๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:58:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมชนคนรักกล้วยไม้ (ใครมีภาพกล้วยไม้ เอามาแบ่งกันดูครับ)  (อ่าน 240383 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #960 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:52:48 PM »

ของผมปลูกแล้วไม่งามแบบนี้เลย  ทำยังไงถึงงามแบบนี้ครับ  ปลูกด้วยอะไร   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #961 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:55:45 PM »

เอากล้องวางบนเข่าครับ มือซ้ายจับด้านซ้ายและบนของกล้อง
มือขวาจับด้านขวาและวางนิ้วชี้ขวาบนชัตเตอร์
เอียงตัวมาข้างหลังมา30องศา เพื่อให้ก้มมองมอนิเตอร์ได้สะดวก แล้วกดชัตเตอร์ครับ  Grin
จัดท่าใหม่ค่ะ...เอามือถือกล้องแล้วเอาแขนวางบนเข่า ทำให้เสมือนขาตั้งกล้องของจริงอ่ะ... Grin

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #962 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:56:16 PM »

ของผมปลูกแล้วไม่งามแบบนี้เลย  ทำยังไงถึงงามแบบนี้ครับ  ปลูกด้วยอะไร   ไหว้
เหมือนรองเท้านารี... Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #963 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 04:07:12 PM »

เอากล้องวางบนเข่าครับ มือซ้ายจับด้านซ้ายและบนของกล้อง
มือขวาจับด้านขวาและวางนิ้วชี้ขวาบนชัตเตอร์
เอียงตัวมาข้างหลังมา30องศา เพื่อให้ก้มมองมอนิเตอร์ได้สะดวก แล้วกดชัตเตอร์ครับ  Grin
จัดท่าใหม่ค่ะ...เอามือถือกล้องแล้วเอาแขนวางบนเข่า ทำให้เสมือนขาตั้งกล้องของจริงอ่ะ... Grin

พื้นต่างระดับครับ เอาเท้าข้างที่วางกล้อง วางบนอิฐขอบโซนปลูกต้นไม้  อีกข้างอยู่พื้นล่าง ทำอย่างพี่โม่ว่า
คว่ำเค้เก้แน่ครับ ต้องยืนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #964 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 04:10:26 PM »

นึกภาพออกแระ... Cheesy

ถ้างั้นก็ยืนแล้วแขนแนบลำตัวไว้แน่น ๆ ...พอล๊อคภาพได้ค่อยลั่นชัตเตอร์

Dunk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #965 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 05:19:53 PM »

ผมใช้หินภูเขาไฟปลูกครับพี่ ก้นกระถางรองด้วยโฟมที่ตัดเป็นลูกเต๋าเพื่อให้ระบายนำ้ใด้ดีครับ ไหว้

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #966 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:21:50 PM »

ผมใช้หินภูเขาไฟปลูกครับพี่ ก้นกระถางรองด้วยโฟมที่ตัดเป็นลูกเต๋าเพื่อให้ระบายนำ้ใด้ดีครับ ไหว้

แค่นั้นเหรอครับ  แล้วมันจะกินอะไรเป็นอาหารครับพี่   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Dunk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #967 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:36:38 PM »

แค่นั้นเหรอครับ  แล้วมันจะกินอะไรเป็นอาหารครับพี่   ไหว้
พ่นปุ๋ยนำ้ทางใบอาทิตย์ละครั้ง แต่หลังๆผมไม่ใด้ให้เลย(ตอนหน้าฝน) มันก็โตนะครับ เห็นเขาว่าหินภูเขาไฟมันมีธาตุอาหารที่รองเท้านารีต้องการอยู่พอสมควร
แต่ผมเลี้ยงหม้อไม่เคยรอดเลยครับพี่ วันหลังต้องรบกวนพี่sitthipongแล้วครับ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #968 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:45:06 PM »

พ่นปุ๋ยนำ้ทางใบอาทิตย์ละครั้ง แต่หลังๆผมไม่ใด้ให้เลย(ตอนหน้าฝน) มันก็โตนะครับ เห็นเขาว่าหินภูเขาไฟมันมีธาตุอาหารที่รองเท้านารีต้องการอยู่พอสมควร
แต่ผมเลี้ยงหม้อไม่เคยรอดเลยครับพี่ วันหลังต้องรบกวนพี่sitthipongแล้วครับ ไหว้

ผมเลี้ยงรองเท้านารีไม่รอดครับ  ตั้งแต่ซื้อมาต้นเท่าเดิมไม่เปลี่ยนแปลง  บางต้นตายครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หม้อข้าวฯ เลี้ยงง่ายกว่ารองเท้านารีมากครับ   ไหว้

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #969 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 02:42:31 PM »

ผมเลี้ยงรองเท้านารีไม่รอดครับ  ตั้งแต่ซื้อมาต้นเท่าเดิมไม่เปลี่ยนแปลง  บางต้นตายครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หม้อข้าวฯ เลี้ยงง่ายกว่ารองเท้านารีมากครับ   ไหว้

ใครถนัดเลี้ยงอะไร  ก็ว่าอย่างนั้นเลี้ยงง่ายกว่าล่ะครับ Grin

ส่วนผม  ดูๆแล้ว...................  ม่ายซักกาอย่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #970 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 03:34:21 PM »

กล้วยไม้ที่นี่เยอะมาก... ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #971 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 03:54:14 PM »

ถ่ายเอื้องเหนือขาวๆมาให้ดูหน่อยจิ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #972 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:01:10 PM »

ถ่ายเอื้องเหนือขาวๆมาให้ดูหน่อยจิ....

หมายถึงกล้วยไม้ใช่มั้ยครับ ยิ้มีเลศนัย

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #973 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:03:06 PM »

จบปีใหม่ม้งก่อนครับ  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #974 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:34:43 AM »

เก่าๆ Cheesy

หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 101
  พิมพ์