๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:02:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอออกความเห็นเล็กๆครับ  (อ่าน 14091 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:23:54 PM »

เห็นด้วยครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:27:23 PM »

...เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับการแยกห้อง...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:42:24 PM »

ผมขอเติมในความเห็นของคุณบุญแล้วกันครับ.

การแยกห้อง อย่างไร ก็ยังปรากฎอยู่ในหน้าหนึ่งอยู่ดี  ที่ผ่านมาการแยกห้อง ให้เป็นหมวดหมู่อย่างเดียวกันเพื่อให้สะดวกแก่สมาชิกในห้อง ดูแลกันเอง

แต่ถ้าสำหรับห้องการเมืิอง ควรมีห้องต่างหาก ห้องแยกออกไป เพื่อไม่ให้มาแย่งหน้าเวป
ที่มีอยู่ ๑๐ บรรทัด  .. ความต้องการคงหวังตรงนี้

ปัญหาจึงอยู่ที่ระบบ จะสามารถรองรับ ได้หรือไม่  และก็ควรจะต้องอยู่ในความดูแลของ
วมต. และ RO โดยเฉพาะ

การแยกห้อง ผมก็ว่าเหมาะสมครับ  แต่ต่างประเด็นกับห้ามคุยทางการเมืองนะครับ
ถ้าอย่างหลัง ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง   Wink

vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:49:35 PM »

เห็นด้วยครับ Smiley
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:14:13 PM »

หรือเราควรจะงดเรื่องการเมืองในบอร์ดดีครับ

การเมือง ศาสนา สถานบัน เป็นเรื่องละเอียดอ่อน นิดเดียวก็ทะเลาะกันแล้ว
พื้นที่ server ก็จะโดนเรื่องพวกนี้แย่งไปน่ะครับ

ขออนุญาตพี่บุญนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ไหว้

การเมือง กลายเป็นเรื่องใกล้ตัว ที่ต้องศึกษา ติดตาม พฤติกรรมของนักการเมือง การเมืองส่งผลมาถึงทุกสาขาอาชีพ ทุกอย่างทีเรา สวมใส่ ซื้อใช้ แม่แต่เรื่องปืน ก่อนนี้ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่ปัจจุบันเริ่มสนใจมากขึ้น การที่มีห้องการเมืองให้คุยจึงไม่ผิดควรผิดกติกา เพียงแต่ไม่ควรก้าวล่วง สถาบันอันควรเคารพ การก้าวร้าว หรือชวนทะเลาะแบบ อันธพาล ฯลฯ

หากมีกฎข้อบังคับว่าเวบนี้ห้ามคุยเรื่องการเมือง ก็ยินดีน้อมรับ แต่คิดว่าเวบนี้เป็นเวบมีคุณภาพ มีผู้ควบคุมที่ดี ที่ดุแลการ post ในลักษณะต้องห้ามที่ดีพอสมควร จึงเห็นว่า (น่าจะ) ควรจะมีต่อไป  Cool ครับ

แยกห้องก็ดีครับ ใครชอบการเมืองก็ไปคุยกัน

ใครไม่ชอบก็เปิดผ่านไป

ขออนุญาตขยายความเพิ่มเติมครับ

ไม่ใช่ว่าการเมืองเป็นเรื่องไม่น่าติดตาม หรือพูดคุยถึงครับพี่ ซิกฯ พี่ทัดมาลา

ผมเกรงเพียงว่า ในทางปฏิบัติแล้วพวกป่วนเว็บจะเข้ามา (ซึ่งน่าจะเข้ามาแน่ๆ) ซึ่งก็จะทำให้มีการตอบ
กระทู้ในลักษณะที่เห็นๆกันอยู่ ไม่ว่าเราจะใช้เหตุผลกับเค้าซักเท่าไหร่ ก็ยังคงสร้างความเลอะเทอะในเว็บ
เราต่อไปและเมื่อยิ่งขยายเป็นวงกว้างออกไป ยิ่งดึงดูดคนที่ไม่ได้มีความนิยมชมชอบในอาวุธปืนเป็นพื้นฐาน
ให้เข้ามาที่เว็บเรามากขึ้น สุดท้าย RO กับ วมต คงจะต้องทำงานหนักกันเลยทีเดียวครับ

ดังนั้นขอเสนอความคิดเพิ่มเติมไว้เป็นทางเลือกครับ

หากจำกัดเฉพาะสมาชิกเว็บ ที่มีการยืนยันตัวตนแล้วล่ะครับ จะเป็นอย่างไร

ผมคิดว่าถ้าทำได้ดังนี้ เราน่าจะได้ห้องที่มีคุณภาพอีกห้องนึงน่ะครับ

ไหว้

ตรงแถบสีแดง.. ผมเห็นด้วยกับคุณต่อครับ ..กับการยืนยันตัวตน

ความเห็นทางการเมือง ล้วนเป็นเรื่องประเทืองปัญญา เป็นเรื่องของส่วนรวม 

สุภาพชน แลกเปลี่ยนกัน ไม่เคยมีปัญหา.. แต่ถ้าจำพวกไร้มรรยาท  ไร้สาระ หลุดเข้ามา
ก็เลยเถิด ทุกที

