๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:33:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเปิดห้องใหม่ : สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง  (อ่าน 98762 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 10:42:12 AM »

ผมยืนยันตัวตน ทาง fax แล้วครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 10:58:08 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เจ๋งเลยครับคุณปิ๊ก จูบบบบ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:04:48 AM »

ขอบคุณครับ

ไหว้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:06:06 AM »

เอ๊า...เอาไง...เอากัน..  เยี่ยม

ขอสักหน่อยน่ะ..เดี๊ยวอึดอัดตาย...คงไม่ว่ากันน่ะ... Cheesy Cheesy    

เสียดายไปนิด..  เสน่ห์ของ การถก เถียง ชวนทะเลาะ กับการพูดคุย แสดงออกด้านการเมือง อาจจะกร่อยไปหน่อย  ความคิดและแนวคิดดีๆ ที่ผุดขึ้น จากความหลากหลายของ การนำเสนอทั้งสองด้าน ทั้งที่มองว่าไร้สาระและไม่ไร้สาระ หงุดหงิดบ้างในบ้างครั้งกับประเด็นที่ไม่เป็นประเด็น... สำหรับผม นี่ล่ะคือเสน่ห์ของการถกเถียงกันในระดับ ของสถานการ์ณปัจจุบัน

สิ่งหนึ่งที่ผมสังเกตเห็น สมาชิกเก่าหรือสมาชิกที่ยืนยันตัวเองที่เห็นด้วยกับระบอบทักษิณ หรือเป็นที่รับรู้ของตัวตนจริงๆสำหรับสมาชิกส่วนหนึ่งที่เคยโพสในช่วงก่ำกึ่งในสมัยแรกๆของการเมืองได้เริ่มหายไปจากการโพส ซึ่งจริงๆแล้วไม่ได้หายไปไหนแต่ก็ยังคงวนเวียน แวะมาเยี่ยมเยียนอยู่หลายครั้ง เมื่อมีประเด็น แต่การที่ลดน้อยลงสำหรับการโพสลงนั่นคงเข้าใจได้ไม่ยาก

สุดท้ายแล้ว..ไม่ใช่ วมต. สรุปแล้วจะออกมาเสนอทำไม? แต่ไม่คิดว่าจะสรุปเร็วจัง  ยังไง?ก็แล้วแต่การตัดสินใจของ "คุณปิ๊ก" และของ "RO" สำหรับผมถือว่าสิ้นสุด และยอมรับตามกติกาตามนั่นครับ. ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:14:49 AM »

Cheesy
หวังว่าผมใส่ข้อความได้นะครับ เพราะได้แสดงตัวกับคุณปิ๊กไว้แล้ว
เอ๊ะแล้วคุณปิ๊กจะรู้ได้ไงว่าผมเป็นตัวจริงตามสำเนาบัตรประชาชนที่ผมส่งให้คุณปิ๊กล่ะ Huh
อันนี้ใช้ระบบเกียรติศักดิ์ใช่ไหมครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:18:19 AM »

เศร้า
RO อาจจะมีอาการปวดหัวนิดนึง  เรื่องการตีความว่ากระทู้ใดมีเนื้อหา "การเมือง"
ยกตัวอย่างกระทู้สดๆร้อนๆ  "คุณสนธิถูกยิง"
เอาใจช่วย RO ครับ  Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:21:23 AM »

^
^
^
เอ๊ะ อาจจะตีความไม่ยากแล้วครับ  เพราะห้องชื่อว่า "สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง"
 Grin
อันนี้กว้างดีครับ

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:24:35 AM »

รับทราบ ขอบคุณครับ

แต่....อะไรจะรวดเร็วปานนั้น เพิ่งคุยกันเมื่อคืนเอง......
 หลงรัก

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:25:16 AM »

ขอสนับสนุนด้วยความขอบคุณครับ

ประชาชนเป็นกำลังของประเทศ การยืนยันตัวตนเพื่อแสดงน้ำหนักเจตจำนงที่มีความชัดเจนของตน เป็นการใช้พลังตามธรรมชาติที่ควรจัดให้มี เพื่อช่วยให้สถานการณ์วุ่นวายคืนสมดุลย์ตลอดจนคงภาวะสมดุลย์โดยการตรวจสอบการทำงานของภาคการเมืองในภาวะปกติ
โดยเฉพาะในที่ๆ สมาชิกส่วนใหญ่มีกำลังความคิด มีศักยภาพในการเคลื่อนไหวหรือต่อต้านการเคลื่อนไหวในทิศทางร่วมกันที่มีหลักการณ์เ เหตุผล และข้อมูล เช่นในเวบบอรด์นี้  ผมเชื่อว่าเป็นที่ๆนึงที่มีพลังที่ชัดเจนและมีน้ำหนักในสังคม

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:43:17 AM »

Grin ขอบคุณครับปิ๊ก Grin

prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:47:20 AM »

รับทราบครับ.... Grin
BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:55:13 AM »

ขอบคุณครับท่าน ปิ๊ก

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 12:58:31 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
เป็นการตัดสินใจที่เหมาะสมครับ   เยี่ยม
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 01:03:28 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 01:46:44 PM »

ขอบคุณครับ... ไหว้

ปรกติชอบอ่านอย่างเดียวครับ... Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์