๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:19:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมชนคนรักกล้วยไม้ (ใครมีภาพกล้วยไม้ เอามาแบ่งกันดูครับ)  (อ่าน 254117 ครั้ง)
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #525 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:35:08 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Grin

ตกลงจะรับไปเลี้ยงมั้ยครับ Grin

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #526 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:40:41 PM »

รับครับผม และจะดูแลอย่างดีครับ แต่ถ้าท่านใดต้องการมากกว่าผ่านได้ครับ Grin

แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #527 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:51:25 PM »

ขอชื่อ-ที่อยู่ครับ

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #528 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:56:05 PM »

ขอบคุณครับ pm แล้วครับ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #529 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:57:05 PM »

ขอบคุณครับ pm แล้วครับ Cheesy

ท่านได้สิทธิ์นั้น...พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #530 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:10:51 PM »

ผาเวียงครับ เยี่ยม

อยากเปิดกระทู้แลกกล้วยไม้จังครับ หลงรัก
กอไหนของใครสามารถแยก...แซะได้..หรือมีต้นที่แตกใหม่
อยากเชิญชวนคอกล้วยไม้แบ่งปันกันชม
จะได้ไม่ต้องไปรบกวนธรรมชาติมากนัก

เห็นว่าเป็นอย่างไรครับ ไหว้

+1ครับ เห็นด้วยกับกระทู้นี้
แต่ผมขอบอกก่อนนะ ที่บ้านผม อยู่ กทม. มีกล้วยไม้ไม่กี่ชนิด เพิ่งไปเอาช้าง (ช้างแดง ช้างกระ) มาจากงานเกษตรแฟร์
เมื่อต้นปี เป็นกล้วยไม้ขวดที่เขาแยกใส่กระถางเล็กแล้ว (กระถางเท่าหัวแม่มือ)  ซื้อมา6ต้น 200  ตายไปต้นหนึ่งแล้วครับ 
มีแคทของพี่สาวอีกต้น กับหวายอีก3-4กอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมช่วยได้อย่างมากก็ หาซื้อจากงานเกษตรแฟร์  ตอนนี้อาฆาตหางช้างอยู่ 
ปีที่ผ่านมาต้นสูงเกือบๆคืบ ต้นละ100บาท ผมรอวันสุดท้ายกะว่าราคาต้องลง ที่ไหนได้
หมดเกลี้ยง อดเลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวปีหน้าเจอกัน

ถือโอกาสนี้ขอเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น
"ชุมชนคนรักกล้วยไม้"(ใครมีภาพกล้วยไม้ เอามาแบ่งกันดูครับ )ครับ

ขอขอบคุณสมาชิกกระทู้ทุกๆท่านครับ  สำหรับความรู้และสิ่งดีๆที่มาแบ่งกัน

ไม่จำเป็นต้องลำบากขนาดนั้นหรอกครับ
ไม่ทราบว่าที่ผมประเดิม..พอใช้ได้มั้ยครับ
และท่าน  sub  ในถานะที่เป็นเจ้าของกระทู้...สนใจมั้ยครับ
ถ้าชอบ..ผมยินดีติดค้าง  1  ชุดครับ(เข้าคิวไว้เลย) เยี่ยม
และขอชื่นชมที่ซื้อไม้นิ้วครับ..ช่วยกันลด-ละ-เลิก  การซื้อไม้กำ  สงสารป่าครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2010, 08:27:57 AM โดย mooh.cha<LOVE THE KING> » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #531 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 05:12:59 PM »

มาช้า...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ส่งชื่อไปหลังบ้านแล้ว พออ่านเจอรีบส่งเลย พอกลับมาอ่าน ถึงรู้ว่าไม่ทัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
รอรอบหน้าครับ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #532 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 05:48:35 PM »

ผ่านให้น้าซับก่อนได้เลยครับ ผมพอมีเลี้ยงดูอยู่แล้ว คิวหน้าได้ครับ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #533 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 01:24:34 AM »

มาช้า...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ส่งชื่อไปหลังบ้านแล้ว พออ่านเจอรีบส่งเลย พอกลับมาอ่าน ถึงรู้ว่าไม่ทัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
รอรอบหน้าครับ...

