๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:01:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @ใครก็ตามที่ประกาศชัยชนะในวันนี้ ถือว่าเป็นศัตรูของประเทศไทย@  (อ่าน 3116 ครั้ง)
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 07:35:58 PM »

นายกแถลงข่าวเมื่อกี้ครับ  หลังยกเลิกประกาศภาวะฉุกเฉินที่ชลบุรี พัทยา เศร้า

ถึงแม้จะช้า  แต่ก็ยังหวังว่าท่านคงจะทำอะไรซักอย่างเพื่อบ้านเมืองจะได้สงบซะทีครับ

เจ้าหน้าที่  ยังปกป้องประชาชนไม่ได้  แล้วประชาชนตาดำ ๆ อย่างเราจะไปพึ่งใคร หัวเราะร่าน้ำตาริน

@ใครก็ตามที่ประกาศชัยชนะในวันนี้  ถือว่าเป็นศัตรูของประเทศไทย@

ทำให้เด็ดขาดนะครับ  พวกเราประชาชน ที่รักชาติ  เอาด้วย ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2009, 07:38:16 PM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 08:34:24 PM »

เลิกหวังแล้วครับ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:13:09 PM »

นายบุญเลิศ ไพรินทร์ อดีตสมาชิกวุฒิสภา จ.ฉะเชิงเทรา หรือ ฉายาโหร สว. กล่าวว่า ตามหลักโหราศาสตร์ในขณะนี้ดวงของรัฐบาล ดวงของคุณทักษิณ ดวงพรรคประชาธิปัตย์ ดาวขัดแย้งยังทำมุมกับดวงคุณอภิสิทธิ์อยู่ขณะนี้

พอพ้นวันที่ 15 เม.ย. 52 ดาวขัดแย้งก็จะคลี่คลาย ดวงคุณอภิสิทธิจะดีขึ้น จะประคับประคองรัฐบาลได้

ส่วนดวงคุณทักษิณ ดาวเสาร์ซึ่งเป็นบริวารตกอยู่ในเรือนวินาศ แสดงว่าคุณทักษิณจะเสียทรัพย์เนื่องมาจากบริวาร เพราะอยู่ในเรือนวินาศตอนเกิด ที่ดาวเสาร์กับดาวศุกร์อยู่ในเรือนวินาศ

ขณะนี้ดาวเสาร์มาอยู่เรือนวินาศเหมือนตอนเกิด คุณทักษิณจะเสียเงินเปล่าโดยไม่ได้ประโยชน์อะไร เพราะฉะนั้นเสื้อแดงจะล้มเหลวในที่สุด ไม่สามารถที่จะเอาชนะดวงเมืองและดวงคุณดวง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:21:02 PM »

อยากให้ทำ... มากกว่าพูด

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:24:20 PM »

พวกนี้เป็นศัตรูของประเทศมานานแล้ว

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:26:12 PM »

ประเทศต่างๆ ที่อยู่ในแถบภูมิภาคนี้ล้วนเกิดสงครามกลางเมือง  สงครามความขัดแย้ง มาแล้วทั้งนั้น....คิดแล้วเสียวๆ ประเทศของเราจังเลย
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:29:50 PM »

ผมรอดูอยู่ ว่านายกจะทำยังงัยต่อไปครับ
ขอให้จัดการอย่างเด็ดขาดให้ได้นะครับ
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:30:37 PM »

แต่ผมเห็นว่าวันนี้ท่านอภิสิทธิก็ทำการพอใช้ได้ในระดับหนึ่งแล้วครับ

การแก้ปัญหาระหว่างรัฐบาลกับพลังของประชาชน ถ้ามันทำได้ง่ายๆ รัฐบาลก่อนๆเขาคงทำไปแล้วละครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:44:24 PM »

สงสารนายกอภิสิทธิ์จัง ถูกทั้งพี่ชายและน้องชายใส่เกียร์ว่าง
แถมคนหัวเถิกกับปากห้อยรอเสียบอยู่  โชคดีประเทศไทย

อเสวนา จะ พาลานัง
nalinthira
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:46:57 PM »

