๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:50:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <<<<< เลือดลูกกรด คิดเห็นกันหน่อยครับ >>>>>  (อ่าน 16599 ครั้ง)
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

เป็นคนก็ต้องมีคุณค่า หากไร้คุณค่า ก็ย่อมไร้เกียรติ

« เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:49:25 AM »

พี่น้องเลือดลูกกรดทุกท่านครับ

แม้ว่าการแข่งขันยิงปืนสนามหาดใหญ่ได้สิ้นสุดลงไปหลายวันแล้วก้อตาม แต่กระแสเรียกร้อง
ให้สนามต่างๆที่จะจัดแข่งขันยิงปืนในคราต่อไปบรรจุ .22 ลงไปในรายการด้วยนั้นยังมาแรง

ผมเองก้อได้ข่าวเกริ่นมาว่า ต่อไปสนามหาดใหญ่จะจัดให้มีการแข่งขันยิงปืนรายการเล็กๆ 4 เดือนต่อครั้ง

หากเป็นจริงหยั้งที่ได้ยินมารู้สึกยินดีเป็นอย่างมาก และอยากเสนอความคิดเห็นให้จัด ลูกกรดรณยุทธ สัก 4 - 5 STAGE
สะสมแต้มไปสรุปสนามสุดท้าย หรือแข่งยิง 4 ครั้งเอาคะแนนมารวมกันท่านใดคะแนนสูงสุดชนะเลิศสำหรับปีนั้นๆ  หรือ
จัดแข่งแล้วสรุปเป็นครั้งๆไปเลยก้อแล้วแต่จะมีการพูดคุยกัน
ก้อไม่ทราบพี่น้องเลือดลูกกรดแต่ละท่านจะมีความคิดเห็นกันอย่างไร
แสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ 
  Wink Cheesy Grin

Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin             Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin             Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2009, 02:44:17 AM โดย SMILA » บันทึกการเข้า

หากชอบมอเตอร์ไซค์ก็ต้องลิงก์ข้างล่างนี้เร้ยครับ
http://www.superfour-club.com/index.php/topic,14482.6570.html

HS9BGB SMILA SONGKHLA HS9BGB SMILA SONGKHLA
HARLEE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 04:15:49 AM »

Grinก็ดีครับแต่ผมเกร็งว่าคนที่อยู่ไกลจะมาหรือเปล่าเพราะปกติส่วนใหญ่เห็นปีละครั้งใช่ไหมครับไปไกลค่าเดินทางแพงนะครับ
เอ่แบบเปลี่ยนสนามสถานที่ก็ดีอยู่นะครับได้เปลี่ยนบรรยากาศด้วยครับ นี่เป็นเพียงความคิดของผมนะครับถ้าตรงไหนไม่โดนใจต้อง
ขออภัยด้วยนะครับ ไหว้
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 06:30:32 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับที่จะได้มีการจัดแข่งปืนลูกกรดกันเรื่อยๆ แต่อยากให้ครบถ้วนทุกประเภทปืนครับ ทั้งปืนยาว ปืนสั้น ลูกเลื่อน ออโต้ รณยุทธ พาดศอก ติดกล้องพาดแท่น 100 หลา 50 หลา 25 หลา ซิลลูเอท ยิงช้า ยิงเร็ว ที่ไหนสะดวกจัดแบบไหนจัดเลยครับ กระสุนแพงแบบนี้ยิงลูกกรดดีกว่าครับ

ขอแจมคำถามนิดนึงครับ จากการไปแข่ง 100 หลา ปรากฏว่าลูกปืนดีๆมีผลต่อกลุ่มมาก อยากทราบว่าเพื่อนๆมีแหล่งซื้อลูกแมทพวกนี้ที่ไหนบ้างครับ ที่เห็น มี อีเลย์ ลาปัว R50 R100 และราคาเท่าไรครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 07:11:13 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับที่จะได้มีการจัดแข่งปืนลูกกรดกันเรื่อยๆ แต่อยากให้ครบถ้วนทุกประเภทปืนครับ ทั้งปืนยาว ปืนสั้น ลูกเลื่อน ออโต้ รณยุทธ พาดศอก ติดกล้องพาดแท่น 100 หลา 50 หลา 25 หลา ซิลลูเอท ยิงช้า ยิงเร็ว ที่ไหนสะดวกจัดแบบไหนจัดเลยครับ กระสุนแพงแบบนี้ยิงลูกกรดดีกว่าครับ

