๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:10:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอออกความเห็นเล็กๆครับ  (อ่าน 14814 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:11:54 PM »

อยากให้หลังแนวยิง แยกห้องการเมืองออกไปต่างหากอีกห้องหนึ่งครับ
แยกออกไปเช่นเดียวกับ ห้องภาพอวป ห้องซึมเศร้า.และอีกหลายๆห้อง
สิ่งที่ผมมองเห็นในช่วงนี้คือ สมาชิกของอวป เริ่มน้อยลง หลายท่านเริ่มไม่เข้ามา
หนีไปเล่นเว๊ปอื่นๆกันแล้ว บางท่านที่ไม่เคยสนใจเว๊ปอื่น ก็เริ่มไปท่องเว๊ปข้างนอก
ไม่แน่ใจว่าท่านเหล่านั้นเบื่ออะไรกันบ้าง แต่ที่แน่ๆ หลายท่านเริ่มเบื่อหลังแนวยิง
ที่มีกระทู้การเมืองมากขึ้น บางคนก็บ่นถึงความไม่เป็นธรรม บางคนก็เบื่อที่พวกเราชาวอวป ก็มาขัดกันเองในเรื่องแนวความคิด
ถ้าแยกห้องการเมืองออกไปต่างหาก กระทู้อื่นๆในหลังแนวยิงก็จะขึ้นมาอยู่หน้า1มากขึ้น ท่านที่ไม่สนใจการเมืองก็ไม่เบื่อ
เพราะไม่ได้เห็น ความเป็นมิตร เพื่อนฝูง ในห้องหนังแนวยิง อาจมีเพิ่มมากขึ้น  สมาชิกที่เริ่มหนีหาย อาจจะกลับเข้ามาคุยเหมือนเดิม
ผมรู้สึกอย่างนี้ ก็อยากเสนอ ส่วนจะเป็นอย่างไรก็สุดแต่ทางทีมงานครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:19:15 PM »

เห็นด้วยอย่างแรงครับ Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:19:54 PM »

เห็นด้วยครับ... Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:23:47 PM »

เห็นด้วยกับพี่บุญครับ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:25:08 PM »

ดีเหมื่อนกันค่ะ เพราะถ้าจะไม่ให้มีก็จะกลายเป็นว่าข่าวการเมืองใหม่ๆจะไม่มีให้อ่านแยกไปเป็นสัดส่วนทำให้อ่านเรื่องที่ไม่ใช้การเมืองได้ง่ายด้วย เพราะตอนนี้ตาลายไปหมด ขอให้แยกนะคะไม่ได้ให้ห้ามลงเกี่ยวกับการเมืองเลย
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:27:34 PM »

น่าสนใจ ครับ มีห้องที่แยกออกไประบุว่าเป็นเรื่องการเมืองเท่านั้น เป็นศูนย์รวมของการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทัศนคติ ความเหมือน ความต่างที่เกี่ยวกับการเมือง  โดยเฉพาะ ส่วนห้องอื่น คอการเมือง+คอไม่การเมือง+คอการมุ้ง  Grin ยังคุยกันได้ตามปกติโดยไม่มีเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องก็ดีมากครับ ขอ +1 ให้กับความคิดดีๆของพี่ Boon ครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2009, 03:29:45 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:27:52 PM »

หรือเราควรจะงดเรื่องการเมืองในบอร์ดดีครับ

การเมือง ศาสนา สถานบัน เป็นเรื่องละเอียดอ่อน นิดเดียวก็ทะเลาะกันแล้ว
พื้นที่ server ก็จะโดนเรื่องพวกนี้แย่งไปน่ะครับ

ขออนุญาตพี่บุญนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ไหว้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:29:05 PM »

ก็ดีครับเห็นด้วย
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:39:28 PM »

หรือเราควรจะงดเรื่องการเมืองในบอร์ดดีครับ

การเมือง ศาสนา สถานบัน เป็นเรื่องละเอียดอ่อน นิดเดียวก็ทะเลาะกันแล้ว
พื้นที่ server ก็จะโดนเรื่องพวกนี้แย่งไปน่ะครับ