....ลงมือทำเสียที เอาแต่พูดอยู่นั้นแหละ ผมไม่ต้องการให้เกิดสงครามกลางเมือง แต่ถ้าจำเป็นก็ต้องเอา  ไม่มีสมัยใด ที่สถาบันถูกล่วงละเมิดขนาดนี้ เขามีมวลชนสนับสนุน เราก็มี ประชาชนที่รักสถาบันพร้อมที่จะออกมาช่วยชนอยู่แล้ว ไหว้
อิสระชน
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:05:30 PM »

รัฐ  ต้องทำอะไรให้มันเห็นผลให้เร็วที่สุดแล้วละ  จากเหตุการที่เกิด  แต่ถ้าช้าระวังครับจะเป็นกุ้ง (ขี้อยู่บนสมอง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:17:45 PM »

แต่ผมเห็นว่าวันนี้ท่านอภิสิทธิก็ทำการพอใช้ได้ในระดับหนึ่งแล้วครับ

การแก้ปัญหาระหว่างรัฐบาลกับพลังของประชาชน ถ้ามันทำได้ง่ายๆ รัฐบาลก่อนๆเขาคงทำไปแล้วละครับ
มดแดง กลับมาจากพัทยาเชียร์ รัฐบาลแล้วหรือ Huh

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 07:51:29 AM »

ครับ ปากดี  พูดดี ...... หมายถึง ............. ดีแต่พูดไปวันๆ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 07:56:21 AM »

โชร์หน่อย โชร์หน่อย เอาใจช่วยอยู่ Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:04:44 AM »

ผมไม่ชอบเรื่องที่รอยัลคลิฟเมื่อวาน โคตรเกลียดเลย

แต่ผมก็ไม่อยากให้มีการใช้กำลัง คนไทยตาย ไม่ว่าสีอะไร...มันเรื่องใหญ่ทั้งนั้น เลวร้ายทั้งนั้น

ตอนพธม.ยึดสนามบินผมก็ไม่เห็นด้วย ตอนยึดทำเนียบก็ไม่ค่อยเห็นงามด้วย แต่ยังยอมรับและเชียร์เพราะผมเห็นด้วยกับจุดมุ่งหมายของพธม.

จำความรู้สึกตอนนั้นได้ว่าพอตำรวจใช้กำลังจนมีคนตาย ผมอยากขึ้นไปแจมกับพธม.ขนาดไหน .... ตอนมีพวกหน้าตัวเมียย่องไปปาระเบิดใส่พธม. อารมณ์ฆ่าคนของผมกรุ่นจนข้นขนาดไหน

เมื่อวานที่รอยัลคลิฟหากเรื่องบานปลายมีคนตายผมจะไม่เสียใจกับการตายของพวกขี้ข้าที่รับจ้างมาเผาบ้านเผาเมืองแม้แต่น้อย ไม่มีวันยอมรับพวกชั่วทั้งวิธีการ เลวทั้งที่มาและจุดมุ่งหมายแต่ผมก็จะเกลียดรัฐบาลนายอภิสิทธิ์อย่างแรง ที่ดีได้ไม่ตลอด

ถ้าจำเป็นก็สอยพวกแกนนำแค่ไม่ซักกี่คนอันนี้ผมเห็นด้วย แต่ต้องไม่ทำรุนแรงใส่ประชาชนทั่วไป ถึงเป็นประชาชนห่วยๆก็ต้องไม่

เรื่องเมื่อวานมันต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง จะยอมเสียชื่อ+ขายหน้า+โดนด่าว่าไร้น้ำยา .... หรือจะโดนประนามว่าฆ่าคนไทยด้วยกันดี ?

ถ้าทำอย่างนั้นนายอภิสิทธิ์ก็เลวไม่ต่างไปจากพวกมัน ตำรวจชลบุรีและสารพัดหน่วยพิเศษก็ชั่วไม่ต่างจากทีมที่บุกพันธมิตรที่ทำเนียบ...

นี่ผมพูดแบบคนเกลียดเสื้อแดงแล้วนา.......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2009, 08:09:45 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์