ขอแจมคำถามนิดนึงครับ จากการไปแข่ง 100 หลา ปรากฏว่าลูกปืนดีๆมีผลต่อกลุ่มมาก อยากทราบว่าเพื่อนๆมีแหล่งซื้อลูกแมทพวกนี้ที่ไหนบ้างครับ ที่เห็น มี อีเลย์ ลาปัว R50 R100 และราคาเท่าไรครับ

แม้ว่าการแข่งขันยิงปืนสนามหาดใหญ่ได้สิ้นสุดลงไปหลายวันแล้วก้อตาม แต่กระแสเรียกร้อง
ให้สนามต่างๆที่จะจัดแข่งขันยิงปืนในคราต่อไปบรรจุ .22 ลงไปในรายการด้วยนั้นยังมาแรง

ผมเองก้อได้ข่าวเกริ่นมาว่า ต่อไปสนามหาดใหญ่จะจัดให้มีการแข่งขันยิงปืนรายการเล็กๆ 4 เดือนต่อครั้ง

หากเป็นจริงหยั้งที่ได้ยินมารู้สึกยินดีเป็นอย่างมาก และอยากเสนอความคิดเห็นให้จัด ลูกกรดรณยุทธ สัก 4 - 5 STAGE
สะสมแต้มไปสรุปสนามสุดท้าย หรือแข่งยิง 4 ครั้งเอาคะแนนมารวมกันท่านใดคะแนนสูงสุดชนะเลิศสำหรับปีนั้นๆ  หรือ
จัดแข่งแล้วสรุปเป็นครั้งๆไปเลยก้อแล้วแต่จะมีการพูดคุยกัน
ก้อไม่ทราบพี่น้องเลือดลูกกรดแต่ละท่านจะมีความคิดเห็นกันอย่างไร

Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin             Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin             Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin

งานแข่งที่ จ.สุรินทร์ครั้งต่อไป จะพยายามจัดให้ได้ครับ แต่แผนคราวนี้เอาลูกกรด ๒๕ เมตร ออก และใส่ สปีดปืนยาวลูกกรดออโต้ , ลูกเลื่อน  และปืนสันลูกกรด ครับ ส่วนรายการเดิมคือ ซิลูเอ็ต 4 ระยะ และลูกกรด 100 เมตร ติดกล้องครับ

CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:40:07 AM »

อย่าลืมนักกีฬาลูกกรด ศูนย์เปิด แต่เขาว่ามาว่าลูกกรดนี้เงินเข้าสนามน้อยอ่ะดิ..เลยไม่ค่อยมีบรรจุในรายการแข่ง

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:23:54 AM »

อย่าลืมนักกีฬาลูกกรด ศูนย์เปิด แต่เขาว่ามาว่าลูกกรดนี้เงินเข้าสนามน้อยอ่ะดิ..เลยไม่ค่อยมีบรรจุในรายการแข่ง

ครั้งที่แล้วที่จัด ไม่ถึงแสน ครับ

SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

เป็นคนก็ต้องมีคุณค่า หากไร้คุณค่า ก็ย่อมไร้เกียรติ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:27:31 AM »

Grin ก็ดีครับแต่ผมเกร็งว่าคนที่อยู่ไกลจะมาหรือเปล่า

ตาต้น     พูดถึงคำนี้ขึ้นมา ทำให้ผมคิดไปถึงยิงสะสมแต้มหมุนเวียนสนามขึ้นมาทันทีเลย
                  ก้อทำนองเดียวกับการจัดการแข่งขันรถมอไซค์สะสมแต้มหลายๆสนามต่อปีนั้นแหละครับ
ที่นี้ผู้ที่จะเนรมิตตรงนี้ขึ้นมาได้เราทุกคนคงจะนึกไปถึง สปอนต์เซอร์
                  หากวงการยิงปืนหาจุดนี้ได้เรื่องอื่นๆ คงไม่ยาก ใช่มัยครับตาต้น
     Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

