๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:10:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเปิดห้องใหม่ : สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง  (อ่าน 98771 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 05:29:48 PM »

ขออภัย RO อีกรอบครับ พอดีลืมไปว่ามีกระทู้นี้อยู่ เลยไปตั้งกระทู้ใหม่ไปแล้ว คือผมโพสต์ที่หน้าการเมืองไม่ได้ครับ

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 12:10:10 AM »

เห็นด้วยครับ อย่างน้อย login จัดตั้งคงน้อยลงไป

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:56:13 AM »

ถึงเวลาแล้ว  ที่แบดแมน ต้องลงทะเบียนซะที 

....ตามล่า...อีตอแหล
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:27:05 AM »

คิ คิ คิ ขอบคุณเลยครับ
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:47:41 AM »

Fax ไปแล้วครับ อย่าลืมอนุญาติให้ผมเข้าห้องด้วยนะขอรับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 02:16:56 AM »

เห็นด้วยครับ อย่างน้อย login จัดตั้งคงน้อยลงไป

แต่เราจะเสียมุมมองของอีกฝ่ายไปครับ  ...... ที่ผ่านมาต้องยอมรับว่ามีหลายท่านไม่อยากยืนยันตัว

แต่ก็แอบมีข้อเสนอดี ๆ  ที่น่ารับฟัง ยอมรับกันหน่อยว่าที่วิเคราะห์กันน่ะไม่ใช่เทพ คนอื่นเขาก็มีความคิด

อาจเป็นอีกมุมมองนึง แม้สีเดียวกันคิดต่างก็ไม่ใช่ผิด   แต่ที่ผ่านมาผมเองยอมรับว่าเห็นอีกด้านน้อยมาก

คือ ส่วนใหญ่จะออกมาแนวป่วนซะมากกว่า  ......  ไม่หาหลักหรือทฤษฎี มาแย้งกัน  .....
  พวกเราเองก็หลง

คิดว่าตัวเองเทพ คนอื่นวิเคราะห์ผิดคือเขลา อีกหน่อยคงเหลือคุยกันไม่กี่คน  ...... 55555 พูดมากอีกแล้ว  .......  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 03:16:26 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:36:16 AM »

ไม่ว่าจะเหตุผลใดๆก็แล้วแต่ สำหรับวิธีการเขียน   ผมขอ +1 ครับ.. " คุณ wag the dog "   อ่านง่ายขึ้นแยอะเลย.. ไหว้   
      คงไม่ขอเกี่ยวข้องกับข้อความและรายละเอียดกับเนื้อหาใดๆ ข้างต้นนะครับ เพราะผมแสดงความคิดเห็นไปแล้ว ... Cheesy

แต่ขอตั้งข้อสังเกตแล้วกันครับว่า..ถ้าทุกอย่างขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละบุคคล มันสามารถโต้แย้งกันได้ตลอด ตามมุมมองของแต่ละคน บางทีแค่ประโยคสั้นๆง่ายๆ  อาจจะทำให้เราสะอึกไปเหมือนกัน ประเด็นอยู่ที่ว่า อะไร?คือจุดที่บรรจบกัน เพราะที่ผ่านมาหลายๆครั้ง  มีบ้างที่ผมเองก็ไม่เห็นด้วยในบางเรื่อง แต่เข้าใจในเหตุและผลต้องจุดนั่น เลยไม่ค่อยได้สนใจและหยิบมาเป็นสาระ มาเป็นจุดที่จะต้องเอามาเป็นประเด็น  สุดท้ายก็ปล่อยไปตามที่ควรจะเป็นแล้วหันมาโพสตามที่เราอยากจะโพสเท่านั่นเอง เบื่อๆอยากๆ ไม่แน่ใจตัวเองก็ถอยห่างไปสักพักแค่นั่นเองครับ...สบายกว่ากันแยอะเลย   เยี่ยม   

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:02:07 AM »

ได้ดำเนินการส่งเอกสารให้ทางอีเมล์แล้วครับ  ขอบคุณ

อเสวนา จะ พาลานัง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:35:42 PM »

ประชาธิปไตย ในการแสดงความคิดเห็น .. ไม่ใช่ประชาธิปไตย ที่จะไปแกว่งปาก ก้าวล่วง
สมาชิกที่มีความเห็นต่างกับตน

คนเรา ถ้ารู้จักเกรงใจคนอื่น ใช้คำที่ให้เกียรติมีมากมายให้่กระทำ ถึงไม่เคยเห็นหน้าเพราะปลอมตัวมา มันก็ยังคบหาเป็นเพื่อนกันได้

