๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:40:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมชนคนรักกล้วยไม้ (ใครมีภาพกล้วยไม้ เอามาแบ่งกันดูครับ)  (อ่าน 254038 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #465 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:05:26 AM »

เอาเขาแกะมาฝากพี่ซับฯ Grin Grin Grin

Uploaded with ImageShack.us

แถมท้ายด้วยหนวดพราหมณ์อีกซักช่อ... เพราะเขาอยู่คู่กันเสมอครับ... Grin Grin ;

เรียนถามคุณหมูว่า... นี่พันธุ์อะไรครับ... แม่ผมไปซื้อมาคนขายบอกว่าเหลืองจันทรบูร... แต่ผมว่าไม่น่าใช่...

เหลืองจันทรบูรน่าจะเป็นตัวนี้...

ไหว้

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #466 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:38:14 AM »

ผาเวียงครับ เยี่ยม

อยากเปิดกระทู้แลกกล้วยไม้จังครับ หลงรัก
กอไหนของใครสามารถแยก...แซะได้..หรือมีต้นที่แตกใหม่
อยากเชิญชวนคอกล้วยไม้แบ่งปันกันชม
จะได้ไม่ต้องไปรบกวนธรรมชาติมากนัก

เห็นว่าเป็นอย่างไรครับ ไหว้

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #467 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:20:56 AM »

Grin Grin Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #468 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:31:18 AM »

อยากเปิดกระทู้แลกกล้วยไม้จังครับ หลงรัก
กอไหนของใครสามารถแยก...แซะได้..หรือมีต้นที่แตกใหม่
อยากเชิญชวนคอกล้วยไม้แบ่งปันกันชม
จะได้ไม่ต้องไปรบกวนธรรมชาติมากนัก

เห็นด้วยครับ... แต่เกรงว่าระยะทางมันจะทำให้กล้วยไม้กลายเป็นอดีตไปน่ะสิครับ... ไปรษณีย์แถวๆ บ้านผมยิ่งขยันๆ อยู่... ถ้าตายเพราะการขนส่งก็เสียดาย...

...แต่ถ้ามีตติ้งแล้วเอามาแลกกัน...ก็เข้าท่าครับ... Grin Grin Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #469 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:38:28 AM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม ผม...ติดค้างท่านอยู่ 10 คะแนน นับจากตอนนี้ครับ  ไหว้  ไหว้
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #470 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:45:48 AM »

แสดงว่าถ้าส่งไปบ้านท่านพี  jungle  แล้วกล้วยไม้ไม่ซี้เบ๊ง ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
ส่งไปบ้านท่านอื่นคงไม่มีปัญหา Grin Grin Grin

ลองเริ่มที่กระผมแล้วกันนะครับ
วันหยุดนี้จะกลับไปแซะๆๆตัดๆๆแล้วมากองให้ดูใครยกมือก่อนจัดส่งครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 10:48:05 AM โดย mooh.cha<LOVE THE KING> » บันทึกการเข้า

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #471 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:55:55 AM »

วันนี้รวมทั้งวันหยุดทั้งสี่วัน... ผมต้องพาภรรยามาอบรมที่โคราชจนถึงวันอาทิตย์... กลับไปจะไปดูพวกสายที่แตกตะเกียง... อาจจะพอส่งได้ครับ... Grin Grin Grin

...น่าจะได้สายสามสี... คำกิ่ว... แล้วก็แววมยุรา...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #472 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 11:27:58 AM »

แสดงว่าถ้าส่งไปบ้านท่านพี  jungle  แล้วกล้วยไม้ไม่ซี้เบ๊ง ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
ส่งไปบ้านท่านอื่นคงไม่มีปัญหา Grin Grin Grin

ลองเริ่มที่กระผมแล้วกันนะครับ
วันหยุดนี้จะกลับไปแซะๆๆตัดๆๆแล้วมากองให้ดูใครยกมือก่อนจัดส่งครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมว่า หลังจากแซะ ๆ ตัด ๆ แล้ว พักฟื้นสักระยะก่อนดีไหมครับ

ก่อนจะให้เขาไปผจญภัย ไม่งั้น ผมกลัวว่า เขาจะ ม้าน อยู่นาน หรือไม่ก็ ถอดใจ ซี้เบ้งไปก่อน
คุณหนู
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #473 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:12:10 PM »

ดอกในรูปนี้มีชื่อว่าอะไรเหรอค่ะ เห็นรูปเค้าลงไว้สวยดีอยากเลี้ยงมั่ง

บ้านรักษ์สุขภาพ http://www.adoxyhouse.com
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #474 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:36:47 PM »

กอ(เรียกกอรึเปล่า)ที่ลงรูปให้ดูตอนนั้นเข้าใจว่าครูหมูบอกว่าเอื้องสายสามสี กอขนาดตัวเล็กๆอย่างผมโอบได้มิดพอดี  เวลาแยกๆยังไงครับ  เผื่อจะได้แบ่งปันพี่ๆบ้าง  Grin  ส่วนช้างน้าว ต้องไปดุใหม่ก่อน ไม่รู้ว่าแทงช่อดอกออกมารึยัง  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #475 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:44:06 PM »

ดอกในรูปนี้มีชื่อว่าอะไรเหรอค่ะ เห็นรูปเค้าลงไว้สวยดีอยากเลี้ยงมั่ง

เอื้องแปรงสีฟันครับ...

Uploaded with ImageShack.us                       เอื้องแปรงสีฟัน

ขอประชันซักกะหน่อย... Grin Grin Grin ไหว้

รูปนี้เปลี่ยนตัวเปรียบเทียบขนาดก่อน... เดี๋ยวคุณหมูแซวอีก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #476 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:55:01 PM »

เอื้องแปรงสีฟันครับ...

Uploaded with ImageShack.us                       เอื้องแปรงสีฟัน

ขอประชันซักกะหน่อย... Grin Grin Grin ไหว้

รูปนี้เปลี่ยนตัวเปรียบเทียบขนาดก่อน... เดี๋ยวคุณหมูแซวอีก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มีเอื้องยาสีฟันไหมครับครู   คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #477 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:04:04 PM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม ผม...ติดค้างท่านอยู่ 10 คะแนน นับจากตอนนี้ครับ  ไหว้  ไหว้

ยังค้างอีกหกคะแนนนะครับ
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #478 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:56:44 PM »

มีเอื้องยาสีฟันไหมครับครู   คิก คิก คิก คิก

กำลังหาอยู่... Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #479 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:59:55 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 101
  พิมพ์