๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:28:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ วิธีดาวน์โหลดจาก Youtube ลงเป็น VCD ช่วยทีครับ +++  (อ่าน 6988 ครั้ง)
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:42:55 AM »

ไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมพ์ครับ  เคยทำได้แต่ลืมหมดแล้ว อยากจะเก็บ Concert ของ C.C.R. เอาไว้ดูเพลินๆ  จำได้ว่า Download ลงมาแล้วและต้องแปลงอะไรซักอย่างนี่แหล่ะ แล้วก็ใช้โปรแกรมเลือกว่าจะเอา Clip ไหนบ้าง จำนวนกี่ Clip ให้ได้ความจุเต็มแผ่น แต่ลืมหมดแล้วครับ ท่านใดพอทราบช่วยสงเคราะห์ทีครับ  หรือรบกวนคุณวัฒน์ หมอคอมพ์ประจำเว็ปด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง  ขอบคุณมากๆครับผม

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:54:21 AM »

VideoGet โปรแกรมที่มีเอาไว้ไม่เสียหลาย

วิธีโหลดไฟล์หนัง วีดีโอคลิป จาก youtube เเบบง่ายๆครับ 

ลิงค์ครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:56:44 AM »

ได้ไฟล์แล้ว

ก็เลือก นีโร  มาลงแผ่นครับ พี่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:55:15 PM »

Smiley วิธีการโหลดทำตามกระทู้นี้เลยครับ มีการรวมไฟล์ไว้ด้วย http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=65813.0

Smiley ใช้อันนี้แปลงไฟล์ก่อนเบิร์น http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66227.0

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 06:13:16 PM »

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ ทั้ง 2 ท่าน  เดี๋ยวผมจะลองดู ไอ้เรื่องคอมพ์เนียะ ไม่ง่ายเลยแฮะ นี่ดีนะยังไม่ตกยุก แค่หยุด Update ไปแค่ 5 ปีเอง ไปไกลเลย  Grin Grin คอมพ์ที่ใช้อยู่ยังเป็น pantiem 3 อยู่เลยครับ  Grin Grin

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 06:57:26 PM »

เข้าเวป keepvid.com แล้วเอาลิงค์ยูทูปไปวางก็โหลดได้ครับ

เวลาโหลดจะมีให้เลือกว่าจะเอาไฟล์ flv หรือ mp4 เอาอย่างหลังครับ คุณภาพดีกว่า

ว่าแต่ชอบ CCR เหมือนกันเลยครับ ดีใจที่เจอแฟน CCR เหมือนกัน

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 06:59:15 PM »

ได้ไฟล์แล้ว

ก็เลือก นีโร  มาลงแผ่นครับ พี่

ลงแผ่นแล้วก็ก็อปเผื่อ  ผมค่อยไปเอาที่ร้าน
ผมคอ ซีซีอาร์อีกคน คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 07:01:39 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 07:06:25 PM »

Grin Grin Grin Someone told me long ago  Grin Grin Grin   C.C.R.

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 07:08:57 PM »

ชื่อเพลงอะไรหรือครับ
เออ  แบบว่าชอบ  แต่ว่าไม่ใช่เพลง ยุคผมหน่ะ  กร๊ากก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 07:24:37 PM »

Smiley ผมมีคอนเสริซ์ท John Fogerty (The Long Road Home In Concert)

John Fogerty - The Long Road Home In Concert เป็นดีวีดีบันทึกการแสดงคอนเสิร์ตของ จอห์น โฟเกอร์ตี้ ชุดล่าสุดที่ขนเอาเพลงฮิตทั้งหมดของ ซีซีอาร์ มาเล่นคอนเสิร์ตได้อย่างสุดมันส์ ดูแล้วเพลินมากๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:41:14 PM »

รบกวน ด้วยนะครับ  พี่วัฒน์.......

ขอบคุณครับ...

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:49:46 PM »

เข้าเวป keepvid.com แล้วเอาลิงค์ยูทูปไปวางก็โหลดได้ครับ

เวลาโหลดจะมีให้เลือกว่าจะเอาไฟล์ flv หรือ mp4 เอาอย่างหลังครับ คุณภาพดีกว่า

ว่าแต่ชอบ CCR เหมือนกันเลยครับ ดีใจที่เจอแฟน CCR เหมือนกัน

keepvid   นี่   ถ้าโหลดมาเป็น   mp4         จะใช้โปรแกรมตัวไหนเป็นตัวเปิด  ครับท่าน

เพราะโหลดมาเป็น  flv   เปิดได้จอเล็กไปหน่อย    พอขยายภาพก็จะไม่คม

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:53:09 PM »

รบกวน ด้วยนะครับ  พี่วัฒน์.......

ขอบคุณครับ...

Smiley PM ที่อยู่มาครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:56:31 PM »

keepvid   นี่   ถ้าโหลดมาเป็น   mp4         จะใช้โปรแกรมตัวไหนเป็นตัวเปิด  ครับท่าน

เพราะโหลดมาเป็น  flv   เปิดได้จอเล็กไปหน่อย    พอขยายภาพก็จะไม่คม

Smiley ตามนี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68501.0
ติดตั้งเสร็จเปิดได้ด้วย Media Player Classic ที่มาพร้อมกันได้เลยครับ

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 09:11:37 PM »

ขอบคุณครับ  ท่านวัฒน์

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
หน้า: [1]
  พิมพ์