๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:01:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมชนคนรักกล้วยไม้ (ใครมีภาพกล้วยไม้ เอามาแบ่งกันดูครับ)  (อ่าน 240399 ครั้ง)
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #750 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 04:54:27 PM »

ท่านซับครับ

ขอบอกก่อนนะครับ
เด็กๆชุดนี้พยายามแบ่งให้เท่าๆกัน
แต่เนื่องจาก  แต่ละชนิดมีจำนวนไม่เท่ากัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
และผนวกกับสถานที่เลี้ยง

เลย........
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เท่าที่เห็นครับ
ท่านซับ..น่าจะได้น้อยสุด.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องขออภัย  เดี๋ยวเกิดการน้อยใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนเรื่อชื่อ..
ผมเองความรู้ก็น้อย
เด็กๆที่บ้านบางตัว.. ก็ยังไม่ทราบชื่อ  ทั้งๆที่เป็นเด็กแถวบ้าน  เผลอๆยังไม่มีใครตั้งชื้อให้ก็เป็นได้
ที่พอบอกได้   ก็
1.  อยู่ในกลุ่มเอื้องนิ่ม(ใบสลับซ้าย-ขวา  แบนๆ ปลายใบแหลม)
2.  เอื้องแววมยุรา  (รากเยอะๆ  ต้นเล็กด้านล่าง)
3.  กลุ่มของพวงพลอ,สร้อยเพชร(ยาวกว่าเพื่อน)
4.  ขาไก่  (ลำลูกกล้วย เรียงตอ่กัน  ขึ้นด้านบน)  
5.  อันนี้ไม่แน่ใจครับ  เคยถามเค้า  บอกว่าเอื้องหอม(ใต้)*(ลำที่มีขนดำปกคลุม)*

ของท่านซับ  มีโอกาสและมั่นใจเรื่อที่เลี้ยงเมื่อไร  จัดให้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #751 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:07:36 PM »

ขอบคุณครับ แค่นี้ก็พอแล้ว เพราะที่ส่งมา กทม.หายาก มีหวายกะแคทเป็นหลักครับ แถวนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #752 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:57:21 PM »

ขอบคุณครับ แค่นี้ก็พอแล้ว เพราะที่ส่งมา กทม.หายาก มีหวายกะแคทเป็นหลักครับ แถวนี้

เลี้ยงดีๆแล้วส่งไปน่านเลยนะเพ่... ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #753 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 08:20:59 AM »

เลี้ยงดีๆแล้วส่งไปน่านเลยนะเพ่... ยิ้มีเลศนัย

ให้ลูกติดท้อง ไปเกิด ไปร้องเป็นนกเหว่าอยู่ทางโน้นเลย คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #754 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 10:43:55 AM »

ตั้งกอ มีดอกเดียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมื่อวานจัดที่แขวนใหม่  เพราะแน่นไป เลยเจอครับ

วันนี้ขึ้นไปดู บานแล้ว

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #755 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 10:46:56 AM »

ส่วนนี้ แคทลียา ฮาวายเอี้ยน เลียวผาด ดอกสีเหลืองครับ ( พบชื่อแล้วครับ)  คิก คิก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #756 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 10:50:46 AM »

ส่วนนี้ สีเหลืองอมส้ม

และนี้ แดงม่วงครับ

กำลังค้นดูครับว่ามีกี่สี จะแสวงหามาครอบครองครับ   Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #757 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 05:21:19 PM »

ลงกระถางเรียบร้อยครับ เมื่อคืนนี้ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ แสงไม่พอครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #758 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 09:09:06 AM »

มีตัวนี้ด้วยครับ Grin

ไม่แน่ใจว่าจะไปอยู่กะใครนะครับ

ลุ้นกันเอาเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน

(ยื้มรูปชาบบ้าน  คิก คิก )

ต้นนี้มีชื่อว่าอะไร...ครับ 
ผมว่า ผมน่าจะมีนะครับ ได้มาจากด่านสิงขร 

ของผมมันใกล้ตายแล้ว เศร้า  ลืมรดน้ำ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 12:00:24 PM โดย kit ๖๗๖๗ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #759 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 09:34:01 AM »

ไม่แน่ใจว่าจะไปอยู่กะใครนะครับ

ลุ้นกันเอาเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่า ผมน่าจะมีนะครับ ได้มาจากด่านสิงขร 

ตรียำปวายครับ  จัดอยู่ในประเภทกล้วยไม้หายาก เยี่ยม ไหว้

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #760 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 09:51:21 AM »

ตรียำปวาย  ขอบคุณครับ ไหว้   ชื่อออกไปทาง เมขร  จัดอยู่ในประเภทกล้วยไม้หายาก  Shocked
มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชมอีกครั้งว่าถูกต้องหรือไม่    (กล้องถ่ายภาพ ภรรยาพาไปใช้ที่โรงเรียน)

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #761 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 09:53:39 AM »

ตรียำปวายครับ  จัดอยู่ในประเภทกล้วยไม้หายาก เยี่ยม ไหว้

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ผมเอาไปแปะกับไม้แขวน ถูกต้องหรือไม่ครับ ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #762 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 10:01:29 AM »

ผมเอาไปแปะกับไม้แขวน ถูกต้องหรือไม่ครับ ไหว้

เอาไอ้ตัวลักลั่น ขบแม้แต่กับเจ้าของ ไปผูกโคนไว้ด้วยเน้อ   เพราะมีสิทธิ์หาย.....
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #763 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 10:06:45 AM »

คิก คิก คิก คิก  ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #764 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 10:07:46 AM »

เอาไอ้ตัวลักลั่น ขบแม้แต่กับเจ้าของ ไปผูกโคนไว้ด้วยเน้อ   เพราะมีสิทธิ์หาย.....

เจ้าของยังโดน ตกใจหน้าซีด  แล้วคนไปหา........... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 101
  พิมพ์