ไหว้

การเมือง กลายเป็นเรื่องใกล้ตัว ที่ต้องศึกษา ติดตาม พฤติกรรมการเมืองจากพฤติกรรมของนักการเมือง การเมืองส่งผลมาถึงทุกสาขาอาชีพ ทุกอย่างทีเราสวมใส่ ซื้อใช้ แม่แต่เรื่องปืน ก่อนนี้ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่ปัจจุบันเริ่มสนใจมากขึ้น การที่มีห้องการเมืองให้คุยจึงไม่ควรผิดกติกา เพียงแต่ไม่ควรก้าวล่วง สถาบันอันควรเคารพ การก้าวร้าว หรือชวนทะเลาะแบบ อันธพาล ฯลฯ

หากมีกฎข้อบังคับว่าเวบนี้ห้ามคุยเรื่องการเมือง ก็ยินดีน้อมรับ แต่คิดว่าเวบนี้เป็นเวบมีคุณภาพ มีผู้ควบคุมที่ดี ที่ดูแลการ post ในลักษณะต้องห้ามที่ดีพอสมควร จึงเห็นว่า (น่าจะ) ควรจะมีต่อไป  Cool ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2009, 04:28:11 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:54:54 PM »

แยกห้องก็ดีครับ ใครชอบการเมืองก็ไปคุยกัน

ใครไม่ชอบก็เปิดผ่านไป

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:58:59 PM »

เห็นด้วยกับการแยกห้องครับ

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:08:27 PM »

สนับสนุนความคิดพี่ Boon อีกหนึ่งเสียงครับ +1  Cheesy

More Care
Less Hate
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:10:30 PM »

แยกก็ได้ ไม่แยกก็ได้ครับ

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:13:56 PM »

ไหว้

การเมือง กลายเป็นเรื่องใกล้ตัว ที่ต้องศึกษา ติดตาม พฤติกรรมของนักการเมือง การเมืองส่งผลมาถึงทุกสาขาอาชีพ ทุกอย่างทีเรา สวมใส่ ซื้อใช้ แม่แต่เรื่องปืน ก่อนนี้ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่ปัจจุบันเริ่มสนใจมากขึ้น การที่มีห้องการเมืองให้คุยจึงไม่ผิดควรผิดกติกา เพียงแต่ไม่ควรก้าวล่วง สถาบันอันควรเคารพ การก้าวร้าว หรือชวนทะเลาะแบบ อันธพาล ฯลฯ

หากมีกฎข้อบังคับว่าเวบนี้ห้ามคุยเรื่องการเมือง ก็ยินดีน้อมรับ แต่คิดว่าเวบนี้เป็นเวบมีคุณภาพ มีผู้ควบคุมที่ดี ที่ดุแลการ post ในลักษณะต้องห้ามที่ดีพอสมควร จึงเห็นว่า (น่าจะ) ควรจะมีต่อไป  Cool ครับ

แยกห้องก็ดีครับ ใครชอบการเมืองก็ไปคุยกัน

ใครไม่ชอบก็เปิดผ่านไป

ขออนุญาตขยายความเพิ่มเติมครับ

ไม่ใช่ว่าการเมืองเป็นเรื่องไม่น่าติดตาม หรือพูดคุยถึงครับพี่ ซิกฯ พี่ทัดมาลา

ผมเกรงเพียงว่า ในทางปฏิบัติแล้วพวกป่วนเว็บจะเข้ามา (ซึ่งน่าจะเข้ามาแน่ๆ) ซึ่งก็จะทำให้มีการตอบ
กระทู้ในลักษณะที่เห็นๆกันอยู่ ไม่ว่าเราจะใช้เหตุผลกับเค้าซักเท่าไหร่ ก็ยังคงสร้างความเลอะเทอะในเว็บ
เราต่อไปและเมื่อยิ่งขยายเป็นวงกว้างออกไป ยิ่งดึงดูดคนที่ไม่ได้มีความนิยมชมชอบในอาวุธปืนเป็นพื้นฐาน
ให้เข้ามาที่เว็บเรามากขึ้น สุดท้าย RO กับ วมต คงจะต้องทำงานหนักกันเลยทีเดียวครับ

ดังนั้นขอเสนอความคิดเพิ่มเติมไว้เป็นทางเลือกครับ

หากจำกัดเฉพาะสมาชิกเว็บ ที่มีการยืนยันตัวตนแล้วล่ะครับ จะเป็นอย่างไร

ผมคิดว่าถ้าทำได้ดังนี้ เราน่าจะได้ห้องที่มีคุณภาพอีกห้องนึงน่ะครับ

ไหว้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:23:10 PM »

ดีครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์