป.3  ป.4 ใหม่ ขอเอง ไม่ต้องเอาจากครอบครัวจะดีกว่าไหม
ใช้งบเท่าไหร่ในการขอ
คุณสมบัติตามพรบ. ผมมีครบครับ เว้นแต่ หลักฐานว่าผ่านการฝึกอบรบการใช้อาวุธปืนครับ ไม่รู้ว่าที่เรียน นศท.มา3 ปี จะใช้ประโยชน์อะไรได้หรือเปล่า  Huh
รบกวนด้วยนะครับ

ปล. ได้ข่าวเหมือนกันว่า นอกจากมีคุณสมบัติตามพรบ.แล้วต้องอยอดน้ำมันอีกนิดนึงเืพื่อสดวกขึ้นในการขอ (หาก admin ไม่เห็นควรก็ลบบรรทัดนี้ทิ้งเลยนะครับ)
มือใหม่จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2009, 01:35:02 PM โดย blackcode » บันทึกการเข้า
blackcode
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 01:34:19 PM »

ลืมๆ  อีกอย่าง ถ้าผมไม่ต้องขอ ป.3  (อนุญาตซื้อ)
มี แต่ ป.4 ได้หรือ ไม่

ประมาณว่า อยากได้รุ่นไหน ไม่ต้องซื้อเอง โอนจาก พ่อ จาก พี่  ลูกเดียว ประมาณนั้น ได้หรือเปล่า อิอิ
อันนี้อยากรู้เฉยๆ
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 02:06:14 PM »

หากจะรับโอน ก็ต้องเขียนคำร้องขอ ป.3 ก่อน เช่นกันครับ   ว่าขอรับโอนอาวุธปืนจาก........    ครับ  เป็นไปตามขั้นตอน ต้อง ขอป.3 ก่อนถึงจะได้ป.4 ครับ
blackcode
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 02:08:32 PM »

หากจะรับโอน ก็ต้องเขียนคำร้องขอ ป.3 ก่อน เช่นกันครับ   ว่าขอรับโอนอาวุธปืนจาก........    ครับ  เป็นไปตามขั้นตอน ต้อง ขอป.3 ก่อนถึงจะได้ป.4 ครับ

ขอบคุณคับ ซึ่งนั้นหมายความว่า อย่างไรเสียต้อง มี ป.3 
 เข้าใจ รับทราบครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์