ถ้า่ประมาณป่วนแล้ว ตามไปจัดการให้รับผิดชอบได้   "กล้าทำ ก็ต้องกล้ารับ" 
ถือว่าได้แก้ได้ที่ต้นเหตุ ปัญหาที่เป็นอยู่ อาจลดลงไปได้  .. แต่ทั้งหมด ขึ้นอยู่กับ วมต.นะครับ.  Cheesy

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:27:29 PM »

โปรแกรมบอร์ดทำได้อยู่แล้วครับ การแยกห้อง แล้วกำหนดให้เฉพาะบางกลุ่มใช้งานได้ .....

สมาชิกที่ไม่ได้ยืนยันตัวตน ก็เข้ามาอ่านได้อย่างเดียว

ถ้าโพสการเมืองผิดห้อง ... ถ้าเป็นสมาชิกยืนยันตน ก็ย้ายให้ ถ้าไม่ใช่ ก็ลบ Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:32:36 PM »

เห็งล่วยฮ่า Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:37:46 PM »

ผมตามหลังผู้ใหญ่ครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:55:18 PM »

โปรแกรมบอร์ดทำได้อยู่แล้วครับ การแยกห้อง แล้วกำหนดให้เฉพาะบางกลุ่มใช้งานได้ .....

สมาชิกที่ไม่ได้ยืนยันตัวตน ก็เข้ามาอ่านได้อย่างเดียว

ถ้าโพสการเมืองผิดห้อง ... ถ้าเป็นสมาชิกยืนยันตน ก็ย้ายให้ ถ้าไม่ใช่ ก็ลบ Grin

เห็นด้วยครับ
และยิ่งดีถ้าห้องการเืมืองอนุญาตให้เขียนได้เฉพาะผู้ที่ยืนยันตัวเท่านั้น

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:59:19 PM »

เห็นด้วยครับ โพสต์ได้เฉพาะที่ยืนยันตัวตน  ในบอร์ดการเมือง

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:00:32 PM »

...กันพวกแอบมาป่วน เยี่ยม

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:09:01 PM »

สมาชิกที่นี่ไม่น้อยที่นิยมการเมือง  และอีกมากมายที่ลงเฉพาะกิจเข้ามาเล่นการเมืองอย่างเดียว

เห็นด้วยกับเปิดบอร์ดย่อยให้นักนิยมการเมือง  ทุกฝ่ายมีบ้านของตัวเอง  วมต.คงคัดผู้ดูแลได้ทั้งสองฝ่าย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:20:06 PM »

ขออนุญาตขยายความเพิ่มเติมครับ

ไม่ใช่ว่าการเมืองเป็นเรื่องไม่น่าติดตาม หรือพูดคุยถึงครับพี่ ซิกฯ พี่ทัดมาลา

ผมเกรงเพียงว่า ในทางปฏิบัติแล้วพวกป่วนเว็บจะเข้ามา (ซึ่งน่าจะเข้ามาแน่ๆ) ซึ่งก็จะทำให้มีการตอบ
กระทู้ในลักษณะที่เห็นๆกันอยู่ ไม่ว่าเราจะใช้เหตุผลกับเค้าซักเท่าไหร่ ก็ยังคงสร้างความเลอะเทอะในเว็บ
เราต่อไปและเมื่อยิ่งขยายเป็นวงกว้างออกไป ยิ่งดึงดูดคนที่ไม่ได้มีความนิยมชมชอบในอาวุธปืนเป็นพื้นฐาน
ให้เข้ามาที่เว็บเรามากขึ้น สุดท้าย RO กับ วมต คงจะต้องทำงานหนักกันเลยทีเดียวครับ

ดังนั้นขอเสนอความคิดเพิ่มเติมไว้เป็นทางเลือกครับ

หากจำกัดเฉพาะสมาชิกเว็บ ที่มีการยืนยันตัวตนแล้วล่ะครับ จะเป็นอย่างไร

ผมคิดว่าถ้าทำได้ดังนี้ เราน่าจะได้ห้องที่มีคุณภาพอีกห้องนึงน่ะครับ

ไหว้

เห็นด้วยจ๊ะ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:25:19 PM »

อยู่หัวข้อไหนไม่เป็นไร..แต่อย่าถอดออกเป็นใช้ได้ครับ.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2009, 06:27:50 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:48:48 PM »

Smiley เห็นด้วยครับ แต่สมาชิกที่จะโพสข้อความได้ต้องเป็นสมาชิกที่ยืนยันตัวตนเท่านั้น

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์