แต่คนที่เคยเห็นหน้า แล้วแปลงกาย มาระราน ขอให้คิดกันบ้าง สักวัน..  มันจะย้อนเข้าลิ้นปี่ตนเอง  Wink

godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:45:28 PM »

ไหว้ ดีครับ ผมว่าการที่ให้มีการยืนยันตัวเองก่อน ถือเป็นการดีครับ

เพราะว่า อย่างน้อยก่อนที่นิ้วจะพิมพ์ลงบนแป้น

คนที่พิมพ์จะได้ "คิด" ก่อน สักนิด

ไหว้
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:27:08 PM »

รับทราบครับผม ขอบคุณมากครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:04:23 PM »

ขอชี้แจงให้เพื่อนๆทราบนะครับ ที่ผมไม่ได้ลงทะเบียน เพื่อเข้าไปเขียนคุยในห้องการเมื่อง
ไม่ไช่กลัวที่จะเปิดเผยตัวเองว่าเป็นใครต่อทางเว๊ปอวป  เพี่ยงแต่ว่าช่วงนี้อยากอยู่แบบสบายใจ
เพราะปัญหาส่วนตัวเรื่องเศรษฐกิจทำให้เครียดมาก เลยยังไม่อยากเข้าไปปวดหัวตรงนั้น
ไม่ได้หลบหนี หรือไม่อยากเปิดเผยตัวนะครับ  ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:08:58 PM »

ผมเพิ่งเห็นว่ากระทู้พี่บุญยังไม่เป็นดาว พี่บุญไม่ได้เปิดเผยตัวกับ วมต.ปิ๊ก นี่เอง เยาะเย้ย หลงรัก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:17:41 PM »

ผมเพิ่งเห็นว่ากระทู้พี่บุญยังไม่เป็นดาว พี่บุญไม่ได้เปิดเผยตัวกับ วมต.ปิ๊ก นี่เอง เยาะเย้ย หลงรัก
ผมเปิดเผยตัวกับวมตปิ๊ก และน้องแจงนานแล้วครับ แต่ไม่ได้แจ้งข้อมูลเท่านั้นเอง ขำก๊าก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 01:37:24 PM »

นายสมชายก็เปิดเผยตัว+ส่งเอกสารบัตรประจำตัวประชาชน+สำเนาทะเบียนบ้าน... ตั้งแต่ก่อตั้ง สพป. แล้วครับ แถมยังสมัครเป็นสมาชิกตลอดชีพของ สพป. อีกต่างหาก...

เพียงแต่ไม่ได้ Fax เอกสารยืนยันตัวตนสำหรับเว็บไซต์เป็นการเฉพาะเท่านั้นครับ... สำหรับสาเหตุที่นายสมชายยังไม่ได้ดำเนินการตามกติกาฯ เพื่อให้สามารถเข้าไป Post ในห้องการเมืองฯ ก็เพราะกระทู้ในห้องนั้นมันจืดๆ ครับ...

คือกระทู้มันจืดๆ นายสมชายเข้าไปอ่านแล้วก็รู้สึกเหมือนกับเข้าไปอ่านสาระน่ารู้, เหมือนกับเข้าไปอ่านบทวิเคราะห์การเมืองเจ๋งๆ ตามเว็บหนังสือพิมพ์ชั้นนำทั่วไปครับ... คืออ่านแล้วก็ไม่รู้สึกอยากเถียง เพราะไม่รู้สึกว่ามีความเห็นแตกต่างจากบทวิเคราะห์... หากจะให้ Post ออกไปก็มีแค่ตามน้ำครับ โดยเฉพาะช่วงเวลานี้มันเลย Peak ของสถานการณ์ไปแล้ว เลยไม่มีอะไรให้คุย ก็เลยยิ่งจืดไปใหญ่... ฮา

อีกเรื่องนึงคือนายสมชายก็รู้ตัวว่าตัวเองมีส่วนทำให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ รู้สึกเบื่อกระทู้การเมืองจนต้องผลักให้แยกไปอยู่อีกห้องด้วยแหละครับ... ฮา...

คือยิ่งเวลาผ่านไป นายสมชายยิ่งปากจัดในกระทู้การเมืองมากขึ้นทุกที โดยเฉพาะเวลาด่าคนกลุ่มหนึ่งเรื่องการใช้ความคิดและพฤติกรรมฯ จนในที่สุด เขาเลยทนไม่ไหว... นอกจากนี้แผล็บเดียวกระทู้การเมืองมันวิ่งเร็ว มีกระทู้การเมืองเกือบเต็มหน้าแรกของหลังแนวยิงครับ... กึ๋ยส์
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์