๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:55:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเนลลี่ M3 ตรงนี้แกะไงครับ  (อ่าน 5628 ครั้ง)
kreangsak
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:35:36 PM »

ขันเท่าไหนก็ไม่ออกครับ
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 12:49:43 PM »

ลองดูตามรูปเลยครับ (สงสัยว่าตอนแรกคงจะขันน๊อตผิดทางจนมันแน่นมากแน่เลย)

ผมก็กำลังจะไปรับปืนรุ่นนี้มาอยู่ด้วยพอดีเลยครับ  Cheesy

A life without a friend is a life without a sun.
kreangsak
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 06:06:04 PM »

หัวน็อตมันจมอยู่ครับ ขันไม่ได้ครับ
คือไม่เหมือน manual ที่ให้มาเลยครับ
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 09:21:23 PM »

ผมไม่มี ตัวยนี้นะครับ แต่ขอแนะนำเชิงช่างแทน

วิธีถอนสลักเกลียวไม่มีหัว ก่อนอื่นต้องไปหาหัวน้อตที่เป็นเกลียวชนิดเดียวกันมาสองตัว (ตามร้านฮาร์แวร์)น่าจะมี หัวน็อตต้องหมุนเข้าไปได้คล่องตลอดนะครับ ไม่งั้นเกลียวจะเสีย  หมุนหัวน็อตเข้าไปทั้งสองหัวจนปลายเกลียวโผล่ แล้วขันสองหัวเข้าหากันพอให้แน่น แล้วค่อยขันตัวในออกตามรูปคุณ  josan  นะครับ น่าจะออกได้ไม่ยากครับ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 03:59:54 PM »

ผมเพิ่มเติมรูปให้ดูนะครับ พอดีวันนี้แกะออกมาทำความสะอาดน่ะครับ หัวน๊อตจะหนานิดเดียวนะครับ(~1mm.) ไม่ได้จมนะครับ

ของผมใช้ประแจเลื่อนขันออกครับ ถ้าเดิมขันจนหัวน๊อตเยินแล้วก็น่าจะลองใช้วิธีของคุณ khom ดูนะครับ

A life without a friend is a life without a sun.
kreangsak
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:06:33 PM »

ต้องขันไปทางไหนครับเป็นเกลียวปกติหรือเปล่าครับ
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 01:54:33 PM »

ขออณุญาตเจ้าของกระทู้ด้วยครับ   ขอสอบถามท่านผู้ใดพอจะทราบว่า รุ่นนี้มีพานท้ายซินเทติกให้เปลี่ยนไหมครับ  ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์