ผ่านให้น้าซับก่อนได้เลยครับ ผมพอมีเลี้ยงดูอยู่แล้ว คิวหน้าได้ครับ Grin

เรียนคุณหมูครับ... ผมขอผ่านให้ทั้งสองท่านก่อนครับ... ผมรอได้... Grin Grin Grin

...ปล. พี่ซับฯ คุณอนัตตา, คุณหมู... ขอที่อยู่หลังไมค์ด้วยครับ... เดี๋ยวจะจัดส่งบางส่วนไปให้... Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #534 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:14:01 AM »

ไม่ต้องเกี่ยงกันครับ

เดี๋ยวเด็กๆน้อยใจแย่เลย คิก คิก

งวดหน้าของท่าน  sub  ครับ เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #535 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:42:35 AM »

เหลืออีก 3 แต้ม   Grin

อยากได้เหมือนกันครับ  แต่ รอทำเรือนกล้วยไม้เสร็จก่อน (ไม่รู้ชาติไหนจะเสร็จ)

อันที่มีอยู่ ก็อยู่กันอย่างลำบาก เที่ยวแอบ ๆ โคนไม้  กิ่งไม้กิ่งล่าง ๆ มันคงเกลียดผมแย่แล้ว เพราะเอาภาระไปให้มัน

ใจจริง ถ้าอยู่ใกล้ ๆ ไปรับด้วยตัวเอง เที่ยวละ 1 ชนิด จะดีที่สุดครับ  ......  ไปกันจนหมากระดิกหาง...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #536 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:49:39 AM »

แล้วก็โจรกรรม   เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #537 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:05:54 AM »

เหลืออีก 3 แต้ม   Grin

อยากได้เหมือนกันครับ  แต่ รอทำเรือนกล้วยไม้เสร็จก่อน (ไม่รู้ชาติไหนจะเสร็จ)

อันที่มีอยู่ ก็อยู่กันอย่างลำบาก เที่ยวแอบ ๆ โคนไม้  กิ่งไม้กิ่งล่าง ๆ มันคงเกลียดผมแย่แล้ว เพราะเอาภาระไปให้มัน

ใจจริง ถ้าอยู่ใกล้ ๆ ไปรับด้วยตัวเอง เที่ยวละ 1 ชนิด จะดีที่สุดครับ  ......  ไปกันจนหมากระดิกหาง...

แคท..
เขากวางอ่อน
เอ่..สร้อยนารีหรือช้องนางคลี่
ช้าง..แว็วๆๆ ยิ้มีเลศนัย

ลองถ่ายบรรยากาศรอบๆหน่อยได้มั้ยครับ  เผื่อมีต้นไม้อย่างอื่น  จะได้เอาไปแปะ  แบ่งเบาภาระต้นทุเรียน คิก คิก

สนใจที่จะเข้าคิวมั้ยครับ  เด็กๆคงดีใจ ขำก๊าก

อ่อ...เล่นที 10 แต้ม  หนักไปครับ ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #538 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:17:17 AM »

ก็.... ต้นขนุนอีกต้น  เงาะอีกต้น  แล้วก็ชายคาบ้าน

หายมั่ง เพื่อนหักคอมั่ง เราก็แยกเรื่อย  เพื่อนเอาของเราไป สังคมเราก็กว้างขึ้น   ด้วยการ ตาม...ไปเอากลับ แต่เอาอย่างอื่น   คิก คิก

เพราะไอ้ที่เพื่อนเอาไป เป็นกล้วยไม้ที่มีสำเนาทั้งนั้น ถ้ามีต้นเดียว เหมือนเขากวางแดงในรูปวันก่อน ใครมันจะกล้าเอา(ต่อหน้า)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #539 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:20:56 AM »

แล้วก็โจรกรรม   เยาะเย้ย

นี่ก็......     บู่   บู่

อุตส่าห์พามาหยบน้าสิงห์หลังบ้านแล้ว
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 101
  พิมพ์