หากชอบมอเตอร์ไซค์ก็ต้องลิงก์ข้างล่างนี้เร้ยครับ
http://www.superfour-club.com/index.php/topic,14482.6570.html

HS9BGB SMILA SONGKHLA HS9BGB SMILA SONGKHLA
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:36:41 AM »

ครับปกติทางผู้จัดจะเน้นรายได้จากสปอนต์เซอร์หลัก
                  มากกว่ารายได้จากค่าสมัครและค่ากระสุนนักกีฬา
รึป่าวครับ

ครั้งที่แล้วที่จัด ไม่ถึงแสน ครับ

สนามไหนครับ
รายได้ไม่ถึงแสน หลังจากหักค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้วเหรอครับ   Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2009, 11:39:34 AM โดย SMILA » บันทึกการเข้า

SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:46:02 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับที่จะได้มีการจัดแข่งปืนลูกกรดกันเรื่อยๆ  ที่ไหนสะดวกจัดแบบไหนจัดเลยครับ กระสุนแพงแบบนี้ยิงลูกกรดดีกว่าครับ

ผมชอบใจประโยดนี้จัง
ตอนนี้ใจผมไปอยู่ที่ลูกกรดมากกว่าครึ่ง เพราะฉะนั้นจะทำอะไรที่ส่งประโยชน์ต่อชาวเราเลือดลูกกรด เอาเพ่นิ
  Smiley Wink Cheesy Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:54:49 AM »

สนามไหนครับ
รายได้ไม่ถึงแสน หลังจากหักค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้วเหรอครับ   Smiley

งาน "ปืนยาวเมืองช้าง" ที่ "จังหวัดสุรินทร์" ครับ

รายได้ยังไม่หักค่าใช้จ่ายครับ มีค่าโต๊ะวางปืนยาวสำหรับยิง 100 เมตร อาหาร 3 มื้อ ค่าอุปกรณบังแดด ค่ากรรมการ ครับ งานนี้จัดแต่ลูกกรดอย่างเดียวครับ คุณ atom ก็ไปครับ

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:55:29 PM »

Eley TenX Ultimate นัดละ 16.50 บาท
Lapua Midas M, Lapua Midas L, R50, R100 นัดละ 14.50 บาท มีที่สนามหัวหมากครับ (ข้อมูลเมื่อกีฬามหาวิทยาลัยที่ผ่านมา)

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
suruch รักในหลวง
เล็ก ยะลา
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 04:00:52 PM »

เห็นด้วยครับพี่สนุกดี  ซ้อมสบายกระเป๋า เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ไหว้

IPSC ยะลา IPSC ยะลา
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 08:45:41 PM »

ไม่ได้ยิงแต่ช่วยอีกหนึ่งเสียงครับ Grin Grin Grin

* yociexp107.gif (2.83 KB, 50x50 - ดู 1069 ครั้ง.)

g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:57:57 PM »

Grinเห็นด้วยครับ แต่ถ้ามีคานเหวี่ยงยิ่งเห็นด้วยมากๆ ขำก๊าก

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 12:21:54 AM »

กำลังลุ้นผู้มีเพาเวอร์จัดแข่งเหนี่ยวทางหาดใหญ่
จัดแข่งลูกกรดแมทต์ทัวร์นาเมนท์ 1 ปี แข่ง 4 รอบ มีแชมป์ประจำรอบ สะสมแต้มครบ 4 รอบรวมผลเป็นแชมป์ประจำปีครับ

ของรางวัลสำหรับแชมป์ไม่จำเป็นจะต้องใหญ่โต รึ อาจไม่ต้องแจกถ้วย ขอเพียงมีการบันทึกผล รายละเอียดการแข่งเป็นพอครับ

หากเป็นไปได้จริง ใครๆก้อลงแข่งได้ สมัครวันแข่งเลยก็ได้ครับ
  Smiley Wink Cheesy Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์